ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

8.5 เดือน ขาย 7000 บาท
  • ต้องการขายคะเลี้ยงไม่ไหวจริงคะ ขาย 7000 ราคาคุยได้คะ ต้องการหันไปเลี้ยงพันธุ์เล็กแทน 0891414644 (ฝน)
    ไฟล์แนบ
    DSC00146.JPG 69K
  • อีกรูป
    ไฟล์แนบ
    DSC00147.JPG 52K
  • อีกรูป
    ไฟล์แนบ
    DSC00148.JPG 62K
  • อีกรูป อยากขายจริงๆค่ะ แต่ตอนนี้ตัวมันโดนยุงกัดตรงตูดจนเป็นแผลแต่หายแล้ว ขนหลุดนิดหน่อยกำลังขึ้นค่ะ
  • อีกรูปคะ
  • อีกรูป
    ไฟล์แนบ
    DSC00150.JPG 60K
  • อีกรูป
    ไฟล์แนบ
    DSC00158.JPG 112K
  • สุดท้าย
    ไฟล์แนบ
    DSC00160.JPG 62K
  • โทษนะครับถ้าขายสุนัขได้แล้ว แล้วชุดลากขายมัยครับ

ผมสนใจครับ 081-9411167 อ๊อฟ
  • รูปด้านข้างแต่ถ่ายไว้ประมาณตอน6-7 เดือนครับ
  • รูปด้านข้างแต่ถ่ายไว้ประมาณตอน6-7 เดือนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG766.jpg 58K
  • E-mail คะ tsongkan@hotmail.com
  • นั่นมันเป็นสายรัดอกธรรมดาครับ คุณ อ๊อฟ:m036:
  • คิดจะเลี้ยงเขาแล้วทำไมไม่เลี้ยงเขาให้ตลอดละครับ ขายเขาตอนโตไม่คิดสงสารเขาบ้างหรือครับ ...ถ้าคุณจะเลี้ยงpitbull คุณน่าจะถามตัวเองก่อนว่าพร้อมหรือยัง...จะได้ไม่ต้องทำกรรมกับหมา!!
  • น่าสงสารนะครับ ที่พอโตมาก็บอกว่าเลี้ยงไม่ไหว เลี้ยงไม่ไหวไม่เท่าไหร่ แต่ว่าคิดจะไปเลี้ยงพันธุ์เล็ก

แสดงว่า ยังมีเวลาอยู่ หมาสวยนะครับ มี 4 ผมให้ 3.5 เลยนะ นิสัยมันเป็นยังไงครับ ดุหรอคับ ถึงขาย

ดูหน้าแล้ว ก็น่าจะดื้อนะ แต่ว่าคงเคารพเจ้าของด้วย ดูแววตาจาก ภาพ 2 ภาพ 3 แต่ผมสังเกตุเห็นว่า

ปลอกคอมันราคาก็ไม่ถูกนะครับนั่น รัดอกอีก แถมยังทำยางลากให้มันใส่ แม้ก อีกต่างหาก คงเสีย

ค่าใช้จ่ายไปเยอะ ดูบ้านก็มีรั้วรอบขอบชิดด้วย ลองคิดถึงตอนที่อยากจะซื้อมันมาวันแรกสิครับ ทำไม

ถึงกล้าซื้อมันมาได้ ทำไม วันนั้นเราช่างมีความสุข เวลาเห็นมันกิน เยอะๆ เห็นมันนอนท่าตลกๆ เวลาเล่น

กับมัน ฟันเล็กๆของมันงับมือเราเจ็บๆแต่เราก็สนุก วันเวลาในช่วงนั้นอาจจะผ่านไปได้ถ้าเราไม่รักมัน แต่

หมามันรักเราแน่ๆ ถามหน่อยว่า ก่อนซื้อศึกษาหรือคิดดีแล้วหรือยัง เราไปเอามันมาจากพ่อแม่มัน

