ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำตัวด้วยค่ะมือใหม่^^
  • ชื่อจอร์จ ตัวผู้ ขวบกะ8เดือน รู้สึกว่าจอร์จเค้าอยากผสมพันธุ์แล้วแต่ไม่มีข้อมูลเลยอ่ะค่ะ ยังไงแนะนำด้วยนะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    140120092738.jpg 72K
  • ตัวนี้ไรเฟิลค่ะ ตัวผู้ 8เดือน
    ไฟล์แนบ
    SP_A2838.jpg 74K
  • ฟลุ๊ค ค่ะตัวผู้7เดือนครึ่ง
    ไฟล์แนบ
    SP_A2617.jpg 45K
  • สุดท้ายแล้วค่ะ ต้นหอม ตัวเมียค่ะ 7ครึ่งเหมือนกัน
    ยังไงช่วยแนะนำเรื่องผสมพันธุ์ของจอร์จให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ^^
    ไฟล์แนบ
    IMG_0696.JPG 65K
  • เลี้ยงหลายตัวเลยนะครับ???อย่าลืมให้ความรักกับเขาเท่าๆกันทุกตัวนะ...
  • :063:สวยคับแล้วมีวิธีการเลี่ยงยังงัยคับหลายตัวไม่ทะเละกันหรือคับ:o008:
    ไฟล์แนบ
    IMG0166A.jpg 27K
  • ไรฟิล นี่อยู่แถวไหนหรอคับ
  • ร๊าก..เท่ากันหมดเลยค่ะ พยายามให้เวลาเท่าๆกัน แต่พอถึงเวลาว่ายน้ำทีไรพี่จอร์จเค้าไม่ถูกกะใครซักคนเลย- -*ต้องไปคนเดียว
    สุนัขทั้ง4อยู่ตลิ่งชัน บ้านเดียวกันหมดเลยค่ะ ยังไงแนะนำวิธีการเลี้ยงด้วยนะคะ^^ หาแต่ความรู้แต่ในเนท ไม่เคยพูดคุยกับคนที่เค้ามีความรู้จริงๆเลยอ่ะค่ะ ยังไงฝากไว้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค๊า..
  • คุณ warm888 ค่ะ คืออยากทราบเหมือนกันว่าถ้าถึงเวลาที่เค้าโตกันหมดแล้ว แต่ถ้าเอามาทำกิจกรรมร่วมกันบ้าง จะทำให้เค้ารักกันขึ้นไม๊ค่ะแต่คงแยกกรงไว้อ่ะค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    004.jpg 8K
  • :021:รับผสมไหม ครับเจ้าไรเฟิ้ล ละ ครับ ผสมเท่าไรครับแบ่งลูกไหม ครับ และอยู่แถวไหน ครับ:021:
  • คุณ Rescue ค่ะ
    เหนพี่ๆในนี้เค้าบอกต้องอายุ2ขวบก่อนตอนนี้จอร์จ 1ขวบ8เดือนอ่ะค่ะ
    ส่วนไรเฟิล เพิ่ง8เดือนอ่ะค่ะ^^ ยังไงรอกันหน่อยได้ไม๊อ่ะค่ะ นะนะ
    ขอบคุณค่ะ
  • คือว่าอยากเลี่ยงอีกสักตัวคับว่าจะเลี่ยงยากไหมแต่เจ้าฟลุ๊คมองแล้วได้ใจจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG0168A_01.jpg 16K
    IMG0170A_01.jpg 14K
  • แจ่มๆ ทุกตัวเลย
  • หวัดดีครับ สาวต้นหอม เหมือนกับ ตัวนี้ ของผมเลย
    ไฟล์แนบ
    IMG1187A.jpg 110K
  • คุณ warm888 ค่ะ เลี้ยงยากมั๊ย..ก็มันส์ดีนะคะ จะว่าไปแล้วเค้าก็ไม่ค่อยดื้อกันเท่าไหร่ ถ้าไม่ตามใจมากไปไม่งั้น อะไรๆเค้าจะโวยวายๆ^^เลี้ยง2ตัวก็เป็นเพื่อนกันค่ะไม่เหงา ตัวโตเค้าจะได้มีน้องเล่น เพราะที่บ้านรักเด็กหมดเลยค่ะ

คุณTaxi ค่ะ ลูกชื่ออะไรค่ะ น่ารักเชียว แต่ต้นหอมดูเหมือนจะหน้ามึนกว่านะ- -*
  • แนะนำตัวมั่งอะคับ ตัวเจ้าคุมะครับ
    ไฟล์แนบ
    kuma2.jpg 30K
  • คุณ Vetakorn คุมะหน้ารักจังค่ะ กี่เดือนแล้วอ่า หน้าคล้ายๆไรเฟิลเลย^^