ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำหน่อยคาบ
  • ตัดไหมมา 6 วันแล้วลองเอาเทปออกแต่หูมันออกมาอย่างที่เห็น งอเปงเขาวัวเลยยพี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยคาบ
    จิงๆมันควรจะตั้งตรงขึ้นถูกรึป่าวคับ รึว่าพับแบบที่เหนกัน ต้องดามหรือทำไงต่อดีคับ
    ขอบคุณมาก
    ไฟล์แนบ
    IMG_5994.jpg 113K
    IMG_6016.jpg 120K
    IMG_6010.jpg 113K
    IMG_6009.jpg 124K
    IMG_6007.jpg 88K
  • จิงๆมันควรจะเปงแบบเจ้าตัวนี้ถูกป่าวครับ
    ไฟล์แนบ
    ตัดแล้ว.jpg 71K
  • ดามต่อคับ
  • ตัดหูไดทุเรศมากๆๆ พูดตรงๆๆ
  • ตัดที่ไหนมาครับพอดีจะเอาลูกที่บ้านไปตัดเหมือนกันแต่กลัวตัดมาแล้วไม่สวย ต้องเลือกหมอหน่อยครับ
  • ทุเรศมากเลยเหรอ บอกวิธีแก้ไขหน่อยสิ ช่วยหน่อยเห็นใจกานหน่อยคาบบไอเราก้ออยากได้หมาสวย
    ส่วนร้านตัด ก้อออเกรงใจพี่หมอจังพาไปตัดที่หาดใหญ่นะครับ ก้อเหนเขาพาไปหมอนี้ซะส่วนใหญ่คอพิทบูลคงรู้กันนะครับ
    แต่ก้ออย่าไปให้เข้าหูเขาเลย คงไม่ดี
  • ผมก็กำลังจะพาลูกหมาไปตัดอยู่เหมือนกันคับ

พอมาเห็นตัวนี้แล้วกลัวมันเป็นแบบนี้จังเลยคับ

สักจะไม่อยากตัดละ..คิคิ
  • เช็ดหูน้องหมาก่อนเหอ
  • ใจเย็นๆคับมีวิธีทำก็ต้องมีวิธีแก้คับ อาจจะต้องดามใหม่รึเปล่าไม่แน่ใจคับ
    เดี๋ยวมีผู้รู้มาตอบให้คับ (แต่ไม่ว่าจะยังไงอย่ารักมันน้อยลงกว่าเดิมนะคับ)
  • คุณ petch2901 เท่าที่ดูจากรูป หูเค้าก็ไม่ได้พับเท่าไหร่นะคะ เมื่อเทียบกับลูกชาย
    ตอนที่ตัดหู หูข้างนึงเค้าพับลงไปเลย แต่ก็มีวิธีเหมือนที่ได้แนะนำไปแล้วค่ะ (ดูรูปด้านล่างค่ะ)
    แต่คุณหมอที่พาน้องเค้าไปตัด เค้าไม่ชำนาญหรือไม่รู้ลักษณะหรือไม่รู้เบอร์ที่จะตัดหรือเปล่าค่ะ
    ถึงได้หูออกมาในลักษณะแบบนี้ ถ้าคุณบอกว่าใคร ๆ ก็พาไปตัดที่หมอคนนี้ส่วนใหญ่
    แล้วมันออกมาในลักษณะนี้ทุกคนหรือเปล่าค่ะ ดราก้อน น่ารักค่ะ ยังไงก็อย่ารักมันน้อยกว่าเดิมนะคะ
    ไฟล์แนบ
    SDC10031.jpg 99K
    SDC10022.jpg 84K
  • auspicious ขอบคุณมากเลยกำลังใจนี้ แต่มากกว่ากำลังใจ อยากได้วิธีแก้ไขคับ
  • ผมดามเองนะคับ ตอนนี้ก็ตั้งโอเคเลยนะ

commonsense177@hotmail.com คุยกันได้คับ
  • ผมว่านะครับมันไม่เกี่ยวกับหูสวยไม่สวย ทุเรศไม่ทุเรศ

