ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรับบริจาคเลือดหน่อยค่ะ
  • ตอนนี้มีคอกเกอร์ ป่วยอยู่ที่โรงพยาบาลสัตว์แจ้งวัฒนะค่ะ
    เค้าเป็นคอกเกอร์ที่ถูกทิ้ง รถชน สะโพกหัก ตอนแรกที่พบ เค้าท้องอยู่มีลูกอยู่ เจ็ดตัว
    แต่ตอนนี้ต้องผ่าตัดลูกเค้าออกไปแล้วเนื่องจากตายในท้อง ไป 1 ตัว
    ตอนนี้ จินนี่ กำลังแย่มาก ภาวะเลือดจางมาก จำเป็นต้องได้เลือด

รบกวนพี่ ๆ ใจดีในบอร์ด พิทบูลค่ะ เพราะต้องได้เลือดจากน้อง ๆ ที่น้ำหนัก มากกว่า 20 กิโลขี้นไป
    สุขภาพแข็งแรงทำวัคซีนครบ

ถ้าใครพอมีน้องที่สามารถให้เลือดได้ ติดต่อปุ๊กหน่อยนะค่ะ
    086-332-7565
    นู๋มีแต่หมาตัวเล็ก ไม่สามารถให้เลือดได้ สงสารน้องเค้าค่ะ เค้าอดทนมากที่จะมีชีวิตอยู่
    รายละเอียดจาก link นี้นะค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9943207/J9943207.html
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ
  • เอ้าขอแรง แสดงพลังชาวพิตบูลกันหน่อยครับ ใครอยู่ย่านนั้นถ้าสะดวกก็อยากให้ช่วยน้องเขาหน่อย
    น้องเขาโทรมาปรึกษาเมื่อสักครู่ ผมก็เลยแนะนำว่าลองลงประกาศผ่านบอร์ดเลย น่าจะมีพี่ๆเลี้ยงพิตบูลอยู่แถวนั้นหลายคน

ขอบคุณครับ
  • อย่ใกล้ๆเลย แต่ที่บ้านมันแค่ห้าเดือนเอง

เอาใจช่วยครับ
  • อยากช่วยค่ะ แต่ลูกชายยังเด็กอยู่เลยค่ะ
    เอาใจช่วยนะคะ แต่สงสัยอยู่อย่างนึงค่ะ
    สุนัขถ้าต่างสายพันธ์กัน สามารถให้เลือดกันได้
    แล้วมันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ
    คือไม่ทราบจริง ๆ ค่ะ ว่าสุนัข ต้องแยกกรุ๊ปเลือดเหมือนคนหรือเปล่า
  • ตอนนี่คุณอ้อยThe Falcon pit กำลังเดินทางไปเอาหมาไป2ตัว
    ใครมีหมาพร้อมให้ความช่วยติดต่อด่วนครับ 086-332-7565
    หรือโรงพยาบาลสัตว์แจ้งวัฒนะออกค่าใช้จ่ายการเดินทางให้
  • สุดยอด น้ำใจชาวพิตบูล หวังว่าเลือดคงพอ ใช้กันได้ และทันการณ์นะครับ
  • ขอบคุณมากเลยค่ะ น้ำใจของพี่อ้อย และ Board PitbullZone ตอนนี้รอลุ้นอยู่ด้วยความระทึกใจมาก ๆ เลยค่ะ ว่าจะช่วย จินนี่ได้หรือไม่

น้ำใจมากมายที่มีผ่าน Board นี้ ขอบคุณนะค่ะ
  • เห็นแล้วน่าสงสารมากเลยคะ

เป็นกำลังใจให้เจนนี่และคุณหมอที่รักษานะคะ

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ :m019:
  • จินนี่ สู้ๆ เอาใจช่วยยยยย
  • ถึงพวกเราจะเลี้ยงหมาพันธ์โหด แต่เราก็ชอบช่วยเหลือคนอื่น เย้ๆๆๆๆ
  • ในนามตัวแทนของชาวพิตบูลทุกคน
    ต้องขอขอบคุณ คุณอ้อย ที่ช่วยสร้างภาพพจน์ที่ดีให้แก่ชาวพิตบูลของเรา
    ขอบคุณมากๆครับ
  • ภูมิใจมากค่ะที่ได้เลี้ยง เจ้าจ่อย ถึงแม้จะเป็นการกระทำเล็กน้อยๆ แต่ด้วยใจค่ะ
    ขอบคุณเจ้าจ่อย เช่นกันที่เกิดมาบนโลกใบนี้ ทำให้ผู้หญิงคนหนึ่งได้ทำความดีเพื่อช่วยเหลือชีวิตสัตว์โลกด้วยกัน
    ขอบคุณพิทบูลโซน
    ไฟล์แนบ
    Joy big hart.jpg 97K
  • โหด มัน ฮา สาระ บันเทิง บ้านนี้มีครบ pitbullzone.com
    ภูมิใจกับสังคมเล็กๆแห่งนี้มากครับ มีเพื่อนๆจากสายพันธ์อื่น
    อยากรวมตัวกันให้ได้แบบเรา เขาเอาเราเป็นแนวทาง ขอให้พวกเราจงภูมิใจ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำบ้านเราให้น่าอยู่แบบนี้ตลอดไปครับ
  • คุณอ้อยมางานวันนี้หรือเปล่า ถ้ามาขอความกรุณาแนะนำตัวให้ผมได้รู้จักสักนิดนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เขาเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆที่เลี้ยงหมาและรักหมาทุกสายพันธ์
    http://ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=64&start=120
  • อยากเรียนเชิญ มาให้เพื่อนๆรู้จักครับ
  • เบอร์โทรของคุณอ้อยท่าจำไม่ผิด 086-308-8155
  • ผมได้โทรไปเรียนเชิญแล้วครับ
    คุณอ้อยรับปากว่าจะมางานวันนี้ด้วย ขอบคุณน้าผีสำหรับเบอร์โทรนะครับ

