ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเสื้อแดง กำลังตกงาน และมองหาอาชีพเสริมบ้างครับ
  • ผมว่าใครจะค่า-ค่า ใครจะขายก็ขาย พ่อบอกแบบนั้น ผมว่าไม่จำเป็นต้องเป็นเสื้อแดงหลอกคับเสื้อสีอะไรก็ขายได้ ขออย่างเดียวอย่าไปรักเล็กขโมยน้อย ก็พอแล้วคับคุณจะถ่วงความเจริญกันไปถึงใหน คุณคิดว่าสีไรดีระคุณว่าแดงไม่ดี คุณรู้จิงรึปล่าวว่าสีแดงคือ แหกตาดูคับแล้วข้อย..
    ........................................................................................................................................................
    วันที่ 7 ก. พ. 2490 (1947) คณะกรรมการสภาเจ้าฟ้าฯ และประชาชนชาวไทใหญ่ได้มีมติจัดตั้งสภาแห่งรัฐฉาน (Shan State Council) ขึ้น ซึ่งสมาชิกสภาแห่งรัฐฉานนี้ประกอบด้วยตัวแทนเจ้าฟ้า 7 องค์ และตัวแทนจากประชาชนจำนวน 7 คน สภาแห่งรัฐฉานเป็นตัวแทนของประชาชนชาวรัฐฉานทั้งปวงได้มีมติประกาศใช้ธง ซึ่งประกอบด้วยสีเหลือง สีเขียว สีแดง และมีวงกลมสีขาวอยู่ตรงกลาง เป็นธงชาติของชนชาติรัฐฉานตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา
    สีเหลือง หมายถึง ชนชาติไทใหญ่เป็นคนเชื้อชาติตระกูลมงโกลอย มีผิวเหลือง
    และหมายถึงพระพุทธศาสนาที่ชนชาติรัฐฉานนับถือ
    สีเขียว หมายถึง ผืนแผ่นดินมาตุภูมิแห่งไทยใหญ่มีความอุดมสมบูรด้วย ภูเขา
    ป่าไม้ มีทรัพยากรธรรมชาติมากมายทั้งในดินและบนดิน
    และหมายถึงชนชาติรัฐฉานเป็นชนชาติที่รักสงบไม่รุกรานใคร
    สีแดง หมายถึง ความรักชาติ ความกล้าหาญของชนชาติรัฐฉาน
    วงจันทร์ หมายถึง ความบริสุทธิ์ ความยุติธรรม ความมีสัจจะของชนชาติรัฐฉาน
    ...................................................................................................................................................
    สีไม่ได้เกลียวกับตัวบุคลแต่มันอยู่ที่การกระทำของตัวบุคลและแต่ระคนจะทำตัวอย่างไงอย่าเอาสีมามัว จะดีจะชัวๆๆๆๆๆๆที่ตัวทำโว้ว
  • ได้โปรดชี้แนะกระผมด้วยครับ ว่า คนดีครึ่งเดียว กับ คนเลวเพียงครึ่ง ต่างกันตรงไหน
  • ขอให้จบกันตรงนี้นะคะ เพื่อน ๆ ***
    โดยส่วนตัว .... มีทั้งเข้าใจ ไม่เข้าใจ และพยายามจะเข้าใจ แต่ไม่อยากถามให้มากเรื่องมากความ
    สรุปได้ว่า
    >>พวกเรายังคง จงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์>> ประกาศ: ใครเสื้อแดง กำลังตกงาน และมองหาอาชีพเสริมบ้าง....
    เข้ามาอ่านกระทู้นี้เพราะอยากหาคำตอบว่า ทำไมพี่มาร์คถึงตั้งกระทู้ได้ล่อแหลมจังฟระ
    ตอนนี้ก็ได้คำตอบชัดเจนแล้ว 5 5 5 แล้วตรูจะอยู่ทำไม จะข้ามให้ดูเป็นตัวอย่างงงงง....

..ขอให้คนไทยทุกคน จงมีความสุขกาย สบายใจ ละได้ซึ่งความโกธร ยิ้มแย้มแจ่มใส มีรูปในหลวงเป็นปึก ๆ ในกระเป๋าสตางค์นะคะ..

************************************************คิดดี พูดดี ทำดี แล้วจะมีความสุขเองค่ะ************************************************

**********************************************************สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๔************************************************************

*****************************************************************ปาหนัน*******************************************************************
  • หวัดดีค่ะพี่ wodwhy12 พี่ชื่อไรอ่ะ หนูอยู่พัทยาซอย 12 เรียบชายหาดค่ะ แต่ตอนนี้มีเจ้าพิทบูลน้อย เลยต้องไปๆมาๆ แถวหนองปลาไหล

เพราะมีบริเวณบ้านเยอะ ให้เค้าวิ่งเล่น
  • กระทู้ปักหมุด คือ The Pit Tusker of pitbull zone สัตหีบ พัทยาครับ
    ถ้าไงเข้ามาดูก่อนครับ
  • กรูก้อเห็นเเม่ง...แดกกันทุกชุดนั่นแหละพอเข้ามามีอำนาจแต่...แต่ใครที่แดกแล้วเขายังนึกถึงชาวบ้านทำให้ชาวบ้านพอที่จะเลือมตาอ่าปากได้นี่สิพวก.กรูถึงได้รักเขา(ยิ่งไอ้ชุดปัจจุบันแม่งแดกไม่เหลียวหลังเลย)ไม่เกี่ยวการเมืองนะครับ
  • โปรฟังอีกครั้งครับท่าน JoE_JoE และท่าน wodwhy12 บทกลอนของท่าน ozaka เขาครับ

CommentAuthorozaka CommentTime1 วันก่อน | December 26, 2010, 5:26 pm [มีการแก้ไข]
    เลือกตั้งครั้งหน้า ผลออกมา คงเข้าใจ
    ปวงชนไม่สงสัย ว่าพวกใครใด้เลือกตั้ง
    แก๊งเก่าเตรียมตัวไว้ ไปให้ไวหนีให้ทัน
    แผ่นดินในวันนั้น จะสูบท่านตกลงไป
    เวนกำนั้นมีจริง จำทุกสิ่งที่ระยำ
    ปวงชนเขานั้นจำ ที่ท่านทำพ้องเขาตาย
    แผ่นดินไม่มีอยู่ หมดทางสู้ แตกสราย
    แดงเหลืองร่วมกันใด้ ประชาติปไตรกลับคืนมา
  • แล้วเกี่ยวไรกับผมวะเนี่ย งง
    อธิบายอีกทีสิคุณผี ผมไม่เข้าใจ
    ผมบอกตรงไหนว่าผมไม่ต้องการ
    ปรองดอง หามาทีนะคุณผี
  • แล้วบทกลอนนี้หมายถึงอะไรคุณผีเข้าใจรึเปล่า
    เข้าใจความหมายมันไหม ลองอ่านลองนึกดูว่าหมายถึงอะไร
  • เบื่อพวกที่ฟังไม่ได้ศัพย์ แปลความหมายผิดๆ
  • เอ้าใช้ภาษาไทยผิดกันอีกแล้ว มาจะแก้ไขให้แล้วคราวหน้ากรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ (คุณช่วงหรือคุณช้วงอะไรก็แล้วแต่ไม่ต้องมากระแนะกระแหนอีกนะครับ)
    เลือกตั้งครั้งหน้า ผลออกมา คงเข้าใจ
    ปวงชนไม่สงสัย ว่าพวกใครใด้เลือกตั้ง
    แก๊งค์เก่าเตรียมตัวไว้ ไปให้ไวหนีให้ทัน
    แผ่นดินในวันนั้น จะสูบท่านตกลงไป
    เวรกรรมนั้นมีจริง จำทุกสิ่งที่ระยำ
    ปวงชนเขานั้นจำ ที่ท่านทำพ้องเขาตาย
    แผ่นดินไม่มีอยู่ หมดทางสู้ แตกสลาย
    แดงเหลืองร่วมกันใด้ ประชาธิปไตยกลับคืนมา
  • คือใครครับ ช่วง ช้วง ถ้าเป็นผม ผมชื่อช้าง และผมไม่ได้กระแนะ กระแหน
  • ผมผีตัวบนครับ แล้วก็ไม่ได้ว่าพี่ wodwhy12 ด้วยครับ (ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ)
  • คุณพี่ช้างเค้านี่เกิดมาเพื่อเลียจริงๆเลียไม่เลิก
    ไม่ได้มีความคิดเห็นแตกแยกแต่ว่าแบบนี้ก็มันเลียเกินไปไหม
    อย่ามาถามว่าเลียตรงไหนกลับไปมองดูที่คุณพี่โพสต์ๆมานะ
    ขาพี่เขาคงเปียกหมดแล้วมั้งเห็นแล้วเฮ้อ..............แค่อยากมอง
    หลายๆมุมบ้างไม่ใช่ว่าพี่เขาพูดไงเราก็ตามไปพูดไงก็ได้ให้เขาเห็น
    เขาด่าใครเราเสริมแบบนี้ไม่มีประโยชน์จะกลายเป็นว่านายว่าขี้ข้าพลอยไปซะด้วย
  • ดี กลอน นี้ ผม ชอบ ไม่กระทบใครดี เล่น รัฐบาล อย่างเดียว ผมก็เคย เหลือง แต่เอาเข้า จริง ไม่เป็นอย่าง อุดมการ ที่หวังไว้
    ผมไม่ มีสี แล้ว เดี๋ยวนี้ ผมเป็นกลาง ท่าใครให้ผมไปอยู่สีไหนผมไม่เอาแล้ว แต่ท่าให้ขับไล่ รัฐบาล เอาด้วยคน ทนไม่ไหวแล้ว
    ทุกวันนี้จะกินขี้กันอยู่แล้ว มันกินไม่ลืมหูลืมตา มันรู้ตัวว่า หมดอำนาจ แล้ว จะไร้เงาหัว มันเลย รีบกอบโกย เอาให้ใด้มากที่สุด
    ( ไม่สมกับที่ผมเคย ไปเอาอำนาจไปมอบให้มันเลย )
  • เอ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ wodwhy12 ขอโทษทีคร้าบท่านๆๆ ผมนึกว่าท่าน กำลังดูถูกคนเสื้อแดงอยู่ ผมผีตัวบนนะครับ ที่ก๊อบ กลอนท่าน ozaka มา
    อะครับ ผมอ่านไม่ใด้สับ จริงๆด้วย โทษทีครับท่าน wodwhy12 อ่านไม่ละเอียดเอง ที่แท้ก็พวกเดียวกัน
  • CommentAuthorGhost CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | December 28, 2010, 3:00 pm
    คุณพี่ช้างเค้านี่เกิดมาเพื่อเลียจริงๆเลียไม่เลิก
    ไม่ได้มีความคิดเห็นแตกแยกแต่ว่าแบบนี้ก็มันเลียเกินไปไหม
    อย่ามาถามว่าเลียตรงไหนกลับไปมองดูที่คุณพี่โพสต์ๆมานะ
    ขาพี่เขาคงเปียกหมดแล้วมั้งเห็นแล้วเฮ้อ..............แค่อยากมอง
    หลายๆมุมบ้างไม่ใช่ว่าพี่เขาพูดไงเราก็ตามไปพูดไงก็ได้ให้เขาเห็น
    เขาด่าใครเราเสริมแบบนี้ไม่มีประโยชน์จะกลายเป็นว่านายว่าขี้ข้าพลอยไปซะด้วย
    -------------------------------------------------------------------------------------------
    มีงนี่เกรียนได้ใจนะ กูพูดว่าไง....มึงอ่านแต่ต้นไหม
    กูไม่เคยเลียใคร กูเข้าข้างสีแดงเข้าข้างคนจนมันผิดตรงไหน
    พูดถึงแต่เรื่องสี ไม่ได้พูดถึงตัว พี่มาร์ค
    มึงจะเล่นกูเล่นๆให้ตรงประเด็น มีกระทู้นี้แหละที่กูออกตัวเยอะ
    เพราะกูสีแดง ด่าก็แต่พวกที่ต้องการทำความแตกแยก
    ไม่ได้ออกรับแทนพี่เขา กูออกรับแทนคนจน มึงอ่านดีรึยัง
    ที่มาว่ากูเลีย คนอย่างกูถ้าคิดจะเลียกูรวย10ล้านมียศนายพันไปนานละ
    ไม่มานั่งจนกินอุดมณ์อยู่หลอกนะ โครตเง่ากู ทุกคนเขามียศนายพันขึ้น
    แต่มีกูที่ไม่อยากได้ เพราะกูรักคนที่ตัวตนไม่ใช่วัตถุ
    .......คนอย่างกูรักได้ทุกสี รักได้ทุกคน ที่ไม่คิดทำร้ายประเทศชาติเป็นพอ.........
    **************มึงกลับมาตอบด้วยนะกูจะรอทุกวันทุกนาที***********************
    ลองอ่านทุกกระทู้นะครับ ทุกคนช่วยอ่านที ตรงไหนครับที่ว่าผมเลีย เอามาที
    กูจะรอมึงจนวันตายไอผีสัตว์ๆอย่างมึง
  • พี่ช้างคะ อย่าไปเสียเวลากับพวกปัญญาอ่อนเลยค่ะ พวกในเงามืด มันชมหนูว่าสำนวนกาหรี่..หนูยังไม่ถือสาเลย

ทั้งๆที่ก้อคล้ายๆกับสันดานมันที่ด่าเพศแม่ ก้อคงเอานิสัยน้องป้ามันมาพิมพ์ หนูก้อขอชมมันแหละ ปากงี๊น่าเอาน้ำมันก๊าดราด

เผื่อจะหายคัน
  • จริงๆแล้ว กระทู้นี้ เค้าอยากใด้คนที่เต็มใจอยากขายของ เพื่อมีอาชีพ ใครไม่สนใจก้อผ่าน..แต่มีบางตัว กระแนะกระแหน เหมือนนาง

