ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาดใหญ่ The Heavy Hitter dog meeting วันที่ 26/06/53
  • ดราก้อน 4เดือน เพิ่งตัด 27/11/53 หมอตั้มเขต8 คับผม
    ไฟล์แนบ
    IMG_5986.jpg 85K
    IMG_5984.jpg 70K
    IMG_5982.jpg 99K
  • ตั้งแต่วันที่ 2-3 ธันวาคม 2553 นี้ จะมีปริมาณฝนมากขึ้นแต่ไม่ต้องวิตกกังวลไปเพราะไม่ท่วม ข่าวนี้ผ่านการกรองแล้วครับ:m032:
    ..................ด้วยความเป็นห่วงเพื่อนๆจึงเรียนให้ทราบ..............................:m109:
  • :m040: ยะฮู้ .....................
    ไฟล์แนบ
    laniya.jpg 95K
  • โดม ร้านนี้มีแต่ให้....แต่อย่าลืมจ่ายตังส์นะจ๊ะ
  • จับเค้าฝืนซักหน่อยครับ ดูแลความสะอาดให้ดี เรื่องหูคุรหมอตั้มตัดเข้ารูปสวยแน่นอน แต่เรื่องควาสะอาดเป็นหน้าที่เจ้าของต้องดูแลให้ไม่มีปัญหาครับ จับเค้ามาเช็ดซักสองสามทีก็ชินแล้วหละ

วันก่อนเอาบ๊อกที่แอบไปจิ๊กมาจากร้านหมอมาขัดสีฉะ-หวี-วี่-วี แหม่ ใหม่กิ๊กสะใจไปเลยครับ วันที่ 7 นี้จะได้ใช้งานจริงใส่เจ้าฮิปโปลงเกาะแว้ววว ... ขอบคุณพี่มหอตั้มกับพี่เอกผู้แนะนำอีกรอบครับ อิอิ (ใหญ่สะใจ...แต่รู้สึกจะใหญ่เกิน55) (เลยต้องไปอัดอาหารเจ้าฮิปโปให้โตทันบ๊อกอีกซักหน่อยแล้วหละ ฮา..)

ปล.เจ้าซาร่าสบายดีใช่มั๊ยครับ :033: ฝากความคิดถึง :018:
    ไฟล์แนบ
    DSCF7422.JPG 83K
    DSCF7450_resize.JPG 113K
    DSCF7451_resize.JPG 108K
  • ไม่เป็นไรครับโจ ใว้ไปเที่ยวเกาะฟรี 5555555
  • ถ้าฟรีต้องแอบมาครับ 55 อย่ามาทีละเยอะๆ ฮา...

ช่วงนี้นึกอะไรไม่ออก โทรหาพี่เอกไว้ก่อน อิอิ พี่คงงงอะเน๊อะ 55
  • CommentAuthortee_mustang CommentTime3 วันก่อน | November 26, 2010, 9:56 pm
    ท่านโจ เล็ง ยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ ผมว่าอาจจะเปลี่ยนไปเล่น CRV ตัวแรก ขอซื้อต่อเจ้าของเดิม มือ1 ไประวัติดี สภาพ สุดๆ กะพา นังบี ไปไหนมาไหนด้วยเลย ตอนมันมาถึง เมืองไทยครั้งแรก ผมเอา มิตซู ทรัย ตั้น ไปรับที่ กทม เสร็จพาขึ้นเหนือ เชียงราย แม่สลอง แล้วค่อยล่องกลับมาเบตง อิอิอิ

พี่ตี๋ครับ ผมเองเคยขับ CRV รุ่นแรกๆ(แต่รุ่นไหนมะรู้) เวลารถติดๆในกทม ความร้อนขึ้นประจำเลยครับ เห็นทางศูนย์บอกว่ามีปัญหาเรื่องหม้อน้ำเรื่องระบบระบายความร้อน ... (ช่วงนั้นขับของน้าในกทมพักนึงครับ เท็จจริงอย่างไรลองตรวจสอบดูนะครับ) (แต่CRVเป็นรถที่ขับทางไกลสบายดีมากเลยครับ)

