ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบจุดเด่น จุด้อย ของเรดโน็ตครับ
  • ตามนั้นละครับ อยากรู้ว่า มันมีอะไรต่างจากที่ไม่ใช่เรด เช่น นิสัยดุกว่าหรือ ไง ไม่ทราบจริงๆอยากทราบ
    เพื่อเปนการประกอบการตัดสินใจเลี้ยงสักตัว
  • ,yodจุดเด่น จุดด้อยของหมา มันอยู่ที่คนคิดไปเองมากกว่าน่ะครับ

สำหรับผม ผมคิดว่า หมา ทุกสาย มันก้อเหมือนๆกันหมด มันอยู่ที่คนเราเลี้ยงมากกว่า ทำให้มันมีจุดด้อยมันเองหรือป่าว
  • จุดเด่นคือ เลี้ยงแล้วมันส์ส์....และก็สนุกๆๆๆมีความสุขครับ
    จุดด้อยคือ เสียตังค์ค่าอาหารให้มันทุกวันครับ555
    สรุป ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงครับ มันจะเป็นไงทั้งหมดก็ขึ้นอยู่ที่เราดูแลมันครับผม ขอให้มีความสุขกับพิทบูลครับ....
    ไฟล์แนบ
    2011_0114s0028.JPG 36K
  • เลี้ยงหมาแดงคือลูกผู้ชายตัวจริง
  • มันอยู่ที่ใจครับ เรารักมันมันก็จะรักเรา
    ไฟล์แนบ
    28.jpg 107K
  • มันขึ้นอยู่กับเราเองครับว่าจะให้เป็นแบบไหนนะครับแต่ก็มีความสุขที่ครั้งที่วิ่งมาหาตอนเราถึงบ้าน
    ไฟล์แนบ
    SDC10098.jpg 29K
  • จุดเด่นและจุดด้อยของเร้ดโน๊ด เท่าที่ดูและศึกษามานะ จุดเด่น ของความจิ๊ดจ๊าดมากกว่าสายอื่น เป็นหมาเกมส์และความเป็นนักกีฬาจะมากกว่าสายพันธ์อื่น แข็งแรง กำลังเยอะ ดุ แต่ก็เชื่อฟังคำสั่งดี จุดด้อยก็มีบ้างสำหรับผู้ที่ไม่ชอบความจิ๊ดจ๊าด จูงยากลากหนัก แต่สนุก หากชอบแบบแรงๆ โหดๆ น่าเลี้ยง เลี้ยงแล้วมันดี ลองดูก็แล้วกัน ฝากไว้เลี้ยงแล้วต้องรับผิดชอบด้วยนะ ห้ามปล่อยปละ ละเลย ห้ามเด็ดขาดเพราะพิลบูลไม่ใช่ หมาวัด หรือสายพันธ์อื่น ความดุเดือด รุนแรงย่อมมากกว่าพันธ์อื่น
  • จุดเด่น จุดด้อย ..... ต้องถามใจตัวเองให้แน่ชัดคับว่าชอบหมาสไตล์ไหน เอาให้แน่ๆคับเพราะมันอยู่กับเรานานหลายปีเลยคับ
    แล้วจะได้เลี้ยงอย่างมีความสุขและไม่เป็นปัญหาต่อไปคับ

จุดเด่นของเรดโนส ตามแนวความคิดส่วนตัวนะคับ(ไม่เกี่ยวกับเรดบูลลี่นะคับ) คือลักษณะร่างกาย สูงใหญ่เหมาะที่จะทำกิจกรรมได้หลายอย่าง ลักษณะนิสัยค่อนค่างจี๊ด ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูคับ และสีของมันคับเป็นเอกลักของหมาแดงคับ จมูกแดงแต่ตัวไม่แดงก็มีคับ:030:

จุดด้อยของหมาแดง คือ ต้นกำเนิดของหมาแดงทุกวันนี้เกิดจากการบรีดในสายเลือดค่อนข้างชิด มักจะมีปัญหาเกี่ยวกับโรคผิวหนัง กระดูก ข้อสะโพก ประมาณนี้อะคับ
    ถูกผิดยังไงต้องขออภัยด้วยนะคับ ต้องรอท่านอื่นๆมาช่วยเพิ่มข้อมูลอีกคับ
    ทุกวันนี้ พิทบูลได้ถูกพัฒนามาอย่างต่อเนื่อง มีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดและมีหลายสไตล์ ศึกษาข้อมูลอยู่เรื่อยๆนะคับแล้วท่านจะได้รู้จัก ความสุข และ ความมันส์ ในการเลี้ยงหมาคับ
    ด้วยความเคารพคับ