ขอแค่คุณเอาใจใส่มีความรักให้เค้าเท่านั้นพอครับ

หมาไม่สวยขอแค่เจ้าของรักและดูแลเป็นอย่างดีแค่นี้หมาคุณก็มีความสุขแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    P10501151.jpg 78K
    P10501161.jpg 77K
  • คุน...Ghost....คุนนี่...มากเลยเมือไม่พายเอาเท้าลาน้ำตลอดไม่มีคนสอนสั่ง
  • ผมว่าผมก็ตัดร้านเดียวกับคุนนะ
    แต่ของผมก็สวยดีผมทราบว่าคุนหมายถึงใคร
    คุนดามหูดีแล้วหรอถ้ามีปัญหาแบบนี้ผมว่าคุนไปคุยกับหมอใหม่ได้นะผมว่าเผลอๆเค้าแก้ให้ฟรีเลย
    ไม่ใช่มาลงบอร์ดแบบนี้มันเหมือนประจากกันเกินไปมั้ย
    หมาจะหูตั้งหรือหูไม่ตั้งคุนลองสังเกตุดูเวลาที่มันตื่นตัวดูสิ
    จะให้มันตั้งแบบในรูปของคุนตลอดเวลามันเป็นไปไม่ได้หรอก
    หูของคุนดามไปเถอะตอนน้หัวของหมาคุนอาจจะยังเล็กอยู่เลยดูไม่เข้ากับหูก็ได้ในอนาคตถ้าหัวมันใหญ่ขึ้นอาจจะเข้ากับหูที่หมเค้าตัดมาก็ได้
  • ของผมก็เป็นแบบคุณแหละครับ ตอนนั้นก็ชอบเพราะเมืองนอกเป็นทรงdevil cut ผมก็เลยไม่สนใจมันต่อมาก็กลายเป็นอย่างที่เห็นครับไม่งอแบบนั้น
    ไฟล์แนบ
    vin.jpg 88K
    _D8Z5993_.jpg 67K
    _D8Z5968_.jpg 97K
  • ชัดๆใกล้ๆ อย่าเพิ่งถอดใจว่าไม่สวยแล้วเลิกรักมันครับ
    ไฟล์แนบ
    v2.jpg 82K
  • สนใจทำมายย ปากผี
    รักลูก ทำให้เค้ามีความสุข เลี้ยงอย่าไปเดือดร้อนคนอื่นก็พอ
    ทีหลังก็อย่าไปตัดมัน เสียทั้งตัง ทั้งเวลา หมาก็เจ็บ โฮ้
  • ฟันธง ว่าต้องดามใหม่ชัวร์
    หมาอายุยังน้อย ลองจับที่หูแล้วลูบให้มันตั้งตรง มันจะมีกระดูกอ่อนๆอยู่ชิ้นนึงนั่นแหละ ดามตรงนั้นเลย ส่วนวิธีการดามหูก็ค้นหาเอา
  • vespapink ขอโทษทีคาบ คุณเข้าใจผมผิดไปรึป่าว ไม่ได้ต้องการประจานหรือกล่าวความผิดไปที่หมอเลยย คุณคิดก่อนโพสรึป่าว
    ผมเองก้อถึงไม่เอ่ยชื่อหมอขึ้นมาไงคับ เพียงแค่จาลองหาวิธีจัดการดูจากคำแนะนำต่างๆที่พี่แนะนำมา แต่ก้อขอบคุณที่ช่วยแนะนำคับ
  • เดี๋ยวมันจะยุบลงไปเองครับ ไม่เชื่อรอดูสิ ใจเย็นๆครับ อาการนี้เยอะแยะไป ไม่ต้องกังวนครับ บางตัวตัดออกมาจะสวยเลย บางตัวก็ออกมาเป็นแบบนี้แหละครับ แล้วมัก็จะยุบตัวและเข้าทรงไปเองครับ
  • ดามครับดามวิธีดามตามอ่านดูในเวปครับ ตอนนี้กระดูกกับเส้นเอ็นมันยังอ่อนพอดามได้ครับเเคลเซียมไม่จำเป็นครับหรือจะให้ด้วยก็ได้ครับหูหมามันก็เป็นแบนี้ละครับมันไม่ เพอเฟค ทุกตัวโทษคนตัดก็ไม่ได้ ดามไว้สัก 7วันครับสองข้างเลย บางตัว ดาม 2อาทิตย์เลยครับ ตั้งเเน่ๆครับ
  • ต้องดามครับ ถ้าปล้อยไว้แล้วโตขึ้นเป็นทรงนี้ ทุเรศแน่ๆครับ
    รีบดามก่อนที่กระดูกจะแข็ง ตอนนี้ยังแก้ไขได้ หมาส่วนมากทุกตัวต้องดามทั้งนั้นครับ
    ไม่ดามโอกาสตั้งเองแล้วสวยมีน้อยครับ
  • ใช้ดาวเทียมตัดเป็นเเบบนี้ครับ image
  • เเล้วเอาเทปกาว เหนียวๆหน่อยนะครับ เเปะ เข้าไปที่หู image
  • image