ส่วนรุ่นที่ผมเล็ง เป็น ฮุนได H1 ครับ โดนใจอย่างรุนแรง ... แต่ราคายังกังวลอยู่หน่อยนึงเพราะมันสูงไปครับ ต้องรอลุ้นตอนจบหน้าไฮซีซั่นเสียก่อน ฮ่า ฮ่า

อีกตัวเพิ่งถามเบอร์พี่เอกไปดูมาวันนี้ ก็คือ โปรตอน 7 ที่นั่งอะคับ เห็นคุณสมบัติการใช้งานภายในมันเจ๋งดี กับช่วงล่างเหมาะกับการเดินทางไกล ที่สำคัญ ใส่บ๊อกเจ้าฮิปโปได้สบาย กรงนกก็บ่หยั้น ชิวาว่าก็ไม่ถอย สมบัติก็หอบไปได้สบาย (ทุกได้เยอะดี)
    แต่สภาพและการใช้งานเป็นไงบ้างยังไม่รู้เลยครับ ตัวนี้ราคาไม่แพงเหมือน H1 แต่ก็ต้องรอดูดีๆอะคับ

ถ้าพี่มีคำแนะนำดีๆผมขอน้อมรับเลยครับ เพราะ ความรู้เรื่องรถผมจัดอยู่ในขั้น "แย่มาก" ครับ 555

ขออณุญาตห้องหาดใหญ้เม้าท์นอกเรื่องซะหน่อย เพราะค้างมาจากกระทู้คอเลคชั่นของพี่มาร์ค อิอิ ไม่อยากไปรบกวนพื้นที่โน้นนนน

พี่ตี่ครับ ... หากได้รถมารอบนี้ ผมขับไปเบตงสบายเลยครับพี่ อุอุอุ เผลอๆจะชวนทริปขับรถรอบเมืองไทยเลย ... ไหวมั๊ย? กลางปีหน้า อิอิอิ
  • เงียบซะเหลือเกินห้องนี้
  • ชอบแนวไหนครับ
  • เช้านี้ฝนตกพลำๆ หน้าเบื่อ
  • เงียบมากด้วยเด่ะ..!!
  • พี่เอก ช่วงนี้ใต้ตอนล่างฝนตกสองสามวันมั๊ง เซ็งโคตรเลย :012:
  • ฝนตกกกกกกก ..
  • ครับ ท่าน โจ ดูข่าว เตือน 10 จ ว ใต้ เรื่องฝนอีกแล้ว
    เรื่องรถผมก็ไม่รู้เรื่องอ่ะครับเพียงแต่คันที่เล็งไว้ เจ้าของมือเดียว ประวัติดีไม่มีชน เข้าศูนย์ตลอดเลยน่าสนมาก
    หวัดดี บิ้กชิว
    เอก และทุกท่าน อ้าว หวาน ด้วย ดื่ม โอปี กันยังครับ
  • ผมดื่นแต่โกบีครับ ลูกพี่ตี๋

โจถ้า crv ผมไม่แนะนำ ถ้าชอบแนวนี้ CHEROKEE หรือ GRAND CHEROKEE ปีซัก 95+ ไปเลยดีกว่าครับ กว้างกว่าด้วย อะไหล่ก็ถูกกว่า ติดแก๊ซก็กินพอๆกัน คุณภาพเหนือกว่าเยอะ ทั้งการทรงตัว ความสบายนิ่มนวลในการขับขี่ ที่หาดใหญ่มีอู่ทำแต่ CHEROKEE ก็มีครับ อยู่ซอยข้างบิ๊กซี ไม่ต้องกลัวเรื่องค่าซ่อมแพง

http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?i=1&Brand=B0020&Model=S0172&Body=D0202
    http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?i=1&Brand=B0024&Model=S0234&Body=D0519
    http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?i=1&Brand=B0024&Model=S0236