อิจฉา คือสันดานผู้หญิงอ่ะค่ะแถวบ้านหนูเรียก หน้าตัวเมียค่ะ อย่าดีแต่เห่า ในที่ลับ
  • ขอบคุณมากครับนู๋อ้อ ที่ให้กำลังใจ
    เราคนจริงใยต้องกลัว ปากตรงกับใจใยต้องปอด
    สิ่งที่ทำคิดว่าถูก ก็ทำไปขอไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็พอ
    แต่ก็ยังรอไอผี ที่ทำให้สังคมผีเสียหาย ผีบางตัวคิดดีทำดี
    แต่มีส่วนน้อย คิดชั่วๆทำคนอื่นเสียหาย เพราะหาตัวตนเองไม่เจอ
  • สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน ตอนนี้ผมอยู่บนภูชี้ฟ้า ฉลองปีใหม่มีความสุขมากๆ

เกิดมามีคนอิจฉา ดีกว่าเกิดมาอิจฉาคน
    เครื่องดื่มตัวนี้เจ้งหรือไม่เจ้ง ผมก็ไม่เดือดร้อนหรอกครับ
  • คุณมาร์คดันเอาขวดเครื่องดื่มไปวางไว้จนทิ่มรูตูดพวกมันนะดิ มะแร่งกระเด่งกันใหญ่เลยขำวะ
  • อุตส่าห์ขึ้นหัวกระทู้แบบชัดเจนแล้ว ว่าเป้าหมายเพื่ออะไร แต่คนก็ยังไม่พยายามดูที่เจตนา
    สรุป คือถ้าไม่อยู่ฝั่งเดียวกัน จะทำอะไรก็ผิดไปหมด ต้องคอยทับถม ทำลาย โจมตี ไม่ว่าเขามามีเจตนาดีหรือไม่

ทุกวันนี้ผมแทบไม่เคยไปยุ่งกับเครื่องดื่มตัวนี้เลย ภารกิจผมเสร็จสิ้นตั้งแต่ทำมันออกมาได้สำเร็จ
    ตั้งแต่วางแผนการผลิตจนออกมาเป็นขวด โปรโมทให้คนรู้จัก สามารถวางจำหน่ายได้ และเคยวางขายที่โลตัสแล้วด้วย

ผมถอนตัวออกมาได้เป็นปีแล้ว เนื่องจากมีภารกิจอื่น วันหนึ่งเพื่อนโทรมาตาม มาขอคำปรึกษา ผมก็ทำไปตามหน้าที่ในฐานะนักการตลาด
    เขาบอกอยากทำอะไรที่สร้างงานให้คนเสื้อแดง ผมเห็นว่าโครงการนี้มีประโยชน์ อาจจะอิงการเมือง แต่ไม่ได้สร้างความแตกแยก
    มันไม่ได้พูดว่ามึงเลวกูดี ใครถูกใครผิด หรือยกฝั่งตัวเอง ด่าฝั่งตรงข้าม เป็นการเน้นเรื่องการสร้างงาน
    จึงนำมาแนะนำ เพราะคิดว่าอาจะมีคนที่กำลังเดือดร้อน ตกงาน แต่ก็ไม่คิดว่าคนบางคน โลกของเขาจะอาศัยอยู่แต่ในกะลา
  • ก็พวกที่มะแรงเห็นต่างจากพวกเรานั่นแหละครับคุณมาร์คเจ็บรูตูดจนกระเด่งกันใหญ่เลยเสือกอานกระทู้ไม่ออกว่าเขาบอกขายสำหลับคนเสื่อแดงที่กำลังตกงานและมองหาอาชีพเสริมมะแร่งอ่านแล้วยังแปลความหมายไม่ออกไม่เข้าใจความหมายมะรึงก็ข้ามกระทู้ไปก็จบมะแร่งทำธุระกิจเดือนเจ็ดแป็ดแสนได้ไงฟะความหมายแค่นี้ยังเสือกไม่เข้าใจ แม่งขำไอ้คนรวยวะโง่ชิบหาย..5555
  • ไม่มีใครบังคับนิ เข้าอุสามาช่วยหาอาชีพเสือกเลือกเสื้อแดงเสื้อเหลือง ควายยยยยยยยเอยยยยยยยยควายยยยกรุงเทพพ
  • การสร้างงานให้กับกลุ่มตัวเอง หากสำเร็จเขาก็ได้ฐานเสียงไป
    ผมว่าการหาเสียงแบบนี้มันสร้างสรรค์นะครับ

สร้างงาน สร้างงานให้ชาวบ้าน สร้างผลงาน ชาวบ้านเห็นประโยชน์ก็เลือกเข้ามา
    ดีกว่าเอาเงินไปแจก เพื่อให้มาลงคะแนนให้

ผมอยากเห็นนักการเมืองบ้านเรา แข่งกันสร้างผลงาน ไม่ใช่เห่าใส่กันในสภา