ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความเห็นหน่อย จะเดินหน้าต่อหรือหยุดดี
  • เป็นอะไรมากหรือเปล่าค่ะคุณผี..ต้วร้อนหรือเปล่าไปหาหมอหน่อยน่ะ..รู้สึกว่าช่วงนี้คุณผีประสาทไม่ค่อยดีเท่าไหร่น่ะ
  • :o054::o054::o054::o067::o054::o054::o054:
  • บอยมึงด่ากู กูก็ด่ามึง กูไม่เคยด่ามึงก่อนกูเล่นกับมาเฟียมึงมาเสือกเองเท่ากับมึงยอมรับที่จะกระทบกระทั่งกัน

แต่นี่มึงลามถึงพ่อถึงแม่กู ทั้งๆที่มาเฟียขอไว้แล้วตอนเปิดกระทู้กูก็ทำตามกติกา

กูให้โอกาศมึงแก้ไข ไม่งั้นกูด่ายันเมียมึง พ่อแม่มึง จะมาว่ากูหยาบไม่ได้

คุณดาครับคุณเป็นเพศแม่ผม แต่สามีคุณเล่นเยอะไปครับอบรมมันหน่อย
  • กูเด็กใหม่แต่ใจถึงโว้ย ตามาร์คกูไม่รู้จักเขา เขาก็ไม่รู้จักกู กูจึงไม่จำเป็นต้องไปเลียแต่กูเห็นกระทู้ไอ้พวกผีหัวกล้วย.....อย่างพวกมึงแล้วกูคันนิ้วชี้ข้างขวาชิบหายมึงไปว่าเขากวนตีนเขาแล้วมึงทำอะไรดีๆให้วงการเขาบ้างไอ้หัวกล้วย...(แมงกูอยากแจกคว...ให้ผีอย่างพวกมึงจริงๆ)ระวังนะไอ้สาด......จะเป็นไข้โป้งกูนะหมั่นเขี้ยวผีอย่างพวกมึงจริงๆแม่งชอบด่าชาวบ้านเค้านักพวกมึงมีดีแค่ใหนวะหมาก็ไม่กล้าโชตัวตนแม่งก็ไม่กล้า่เปิดเผยแม่งได้แต่เห่า...เห่า...เห่า เป็นหมาข้างบ่อนอยู่ได้ไอ้สาด.....ป.ล กูอยู่เมืองเพชรเมื่อไหร่ก็ด้าย
  • บอย เราไม่ด่ากันถึงพ่อแม่ดีกว่าครับ
  • เออกูลืมโว้ย ก็ได้วะกูขอโทษก็แล้วกัน แฟๆๆแบบลูกผู้ชาย เดียวกูไปแก้ไขให้เหี้ยเอย เสือกผิดกิติกา เกือบถูกปรับแพ้ฟาว
  • พ่อแม่เป็นของสูง ผมขอเลยนะครับ ต่อให้โกรธขนาดไหนก็ไม่ควรลามไปถึงท่านครับ
    ไม่มีพ่อแม่ของใครมาเล่นในบอร์ดนี้แน่ๆครับ ดังนั้นผมขอฝากเรื่องนี้ต่อทุกคนด้วยครับ ผมซีเรียสมากๆ

