ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นึกว่าจะไม่ซ่าส์ซะแล้ว
  • นึกแปลกใจมาก ตั้งแต่เลี้ยงมา อีก 3 วันจะอายุครบ 8 เดือน ปกติเห็นเห่าแต่แมวข้างบ้าน กับคนอ่านะ ก็เพิ่งจะมาแยกแยะออกได้ว่า ต้องเห่า ต้องขู่ ก็ตอน เกือบ ๆ จะ 7 เดือน (เวลามีคนเข้าแปลกหน้าเข้ามาในบริเวณบ้าน)
    กับคนแปลกหน้าถ้ามีเจ้าของอยู่ด้วยก็จะเล่นกับเค้าไปหมด...แต่ถ้ามีคนแปลกหน้าเข้ามาในบ้านโดยที่เจ้าของไม่อยู่
    นึกไม่ออกเหมือนกันว่าเค้าจะเล่นเหมือนตอนที่มีเราอยู่ด้วยหรือเปล่า เคยมีความคิดแปลก ๆ ว่า
    จะลองให้เพื่อนแอบเข้ามา ตอนที่เราไม่อยู่ จะดูซิ ผลที่ออกมาจะเป็นไง 5555 แต่เพื่อนมันไม่เอาด้วย
    แต่วันนี้...รู้สึก ถึงความเป็นพิทบูลล่ะ หลังจากกลับจากที่ทำงาน พาเค้าไปเดินเล่นหลังบ้าน
    ถ้าเป็นเมื่อก่อนตอนที่ถ้ามีหมาตัวอื่นมาเห่า เค้าจะยืนนิ่ง ๆ ไม่ตอบโต้ นิ่งมากกกกกกก จนเรานึกว่าหมาเราเห่าหมาอื่นไม่เป็น ซะงั้น แต่วันนี้ ผิดคาดแหะ ไปป๊ะกับ หมาบางแก้ว ไอ้เราก็โคตรจะกลัว กลัวว่าบางแก้วมันจะเข้ามากัด เรา หรือไม่ก็หมาเรา แต่ที่ไหนได้ หมาเรานี่แหล่ะ ขู่ วิ่งเข้าหา หมาบางแก้วตัวนั้น วิ่งหางจุกตูดไปเลย
    ดีนะที่ยังดึกเชือกจูงได้ทันและหนักแน่น ไม่งั้นอ่านะ นึกไม่ออกเลยว่า จะเป็นยังไง เคยเห็นหมาพันธ์อื่นกัดกันมาบ้างแล้แต่ถ้าเป็นพิทบูลกับบางแก้ว จะเป็นไงนะ แต่ แค่คิดก็สยองแล้ว (แต่ก็ยังไม่ละความพยายามกับข้อสงสัยที่ว่า ถ้ามีคนแปลกหน้าเข้ามาบริเวณบ้าน หมาเรามันจะทำยังไง) จะมีใครอาสามาพิสูจน์ให้ได้บ้างนะ ฮ่า ฮฺ่า
    ไฟล์แนบ
    1.3.jpg 92K
    1.2.jpg 79K
    1147.jpg 83K
  • หวัดดีคับ
    หน้าตาเหมื่อนเจ้าตัวเล็กของผมเลยคับ
    หน้ารักแบบนี้เลยคับ..อิอิ
  • ผมว่าคงต้องจ้างนักวิ้งนะครับ ถ้าจะลองแบบนั้น 55555555
  • ผมอาสา แต่ขอพกอาวุธได้ไหม ^^
    ตัวที่บ้านผม จะห้าเดือนแล้ว เพิ่งจะเริ่มเห่าคนแปลกหน้า
    ปกติ เวลาตัวโตเห่า ไอ้ตัวเล็กจะวิ่งหนีไปหลบ
    อีกซัก สอง สามเดือน น่าจะเอาเรื่องเหมือนกัน
  • แรกๆผม ทำเลย ปลอมตัว 555+ ไอ้โม่ง บ้าง หน้ากากยอดมนุษย์ ของหลานบ้าง หลังๆตนอกลางคืน ถ้ามีอะไรผิดสังเกตุ ตบ มือ แล้วเรียก เท่านั้น วิ่งกัน รอบบ้าน เลยยยย แหะๆ:o046:
  • :013:หมาแดงสู้ๆๆ
  • ดีแล้วครับ อย่าเพิ่งให้เค้ารีบซ่าส์เลย :015:

เป็นไปตามวัยแหละดีที่สุดแล้วขอรับ

หน้าตาเจ้าเล่ห์และดูจี๊ดเอาเรื่องจังเลย อิอิ
  • หน้าตาอ่ะ ไม่เท่าไหร่ค่ะ แต่ความเจ้าเล่ห์เนี่ย ให้เค้าที่ 1 เลยแหล่ะ