ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีข้อซักถาม เกี่ยวกับปืนหน่อยครับ
  • มีคนจะเอาปืนมาขาย เป็น .22 แม็กนั่ม กึ่งออโต แม็กกาซีนบรรจุ 7 นัด ตัวปืนเป็นสเตนเลส ยีห้อ AMT คนขายว่าของอเมริกา
    ขายพร้อมใบ 50000 บาท สภาพปืนแน่นมาก ลองยิงดู 7 นัด ก็ ok เลยอยากลองถามผู้รู้เรื่องนี้ว่า ซื้อเอาไว้ได้ไหมครับ
    (ความรู้เรื่องปืนยังไม่ถึง):o025:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0769.JPG 77K
    DSCF0768.JPG 81K
  • ผมว่าราคานี้ไปหาซื้อพวก .38 สภาพสวยๆเล่นดีกว่าครับ ^^
  • ดูจากรูปสภาพนี้ราคานี้ยี้ห้อด้วย แรงครับถ้าราคานี้หาสวยๆสภาพดีกว่านี้ได้เยอะครับ .22 เล็กไปรึเปล่าครับมันเป็นปืนสำรองพอไหวถ้าจะใช้เป็นปืนหลักหาที่ลูกโตๆกว่านี้ดีกว่า.38 หรือ 9 มม.น่าจะคุ้มกว่าเงินที่จะต้องเสียไปครับ กระบอกนี้ไม่ถึงห้าหมื่นครับ
    ไฟล์แนบ
    87-U0911865-634231727759231250-1.jpg 50K
  • .22 หาซื้อได้ถูกกว่านี้มาก ปืนยิงนกเยอะแยะครับ เค้าคงรู้ว่าคุณเพิ่งเล่นปืนแน่ๆเลย

แต่ว่าเพิ่งเล่นปืนเนี่ยต้องรู้ตัวเองนะครับว่าเอาปืนมาทำอะไร ตัวเราต้องการอะไรจากมัน

มันปกป้องชีวิตคุณได้แต่มันก็ทำให้ชีวิตคุณบรรลัยได้เช่นกันครับ คิดเยอะๆก่อนซื้อครับ
  • ถ้าไม่เอา เอามาขายผม
    45000 ผมรับไว้เอง
    0850068626
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แล้วถ้าออโต้ CZ คอมแพ็ค ขนาด 9 มม พร้อมแม็กสองตัว ปืนเปลี่ยนไกด์ร็อตเป็นสเตนเลสและด้ามยางปืนปี 51 พร้อมกล่องคู่มือ ลองยิงแล้วครับผมว่าแรงดี เขาขายให้ 78000 บาท ราคานี้แรงหรือเปล่า ผมมีความจำเป็นต้องใช้เพราะผมทำสวนยางพารา ตอนนี้ราคายางสูง ต้องไปเฝ้าทุกคืน เพราะมีขโมย ผมเคยหายสองครั้ง และขโมยมันก็มีปืนมันยิงขู่ผมทำอะไรมันไม่ได้
    ก็เลยอยากหาไว้ปกกันตัวและปกป้องทรัพย์สินที่บ้าน โดยเฉพาะเจ้าตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    DSCF07604.JPG 72K
  • TBK CommentTime35 นาทีก่อน | December 5, 2010, 5:52 pm
    ดูจากรูปสภาพนี้ราคานี้ยี้ห้อด้วย แรงครับถ้าราคานี้หาสวยๆสภาพดีกว่านี้ได้เยอะครับ .22 เล็กไปรึเปล่าครับมันเป็นปืนสำรองพอไหวถ้าจะใช้เป็นปืนหลักหาที่ลูกโตๆกว่านี้ดีกว่า.38 หรือ 9 มม.น่าจะคุ้มกว่าเงินที่จะต้องเสียไปครับ กระบอกนี้ไม่ถึงห้าหมื่นครับ
    .............................................................
    เห็นด้วยกับ K.TBK ครับซื้อทั้งทีหาที่ลูกโตๆ กว่านี้ดีกว่า .38 , 9 มม.,.357 หรือ .45 น่าจะคุ้มกว่าเงินที่จะต้องเสียไปครับ
    และราคาก็อยู่ประมาณ 50,000 นี่แหละครับ ขึ้นอยู่กับจังหวะของเข้ามาด้วย ส่วนผมใช้ .357 เป็นหลักครับส่วน .38 เป็นปืนรองครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06860.JPG 61K
  • งบ70,000 - 80,000 หา.45 ใช้ดีกว่าครับ แม่ยำ เชื่อถือได้ครับ
    อนุภาพกระสุนหยุดคนได้หายห่วง
  • สวนอยู่แถวๆ จันทร์หรือระยองครับถ้าอยู่แถวนี้ก็พอน่าจะช่วยเหลือ
    กันได้ครับส่วนเรื่องจะซื้อถ้าไม่รีบมากน่าจะช่วยหาให้ได้ครับ
  • พี่ Blackjack มี MSN หรือ อีเมลล์ไหมครับ ..
  • ถ้าเฝ้าสวนยาง ผมว่าลูกซองน่าจะเหมาะกว่านะครับ มือหนึ่งก็ไม่แพง
    จะเอาพวกซองสั้นก็ได้พกสดวก ป้องกันตัวและสวนได้ดี เรมิงตัน 18000-21000 ราคาของใหม่ครับ
    โจรเจอลูกซองหนาวแน่ครับ หลบกันวุ่นละครับ 5555+
    แต่ถ้าชอบแบบแม็ก ก็แนะนำลูก 9 ครับ เพราะลูกดก ยิงในสวนโอกาศถูกต้นไม้มากกว่าคนเยอะครับ
  • ถ้าภาระกิจคือเฝ้าสวนยางป้องกันทรัพย์สินภายในบ้านไม่พกพา เล่นลูกซองจะดีกว่าเชียร์remington870
  • ขอถามเพื่อนๆเพิ่มเติมหน่อยครับ

