ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากพาหมาไปหาหมอ(ฟัน)
  • มีพี่ๆๆคนไหนมีประสบการณ์การพาหมาไปหาหมอฟันรึป่าวคับ

พอดีอยากพาลูกชายไปอ่ะคับ ฟันเขาเหมือนเป็นหินปูน เป็นคราบยังไงก็ไม่รู้

อยากพาไปเช็คสักหน่อยอ่ะคับ :m052:

ผมอยู่เชียงใหม่คับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ เอาแถวๆๆในเมืองเชียงใหม่นะคับ

ขอบขุณมากๆคับ :029:
  • ลองเอากระดูกขาวัวท้อนใหญ่ ให้มันเเทะดูนะครับ รับลองคราบหินปูนหาย
    เเล้วเป็นการบริหารกรามไปในตัวอีก
  • ของผมแปรงฟันให้ด้วยน้ำเปล่า ทุก 2-3 วัน ไม่มีคราบเลย
  • เห็นด้วยกับการแปรงฟัน ที่บ้านก็แปรงเหมือนกันใส่ยาสีฟันเด็กด้วย....โคโดโม..นิดหน่อย...แล้วก็กลืนไปเลย ...ฝึกตั้งแต่เล็กๆ ตอนนี้ 10 เดือนแล้วจ้ะ.....
  • ไปให้หมอขูดออก...แล้วหัดแปรงฟันแบบคุณkunjaผมก้อทำแบบนี้ตั้งแต่เล็กๆคนน่ะ..อย่าขี้เกียจ