เพื่อนของเราทำความดี เป็นตัวอย่างที่ดี เราก็ควรช่วยกันเป็นกำลังใจและส่งเสริมครับ
  • ขอบคุณค่ะพี่มาค์ มากค่ะ
    รู้สึกเป็นเกียรติมาอย่างสูงค่ะ
    แล้วพบกันที่งานค่ะ
  • ขอบคุณค่ะคุณอ้อย ขอฝากจุ๊บ จ่อยสักสองทีนะคะจุ๊บๆ
  • สุดยอดคนเราต้องช้วยกันสรรเสิญคนดีๆ
  • ขอบคุณน้องอ้อยและแฟน ที่มาร่วมงานกับพวกเราเมื่อคืนนี้นะครับ
    ขอบคณสำหรับของขวัญที่นำมาร่วมสนุก และไส้กรอกอร่อยๆ
  • คุณอ้อยมีน้ำใจมาก ระยะทางไม่ใช่อุปสรรคในการช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลกจริง ๆ
    เห็นเจ้าจ่อยแล้วปลื้มใจแทนเจ้าของเหลือเกิน

คุณอ้อยคะ น้องคนนี้จะจำไว้เป็นต้นแบบเลยค่ะ
    ปาหนัน***
  • คนดีมีน้ำใจต้องช่วยกันสรรเสริญและชื่นชมครับ

น้องอ้อย อ่านเจอจากในกระทู้ ว่ามีหมาต้องการความช่วยเหลือ
    ตัดสินใจ ลงทุนอุ้มหมาขึ้นรถแทกซี่นะครับ ไม่ใช่ขับไปเอง
    จากบางนาไปแจ้งวัฒนะ เดินทางสองชั่วโมงกว่า เพื่อไปบริจาคเลือด

คนแบบนี้เหลือน้อยลงทุกวันแล้วครับ
  • เยี่ยมยอดเลยพี่ จิตเมตตาสุด ๆ

ประทับใจคุณอ้อยที่ จัดให้โดยไม่ลังเล ถึงแม้ตัวเองจะไม่สะดวก
    หนันเองข้ออ้างมันเยอะ
    แต่สำหรับคุณอ้อย ข้ออ้างต่าง ๆ ไม่มี

นับถือในน้ำใจอย่างมาก ๆ ๆ ๆ
  • ขอขอบคุณพี่มาร์คมากค่ะ ที่ทำให้การกระทำครั้งนี้ของผู้หญิงคนหนึ่ง กับหมาธรรมดาตัวหนึ่ง
    มีคุณค่ามากมาย เกิดความภาคภูมิใจทุกวินาทีนับจากที่พี่มาร์คโทรมาหา
    ขอบคุณทุกเสียงที่ตอบรับ และสัญญาว่าจะไม่หยุดที่จะช่วยเหลือสังคมหรือเพื่อนบนโลกใบนี้
    อ้อยเองเป็นคนพูดไม่เก่ง แต่มีความจริงใจและตั้งใจมากพอ ส่วนหนึ่งนี้เกิดขึ้นจากการ
    เข้ามาในบร์อดนี้นั่งอ่าน นั่งดูพี่มาร์คกับเหล่าเพื่อนพี่น้องในบร์อดนี้ มีสาระบาง เฮฮา บ้าง ฯลฯ

ขอบคุณพี่มาร์คอีกครั้งที่ให้เกียรติเชิญไปร่วมงานสังสรรค์ของเพื่อนๆ ชาวพิบูลไม่เคยคิด
    เลยว่าจะได้รับเชิญจากพี่มาร์ค
    ขอบคุณมากค่ะ (หากมีสิ่งใดให้ช่วย และอ้อยสามารถช่วยได้ติดต่อมานะค่ะและจะเข้าบอร์ดนี้ตลอดเพื่อนั่งดูแต่สิ่งดีๆๆ)
    และต้องขอโทษพี่มาร์คที่กลับโดยไม่ได้ร่ำลา
  • หลายท่านแล้วที่แปลกใจ ที่อยู่ดีๆพี่มาร์คโทรไปหา โดยไม่ได้นัดหมาย

น้องอ้อยไม่ใช่คนแรกครับ พี่ดีใจที่การโทรไปของพี่ ทำให้คนมีความสุขและภาคภูมิใจ
    การทำความดีแม้จะเพียงเล็กๆน้อยๆ มันเป็นสิ่งที่ควรส่งเสริม หากเราละเลย สนใจแต่กระทู้ด่ากัน คนดีๆคงท้อใจ

หากพี่มาร์คทราบ พี่มาร์คไม่เคยลังเลที่จะโทรไปขอบคุณด้วยตัวเองครับ