ปืนกระบอกแรกในชีวิตควรจะเป็นอะไรครับ อยากมีไว้ที่บ้านเผื่อฉุกเฉินครับ
    ไม่มีความรู้เรื่องปืนเหมือนกันครับ
  • แนะนำลูกซองเหมือนกันครับ สำหรับสวนยาง
  • ขนาด.22 เป็น ชนวนริม ไม่เหมาะกับการใช้งานเฝ้าสวนครับ จะไว้ใจไม่ได้100%ครับ

ถ้าเฝ้าสวนยางอย่างที่บอกไว้ ผมก็แนะนำเป็น ลูกซองครับ remington 870
    แต่ถ้าอยากได้ปืนพกก็แนะนำเป็น ลุกโม่ขนาด.357 เป็น smith&wesson ตัวยอดนิยมครับ M686
    ถ้าจะเอา ขนาด.45 ก็แนะนำเป็น Colt mark IV ซีรียส์ 70

ปล หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ในเวป www.gun.in.th
    http://www.gun.in.th/2010/index.php?board=1.0
    เวปกันอินไทยแลนด์ครับ
    ในนั้นมี ผู้เชี่ยวชาญจำนวนมาก
  • CommentAuthorYudee13 CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | December 5, 2010, 7:22 pm
    พี่ Blackjack มี MSN หรือ อีเมลล์ไหมครับ ..
    ...................................................

:020:มีครับ neng4x4@hotmail.com แต่ MSN ไม่ค่อยได้ออนไลน์ครับ:065:
  • งั้นเล่น .22 รุ้นนี้ราคามือ2เขาขายกันประมาณ30000กว่าเองแล้วยิงดีมากครับแต่อาจหาชื่ออยากหน่อยเพราะคนที่มีไม่ยอมค้อยปล่อยให้
    ไฟล์แนบ
    beretta87.jpg 53K
  • ไม่ใช่คนเล่นปืน แต่ไปซ้อมยิงบ้าง เพราะเวลาเข้าสวนยาง ก็จะเหน็บไปด้วยเผื่อต้องใช้ ส่วนตัวชอบลูกโม่ครับ .38 ง่ายดี มี 9 มม แต่ไม่ชอบ ส่วนปืนยาวก็ลูกกรด CZ ธรรมดา ก็พอใจได้ในระดับนึง.
    เคยได้ยินมาว่า .22 แม็กนั่ม ลูกกระสุนหายากด้วย ไม่ทราบว่าจริงป่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF2140.jpg 94K
    DSCF2137.jpg 98K
  • คุณ Koa ครับแล้วที่ว่า cz-75 คอมแพกนะครับตัวรางเต็มเดียวนี้ราคาปืนใหม่ป้ายแดงราคาอยู่ที่ 82000 ครับของแถมเพียบคนรู้จักผมผึ่งไปเอามาครับ ราคา78000ได้ต้องเป็นปืนที่เขาชือในปีนี้ปี 53 เราชื่อถึงคุ้มครับ