มันก็เพิ่งจะมีความสุขกับคุณได้ไม่กี่เดือน ครวนี้จะให้เขาไปอีกแล้ว ไม่คิดหรอว่ามันจะคิดยังไงมันคงไม่โทษ

เราหรอกครับ แต่มันคง งง ว่าทำไมจ้านายไม่มาหามันเลย แต่เราโทษมันว่าเลี้ยงไม่ไหวอย่างนี้ถูกแล้วหรอคับ
  • พูดเศร้า จัง คุณหยก แต่ก็จริง คิดดูดีๆว่าจะขายหรือ ของผมหมาเป็นโรค อาการสาหัส หนักมากๆ ผมยังรับผิดชอบในชีวิตของหมาเลยเราเอาเค้ามาเลี้ยงเเล้ว มันมีเราเป็นเจ้าของ
    ผมว่าคุณลองคิดดูดีๆก่อน น๊ะครับ หรือไม่คิดจะขายก็ดู คนที่จะซื้อไปดีๆหน่อยเเล้วกัน ไม่อยากให้เกิด กรณีแบบเจ้า โปโลมัน
  • หยกComEn...
    คิดได้คมมากๆ...
    ลองคิดถึงตอนที่อยากจะซื้อมันมาวันแรกสิครับ ...
  • คุณ songkan และเพื่อน พี่ น้อง ครับ

ปัญหาอย่างนี้ จะมีอีกมากน้อยแค่ไหน คงไม่มีใครให้ตอบใด้

ผมเองก็รักหมา สงสารมันเหมือนกันครับ
    ลองมองโลกในแง่ดี จขกท เค้ามาโพสบอก ขายเพราะ "ไม่ไหวจริงๆ"
    ด้วยสาเหตุอะไรล่ะ ก็ไม่บอก ดูรูป อุปกรณ์ต่างๆ ท่าทางเจ้าของมีความรู้พอสมควร
    แรกเริ่มเป็นลูกหมามันก็น่ารักดีออก อย่าที่ คุณ หยก ว่าไว้
    และคุณ songkan ก็ต้องยอมรับความจริง ว่า คุณเอามาเลี้ยงทำไม (อาจด้วยสาเหตุนานับประการ)
    โดยไม่ได้มองถึงอนาคต ที่คน และ ครอบครัวจะอยู่ร่วมกับสุนัข ในระยะยาว

ดังนั้น เมื่อ เจ้าของออกมาแสดงตน ก็ควรยอมรับว่า อาจมีคนในเวปนี้ ที่เค้าไม่เห็นด้วย
    เพราะที่ นี้ ไม่ใช่ที่ ขาย หมา อย่างเดียว เป็น ที่เค้าแสดงความคิดเห็น และให้ความรู้ พูดคุยในสังคมพิทบลูด้วยกัน
    และ มันก็มีอยู่ตลอด ที่ คนเอาสุนัขพิทบลู ที่เจ้าของ หรือ คนในครอบครัว เลี้ยงไม่ไหว ไปทิ้ง ตามสถานที่ต่างๆ
    อีกกรณี เมื่อคุณเอา มันมาตั้งราคาขาย ตั้งจากอะไรครับ ถ้าไม่อยากอยู่กับมัน
    และบอกว่าจะหาตัวใหม่เล็กๆ มาเลี้ยงแทน คนที่นี่เค้าก็งง
    เข้าใจครับ ต่างคน ต่างความคิด

กรณีกลับกัน ถ้าให้ฟรี
    อาจจะมีคนแย่งกันนัวเนีย จนคุนปวดหัว เหมือนอย่าที่คุณต้น บอกไว้เกี่ยวกับเจ้าโปโล
    แต่ก็สามารถปล่อยหมาได้เร็ว และคุณก็ไปเอาตัวใหม่เล็กๆ มาเลี้ยง ให้เหมาะกับวิถีชิวิตคุณ

