ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น่าสงสารมากเลย
  • พอดีไปตัดหูมา

ตอนแลกผมก้ไม่รู้ว่าเขาตัดไม่ได้ T_T :m009:

แต่หมอมันบอกว่าตัดได้ ก้เลยเอาไปให้ตัดดู พอผมไปเอาหมา ผมก้แปลกใจว่าทำไม เขาพันแผลแปลกๆ

พอกลับบ้านมาก้เลยเปิดดูว่ามันเป็นยังไง ก้เลยเห็นหูมันถูกตัดจนหมดเลย ผมเห็นมันแล้วแทบร้อง

ตอนเช้าผมก้เลยไปที่ร้านหมอ มันก้เลยบอกว่าเขาตัดกันแบบนี้ ผมก้เลยเอาหนังสือไปให้เขาดู เขาก้เงียบ แล้วก้บอกว่าเดียว

มันก้งอกผมก้เลยบอกว่า ถ้าผมตัดหูคุณแล้วรอให้มันงอกได้ป่าว

>>> ชื่อหมอ นาย ขวัญเมือง
    ไฟล์แนบ
    IMG_0462.JPG 84K
    IMG_0461.JPG 98K
    IMG_0460.JPG 52K
  • นี่ยังดี
    ไอ้ตัวเล็กของผม ตอนนี้นอนอยู่ร้านหมอ ไม่สบาย
    ยังไม่รู้ว่าจะอยู่ได้ถึงวันไหน ด้วยซ้ำ
  • ไอ้หมอเหี้ย เหี้ย เหี้ย เหี้ย
  • น่าเห็นใจครับ แต่ผมว่ามันเท่ไปอีกแบบนะครับ
  • ถ้าพี่ได้เห็นตัวจริงแล้วจะหนาวค่ะ
    น่าสงสารมากเลยT_T
  • เวนกรรม หูที่ไหนมันงอกมาได้ ถ้ามันงอกได้ พิทบลูไม่เข้าร้านตัดหู เหมือนคนเข้าร้านตัดผมประจำหรอเนี่ย ซวยจริงๆ น่าจะศึกษาเยอะๆๆกว่านี้อีกนิดครับ แต่ตัดมาแล้วก็ดูแลแผลดีๆละกันครับ สู้ๆ
  • ตัวเล็กของคุณGhost ก็ขอให้หายไวๆนะค่ะ
  • หมอเฮงซวยมากเห็นแก่ได้สุดๆจำชื่อกันให้ดีแล้วอย่าหลงไปกันอีก
    น่าสงสารมากจริงๆ
  • เห็นใจครับ ก็เป็นอุทาหรณ์ละกันครับ คราวหลังก็ศึกษาข้อมูลร้านให้ดีๆก่อนนะครับ พลาดพลั้งแล้วมีแต่ผลเสียครับ
  • น่าสงสารจริงๆ:022:
    หมอตอบได้ทุเรศมาก ตอบแบบจะเอาตัวให้รอดอย่างเดียว:064::064::064:
  • อย่างนี้ต้องตัดหูหมอ...
    :022:
  • อย่างงี้แหละครับ เห็นแก่เงิน เอาทั้งเงิน เอาพิทบลูเราเป็นหนูทดลอง
    ระย.....จริง ไอสา....นี่เห็นแล้วแค้นครับ
  • ลองคิดดูอีกที คุณบอกหมดว่า......มาตัดหูครับผม

แล้วหมอเขาก็ตัดให้ จริงของเขา (ขำๆนะครับ จขกท)