ด้วยความเคารพฯ
  • ดีมากไอ้พยาธิ์เฝ้ารูตูดมาเฟียริจะเป็นขาใหญ่อย่าออกอาการตุ๊ดแต๊วรู้ป่ะ
  • ..........................:o067:ลืมคับป๋าขอโทษแล้วคงไม่ว่ากันนะคับ ผิดก็ต้องรับผิดคับ :o067:......................................
  • มีฝรั่งคนนึงอุทิตชีวิตก่อตั้งสมาคมเพื่อพิทบูล
    พี่ก็ไม่ต่างจากเค้าหรอกคับ
    ถ้าพี่ไม่เจ๋งจิงพี่คงไม่ได้มายืนจนถึงทุกวันนี้หรอกคับ
    คิดซะว่าชีวิตพี่เหมือนการขับรถจากเบตงไปเชียงใหม่
    ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พักเร่งบ้างเวลาขึ้นทางด่วนเบรคบ้างเวลาหมาตัดหน้า
    ถ้ายางมันบวมหรือเครื่องจะพังก็พักเครื่องให้หายเหนื่อยแล้วค่อยขับต่อให้ถึงจุดหมายก็ได้นี่คับ
    คตินึงที่ผมยึดมาใช้คือ
    ทำในสิ่งที่รัก
    อดทน
    เอาชนะความกลัว
  • :o046:กูเบื่อมรึงแล้ววะไม่นุกแล้วไปเล่นกระทู้อื่นดีกว่า เรื่องแค่นี้ป๋าเขาจัดการได้ ไประนะไอ้เห็บเกาะกระโปกพุดเดิ้น:o046:
  • สรุป ไอ้ผีมรึงต้องการอะไรของมรึงแน่ว่ะ กรูงง
    มรึงจะเล่นใครก็เล่นเป็นคนๆ กรูตามไม่ทัน เริ่มเมาแล้วด้วยว่ะ
  • รอบทสรุปครับ หวังว่าต้องมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นครับ สู้ๆๆๆ
  • เราคนไทยด้วยกันรักกันดีกว่าน่ะคุณผี...
  • ผมรู้จักเวปนี้มา มีความรู้เรื่องพิทบลูจากที่นี่ อีกหนึ่งกำลังใจคับป๋า เดินหน้าต่อครับ...
  • พี่มาร์ค สู้ สู้ ผมว่าพี่ทำดีที่สุดแล้วครับ ตอนนี้พี่เท่ากับเป็นผู้นำในกลุ่มพิทบูล ในสายตาของผม ถ้าขาดพี่มาร์ค มันจะเหมือนขาดอะไรไปไหมครับ สู้ต่อไปครับพี่มาร์ค
  • สู้ต่อไปครับพี่ ผีมันก็เป็นผีวันยังค่ำ ถ้ามันเป็นลูกผู้ชายจริงมันคงใช้ชื่อจริงแล้วคนแบบนี้ไม่เหมาะกับพิทบูลหรอกครับ
    ผมเป็นกำลังใจให้ครับ อย่าไปคิดอะไรมากครับ ปวดหัวป่าว ๆ กินเบียร์ให้สบายใจไปเลย
  • มารไม่มี บารมีไม่เกิด
    เป็นธรรมดาที่บุคคลที่ใครๆรู้จัก ย่อมถูกอ้างและพาดพิงเสมอ คิดว่าเราเป็นกลองละกัน ยิ่งตีก็ยิ่งดัง
    สังคมไทยเราต้องเข้าใจ ว่าชอบซุบซิบนินทา อิจฉากัน ดูอย่างการเมืองก็ได้ ใครเป็นรัฐบาล อีกฝ่ายปลุกม็อบมาทันที ทั้งๆที่ 4ปีก็เลือกใหม่
    ให้อโหสิกรรมกับคนไม่หวังดี กรวดน้ำแผ่ส่วนบุญให้ ไปเลย กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนองแน่นอน
    จิตใจเราสบาย อย่าไปเสียเวลากับบางคนเลย
    เก็บแรง เก็บใจไว้ ทำงานพัฒนาดีกว่าครับ
    ผมเข้าใจความรู้สึกเหมือนกัน ว่าบางครั้งเราตั้งใจดี แต่ได้ ขี้ ตอบแทนกลับมา มันน่าโมโหเหมือนกัน แต่คิดว่ามันเป็นขี้นะ ล้างมันก็ออก มันไม่ตายแต่เสียดายความรู้สึก
    ลองคิดดู ว่างานบางอย่างมีอุปสรรคและขวากหนาม บางครั้งต้องยอมเจ็บถึงจะได้ แต่เมื่อความสำเร็จมาถึง อุปสรรคนั้นจะเป็นความทรงจำให้เรากล่าวถึง
    สู้ต่อไป เถิดครับ คุณมาร์ค หนึ่งในตำนาน พิทบูลของเมืองไทย
    ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เป็นกำลังใจให้ สู้โว้ย(คาถาหลวงพ่อ คูณ) สำหรับเขยโคราช
  • ตามความเห็นของหนู นี่คือการดิสเครดิตกัน เรื่องจริงหรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบค่ะ

ถ้าอยากให้คนอื่นเห็นว่าเป็นความจริง พี่ผีก้อควรบอกว่าเป็นใคร หนูแน่ใจว่าต้องเป็นคนกันเอง

หรือคนที่อยู่แวดวงเดียวกัน รู้จักกันดี จะได้โต้เถียงกันได้แบบแฟร์ๆ แต่ถ้าพี่ไม่กล้า ก้อไม่เป็นไรค่ะ

แต่หนูและคนอื่นๆจะคิดว่า พี่กลัวคุณมาร์ค ถึงไม่กล้าเปิดเผยตัวเอง หรือพี่กลัวว่าพี่ก้อมีแผลคะ
  • จริงๆแล้ว ผีเป็นชื่อที่คอมมันตั้งไว้ให้ ถ้าไม่ได้ ลอคอิน
    ผีบางคนที่ไม่มีคุณค่า เข้ามาก็รกเวบ สำหรับผมแล้วให้ความหมายแค่ 2 ประการ คือ
    คนไม่มีค่า ใจไม่กล้าพอ
    1) คนไม่มีค่า เพราะไม่มีชื่อ หมู หมา กาไก่บางที เรายังตั้งชื่อ มันยังมีชื่อ ให้เรียก อีดำ หรือไอ้ด่าง นี่คนเข้ามาเล่น ดันไม่ลงชื่อก็ลองคิดดู ว่าเป็นแบบไหน
    2)ใจไม่กล้าพอ พวกใจฝ่อ ชอบทำตัวเป็นอีแอบ แบบ แทงข้างหลัง ส่วนใหญ่ พวกนี้เป็นคนที่เคยเห็นหน้าเห็นตา หรือเป็นที่รู้จักกัน
    สำหรับคนดีๆที่ปลอมเป็นผี ให้ประโยชน์กับคนอื่น เป็นข้อยกเว้น นะครับ มีแต่คนอนุโมทนา ที่บอกบุญ(วิทยาทาน)หรือประโยชน์สำหรับคนอื่น
    สังคมจะมีคุณค่าทุกคนต้องร่วมมือสร้างสรรค์ ถ้าปลอมเป็นผีแล้วมาบ่อนทำลาย มาสร้างปัญหา ผมว่าใครๆก็เอือมระอา
  • มึงอ่ะตัวเลียเลยไอ้ตี๋ย กูทำนายได้สะพักไอ้บิวก็ต้องโพล่หัวมาอีกไอ้บังเลียไปแว้วว55ลูกพี่มึงอ่ะตัวขี้โม้

ไอ้งานพัทยามึงอ่ะกูเห็นเลื่อนมาเป็นปีล่ะเลิกถุยซ่ะทีได้มั้ยว่ะแม่งมีแต่โปรเจค ไอ้พวกชอบเลียเลิกเลียได้ล่ะ

กูจะอ๊วก พี่มาร์คสู้อย่างนั้นอย่างนี้ไอ้พวกปัญญาอ่อน

อย่าลืมน่ะห้ามเปิดไอพีน่ะทีกูขอดูบ้างแม่งไม่ให้ถ้ามึงเอาไอพีกูมาประจานขอให้บ้านมึงไฟไหม้สาดดด เช็ดเข้ๆๆ

ของลูกพี่มึงจำได้มั้ยเอาคืนไป ควยๆๆด้วย

หมั่นไส้แม่งมานานล่ะหล่ออยู่ได้
    ............................................................................................................................

พอดีเลย รอจังหวะลากกรูเข้าไปด้วยอยู่พอดี
    ที่มรึงว่ากรูเลียกระโปกมาเฟียอะ อย่าลืมบัดแด้กรูอีกคนด้วย ตี๋ ล.อะ กรูแบ่งกะเค้าอยู่คนละใบ 555
    ส่วนบิ๊ก ช มรึงอย่าไปยุ่งเค้า ขานั้นยังไม่ได้เหลี่ยม เพราะมาเฟียมีกระโปกแค่สองใบ กรูกะตี๋ ล จองไว้แล้ว

ส่วนเรื่องงานพัทยาคงน่าจะหมายถึง งาน pattaya super bully show ใช่มั้ย
    ถามกันตรงๆเลย มรึงดูกระทู้บ้างมั้ย ว่าตอนนี้ทางพัทยา เค้าตอบรับมาแล้ว
    ไอ่ถอยหลังคงเป็นไปไม่ได้ ว่าแต่มรึงเหอะ วันนั้นมรึงจะแอบแฝงตัวมาอยู่ในงานหรือป่าว ฟวย...
  • ไม่ชอบใจใครเปิดหน้ามาคุยตรงๆเลยค่ะ จะได้รู้ว่าใครคนจริง หนูไม่พอใจใคร ยังใช้ชื่อจริงตลอด หนูผู้หญิงนะคะ

พี่ผีไม่ลองสู้ดูซักตั้งล่ะคะ กลัวอะไร ลูกผู้ชาย ปล่อยให้คนอื่นมาหยามทำไมล่ะคะ หนูยุให้พี่ผีสู้ไง จะยุขึ้นมั๊ยเนี่ย!!
  • CommentAuthorGhost CommentTime4 ชั่วโมงก่อน | January 14, 2011, 8:25 pm
    บอยมึงด่ากู กูก็ด่ามึง กูไม่เคยด่ามึงก่อนกูเล่นกับมาเฟียมึงมาเสือกเองเท่ากับมึงยอมรับที่จะกระทบกระทั่งกัน

แต่นี่มึงลามถึงพ่อถึงแม่กู ทั้งๆที่มาเฟียขอไว้แล้วตอนเปิดกระทู้กูก็ทำตามกติกา

กูให้โอกาศมึงแก้ไข ไม่งั้นกูด่ายันเมียมึง พ่อแม่มึง จะมาว่ากูหยาบไม่ได้

คุณดาครับคุณเป็นเพศแม่ผม แต่สามีคุณเล่นเยอะไปครับอบรมมันหน่อย

.......................................................................................................

ผีตัวนี้ต้องไม่ใช่คนอื่นคนไกลแน่ๆ

รู้ได้ไงว่า คุณบอย กับ คุณบอย เป็นแฟนกัน?

ระวังๆไว้นะครับผี เดี๋ยวมีคนเขาจับสำเนียงการพิมพ์ได้ละยุ้งเลย
  • CommentAuthorGhost CommentTime4 ชั่วโมงก่อน | January 14, 2011, 8:25 pm
    บอยมึงด่ากู กูก็ด่ามึง กูไม่เคยด่ามึงก่อนกูเล่นกับมาเฟียมึงมาเสือกเองเท่ากับมึงยอมรับที่จะกระทบกระทั่งกัน

.......................................................................................................

ผีตัวนี้ต้องไม่ใช่คนอื่นคนไกลแน่ๆ

รู้ได้ไงว่า คุณดา กับ คุณบอย เป็นแฟนกัน?

ระวังๆไว้นะครับผี เดี๋ยวมีคนเขาจับสำเนียงการพิมพ์ได้ละยุ้งเลย
  • เอ้าตี๋ยของขึ้นนะเนี่ย นานๆจะเห็น :o046:

เอาเวลาไปอัดนัง Lady Bull ให้ยีนดีกว่าพี่ขออ้วนๆนา

อังคารหน้าจะไปหยิบกลับบ้านเเละ :o022:
  • ระดับมาร์ครุ่นใหญ่แล้ว มาบ่นน้อยอกน้อยใจอะไร เสียหมด ไม่มีความหนักแน่นเอาเสียเลย
    ผมว่าอย่างคุณมีความคิดเป็นของตัวเองอยู่แล้วนะ ตนสไตล์มาร์ค รู้จักแยกแยะและรู้ชั่วดี จะไปต่อหรือไม่ต่อน่าจะรู้เองได้นะ ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นจากคนอื่นหรอก คนอื่นที่ไม่ได้คลุกคลีเขาจะรู้ดีเท่าคุณได้อย่างไร หรือมาโพสแค่ขอความเห็นใจ

ไอ้เรื่องผีอีกอย่างผมเห็นคุณบอกชาวบ้านออกบ่อยว่าผีไม่มีตัวตนอย่าไปสนใจให้เลือกเสพ แต่ตัวเองกลับมาหวั่นไหวคิดมากเพราะผี
    ............................................................................................................................................
    ส่วนตัวผมชอบความเห็นนี้ที่สุด และเห็นด้วยเป็นการส่วนตัว ..

ทุกครั้งที่มีปัญหา จงคิดว่าธรรมชาติ กำลังมอบบทบาทให้เราแสดงความสามารถออกมาได้อย่างเต็มกำลัง

เหมือนเราทุกคน กว่าจะขี่มอไซได้มาจนทุกวันนี้ ก็ต้องจักยานก่อนด้วยกันทุกคน กว่าจะได้ ล้มลุกคลุกคลาน หัวทิ่มบ่อกันมาแล้วทั้งนั้น สุดท้ายพอเป็น ครั้งต่อไปมันก็ง่าย แต่มันก็ยังไม่จบ ยังมีความเร้าใจ และคำถามต่อมาคือ เราจะขี่มันไปไหนต่อ..

แล้วพี่ล่ะครับจะไปทางไหน

หรือจะหยุดก็ไม่ต้องเจ็บตัว

เพราะถึงเราจะแข็งแค่ไหน แต่อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเมื่อ ไม่มีใครคาดเดาได้ ไปต่อก็ต้องเตรียมเจ็บ หรือไม่ก็หลีกเลี่ยงให้มากที่สุด ระวัง อย่าประมาท ขับเร็วได้ แต่ต้องมีผ่อน มีเบรคบ้าง ไม่อย่างงั้น แหกโค้งแน่นอน หรือระวังที่สุดแล้ว สุดท้ายก็ไม่พ้นเจ้ากรรมนายเวรมาชนเปรี้ยงเข้าให้อีก มีความจำเป็นต้องเดินทาง ก็ตกอยู่ในสภาพเสี่ยงตลอดเวลาอยู่แล้ว

แต่ถ้าไปต่อก็ได้เก็บเกี่ยวรายระเอียดระหว่างทาง เห็นทั้งสิ่งสวยงาม รวมทั้งกองขยะข้างทางที่เน่าเหม็น ปะปนกันไป สิ่งไหนควรมอง สิ่งไหนควรเสพ สิ่งไหนควรเลี่ยง เราได้เห็นเอง รู้เอง รู้หมด แล้วรับได้มั๊ยเมื่อเลือกจะไป เหนือยันใต้ไม่มีทางที่ไหนดูสวยสบายตาทุกที่อยู่แล้ว เราไม่ได้อยู่ในโลกนิยาย แต่เรามีความสุขมั๊ยที่จะไป เลือกที่จะมองมันสวยมั๊ย จุดหมายปลายทางไม่สำคัญเท่ากับรายระเอียดระหว่างทางนะครับพี่

แล้วถ้าหยุดพี่จะมีความสุขมั๊ย อยู่ได้จริงหรือ? หรือหยุดเพื่อให้คนอื่นสบายใจ

ผมว่าพี่อย่าถามแบบนี้อีกเลยครับ ไม่สมกับเป็นมาเฟียเลย ถ้าพี่เลิกนะ อย่าให้ผมเจอนะ ถ้าผมเจอพี่ผมขอกระโดดเข่าคู่พี่ทีเถอะ..!!

ผมอยากทำหมากล้ามบ้าง เห็นผู้นำเป็นแบบนี้ ผมกลับไปโห่นหมาที่บ้านทิ้งเลยดีกว่า พี่ยังท้อ ผมไม่ท้อก่อนเหรอ

เห็นพี่บอกชอบตรงๆ วันนี้ผมขอตรงไปตรงมาทีเถอะ หมดศรัทธาคนอื่นหมดได้ อย่าหมดศรัทธาตัวเองครับพี่ จุดยืนอยู่ที่ส้นตีนเรา

ผมคอมเม้นค่อนข้างแรง จะโกรธผมก็ไม่ว่า(แต่ผมเข่าคู่พี่หน้าสั่นแน่) นี่ล๊อคอินเข้ามาเม้น บอกกันเลยนะเนี่ย (จริงใจ)

ยังไงผมก้เป็นกำลังใจให้พี่อยุ่แล้วครับ สุ้ต่อไป ถ้าไม่อยากสู้ ก็ไปเป็นสมภารดีกว่า สบายใจไปเลย

คิดจะเดินไปข้างหน้า อย่าได้หวั่นไหวกับกองขี้หมาเพียงน้อยนิด

แต่อย่าลืม ถ้าเลิก (เข่าคู่)

แต่ถ้าเป็นผม..บอกคำเดียว ไม่แคร์สื่อ..!!!

พอละ ไปละด้วย ...หายยาววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

จาก..โดม ดากดำ Amerigan pitB@Y thamai team .. temkor club (กู..พลีชีพชัดๆ)
    ไฟล์แนบ
    ddddd.jpg 47K
  • http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=gq5QBoXE4xA
  • เจ๋งหว่ะโดม เป็น ทัศนที่อ่านแล้ว แมร่ง ฮึดขึ้นมาเลย ยิ่งได้ฟังเพลงแล้ว สุดสุด ส่วนตัวพี่ชอบเพลงนี้มาก โดน โดน
  • ลุยยยย ลุยยยย ลุยยยยยยย ต่อออ ไปปปปปปปปป พี่ มาคร์กระทู้ดุเหมือนพิทบูลดี 55555555
  • CommentAuthorGhost CommentTime5 ชั่วโมงก่อน | January 15, 2011, 1:03 am

รู้ได้ไงว่า คุณดา กับ คุณบอย เป็นแฟนกัน?

...............................................................................................................................
    ไอ้เราก็ งง คุณบอยกับคุณบอย เออมาอีกที่ถึงเข้าใจขอบคุณคับน้าพี่ที่บอก ไปเป็นไรเดียวผมเข้าเครื่องจับเท็จเองเดียวเจอแน่ ว่าจะไม่เขามาเสือกแล้วนะ มาเกลือเป็นหนอนนี่เอง(เดียวเจอกูมรึงหนาวแน่ อย่าให้กูจับสำเนียงการผิมได้นะมรึง กูไม่ใช่อีตุดคีบอดนะถ้ากูรู้เมื่อไร กูเองนี่และจะไปเคาะประตูบ้านมรึงออกมาคุยเลยเตียมตัวไวเลยนะมรึง เจอกูแน่กูไม่ได้เห่าอย่างเดียวนะมรึง มรึงแน่จิงมรึงลองกับกูได้(ถ้าเกลือเป็นหนอนจิงๆ)เจอตรงใหน่กูใส่ตรงนั้นนะไอ้เหี้ยเอย
  • แวะเข้ามาเช้าวันเสาร์อากาศกำลังเย็นสบาย เมื่อคืนหลับสนิทมากคงเพราะฤทธิ์เบียร์

ก่อนอื่น ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจอย่างล้นหลามครับ
    ขอบอกเลยว่ามันเหมือนน้ำทิพย์ชะโลมใจ ที่ผมทำมาได้จนทุกวันนี้ ก็เพราะพวกท่านทั้งนั้นครับ

ผมขึ้นหัวข้อว่า ขอความเห็นหน่อย จะเดินหน้าต่อหรือว่าจะหยุดดี ?

ผมมั่นใจว่า คำตอบส่วนใหญ่ก็คือไม่อยากให้หยุด แม้กระทั่งผีที่คอยก่อกวนเว็บนี้ ก็คงไม่อยากให้ผมหยุดเช่นกัน
    เจตนาของกระทู้นี้ก็คือ ต้องการเตือนสติ คนบางคนให้แยกแยะหน่อย ให้มองที่ภาพรวม อย่ามองแต่ประโยชน์ส่วนตน
    และน้าผี ก็อย่าป่วนมั่ว อะไรที่เป็นสิ่งดีควรสนับสนุน อย่าสร้างความปั่นป่วนเพราะอาจจะส่งผลกระทบให้งานใหญ่มันเสียหาย
    ผมเข้าใจว่าสังคมคนหมู่มาก การชิงดีชิงเด่น การขัดผลประโยชน์ ความขัดแย้งระหว่างกันเองมันเกิดขึ้นได้เสมอ มันเป็นทุกวงการ
    แต่การขัดแย้งส่วนบุคคล ก็ไม่ควรลากคนอื่นเข้าไปเกี่ยวข้อง ผมบอกตรงๆว่าอึดอัด ในสังคมเรามันมีอยู่ไม่กี่กลุ่มหรอกครับ
    ส่วนมากคนกันเองแทบทั้งนั้น เจอหน้ากัน ทักทายกันตามงาน กินเหล้าด้วยกัน พูดคุยสนุกสนานเฮฮา สนุกกว่าครับ

และเรากำลังจะมีงานใหญ่ เป็นงานระดับโลก ซึ่งผลประโยชน์ทั้งหมดก็มาตกที่พวกเราทุกคน แถมยังได้โปรโมทให้ต่างชาติรู้จักเมืองไทย
    สิ่งที่ผมเคยพูดไป มันไม่ใช่เรื่องล้อเล่น กับการก้าวข้ามไปเป็นผู้นำในภูมิภาคเอเชียอาคเนย์ เพราะว่าวันนี้เราอยู่ในระดับแถวหน้าอยู่แล้ว
    ต่างชาติเขาเข้ามาซื้อหมาที่เมืองไทย เพราะซื้อง่ายกว่า มาง่ายกว่า ค่าครองชีพก็ถูกกว่า ราคาก็ถูกกว่า และไม่งี่เง่าเหมือนซื้อฝรั่งด้วย
    คนไทยมีนิสัยอารีย์ ขี้สงสาร ชาวต่างชาติมาซื้อหมา เผลอๆได่ของแถมเป็นโรคเอดส์กลับไปบ้านด้วย ฮ่าๆๆๆ (พูดเล่นนะครับ) เพราะพาไปเลี้ยงดูปูเสื่อกันเต็มที่ เขาจึงกลับมาซื้อหมาจากบ้านเราอยู่ตลอด ไม่เชื่อลองถามเฮียใหญ่ เฮียโฟก น้าเรกพัทยา จอมโจรไอเลิฟยู และกลุ่ม บีบี ดูนะครับ ผมว่าคุณภาพหมาของประเทศไทยเราเป็นรองแค่อเมริกา แต่เราเหนือกว่าในยุโรปเสียอีก เพราะหมาที่นั่นตัวเป็นล้าน แต่ของเราหลักแสนเอง การที่เราจะก้าวมาเป็นผู้นำจึงไม่ยาก บิ๊กเบนเอง เมื่อก่อนก็ยังมาอาศัยข้าวที่บ้านกลุ่ม บีบี กินเลย วันนี้เขาเป็นผู้นำที่ยุโรปไปแล้ว เพราะเขามีหัวพัฒนา แต่คนไทยจ้องเสียบกันเอง มันจะทำให้วงการตกต่ำลงครับ

ดังนั้นโปรดอย่าอย่าสร้างความหวาดระแวง เพราะมันจะทำให้บรรยากาศเสีย คนทำงานก็หมดกำลังใจ
    ขนาดผมเองว่าหนักแน่นสุดๆแล้วนะ บางครั้งก็ยังรำคาญเลย กำลังทำงานสนุกๆ เจอเบรกทีเดียวหัวทิ่ม เสียศูนย์ไปเลย
    ผมก็เลยตั้งกระทู้เตือนสติ การมาป่วนผม มาจ้องจับผิดผม มันคุ้มกันจริงๆหรือ หากว่าวันหนึ่งเกิดเบื่อทนไม่ไหว แล้วหยุดไป

ผมทำตลาดหมากล้ามมารองรับหมาคัดทิ้งจากผลของการบรีดหมาบูลลี่ หากท่านไม่สนับสนุนก็อย่าทำลายครับ
    สิ่งที่ผมทำแต่ละเรื่องล้วนเป็นเรื่องยาก วันนี้ผมยอมเหนื่อยมาบุกเบิก ก็เพื่อปูทางเอาไว้รองรับพวกท่านทั้งนั้นครับ
    ส่วนผมก็ได้ความสนุก ได้ทำอะไรที่ท้าทาย การทำงานยากได้สำเร็จ ก็เป็นการเติมพลังไฟให้ตนเอง เหตุผลผมก็มีแค่นี้เองครับ

ด้วยความเคารพฯ
  • CommentAuthorGhost CommentTime6 ชั่วโมงก่อน | January 15, 2011, 1:06 am
    ..................................................................................................................
    เดียวเจอเมื่อไรจะบอกนะคับ เจอคนจิงมาก็เยาะวันนี้เจอ ผี จิงๆๆซักที่ได้เรื่องอย่างไงแล้วจะบอก
    ไม่อยากคับเพื่อนผมเป็น ตรจ. เดียวให้มันเช็กให้ไม่นานได้รู้แน่เดียวเจอกัน มันไม่มีใครกัวใครหลอกคับคนบนโลกใบเนียมันแล้วแต่แรกแล้วมันคุ้มกันใหม่
  • เบียร์มันช่วยให้พี่มาร์ด...กลับมาได้จริงๆ อิอิๆๆ
  • ผมไม่ได้ห้ามการเป็นผี เพราะผมรู้ว่านิสัยคนไทย ขี้เกรงใจ ไม่ค่อยกล้าพูดกันต่อหน้า แต่จะเลือกทนมากกว่าเลือกที่จะพูด
    และวันไหน หากทนไม่ไหว ถึงขนาดกล้าออกปากพูดต่อหน้า นั่นก็คือ การพร้อมแล้วที่จะทะเลาะและก็พร้อมแล้วที่จะแตกหัก
    การแสดงความเห็นแบบผี จึงเป็นสิ่งที่ช่วยแก้ปัญหาได้อย่างตรงจุดที่สุด สังคมเรามันก็มีอยู่กันแค่นี้เอง ส่วนมากรู้จักกันทั้งนั้น

โปรดอ่านในสิ่งที่ผมสื่อแล้วท่านจะเข้าใจในเจตนาดี ขอบคุณครับ
  • แต่คนไทยจ้องเสียบกันเอง มันจะทำให้วงการตกต่ำลงครับ****-การแสดงความเห็นแบบผี จึงเป็นสิ่งที่ช่วยแก้ปัญหาได้อย่างตรงจุดที่สุด ------------------------------------------------------------
    ประโยคนี้ โดนสุดๆๆๆเห็นด้วยครับท่านฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • คนเราลองขึ้นที่สูง อย่างว่ายิ่งสูงยิ่งหนาว ยิ่งโดดเดี่ยว
    จะแย่งกันขึ้นไปเพื่ออะไร มีแต่คนอิจฉา มีแต่คนหน้าไหว้ หลังหลอก
    ดูอย่างพี่มาร์คเป็นตัวอย่าง คนที่กำลังอยากขึ้นที่สูงผมว่าอย่าขึ้นเลย อยู่ต่ำๆดีกว่าจะมีแต่คนจริงใจ
  • เห็นใจพี่นะความหวังดีของพี่บางคนมันไม่เข้าใจ
    แปลความหวังดีไปในทางที่ผิดๆ
  • ตลกไอ้เหี้ยแบดบอยว่ะ มึงสองคนออกตัวซะขนาดนั้นใครก็รู้ว่ามึงคือผัวเมียกัน 5555++++++
    เลียแพล๊บๆทั้งผัวทั้งเมีย
  • จริงๆอย่างที่ครูบอกว่าพยาธิ์ตายยาก กลับมาแล้วใช่มั้ยไอ่พญาพยาธิ์หัวโล้น
    มารอบนี้บ่นอะไร เกลือเป็นหนอน นี่มรึงเล่นแรงนะไอ่บอย ทำเอากรูงงเลย ตั้งแต่เกิดมากรูเห็นแต่ เกลือเป็นถุง ไอ่ห่าเล่นลามปามนะมรึง หลอกให้กรูเขว แสรดดดด
    แล้วที่มาบอกเพื่อนมรึงเป็น ตรจ.อะ ตำรวจจราจรวันๆนึงโบกรถหน้าโรงเรียนก็หมดเวลาแล้ว เค้าจะมาบ้าบออะไรกะมรึง แล้วเรื่องการพิมพ์อะ ไม่ต้องรีบ กรูว่าคีย์บอร์ดที่พิมพ์ก็ของมรึงอะแหละ ไม่มีใครแย่งมรึงหรอก เห็นพิมพ์ผิดแมร่งทุกอัน เห็นแล้วSO SAD
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค

ถ้าวงการพิทบูลไม่มีเสาหลักอย่างพี่มาร์คผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะไปในทิศทางไหน

ผมเชื่อว่าวงการนี้ยืนอยู่ได้อย่างเข้มแข็งเพราะพี่มาร์คครับ

การที่มีคนตามเชียร์ ให้กำลังใจ หรือใครจะเรียกว่าเลียก็ตามเป็นเพราะคนเหล่านั้นศรัทธาในตัวพี่มาร์ค

การที่ว่าเลียเพราะอยากได้ผลประโยชน์อะไรผมไม่คิดอย่างนั้น

คนที่เชียร์และให้กำลังใจส่วนใหญ่ไม่เคยเจอตัวจริงพี่มาร์คด้วยซ้ำไป หน้าที่การงานก็ไม่ได้อาศัยพี่มาร์คในการเติบโต

เชียร์แล้วก็ซื้อเอฟวันในราคาเดิมอยู่ดี แต่เป็นกำลังใจให้กันในยามมีปัญหา ในยามท้อ เพื่อให้คนที่คิดว่าเป็นพรรคพวกเรา

ได้มีกำลังใจลุกขึ้นเดิน ลุกขึ้นสู้ต่อไป เพื่อวงการที่เรารัก ที่ทำให้พวกเรามาเจอกัน สนุกด้วยกัน

ผมมีเพื่อนตั้งแต่เหนือยันใต้เพราะพิทบูลครับ
    ไฟล์แนบ
    014-2.jpg 33K
  • อ้อแล้วก็เตือนแบดบอยครับ อย่างที่บอยคิดถูกต้องแล้วครับไม่มีใครกลัวใครมันอยู่ที่ว่าแลกกันแล้วคุ้มมั้ย

พี่เสียเพื่อนไปหลายคนตอนวัยรุ่นเพราะแลกกับความสนุก คึกคะนอง ความตื่นเต้นความมันแค่นั้นเองไม่คุ้มเลย

ยังดีที่คนที่สูญเสียไม่ใช่ตัวพี่ ไม่งั้นตอนนี้พี่คงนอนคุยกะรากมะม่วงแล้ว

แล้วนี่บอยจะแลกกับอะไร:m005:
  • ไม่ได้เข้าเวปหลายวันมันเกิดอะไรขึ้น ท่านมาร์ค อย่าคิดสั้นน่ะ ตะโกนดังๆ:062: สู้โว้ย
  • ผมเป็นเด็กก็รู้การะเทสะ แต่ไอ้พวกโตเป็นควายแล้วท่วงความเจริญคนอื่นนีผมไม่ชอบ แล้วที่บอกว่าผมจะแลกด้วยอะไรนะผมไม่แลกหลอก ผมไม่เอาพิมเสนไปแลกกับเกลือหลอกพี่ถ้าจะให้แลกจิงๆๆ ผมก็ไม่กัวใครระกัน ตัวผมไงที่จะแลกผม ในสังคมนี้ถ้าไม่มีคนทำมีแต่คนพูดจะมีไอ้พวกที่เห่าอยู่ๆได้ใหม่ ทุกวันนี้ถ้าไม่มีเวปนี้จะไปเห่ากันที่ใหนหา คิดกันบ้างใหม
  • :033::033::033::033::033::033:เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค :033::033::033::033::033::033::033::033::033:
  • ที่บอกว่าเห่าไม่ได้ว่าพี่ C4 นะคับ
  • ไอ้บอยมึงนี่อัพเกรดเร็วน่ะจากเห็บเฝ้าไข่เลื่อนเป็นพยาธิ์เฝ้ารูตูดโคตรเท่ห์เลย เห่าไปเรื่อยๆนะแก้เหงา

มาเฟียเห็นภาพยังไอ้ที่มึงโม้ออกตัวช่วยงานเค้ากูชอบไม่ใช่ไม่ชอบกิจกรรมจะได้มีกูก็มีที่ไปเดินเที่ยวปัญหาคือมึงออกตัวเยอะไปสาดดดหล่ออยู่คนเดียวสร้างภาพซ่ะ นี่ถ้ามึงไปสร้างวัดนะกูมั่นใจเลยวัดมึงสวยที่สุดในโลก

ไอ้เด็กเหี้ยต้อมอีกตัวกูเห็นมึงบังมันมิดเลยสมน้ำหน้ามึงโดนด่า3หน้ากูก็เห็นมันมุดอยู่ในรูไม่โพล่มาช่วยลูกพี่บ้างเหรอว่ะกูอ่ะสงสารมึงทำตัวเป็น ฮีโร่

ไอ้งานโคตรอลังการณ์บูลลี่พัทยาถ้ามึงแน่จริงมันไปเป็นส่วนร่วมจริงๆให้กูดูหน่อยดิประเภทเค้าโปรโมทจนดังแล้วทำเท่ห์อวดรู้ขโมยซีนทำหล่อว่ากูทำอะพอเหอะเลิกได้แล้วไอ้พวกเด็กใหม่ขนเพิ่งขึ้นมันไม่รู้ ขาเก่าเค้ารู้ทางมึงหมดแล้ว

มึงไม่ต้องหาตัวกูหลอกคิดซ่ะว่ากูเป็นกระจกส่องให้มึงเห็นล่ะกันว่าคนในวงการจริงๆเค้ารู้สึกกับมึงยังไง ทุกคนอย่างพูดเหมือนกูทุกคนอ่ะเชื่อกูแต่มันทำไม่ได้

มึงลองตั้งกระทู้ถามดิว่าใครอยากให้มึงทำงานโคตรบูลลี่พัทยาบ้างยกมือทั้งประเทศเพราะในวงการนี้มึงเป็นคนเดียวที่มีเครดิสมากที่สุดงานนี้ระดับโลกถ้ามึงรักวงการนี้จริงโชว์มาอย่าทำตัวเป็นกาฝากเกาะเด็กดัง วงในข่าวว่าไอ้ปอนไอ้ยุธ มันเป็นหัวเรือใหญ่ด้วยคงไม่อยากถ้ามึงจะมีส่วนร่วมไม่มีปัญญาก็อย่าไปเกาะพวกมันหล่ออีกน่ะ
  • คุณ DARKDAM_temkor_club ผมชอบการให้แนวคิดของคุณมากมันถูกใจคับ โดยเฉพาะปรัชญาของคุณที่ว่า "คิดจะเดินไปข้างหน้า อย่าได้หวั่นไหวกับกองขี้หมาเพียงน้อยนิด" วันหลังขอยืมใช้หน่อยนะคับ

ขอย้ำผมไม่ทลึ่งหรือกวนนะคับชอบจิงๆ :m001::m110:
  • อ้าว...มาอบรมกรูเรื่องที่เห่าซะละ เห่าหนะกรูก็เข้าใจ กรูขอบคุณพี่มาร์คมากที่ทำที่ให้กรูเห่าคือเว็บนี้ ให้กรูต้องวิ่งรอบสนามหลวงให้มั้ย
    แต่กรูไม่เข้าใจมรึง ตรงมรึงยังไม่เลิกเล่นเรื่องเกลืออีกเนี่ย มรึงยังไม่เลิกใชมั้ย เมื่อกี๊ก็เกลือบ้านมรึงเป็นหนอนทีนึงละ นี่มรึงจะเอาพิมเสนมาแลกกับเกลืออีก แล้วถ้าแลกมาเกลือเสือกเป็นหนอนอีก กรูจะทำตัวยังไง ต่อไปให้กรูเดาล่วงหน้าเลยนะมรึง แมร่งต้องเอาพิมเสนมาแลกหนอนอีก หรือไม่ก็พิมเสนเป็นหนอน หรือไม่ก็เกลือเป็นพิมเสน ไอ่ห่าเล่นแรงอีกละนะ ไอ่พยาธิ กรูงงอีกละ SLAD
  • โหหหหหหห........ผีแรง อ่ะ
    ในเมื่อเสาหลัก ปักไม่อยู่ แล้วพี่มาร์ค จะให้พวกผมไปเกาะใคร ครับ
    เข้มแข้ง มั่นคง อยู่ยงต่อไป ครับพี่........:o010:
  • สู้ๆๆครับพี่ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    19062010273_resize.jpg 91K