ลองเทียบดูเล่นๆน่ะครับ

ยิ่งเป็นฮุนได และโปรตอนยิ่งแล้วใหญ่
  • ขอบคุณครับพี่เอก :065:

ตอนนี้สงขลาฝนตกหนัก จะขับรถเข้าสตูลเสียรมณ์เลยครับ

:012:
  • ที่บ้านผมก็เหมือนกันครับตกแต่เช้าเลย
  • โทรไปสอบถามเพื่อนเรื่องฝนตกแล้วครับ เพื่อนบอก คลอง ร.1 เหลืออีก1 เมตรเอง เพิ่งจะลงไปทำร้านใหม่ สั่งเพื่อนขนของเก็บอีกและ ขาดทุนย่อยยับเลย ไม่ได้ทำร้านดีๆมา2เดือนและ แถมมีการทำนายว่า 30ธันวา จะมีสึนามิเข้าอีก เหอะๆ
  • พี่เอกสรเทพ สุดหล่อ ขรา !!! สั่งโต๊ะคอมพิวเทอรรร์ ให้น้องหวาน หวาน คนสวยรึยังคะ

เอาเก้าอี้แบบนั่งหลับสบายๆมาตัวด้วยนะคระ .... จาก น้องเตี้ยเอมสตาร์ 555
  • มาแล้ว Concept Design ร้านของพวกเรา
    ไฟล์แนบ
    01 copy (Medium).jpg 35K
  • ตอนนี้เฝ้าระวังน้ำท่วมด้วยครับ ทุกท่าน
  • ถ้าว่างก็เข้ามาได้ครับ ร้านยังไม่เปิด
    ไฟล์แนบ
    03 (Medium).jpg 36K
    02 (Medium).jpg 42K
  • นิดนึงน่ะครับท่านโดม ผมว่าโต๊ะลดจำนวนลงแถวละตัวเพื่อการเป็นส่วนตัวซักหน่อยหน้าจะดีน่ะครับ

แต่ถ้าเป็นเพียงแบบคร่าวๆก็ขอโทษด้วย
  • ตอนนี้คลองอู่ตะเภาธงเหลืองแล้วคร๊าฟฟฟฟ เฮ่อ น้ำท่วมรอบนี้ไม่รู้ทำมาหากินไรและ หมดตุด
  • k.sensui พื่พื่งคุยกับเพื่อนเดี่ยวนี้เองว่ายังธงเขียวอยู่เลย ทำไมเหลืองเร็วจัง
  • ได้ฟังข่วจากวิทยุ ม.อ ว่า มีเมฆอยู่กลางทะเลแต่ไม่ใช่พายุ
    กำลังเคลื่อนตัวเข้าฝั่งมารวมตัวกับเมฆที่มีอยู่แล้วในวันพรุ้งนี้ ให้เฝ้าระวังปริมาณน้ำฝนที่มากขึ้น
  • เฮ้อออ.. งานติดขัดไปหมด :012:
  • พี่โดมร้านดูเยี่ยมมากเลยคับพี่

พี่ เบญ สบายดี ป่าวคับพี่ ว่างๆ ตี้ ขอ เข้าไปดูงานร้านพี่หน่อยได้ป่าวคับ

พี่วัฒน์ เงียบจังช่วงนี้ โบกี้ เป็นไงบ้างคับ พี่

พี่เอกไม่เข้าหาดใหญ่เลยนะช่วงนี้

คิดถึง ทุกๆคนคับ
  • :o001: ok !หากน้องอย่างไปล้างโคลนจากเครื่องถ่ายที่ยังล้างไม่หมด คริ คริ:o069:
  • ได้ๆๆ เลยคับคุรพี่ เบญ ยิดีรับใช้คับ