เหตุการณ์มันเกิดขึ้นมาแล้ว เราก็ต้องยอมรับมันครับ รักมันให้มากๆก็พอ ^^
  • อย่างนี้ต้องแจ้งให้ยึดใบประกอบวิชาชีพซะเลย
    คราวหน้าจะได้ไม่มีใครโดน.
  • Ngoh_Ngae พูดถูกคับ จะได้เป็นบทเรียนด้วย คุณคิดให้ดีๆถ้าเขาเป็นหมอรักษาคนจะเป็นอย่างไงวินิไฉโรคผิด ตัดผิด ถ้าเป็นลูกคุณไม่ใช่หมาระจะทำอย่างไง เอาไปคิดเอง ผมเจอมาแล้วต้อนไปตรวจหมอบอกว่าลูกผมเข็งแรงดีแต่พอกับมาบ้านเมียผมปวดท้องไปหาหมอ หมอบอกว่าท้องนอกมดลูกไอ้เราก็ตกใจไม่ได้ถามสาเหตุ หมอบอกต้องตัดไม่งั้นคนไข้ไม่รอดตัดก็ตัด ตัดเสร็จ หมอบอกว่าอาจเป็นมะเร็งอีกอ่าวมึงจะเอาอย่างไงแน่ ที่จิงหมอเบลี่ยงเบนความสนใจคับเพราะกัวว่าเราจะไปเอาความเรื่องตัดมดลูกออก ผลสรุปไม่เป็นไรทุกวันนี้เลยต้องไปขอลูกน้องชายมาเลี้ยงเป็นบุตรบุญธรรม แน่และการที่หมอไม่มีความรับผิดชอบ
  • ลองมองกลับมุมดูนะครับ เอ่อ เท่ดีว่ะ แบบพี่อิ๊ดวงฟลาย อะไร:013:ทำนองเนี๊ยะจะได้ไม่เคลียดครับ
  • หูนะไม่ใช่ขนถึงงอกได้ ไปแบบน้ำเน่า แย่กว่าน้ำขุ่นๆอีก
    มีคนรู้จักไปซื้อลูกหมาไซบีเรียนตัวผู้ที่ฟาร์มขอนแก่น ซื้อมา สองหมื่นกว่าบาท เลี้ยงมาขวบกว่าพอดีพาไปหาหมอ ตรวจเจอไข่ใบเดียว พอโทรไปถามคนขายบอกว่าไม่รู้มาก่อน เดี๋ยวไข่อีกใบก็ลงมาเอง พอคาดคั้นมากๆบอกว่าให้เอาไปเปลียนตัวใหม่ เจ้าของหมาฟังแล้วน้ำตาซึมเลย เลี้ยงจนรักเหมือนสมาชิกในบ้านแล้ว จะให้เปลี่ยนตัวใหม่เลย ใครจะทำใจได้ นี่มันสิ่งมีชีวิตมีเลือดเนื้อและจิตใจทั้งเจ้าของและหมา ไม่ใช่ของใช้ที่ไม่มีหัวใจมีตำหนิแล้วเปลี่ยนกันง่ายๆ น่าจะขอโทษแล้วคืนเงินให้บางส่วน จะมาบอกว่าไม่รู้แต่แรกไม่ได้เพราะหมาก่อนขายให้ลูกค้าฟาร์มต้องตรวจร่างกายลูกหมาและลูกหมาต้องหย่านมทานอาหารเม็ดได้แล้วจะมาแก้ตัวแบบห่วยๆแบบนี้แย่มากๆ ถ้าบอกกับคนซื้อแต่แรกว่าลูกหมามีปัญหาแต่แรกแล้วคนซื้อยังอยากได้ก็ว่าไปอย่าง
  • พิทบูลนะไม่ใช่พิคโกโร่ เหอะๆ งอกออกใหม่ได้ หมอแกซื้อใบมาป่าวครับเหอะๆ
  • น่าสงสาร ครับ
    ทำเป็น จิ้งจก ไปได้ หางขาด แล้วงอกใหม่ได้
    สุดท้าย ขอให้น้องหมา หายไวๆ ครับ
  • :064:มันสะดุดตรง เด่วมันงอกนี่แหละ

กล้าตอบ :064:
  • สงสัยหมาผมได้ไปวัดไผ่ตันทุกเดือน
    เพราะต้องไปตัดหูที่มันงอกเพิ่มมา -*-

ฟ้องแบบเมืองนอกได้ป่าวอ่ะครับ
  • มันตอบแบบขอไปที แจ้งความมันเลยครับ ไม่อย่างนั้นไม่รู้จะมีเหยื่ออีกกี่รายที่ต้องโดนมันทำอย่างนี้
  • ในที่สุดหมาผมก็มีเพื่อนซะที อย่าคิดมากครับเท่ไปอีกแนว
  • หมอควาย ชัดๆ ไอ้เวง
  • พูดไม่ออกว่ะ
  • ก้อให้ได้แต่กำลังใจนะครับแต่ก้อเท่ไปอีกแบบครับ...เอาเปนว่าทรงใหม่ครับถ้าวันใหนว่างๆค่อยกลับไปเผาร้านมันครับ:017:
  • เจอหมอเหี้ยๆแบบนี้จะมีกระทรวงไหนออกมารับผิดชอบบ้างไหมครับ (เหมือนของคน) ยกเลิกใบประกอบการมันเลย รักษาควายมากเกินไปรึเปล่า ควายจริงๆตอบมาได้ "เดี๋ยวมันก็งอก"
  • คิดได้งัยว่ะ ไม่ใช้คนธรรมดาจะคิดได้น่ะครับ เดี้ยวมันก็งอกใหม่
  • จิงอย่างBAD BOYหมอทำอย่างนี้ถ้าเป็นการรักษาคนจะเป็นอย่างไร
    เสียจรรยาบรรณหมด แล้ววันนี้แฟนผมต้องไปผ่าตัดด้วยเสียวเลย(กลัวไม่เจอหมออย่างนี้) แฮะๆล้อเล่นเดี๋ยวโดนตบชัก
    รักมันให้มากๆนะคับ
  • จิงๆคิดในแง่ดี หูมันก้ไม่ได้กุด ไปเลยเสียทีเดียว แต่ตอนนี้มันล้มอยู่ ไม่รู้จากการเย็บแผล ดามหูหรือทำแผลไม่เป็น