รุ้นนี้ไช้มัยครับ.....:067:
    ไฟล์แนบ
    index.jpg 42K
  • แปลกมาก!!!!!!!! กระทู้นี้ไม่มีผีเข้ามาเลยแฮะ 55+
  • ถ้าต้องการนำปืนไปเฝ้าสวนยางเเนะนำลูกซอง5นัดครับ
  • ใครมีปืนจะขาย ขอแถบอิสาน รับซื้อครับ
    หรือใครต้องการหมาสวยๆ
    ก้เอาปืนมาแลกได้ คลิกตามลิ้ง
    http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=276831.0
    หามาเลย แลกได้แลกเลย
  • ผีกลัวปืนครับ ฮ่าๆๆๆ
  • หมาแลกปืน ปืนแลกหมา เชิญทางนี้ครับ
    http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=276831.0
  • สนใจตัวนี้ไหมครับ sig-p226 ลูกดก 15+1 ราคา 55,000 บาท ไม่โอนลอย เฉพาะผู้มีใบ ป.3เท่านั้น 086-9115230
    ไฟล์แนบ
    P1010251 (Small).JPG 66K
    P1010245 (Small).JPG 65K
  • เฝ้าสวนแนะนำ re870 ครับ ตูมเดียวหายห่วง :015:
    ไฟล์แนบ
    kq870.jpg 44K
  • งามๆทั้งนั้น
  • การเลือกใช้ปืนนั้น ขึ้นอยู่กับเหตุผลที่เราต้องใช้ ไม่ทราบว่าคุณ koa อยู่จังหวัดอะไรครับ
  • อยากได้กระเป๋าแบบคุณ Blackjack และชุดทำความสะอาดปืน ใครรู้แหล่งแนะนำด้วยครับ
  • คุณMafiaครับแถวหลังวัง-ดิโอสยาม มีเยาะแยะ ถ้าต้องการชองหนังวัวแท้ราคาถูกติดต่อ"อ๊อด ดอนแก้ว" 089-199-3835
  • ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ให้ความคิดเห็น ผมเพิ่งเข้ามาเล่นในบร์อดนี้ไม่นาน แต่ความรู้สึกอบอุ่น เพราะว่าเรามีปัญหาทั้งเรื่องหมา(พิทบลู) และเรื่องทั่วไป ก็ได้รับการแสดงความคิดเห็นของเพื่อนๆในบร์อด จนผมรู้สึกเหมือนเรานั่งคุยกันอยู่ในวงเหล้า ขอบคุณมากครับ
    ผมอยู่ จ.ตราด อ.เขาสมิง เพื่อนๆใครผ่านมาเที่ยวแถวนี้ แวะเข้ามาทักทายกันได้ครับ ถามหาฟาร์มไซบีเรียนครับ มีที่เดียวในจังหวัดตราด
    จังหวัดผมที่เที่ยวเยอะมาก เกาะช้าง เกาะกูด อ่าวตาล แหลมงอบ หาดเล็ก โอ้ยเยอะมีทั้งน้ำตกและทะเล ภูเขา ครับ ยังไงผมต้องขอบคุณเจ้าของพื้นที่เว๊บบร์อดด้วยครับ
  • ผมก็มีพื้นเพเป็นคนจังหวัดตราดเช่นเดียวกันครับ บ้านผมทำเหมืองพลอยที่ อ.บ่อไร่ จ.ตราด
    ชืวิตในวัยเด็ก วิ่งเล่นอยู่ที่โรงเรียนชายแดนเลยครับ เรียกได้ว่าผมเติบโตมาจากที่นั่นครับ
    บ้านพี่สาวก็ยังอย่ที่นั่น พี่ชายก็ยังอยู่ที่นั่น มีผมคนเดียว เข้ากรุงแล้วไม่สำนึกรักบ้านเกิด
    กลายเป็นคนกรุงเทพฯ มาจนทุกวันนี้