สำหรับผม
    1.ขอชื่นชมที่กล้าออกมายอมรับความจริงและโพสขาย โดยบอกว่า เลี้ยงไม่ไหว
    2.ขอแสดงความเสียใจกับคนที่กำลังคิดจะทำแบบนี้ในอนาคต
    3.จขกท. ต้องมีความอดทนถ้าจะขายที่นี่จริงๆ เคยมีกรณีแบบนี้มาแล้ว และก็ขายได้
    แต่ไม่ค่อยได้ราคาตามที่ตั้ง และถูกสามชิก ผี ฯลฯ ให้ความเห็นหลายรูปแบบ จนแทบหมดความอดทน
    4.ดีครับให้เป็นกรณีตัวอย่างอีกครั้ง เพื่อให้คนที่คิดจะเลี้ยง พิทบลู หรือกำลังทำแบบนี้ได้คิดให้รอบคอบ
    5.เรื่องแบบนี้ถ้าเกิดขึ้นบ่อยๆ กลัวคนเอาไปปล่อยตามที่ต่างๆ ไม่กล้าที่จะมาโพส บอกขาย หรือให้ฟรี กลัวโดนตำหนิ(ด่า)

ใครอยากได้ ผมว่าลดราคาได้ให้เค้าไปเถอะครับ
    แต่จะให้ทำอย่างไรล่ะ ถ้าในสังคมไม่ช่วยกัน...........

เอาใจช่วยทุกฝ่ายครับ เคารพทุกๆความคิดเห็น
  • คนเรามี คนที่เรารักหลายคน และคนที่รักเราหลายคน แต่น้องหมามีคนรักเพียงคนเดียว คือเจ้าของ และมันรักของมันอย่างนั้น ขนาดเราตี เราดุ มันก็ยังมาประจบเราอีก มันไม่เคยลืมหรือละทิ้งเจ้าของ มีแต่เจ้าของที่ละทิ้งมัน เราจงช่วยกันสร้างจิตสำนึกสำหรับคนรักสัตว์กันเถอะ เพราะ 1 ชีวิตมีค่ามากมาย ชีวิตทุกชีวิตมีค่าเหมือนกันหมด ไม่ว่าคนหรือสัตว์ คือมีแค่ 1 ชีวิต
  • ครับ เห็นด้วยกับทั่นหยก และหลายๆทั่น
    ลองคิดถึงความทรงจำดีดีกะเขา
    หมาผมซนมากโดนลวดที่รัดขวดน้ำหนูแฮมเตอร์แทงจมูกเมื่อเช้า เลือดสาดเลยทั้งหมาทั้งแฟนร้องเสียงหลง
    กว่าจะเอาลวดออกได้ เล่นเอาเหงื่อแตก เลือดสาดอีก เฮ้อ หมาน้อย แต่ก็รักมัน ถึงมันไม่ใช่พิท เพราะยังมะพร้อมจะเลี้ยงครับ เลยไม่เอากลัวเกิดเหตุการณ์แบบทั่น songkan ครับ
    อย่างที่ทั่น mr.jub ว่าครับ เอาใจช่วยทุกฝ่ายด้วย
  • ต่างคนก็เหตุผลต่างไปจะให้อะไรมาตรงใจเหมือนเราเองคงไม่ได้ คิดและไตร่ตรองก่อนทำจะช่วยให้เกิดผลเสียน้อย แต่ก็คิดว่าเจ้าของกระทู้คงไม่ไหวแล้วจริงๆ ผมเองติดตามเฝ้าดูมาตลอดได้แต่ลุ้นเอาใจช่วยอยากเห็นการเติบโตของเค้าเพราะเป็นพี่น้องคอกเดียวกับที่ผมมีอยู่
    เริ่มจากตอนเล็กๆที่เลี้ยงไม่ไหวเพราะมันซนอยากจะเลี้ยงบูลด็อกเลยขายจนทนฟังเสียงคนในเว็ปไม่ไหวกลับใจเลี้ยงต่อ
    แล้วก็มาอีกหลายรอบไหนว่าขายให้คนข้างบ้านไปแล้วไง
    มาอีรอบนี้เลี้ยงไม่ไหวจะเลี้ยงพันธุ์เล็กแทน..............เวรกรรมเป็นของหมา