แต่ทำไม่เป็นก็ไม่น่าเสือก นี่หรือวะ คนที่ได้ชื่อขึ้นหน้าชื่อตัวเองว่า "หมอ"
  • เศร้าแทนครับ

nat95
  • เวรแท้ หมอระยำ
  • :m025:ไอ้เหี้ยหมอคนนี้มันอยู่สกลใช่มั๊ยคับ....ตัดซะหมดอย่างนี้สงสัยแม่งเอาไปแดกแหง๋ๆ:m025:

ปล.เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคับ ((ถึงจะแก้ไขไม่ได้แต่ก็หยุดรักมันไม่ได้เหมือนกันนะคับผม))....สู้ต่อไปคับ:m001:
  • เห้นใจคับ ขอให้รักมันมากๆนะ ไม่ว่าหูมันจะเป้นยังไง ผมว่ามันก้รักเรา หมอแม่งเจี้ย ขอค่าเสียหายเลยเอามาเป้นค่าอาหารให้ลูก
  • สำหรับเจ้าของสุนัข ให้ถือซะว่าเป็นบทเรียน:001: แต่สำหรับร้านหมอต้องแบบนี้ :064::064::064:
  • :016::016:ชั่วร้ายมาก หมอเวร
  • ใจเย็นๆคับเดี๋ยวขนขึ้นมาจะดูดีกว่านี้คับยังใงก็เสียใจด้วยนะคับ
  • อย่าทิ้งหมานะคับ มันไม่ได้ทำผิดรักมันมากๆนะ
  • หมาผมก็เพิ่งตัดหูมาครับ ยิ่งกว่านี้อีก หูเหมือนหมีเลย เลยจะเอารูปลงให้ดูจริงกำจริงๆ
  • เป็นถึงหมอ.....ทำไม่ได้ก็ไม่ควรรับทำเลยครับ สงสารหมา สงสารเจ้าของหมา
    เป็นบทเรียนนะครับก่อนเอาหมาไปตัดที่ไหนก็ควรศึกษาให้ดีๆก่อน เจ้าของหมาก็มีส่วนผิดนะ ดีนะที่มันยังไม่ตาย
  • น่าเห็นใจคับและผมก็โดนแบบคุณ จขกท คับหมอบอกว่าตัดได้แต่ให้มารับตอนเช้านี่ขนาดนังดูทรงหูบอกแบบแล้วนะคับ แมร่งมันเล่นหูหมาผมกุดเลยแถมแผลเย็บโครตทุเรศ ผมโมโหจนแทบจะต่อยหมอ มันบอกว่าส่วนใหญ่ที่หมอตัดให้ทรงยาวๆก็ชอบเอามาให้หมอแก้ให้สันแบบนี้แหละ(ว่างั้น) ส่วนผมสวนกลับว่าอะไรขอเซ็นเซอร์แล้วกันคับและทิ้งท้ายให้หมอว่าหากตัดหูหมาไม่เป็นก็อย่าไปรับตัดให้เขาสงสารเจ้าของหมาคับ กุดแล้วแก้ไม่ได้ แต่ยาวอยู่ยังแก้ได้นะหมอ
    ป.ล.อยู่ขอนแก่นนะคับ ร้าน แก่นนครสัตว์แพทย์ ถนนทางรถไฟข้าง ร.ร.แก่นนคร และไม่ใช่แค่ตัดหูนะคับ..........
    ไฟล์แนบ
    IMG_0456.jpg 77K
  • ตอนแรก อ่านนึกว่าหมาไม่สบาย หูเน่า แล้วยังตัดหูไม่ได้แต่หมอบอกว่าตัดได้แล้ว

ประมาณนี้ แต่อ่านจบดูรูปไม่คิดว่ามันจะเป็นแบบนี้ อึ้ง เช่นกันคะ
  • หมอมีทั้ง หมอปริญญา กับหมออบรมนะครับ บางร้านว่าแพงก็ว่าแพง แต่ต้องทำความเข้าใจด้วย ว่าตัวหมอเป็นหมอแบบไหน

แตกต่างกันแน่นอน ทั้งการวินิฉัยโรคและความรับผิดชอบ ..อย่าเห็นแก่ของถูก และอย่ารีบสรุปของแพง บางความหมายไม่ได้แพงอาจแปลได้ว่าราคาสูงนะครับ.....ของแพงกับของราคาสูงมีความหมายไม่เหมือนกัน
  • น่าเห็นใจค่ะ มันน่าสักป๊าบ นะหมอคนนี้
    คิดไงได้ หูงอกขึ้นมาได้ พูดแบบ.......
  • น่าสงสาร + เศร้าใจ + พูดไม่ถูก + อยากอัดหมอซัก1ดอก :024::022::016::064::060:
  • ไอ้หมอเวรตัดก็ตัดจริงๆนะไอ้หมอหลังเขาควายจริง
  • หมอเวร หูหมาน่ะไม่ใช่หางจิ้งจกจะได้งอกได้