ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หัดถ่ายรูป กับ d 3100 ครับ เชิญติชม ครับ
  • image

image

image

ขอย้ำนะครับ เพื่งหัดถ่ายครับ รูปไม่ได้มีการแก้ไขใดๆเเสงสี กล้องล้วนๆครับ หมวด m ครับ

image

พระ องค์ โต โต
    image
    image
    มีอีกครับเเล้วจะอัพให้ดูอีกครับ
  • สวยคับผม ติดตามชม ครับ :o060:
  • image

image

กำลังฝึกอยู่ครับ ติได้เลยครับ

image

image

มีอีกครับเดี๋ยวมาอัพอีก
  • เลนส์ คิท 18-55 ครับ
  • ศึกษาเรื่องการจัดวางองค์ประกอบ กับ การวัดแสงเยอะๆ ครับ
  • ภาพสวยดีคับ เล่นกล้องเยอะๆเด๋วก๊ PRO คับ:063:
  • ต่อครับต่อ

image

image

รูปต่างๆที่ถ่ายอยู่ละเเวกบ้านผมเองครับ ห่างจากตัวเมือง จ.ตาก ประมาน 20กม.

image
    g border="0" src="http://image.ohozaa.c

นกจริงๆนะนี่ ถ่ายมาเอง ยังคิดว่า นกปลอม
    image

image
    มีอีกครับเดี่ยวมาต่อ
  • จะสังเกตุ จะมี วงเเดงๆที่ มุมด้านขวาองค์พระ เป็นเเสงสะท้อนจาก ฟิลเตอร์เลนส์ใช่มั้ยครับ
  • image
    สีสดมากมาก

เเสงประมานบ่าย สาม ครับ รูปนี้ตั้งให้องค์พระเหมือนมีรัศมีเเทงออกมาเเต่ยังทำได้ไม่ดีเท่าไร

image
    นี่ พระธาตุบ้านตากครับ
    image

รูปนี้ย้อนเเสงแบบเต็มๆ
    image

เหนื่อยเเล้วขอพักหน่อยนะ
    image
  • สวยดีครับ ศึกษาเพิ่มเติมอีกหน่อย cool :063:
  • :006:เล่นเยอะๆครับถ่ายให้สนุกครับ เดี๋ยวได้ดีเอง:015:
  • สวยครับ มีเวลาถ่ายภาพวีดีโอทดลองมาให้ชมบ้างนะครับ...
  • สวยดีครับ ถ่ายบ่อยๆ ก็ดีเองแหละคร้าบพี่
    :063::063::063:
  • ต่อครับ
    image

image

image
    ถาพบางภาพมุมเดียวกันเเต่ปรับสปีดชัตเตอร์กับรูรับเเสงเอาครับ

image
  • จะเห็นมีจุดเเดงเเดง เเนะ นำทีครับ เเก้ไขยังไง มันมัก อยู่ตรงข้ามเเสงอาทิตย์ เมื่อย้อนเเสง เรื่องเอาคลิป ลง บอร์ ผมยังทำไม่ได้เลยครับ ตั้งเเต่จะเอาคลิปตัดหุหมาเเล้ว สมัคร ยูทูป เเล้ว มันอัพไม่ได้ เลยยังไม่ได้ทำครับ งง งง อยู่ ยังไงช่วยเเนะนำทีครับคุณ tek
  • ภาพสวยดีครับมุมมองใช้ได้เลย
    รูปนี้ถ่ายจากมือถือครับโนเมียX2
    ได้อารมอย่างแรง
    ไฟล์แนบ
    0611.jpg 63K
  • ลองตัดต่อและไฟนัลไลสด้วยไฟล์ MP4 ซิครับ คงอัพได้แน่นอน...
  • ขอบคุณครับ เเล้ว ผมจะลองทำดูครับ ถ้าทำได้ จะเอามาลงให้ดูอีกทีครับสำหรีบ วีดีโอ