ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีปัญหาจะสอบถาม รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ
  • อยากถามว่า สุนัขที่ท้อง เราสามารถหยดยาฆ่าเห็บ ฉีดยาฆ่าเห็บ หรืออาบน้ำได้มั้ยคับ พอดีน้องหมาที่บ้านท้อง แล้วมีเห็บอ่ะคับ

(รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคับ พอดีเห็บมาเยอะมาก ไม่รู้มาจากไหนอ่ะคับ รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ)
  • อย่า! ทำทั้งหมดเลย รอให้หมาคลอดลูกไปก่อน หรือเอาแป้งกันหมัดเห็บโรยตัวพรางๆ ไปก่อน หรือ เอายาฉุนมาหมักกับน้ำทาตัว
  • คือผมกลัวว่าเห็บจะติดลูกของเค้าอ่ะคับ ไม่รู้จะทำไงดีคับ

ขอบคุนพี่ผีมากๆคับ ที่ให้คำแนะนำคับ
  • ตัวยามีผลต่อลูกหมาในท้องครับ ตามน้าผีว่าก็ O อยู่นะ
  • ไปถามหมอมาแล้วคับ เค้าบอกว่าไม่ให้ใช้แป้ง เพราะกลัวว่ามันจะเลียตัวอ่ะคับ คราวนี้ผมเลยงงเลย จะทำไงดีอ่ะคับเนี่ย

แต่ผมก้อซื้อแป้งมาโรยตัวเค้าแล้วอ่ะคับ แต่เป็นแป้งแบบไม่ค่อยแรงเท่าไหร่