ตี้อยากไปดูงานด้วย คับพี่ เผื่อ ว่า ต้องเปลี่ยน ฮิๆๆ
  • เกิดอะไรกับงานเหรอ?????หรือว่าเกี่ยวกับปัญหาเดิมจ๊ะ ทำใจได้แล้วครับ ไม่รู้ไม่เห็นสบายใจน่า
  • ไม่ได้เข้าเลยตี้ ฝนตกทั้งวัน นั่งคอยดูฝนตกไปวันๆ

สวัสดีครับพี่เบญ ที่ร้านยังล้างทำความสะอาดไม่เสร็จทีหรอครับ ต้องการให้ไปช่วยนั่งกินเบียร์เป็นเพื่อนมั้ยพี่ 555555

พูดเล่นน่ะครับให้ช่วยทำไรบอกได้น่ะครับ
  • ขอบคุณพี่เอกด้วยครับ สำหรับเหล็กลากรถ และร้านน้ายมสุดยอด แกทำเสร็จเร็วจริงๆ
  • รูปร้านตอนนี้ใช้เป็นแนวทางครับ ยังไงก็ปรับแต่งตามความเหมาะสมอีกที ว่าแต่ใครรู้จักช่างทำเก้าอี้แบบในรูปบ้างครับกำลังจัดจ้างอยู่
    ไฟล์แนบ
    06 (Medium).jpg 44K
    05 (Medium).jpg 56K
  • อืมมม ไว้ร้าน"ไว้ลาย" ได้วันเปิดร้านเมื่อไหร่เจอกันแน่ครับท่านโดม

วันนี้ไปหาพี่วิลสัน ที่ด่านนอก ใครจะไปยกมือขึ้น ?
  • เงียบอีกแล้วห้องนี้:m109
  • คุณพี่เหงาละสิ 5555555555555 กินเหล้าหวา
  • สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน
    ท่านโดม ร้านจะเปิดเมื่อไหร่ครับ วันจันทร์ผมต้องไป ค้างหาดใหญ่ คืนนึง ดูงาน ม แม่โจ้ ตอนแรกนัดกับ ท่านเอก ท่านว่าน ว่าจะไปนั่งชิลๆที่ร้านท่านเพราะนึกว่าเปิดแล้ว เสียดายนิ
  • เบื่อๆ จังช่วงนี้ เหอๆ
  • ยังไง ยังไง กานเนี่ยย !! พี่สรเทพไปไหนยังไม่มารายงานตัวอีก เที่ยงแล้วเพ่
  • อยู่จ้าแต่ยุ่งๆเลยไม่ได้ตอบ *0*
  • วันนี้ปิงมาเยี่ยมเยือนเลยให้ช่วยจับหมาซะเลย หวางไป 5555555
  • อะอ้าว!!! เด๋วนี้น้องปิงเข้ามาเป็นสมาชิก พิทหาดใหญ่ เต็มตัวแล้วเหรอจ๊ะคุณน้อง:m110:
    พี่ๆ ต้อนรับน้องเค้าเบาๆ นะเจ้าค่ะ:067:
  • เอ!!แล้วพี่หมอเราหายไปไหน ทำไมเงียบจัง
    ปัดฝุ่นโต๊ะรับแขกหน้าร้าน บ้างเนอ เดี๋ยวหินปูนจับจะว่าพี่ไม่บอก:o001:
  • หวาน สอนพี่เปิด facetime บ้างสิ
  • 5555 หวานก้อยังไม่เคยลองเลยค่ะ พี่เบญคนสวยย :038:
  • อินเทรนกันจริงห้องเรา เล่นกะไอโฟนเพ
  • ร้านเยี่ยมเลยครับพี่โดม ค่ำๆผ่านไปทุกทีไม่เห็นมีใครเลยอ่า
  • รู้สึกว่าจะใช้ไม่คุ้มค่ากับราคาเลย :m036: