ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โรคจิตรึป่าว
  • ลงขายพิทบูลไว้ค่ะ แร้วมีคนชื่อเอกโทมา จะซื้อ พร้อมกับให้ส่งไปให้ด้วย
    ตกลงราคาพร้อมนัดวันส่งเรียบร้อยแร้ว ปรากฎว่า หายไปเฉยๆ โทไปก้มีแต่
    ผู้หญิงรับแร้วบอกว่าไปต่างจังหวัด ไม่ทราบว่าทำแบบนี้เพื่ออะไรคะ
    มันเสียเวลาและความรู้สึก ทางเราก็ได้จัดเตรียมซื้อกรงใหม่เพื่อ
    แพคหมาส่งไปให้แล้วด้วย เงินก้ไม่ส่งมาให้เรา โรคจิตรึป่าว
    ท่านอื่นๆระวังไว้ด้วยนะคะ
  • ธรรมดาครับพี่น้อง เวลาจะขายเช็คให้ชัวๆก่อนครับ
    เอาใจช่วยย
  • ผมเจอบ่อย บอกจะโอนมัดจำมาให้ แล้วก็เงียบ
    บางคนให้มัดจำแล้วนัด สองสามเที่ยวไม่มาเอาก็เคย
  • มีแบบจ่ายเงินมัดจำแล้วไม่มารับหมาด้วยเหรอ
    ไม่เสียดายเงินรึยังไง
  • ธรรมดาครับ ปกติผมขายไก่ชนทางเน็ตก็เจอบ่อยครับ คนจองก่อนก็ไม่โอนซักทีคนที่อยากได้มาทีหลังก็ไม่ได้ สุดท้ายคนจองคนแรกหายเงียบคนอื่นที่โทรมา เค้าก็ไปได้ของที่อื่นหมดแล้ว ของเราก็เหลือต่อไป หลัง ๆ เลยไม่รับจองครับใครโอนก่อนก็ให้คนนั้นไปครับ
  • สู้สู้ ๆๆ ครับ คน มัน กวน ตี น
  • จ-ว ไหนคับ
  • ถ้าให้ชัวร์นะครับ ให้เขาโอนเงินมัดจำมาก่อนครึ่งนึง แล้วทีนี้มีเหรอที่เขาจะหายไปแบบเงียบๆ
  • โรคจิตชัวร์ ผมก็เป็นพ่อค้าคนหนึ่งผมจะไม่มัดจำด้วยคำพูดเด็ดขาย
  • ไม่เอาก็บอกเขาไปตรงๆ การหลบไม่ใช่วิธีการแก้ปัญหา
    คราวหน้าก็จำไว้เป็นบทเรียน ไม่มั่นใจก็อย่าไปรับปากเขา
    ทำคนอื่นเขาเสียโอกาสเปล่าๆ