ที่เเรกมันก้พับครับ ผมกลับมาดามเอา 7 วันครับimage
  • รูปหาย
  • พันหูแบบนี้ เรียกว่าดามด้วยรึป่าวครับ จะฃ่วยได้เหมือนกะเอาวัสดุมายึดรึป่าว
    ไฟล์แนบ
    DSC01602%20(Small).jpg 32K
  • รูปไม่ขึ้นครับ อย่าถอดใจนะครับ หลายคนฟังคนอื่นมากจนหมาเรานี่ไปไหนไม่ได้เลย ไงก็ค่อยๆแก้ไป อาจไม่ร้ายแรงอย่างที่คิด หมามันไม่ได้กลัวตัวมันทุเรศแต่มันกลัวเจ้าของไม่รัก
  • 5555555555555555555 ขอบคุณมาก kong26 ก้อลองดามหูมานอยู่นะครับ เกรงก้อแต่ว่า มาลองดามผิดดามถูกอยู่จนกลายเปงว่ามันสายไปซะงั้น แทนที่จาจัดการให้เสร็จๆ หมายถึงพาไปหาหมอแต่ทีแรกนะ
    (รูปจากด้านบนคับ พันหูแบบนี้ เรียกว่าดามด้วยรึป่าวครับ จะฃ่วยได้เหมือนกะเอาวัสดุมายึดรึป่าว)
    ไฟล์แนบ
    IMG_6004.jpg 108K
  • สงสารดราก้อนจังอ่ะ ไปให้คุณหมอหรือคนที่เค้าดามเป็นทำให้ดีกว่ามั้ยค่ะ
    ดามแบบนี้ มันจะตั้งมั้ยอ่ะ
  • ถ้าหูสั้นมาก การดามแบบในรูปก็เป็นอีกหนึ่งวิธีครับ

เราต้องพับหูเข้าหากันแบบพับกระดาษ แล้วใช้ผ้าเทปพันรอบๆ
    ต้องมั่นใจว่าแน่นพอ แต่ไม่แน่นมากจนเลือดไม่เดิน แกะออกทุกๆสามวัน นวดคลึงแล้วพันใหม่
    จนหูเข้าทรงครับ
  • ดูโค้งของหูมันแปลกๆ นะครับ.
  • พอดีไปเจอรูปมาคับ แบบว่าก้อใกล้เคียงกะดราก้อนนะไม่รู้ว่าเขาจัดการไงนะ
    ไฟล์แนบ
    Picture%20251.jpg 65K
    13..jpg 107K
    11..jpg 115K
  • งานเข้าเเล้วซิครับ. ไวอากร้าเลยตั้งเด่..555+ ล้อเล่นครับ
    ผมว่าหูมันคงจะอ่อนนะที่เป็นเเบบนั้น 1 อาจจะต้องดามจนหูมันตั้งหรือเเข็ง
    2 ถ้ากลัวมากๆไม่ทันใจเราก็ไปตัดตกเเต่งใหม่เอาเเบบให้เเหลมๆไปเลย(เเตไม่เเนะนำวิธีนี้ครับสิ้นเปลืองตังโดยเปล่าประโยชน์)
    3 รอไปซักพักหูคงอาจจะเปลี่ยนเเปลงรูปร่างก็ได้ อาจจะตั้งเองขึ้นมาอีกนิดนึงก็ได้พอหมาเริ่มโต.
    เเต่ยอมรับเลยว่าไม่สวยหรืออาจจะเป็นเพราะหมอทำมาไม่ดีเย็บมาไม่ดีรึป่าวหรืออาจจะเป็นที่หูหมามันเอง เเต่ถ้าเราไม่ซีเรียสมันก็เท่ไปอีกเเบบนะ ดูดีๆดิ.

ส่วนของผมไม่ตัด ไม่ดาม เเต่ตั้งได้เอง เด่เลย...
    ไฟล์แนบ
    PIC_0626_resize.JPG 125K
  • ทำไมมันชี้ขนาดนั้นละนะ ก้อสวยดีนะ สงสัยต้องหาไวอากร้ามาให้ดราก้อนกินรมั่งแล้วซิ พี่มีเยอะป่าวขอแบ่งสัก สองสามเม็ดดิ