ผ่านแสนตุ้งทีไรต้องแวะไปทานอาหารป่าที่นั่น ไปเกาะช้างเป็นประจำ

ขอบคุณอาจารย์แนะนำครับ วันไหนต้องหาโอกาสไปซื้อกระเป๋าใส่ปืนและชุดทำความสะอาดหน่อย
    แต่แถวนั้นรถจอดยากมาก เลยมาโพ๊สถามเผื่อมีแหล่งอื่นที่เดินทางสะดวกกว่าครับ หรืออาจจะต้องฝากคนไปซื้อเอา
  • ตอนทำเหมือง ผมเฝ้าเหมืองด้วยเอ็ม 16 กับ อาก้าครับ ระเบิดสากกระเบือ ลูกกระสุนมีเป็นกระสอบเลยครับ
    เลี้ยงหมาไว้เป็นฝูง เพราะว่าเหมืองมันอยู่ในป่า มันมักจะมีคนมาขโมย ท่อน้ำ สายยางเป็นประจำ
    ไม่มีอะไรทำก็ยิงปืนเล่น ขโมยหากอยู่แถวนั้นได้ยินเสียงปืนมันก็หนาวแล้ว ไม่ค่อยกล้าเสี่ยง ฮ่าๆๆๆ

พวกปืน พวกระเบิด ทหารเขมรมันเอาเอาแลกเสบียงครับ ไม่เอาก็ไม่ได้ ฝั่งดินไว้เพียบ ฝังจนลืมก็มีครับ
    เล่าให้ฟัง ไม่ได้ต้องการอวดว่าตัวเองเจ๋งนะครับ แค่แชร์ประสบการณ์กับคนบ้านเดียวกัน
  • มีอีกเรื่องขำๆ ตอนวัยเด็ก ชอบเล่นน้ำมากๆ แต่มันทำน้ำขุ่นล้างแร่พลอยไม่ได้
    หัวหน้าคนงานก็มาบอกว่า เคยเห็นไอ้เข้หลงมาอยู่ในอ่างด้วย ไปเล่นน้ำคนเดียวก็ระวังหน่อย

ผมก็ปอด ไม่กล้าลง มีจริงหรือไม่จริงก็ไม่รู้ ตอนหลังทนไม่ไหว เลยเอาระเบิดโยนไปสองสามลูก
    ปลาตายเป็นแพ ไม่มีไอ้เข้สักตัว ตอนนี้นำขุ่นหนักกว่าเก่า ฮ่าๆๆๆ
  • เท่าที่ดูแล้วสวยใช้ได้ แต่ถ้าใช้ป้องกันตัวไม่แนะนำ เพราะ .22 มันปืนใช้ยิงนกหรือสัตว์ทั่วไป ป้องกันตัวเองถือว่าไม่ผ่าน เพราะกระสุนเล็กไป แนะนำ .38 หรือ 9 มม. จะดีกว่าเยอะ และที่สำคัญ ราคาถือว่าสูงนะ 5 หมื่น ตัวนี้ ประมาณ 3 หมื่นเจ็ด กรณีเฝ้าสวนยางผมแนะนำ 9 มม.ลูกดก 10-15 นัด มีโอกาศต่อสู้ได้เยอะกว่า และพกพาเข้าสวนสะดวก ถ้าเป็นปืนยาวไม่สะดวกที่จะพกพา เดินเก็บยาง ทิ้งไว้ในขน่ำก็ไม่ได้เดี่ยว โจรขโมยเสีย ลงทุน ประมาณ 6-8 หมื่นบาท ชัวร์กว่ารับรอง อาวุธปืนมีคุณเยอะ แต่มีโทษมหันธ์ หากใจร้อน พาเข้าซังเตได้ง่าย เรื่องไม่พอจะมีปัญหาก็มีได้โดยไม่ทันยั่งคิด มือพาจนไปแล้ว คิดให้ดีก่อนซื้อ หากใจไม่เย็นพอก็ไม่สมควรซื้อ เพราะอันตรายมากเหมือนกันขอบอก แต่ถ้าคิดว่ารู้ยั่งคิด ก็หาซื้อที่มันดีสักหน่อย เพราะซื้อมันแล้วใช้ตลอดชีวิต หาที่เป็นสแตนเลสก็ดี การดูแลรักษาง่าย ไม่ต้องไปให้สนิมรบกวน รุ่นพกง่ายใช้คล่องก็ .38 นิ้วรุ่น 2-3 นิ้วหรือ 9มม.หรือ.380 ก็ดีพกพาง่าย ใส่กระเป้ากางเกงได้ ผมใช้ตอนนี้มี .38 ขนาด 2นิ้ว สแตนเลสกับ 9มม.(ซิกเซาเออร์)รุ่นสองสี ไปไหนพาง่ายมาก อยากแนะนำเพื่อนที่ยังใหม่ในวงการปืนเอาไปลองศึกษาดู จากประสบการณ์
  • คุณkao ถ้าสนใจเรื่องปืน ผมแนะนำว่าควร ศึกษาหาข้อมูลก่อนะนครับ
    ถ้าให้แนะนำจริงๆ ปืนแต่ละกระบอกมีความเหมาะสมในการใช้งานแตกต่างกันครับ
    ถ้าจะให้งานอย่างการเฝ้าสวนยาง ผมแนะว่าเป็น ลูกซอง ปั้มจะเหมาะกว่าอย่างอื่น
    แต่ถ้าต้องการพกพานำติดตัว แนะนำว่าเป็น .357 ลำกล้อง2นิ้ว จะสะดวกในการพกพา และไว้ใจได้กับอานุภาพของกระสุน
    แต่ถ้าต้องการลูกดก แนะนำเป็น ขนาด9mm อย่างCz75ครับ เป็น ดับเบิ้ล จะมีความคล่องตัวมากกว่า 11มม ที่เป็น ซิงเกิ้ล