ถ้ามีความคิดแบบนี้อย่ากลับใจอีกเลยท่านให้มันไปอยู่กับคนใหม่ที่พร้อมและรักมันจะดีกว่า มันหลายรอบเกินเลี้ยงก็ไม่มีความสุขทุกข์แต่คน หมามันไม่ทุกข์หรอกเพราะนายมันเป็นไงคิดไงเลี้ยงยังไงจะมีเงินหรืออดมื้อกินมื้อก็คือนายที่มันจะรักตลอดไป

ใครสนใจรีบไปขอเค้าดูเลยครับจะได้เห็นลักษณะนิสัยของหมาก่อนจะได้หมาที่ถูกใจและถูกลูกกะตาไม่ต้องมานั่งรับภาระทีหลังเดี๋ยวก็ถูกขายอีก ..........
    พ่อแม่หมาดีนะผมไปดูมาก่อนจะเอากลับเชื่อฟังคำสั่งดีและเป็นมิตรผมเองไม่รู้จักกะเจ้าของเค้าหรอกแต่ผมถือคอกเดียวกับเจ้าตัวนี้อยู่ก็เป็นธรรมดาของคนเลี้ยงที่อยากเห็นพี่น้องเค้าเติบโต

ขอให้พบเจอกับผู้เป็นนายที่รักและเข้าใจในความเป็นอเมริกันพิทบูล
  • อ้อลืมขออีกนิด...............ใครได้ไปเอามาลงให้ติดตามชมกันบ่อยๆนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ :m110:
    ไฟล์แนบ
    07012009243_resize_resize2.jpg 78K
  • หมาสวยดี น่าเสียดายครับ
    ว่าแต่ใช่ตัวผู้รึเปล่า
  • ขายหมาโตมันผิดตรงไหนครับ แล้วคนที่ซือพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ ที่ตัวโตแล้วมาจากเมืองนอกไม่สงสารมันบ้างครับ คนเรามีเหตุผลส่วนตัว ผมไม่ได้อยู่บ้านคนเดียว 3 เสียงบอกขายเพราะมันก้ดของรักเขาพัง ผม1เสียง จะทำอย่างไร ผมเกรงใจคนที่อยู่ในบ้านเหมือนกันถึงผมจะรักมันอย่างไรก็ตาม ผมไม่กลัวมันดุทำรั้วกันแล้ว กรงด้วย แต่ผมกลัวน้องไม่อยู่กับผมซึมไปเลยโดนสุนัขกัดของรักพัง รองเท้า10 กว่าคู่ สนามหญ้ารอบบ้าน ไม่เคยมีปัญหา แต่ครั้งนี้เขาโหวตอย่างนี้ทำไงครับ แล้วถ้าผมขายให้กับคนที่ต้องการมันจริงๆ รักมันจริงๆ ผิดด้วยหรือครับ ทุกวันเลี้ยงเขาให้อิ่มทุกวัน ไม่เคยให้หิวเห็นเขากินเรามีความสุขแต่ถ้ามีบางที่จำเป็นให้คนที่รักมันไปเลี้ยงหรือไปทำพ่อพันธุ์ผิดด้วยหรือครับ ปล.ใจผมก็ไม่อยากขายเท่าไหร่ ถ้าไม่ได้ราคาไกล้ตามที่ตั้งไว้ก็ไม่ขาย ยอมทนให้น้องบ่นต่อไปดีกว่า ขายไมได้ก็ไม่เป็นไรครับ
  • ทุกคนก็มีเหตุและผลที่ต่างกันละครับ โลกเรามันมีหลายมุมครับผมว่า:o067::o067::o067:ถูกต้องครับคุณ songkan ผมเห็นด้วย