ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบความแตกต่างระหว่างweight gainer กับ bully whey
  • คืออยากทราบว่าจุดประสงค์การนำไปใช้ของทั้งสองผลิตภัณฑ์นี้เหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรคิดว่าคล้ายๆแต่ไม่ค่อยแน่ใจเพราะเห็นราคาค่อนข้างแตกต่างกัน มีสมาชิกท่านใดใช้อยู่ขอความคิดเห็นหน่อยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ ขอความเห็นที่เป็นกลางหน่อยนะครับเพราะเข้าใจดีว่าผู้จำหน่ายคนละคนกัน ไม่โกรธกันนะครับ แค่อยากจะให้สิ่งที่ดีที่สุดกับสิ่งที่ผมรักเท่านั้นเอง
  • ขอตอบตามหลักวิชาการนะครับ จะได้เข้าใจว่าผลิตภัณฑ์เหล่านี้ ผลิตออกมาทำไม มีเป้าหมายอย่างไร

เวทเกนเนอร์ จัดเป็นผลิตภัณฑ์ประเภทอาหารเสริมครับ

อาหารเสริม แบ่งออกเป็น สี่กลุ่มหลักๆ คือ เสริมโปรตีน เสริมไขมัน เสริมไวตามิน และเสริมแร่ธาตุ
    อาหารเสริม ชื่อก็บอกแล้วว่าใช้เพื่อเสริม มันจึงไม่ใช่อาหารหลัก มันจึงไม่ใช่สิ่งจำเป็นที่ขาดไม่ได้
    สุนัขโดยทั่วๆไป หากกินอาหารที่มีประโยชน์ครบถ้วนก็ไม่จำเป็นต้องเสริมครับ

แล้ว อาหารเสริมผลิตออกมาโดยมีเป้าหมายเพื่ออะไร?
    ตอบแบบกำปั้นทุบดิน ก็คือ เพื่อเสริมให้ได้ตามวัตถุประสงค์ เช่น สุนัขที่ผอมอยากให้อ้วนก็ต้องเสริม สุนัขที่อ่อนแอป่วยง่ายก็ต้องเสริม สุนัขที่โตช้าก็ต้องเสริม สุนัขที่กินยากก็ต้องเสริม สนัขที่อยากให้สุขภาพดีแบบสุดๆก็ต้องเสริม สุนัขที่กำลังเข้าคลอสต่างๆ กำลังประกวด ต้องการเสริมภูมิต้านทานก็ต้องเสริม การเสริมจึงเป็นการเติมเข้าไปให้เพียงพอ หรือเกินพอจากการได้รับตามกรณีปกติ

อาหารเสริมเวทเกนเนอร์ มีส่วนผสมของสารอาหารและแร่ธาตุที่จำเป็นหลายชนิด เหมาะสำหรับสุนัขที่มีการเจริญเติบโตช้า มีน้ำหนักตัวน้อยกว่าปกติ อุดมด้วยโปรตีน ไขมัน และสารอาหารที่จำเป็นต่อการเจริญเติบโต ให้พลังงานสูง ช่วยเร่งการเจริญเติบโตและเพิ่มน้ำหนักตัว

ส่วน บูลลี่เวย์ ให้ท่านบิว เจ้าของผลิตภัณฑ์มาช่วยตอบดีกว่าครับ
  • รายละเอียดของ Bully Whey ครับ...
    ไฟล์แนบ
    2221.jpg 75K
  • อย่างนี้ก็ต้องดูที่สารอาหารที่อยู่ในบรรจุภัณฑ์เป็นที่ตั้ง ยังไงก็ขอขอบคุณท่านทั้งสองมากนะครับสำหรับข้อมูลดีๆครับ
  • อาหารเสริม ชื่อก็บอกแล้วว่าใช้เพื่อเสริม มันจึง**ไม่ใช่อาหารหลัก มันจึงไม่ใช่สิ่งจำเป็นที่ขาดไม่ได้** บอกจากผู้ใช้จริง ตัวแรกเป็นโปรตีนเสริมที่รางกายสามารถนำไปใช้ ได้เลยไม่ต้องผ่านการแปรของร่างกายเรียกว่ากินปุ๋บรางกายได้รับเลย ตัวที่สองเป็นเวย์โปรตีน
    - กระชับกล้ามเนื้อในส่วนที่เกิน - เพิ่มมวลกล้ามเนื้อโดยรวมโดยไม่เพิ่มไขมัน ทั้งสองตัวนี้หากออกกำลังกายควบคู่ไปด้วย จะมีหุ่น "สปอร์ต" อย่างรวดเร็ว เรียกว่าสยเลยทีเดียว ตัวแรกน่าใช้เพราะส่งตรง ตัวที่สองน่าใช้เพราะเสริมเพิ่ม คิดเองแล้วกันเอาหมามา 2 ตัว ให้กินในราคาเท่ากันคือ ตัวแรกราคาเท่าไหร่เอามาหารปริมาณเลย ตัวที่ 2 ทำแบบเดี๋ยวกัน ถ้าผลไม่ต่างกัน อันไหนถูกกว่าต่อไปซื้ออันนั้น
  • ลืมบอกเวทเกนเนอร์ที่ขาดตลาดช่วงหยุดยาวปีใหม่ ตอนนี้มีจำหน่ายแล้วครับ ของเพิ่งลงจากเครื่องมาสดๆร้อนๆ

ขออภัยช่วงปีใหม่ ที่อเมริกา หยุดยาวตั้งแต่ คริสมาสบวกปีใหม่ กว่าของจะมาได้เล่นเอาปวดหัวเลย
    รับประกันเรื่องคุณภาพครับ กินแล้ว เนื้อตัวแน่นปั๊ก โตเร็ว น้ำหนักตัวดี หากคุณภาพไม่ดีจริงขายไม่ออกแน่ๆ
    ขนาดช่วงนี้ไม่ได้ลงโฆษณาเลย ลูกค้าเก่าๆก็ยังสั่งกันมาโดยตลอด แสดงว่ามันเดินไปได้ด้วยคุณภาพ