แต่ทุกอย่างขึันกับกาตัดสินใจของเจ้าของปืนครับ
    ในส่วนตัวผมชอบ ปืนลูกโม่เพราะมีความคล่องตัวสูงในการใช้งานครับ
    และควรหัดใช้/ยิงให้คล่อง ก่อนที่จะนำไปใช้จริงครับ

ผมเคยมีประสบการณ เจอโจรเข้าบ้าน ก็เลยใช้ปืนมาขู่ ไล่ ออกไปครับ แต่ยังไม่ได้ยิง
  • คุณมาร์คครับขอให้พิจารณาเรื่องการประกาศขายหรือแลกเปลี่ยน
    สิ่งของที่มีความเสี่ยงเรื่องการทำผิดกฎหมาย เช่น ปืน ครับ
    เพราะถ้าเกิดเป็นของเถื่อนแล้วเกิดมีปัณหาขึ้นมา จะทำให้เวบเดือดร้อนได้นะครับ
    ขอบอกก่อนว่า ไม่ได้ต่อว่า จขกท และผู้โพส ทุกท่านนะครับ
    แต่เพื่อเวบแห่งนี้จะได้อยู่คู่กับพวกเราไปนานๆ นะครับ
    ฝากพิจารณาด้วยครับ
  • ในนี้มีนายตำหนวดกองปราบเล่นอยู่ด้วย คงไม่มีใครกล้าโพ๊สขายของผิดกฏหมายหรอกครับ
  • ของแรงๆ ทั้งนั้นเลย
  • อิอิ เอาซิกดีกว่าครับ อิอิ226 ยิงหรอยแรงค๊าฟๆๆ

