ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรบกวนพี่มาร์ค . . . . มีเรื่องอยากถามคับ
  • คือ ไอ้ลูกชายของผมมีปัญหา เกี่ยวกับผิว อะคับ

ก็คือว่า ผมสงสัยอยู่ว่า ตุ่มที่เกิดขึ้น กับลูกชายของผมมันเป็นตุ่มยุงกัด หรือโรคผิวหนังรึป่าว

ลักษณะ ก็เป็น แบบว่า เป็นตุ่ม เหมือนเป็นหนอง พุพอง บางทีก็มีเลือดซึม

ตอนนี้ ซื้อ กรง ติดมุ้งลวดแล้ว ตอนนี้ลูกชายของผมมีจุดด่าง ขนร่วง และก็ ตุ่มพุพอง

อยากทราบว่าจาแก้ปัญหา นี้ยังงัยดี หรือมี ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยรักษาปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกชายของผมได้หรือป่าว

ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้ามีขาย และช่วยได้จริงผมยินดีที่จาหาซื้อกับ เห็นแล้ว สงสาร >
  • ผมว่า น่าจะเป็นขี้เรื้อนเปียกนะคับ ไปหาหมอดีกว่า
  • หาหมอได้เลยครับขี้เรื้อนเปียก ยิ่งนานยิ่งลาม
  • หรือไม่ก็แพ้อาหารค่ะ
    ลูกชายแพ้เนื้อ เวลากินจะเป็นตุ่มตามตัว
    เป็นตุ่มหนองหายตุ่ม หรือมีเลือดซึมด้วย
    ให้หยุดกินประมาณ 4-5 วันก็ดีขึ้น
  • ไปหาหมอเลยครับ ถ้าเป็นหมอจะนัดฉีดยาทุกอาทิตย์

ผมก็เคยเป็นครับอาการนี้เลยครับ ไปหาหมอจนหายครับ
  • ขอตอบว่าไม่ทราบจริงๆครับ เลี้ยงหมามาไม่เคยเจอแบบนี้ครับ

อาการแพ้มันมากจากหลายสาเหตุ เจ้าของน่าจะรู้ข้อมูลนี้ดีกว่าใคร
    แค่ฟังเล่าแล้ววินิจฉัยได้ หากไม่เคยประสบมากับตัว ส่วนมากก็มั่วแทบทั้งนั้นครับ

ขอแนะนำแค่ว่า หากโดนยุงกัดก็ ให้เขานอนในมุ้ง ก็น่าจะหาย
    หากเขาแพ้อะไรก็หลีกเลี่ยง มันก็จะช่วยลดปัญหา และการมีสุขภาพแข็งแรง มันก็เป็นภูมิต้านทานชั้นดี
  • พี่มาร์คครับ ผมว่าพี่เค้าหมายถึงลูกชายเค้าจริงๆน่ะครับ อาการแบบนี้ลูกผมเคยเป็นครับ เค้าเรียกอีสุกอีใสอ่ะครับ หายาเขียวให้กิน แล้วอย่าเพิ่งไปโรงเรียน อย่าแกะแผลนะครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    icon_soldier51.gif 100K
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค และ ทุก ๆ ท่าน ที่คอยให้ความช่วยเหลือ
  • คิดว่าแพ้ ค่ะ เคยเลี้ยงตัวนึง เป็นแบบนี้ เป็นตุ่มหนองเล็กๆหมอบอกว่า แพ้ไก่ ก็ จริงค่ะ พอทานไก่ แล้ว วันรุ่งขึ้น เป็นเลย ส่วน อีกตัวยังเด็กมาก สองเดือน กว่า แพ้ ผ้าหอมเช็ดตัวสำหรับคน ทางบ้านเห็นน้องหมาป่วย อาบน้ำไมได้ เลย เอามาเช็ดตัวให้ จะได้ ไม่เหม็น ปรากฏว่า ตุ่มขึ้นที่หน้าท้อง ตามเนื้ออ่อนค่ะ อันนี้ คุณหมอบอกว่าแพ้ เหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีหนอง เป็นแค่ตุ่มแดง เหมือนผดผื่น