ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลโตขึ้นจะเห่าคนแปลกหน้าบ้างมั๊ยครับ
  • พิทบูลเมื่อมันโตขึ้น อยู่ในบ้านรั้วรอบขอบชิด มันจะเห่าคนแปลกหน้าที่เดินผ่านบ้าน บ้างมั๊ยครับ
  • ของผมเห่านะครับ แถมถ้าเป็นคนแปลกหน้าเข้ามาละก็มีโอกาศกัดด้วยล่ะครับ
  • ลูกชายที่บ้าน 6 เดือน เวลาเจอคนแปลกหน้าก็ไม่เห่าค่ะ
    ตรงกันข้าม กระดิกหาง ตรงเข้ามา เหมือนจะเล่นด้วย
    ประมาณว่าเวลาเค้าเห็นคนแปลกหน้า เค้าจะกระดี้กระด้า
    จะเล่นกับเค้าอะไรประมาณนี้ แต่สิ่งที่ลูกชายเห่า คือ
    แมวข้างบ้านค่ะ มันชอบเดินมาอ่อย
  • รบกวนคุณพี่นับถอยหลังได้เลยครับ จากวันนี้ไปไม่เกิน 1 ปี ไม่ว่าหมาหรือคนถ้าเข้ามาในบริเวณบ้านโดยไม่ได้รับอนุญาตโทษมีสถานเดียวครับ
  • ตอนนี้มันเล่นอย่างเดียวเลยครับ คนแปลกหน้ามาจะวิ่งหนีซะด้วยซ้ำ
  • ใช่ครับ ตอนนี้เล่นอย่างเดียว เพราะว่าเค้ายังเด็กครับก็เหมือนกับคนนั่นหละครับตอนเด็กก็เล่นสนุกไปวันๆ ใจเย็นๆครับรออีกไม่นานหรอกครับ เตรียมตัวฝึกให้หยุดเห่าไว้ด้วยนะครับ เพราะเสียงเห่าดังมากๆครับสำหรับพิทบูลโตเต็มวัย
  • เหมือนกันเลยค่ะ

เจ้าตัวเล็กมันจะเล่นอย่างเดี่ยวเลยค่ะ เห็นใครก้อกระดิกหางเข้าหาตลอดเลยค่ะ

แต่มันชอบกัดมากเลยค่ะ

แต่เค้าพึ่งอายุได้แค่เดือนกว่าๆเองค่ะ^^
  • มันยังเด็กอยู่ครับ ของเพื่อนผมเป็นร้านขายของเจอคนมากๆมันไม่ดุ ของผมอยู่ในบ้านไม่ค่อยเจอคนแปลกหน้าดุมาก
  • ของผมจัดเต็มระบบเลยครับ >
  • อีโกลเด้น ยามเจ้าของอยู่บ้านเรียบร้อยมาก ใครเข้ามามันทักทาย หอมแก้มเค้าไปทั่ว

แต่ยามมีสิ่งเร้านอกบ้าน ดูเอาเลยจ้า

http://www.youtube.com/watch?v=3wf__Q-kn5U
    คนต้องหลีกให้ไกลรั้วบ้านป้าพรเลย อิอิ