ปืนป๋มค๊าฟๆๆ ดูกันตลกๆนะครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=Dcd2nvZ0NTA&feature=player_profilepage
  • สำหรับ(ผึ้ง)คิดว่าราคาแรงไปนิด1คะ(ต้องขอโทษผู้ขายด้วยที่ต้องบอกตรงๆนะคะ)ถ้าคุณจะซื้อไว้เฝ้าสวนขอแนะนำแบบ-โม่จะดีกว่านะคะเพราะแบบโม่พร้อมใช้งานได้ตลอดเวลา .38สมิท-พร้อมใบ ตอนนี้อยู่ที่-40000อัฟอยู่ที่สภาพปืนด้วยคะว่าแจ่มมากน้อยแค่ไหน ลองศึกษาไปเรื่อยๆก่อนก็ได้คะจะได้เจอแบบที่โดนใจ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0706.jpg 76K
  • ลืมแนะนำอีก1อย่างคะ เวลาจะซื้อปืนมือ2 (ถ้าเราอยากจะรู้ว่าปืนอันนี้ผ่านการใช้งานมามากน้อยแค่ไหน-ให้ดูที่ปากกระบอกว่า-หนาหรือบาง-ถ้าหนาก็OKแสดงว่าผ่านลูกมาน้อย-วิธีการแบบนี้เป็นวิธีที่-เวลาผึ้งจะซื้อก็จะดูคะ-แต่ไม่ใช่ดูอย่างเดียวนะ ก็ต้องดูหลายๆองค์ประกอบของปืนนะคะ)วิธีนี้เป็นความคิดส่วนตัวผึ้งเองนะคะ-ผิดถูกยังไง-ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคะ ขอบคุณมากคะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0429.jpg 82K
  • ผมเเนะนำอันนี้ครับ...รับรองโจรก็โจรเหอะ เห็นเเล้วกลับใจเป็นคนดีเเน่...55555+
    ไฟล์แนบ
    1_display[1].jpg 62K
  • :065:คุณkoaลองไปศึกษาข้อมูลเวปนี้ครับhttp://www.gun.in.th/2010/index.php
  • กระบอกเเรกผมเเนะนำว่าเล่น .38ดีกว่าครับ ดูแลรักษาค่อนข้างง่าย มีไว้ก้ออุ่นใจดีครับ(สำหรับป้องกันตัวเองและทรัพย์สิน) แต่เนะนำอีกนิดว่าปืนขนาดไหนขอเเค่ยิงถูกมันก้ออันตรายทั้งนั้นแหละครับ

ลองศึกษาก่อนเเล้วค่อยเล่นพวกที่เป็นแม็ก หรือปืนเเต่งก้อไม่สายครับ
  • ขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับ ผมได้ปรึกษากับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่มีประสบการ์ณเรื่องปืนเพราะแกเป็นนาวิก และเปิดสนามยิงปืนอยู่แถวห้วยแร้ง (ตราด) แกแนะนำว่าแต่ละคนความคิดเห็นความชอบแตกต่างกัน มีทั้งทฤษฎีและปฎิบัติก็แตกต่างกันครับ เพื่อความสบายใจแกเลยบอกว่าเพิ่มอีกนิดเล่นแม่งของใหม่เลย สั้นกระบอกติดรถไว้ ยาวกระบอกติดบ้านไว้ อาทิตย์หน้าแกว่างจะพาผมไปร้านปืน ที่ จ.จันทบุรี
    ผมก็เห็นด้วยกับแกและก็ขอบคุณเพื่อนๆที่แนะนำครับ ขอบคุณมากๆ วันนี้จะพาผู้ใหญ่บ้านไปขอ ป.3 ก่อน รู้จักกับคนทำเรื่องวันเดียวได้เลย ถ้าได้ปืนมาแล้ว ขออณุญาติเจ้าของพื้นที่บร์อดมาให้เพื่อนๆวิจาร์ณคับ (ไม่ได้อวดนะครับ จำเป็นต้องใช้จริงๆ)
  • ตามสบายครับ คนเลี้ยงหมาไม่จำเป็นต้องคุยกันแต่เรื่องหมาครับ
    เราเปิดหูเปิดตามองโลกกว้าง มีแต่ได้ไม่มีเสียครับ
  • พี่มาร์คเรียบร้อยแล้วครับ แบบมีกุญแจไปเลยกันลูกซนครับ หรือกันพ่อใจร้อนไม่รุ5555
  • โทษครับ...
    ลูก.38 มีใครขายใหมครับ
  • เอาลูกซองเลยครับ
  • โฮ ไม่รู้มาก่อนเลยว่าคุณมาร์ค เป็นคนบ่อไร่
    ตอนนี้ผมก็ทำงานอยู่ที่บ่อไร่มานานพอสมควร (ประมาณเกือบ 10 ปี ได้แล้ว)
    ยังไงถ้ามาเที่ยวก็เชิญนะครับจะพาไปกินอาหารเด็ดๆ ที่บ้านหมื่นด่าน
    Dr.Pat