ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆใครช่วยบอกทีนี่มันพิทบลูพันธุ์ไหน......ผมล่ะงง......ซื้อมาดันลีมชื่อสายพันธุ์เสียนี่
  • พี่ๆใครช่วยบอกทีนี่มันพิทบลูพันธุ์ไหน......ผมล่ะงง......ซื้อมาดันลีมชื่อสายพันธุ์เสียนี่
    แล้วลักษณะมันเป็นไงมั่ง รูปร่างหน้าตา........ลืมไปมันชื่อ JUMPBO 5 เดือนแล้ว รบกวนด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    PIC46(1294056974342).jpg 120K
    PIC38(1293644336429).jpg 117K
  • สวยดีน่ะครับ

แต่เด่วรอกูรูเค้ามาตอบดีกว่าผมก็ไม่ค่อยเก่งด้วยสิ อิอิ
  • ไอ้มดแดงแน่ๆ:013:
  • พิตบูลก็คือพิตบูล มันมีสายพันธ์ด้วยหรือ? งง

เจอคำถามแบบนี้บอกตรงๆว่าหงุดหงิดครับ
  • ป๋า หงุดหงิดอะไรแต่เช้า ครับ
  • :031:ตัวนี้คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นที่สนามหลวงสองเลย
  • สายโชร์ครับ รูปใหญ่ไปไหม เห็นไม่ชัด
  • น้องเอ๋ย พิตบูลมันก็คือพิตบูลครับ อย่าไปให้ความสำคัญกับคำถามที่ไร้สาระ

หากจะหมายถึงสายอะไร ก็ถามคนที่คุณซื้อมาครับ ไม่มีใครบอกได้หรอกว่าหมาคุณสายอะไร
    ส่วนจะเลี้ยงไว้ทำอะไรมันอีกเรื่องหนึ่ง เลี้ยงไว้กัด ไว้โชว์ ไว้ประกวด ไว้เฝ้าบ้าน ฯลฯ
    คำถามที่คุณถามมาไม่ใช่ไม่อยากช่วยตอบ แต่มันจนปัญญาที่จะตอบครับ

ผมจูงหมาเดินเล่นในหมู่บ้าน มันคนถามว่าพันธ์อะไร ผมตอบว่าพิตบูล ก็จบแล้วครับ
    ไม่เห็นมีใครถามอะไรต่อเลยครับ
  • ถ้าใช่ที่อยู่สนามหลวง 2 จริง เรามีตัวเมียคู่กัน ซื้อมาก่อนด้วย
    แต่ตายไปแล้ว โดน ไป 10000 อยู่ได้แค่ 3 วัน เอง
    ตอนซื้อ มันบอก เป็นหมาของฝรั่ง มาจากเชียงใหม่
  • สายไปซะแล้ว เพราะซื้อมันมาเลี้ยงแล้ว
    เลี้ยงมันดีๆเลยครับ คุณค่าของมันไม่ได้อยู่ที่สายอะไรหรอก มันอยู่ที่คุณเลี้ยงมันแล้วมันมีความสุข คุณความสุข
    สุขใจที่ได้เลี้ยงเท่านี้ก็พอแล้ว บางคนเลี้ยงหมาพันธุ์ทาง ไม่รู้อะไรผสมอะไรบ้าง ก็มีความสุขดี ที่เหลือพันธุ์อะไรเป็นค่านิยมเท่านั้น