ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สรุปผลการประชุมเรื่องการจัดงาน Thailand Pitbull Show
  • อ่านๆมา ก็น่าน้อยใจอยู่ ในฐานะของคนที่ชอบหมาสายเก่า
    แต่ก็ เปิดใจกว้างๆ เวทีนี้ไม่ใช้ของเรา เวที หน้าก็จัดกันใหม่

ความไม่พร้อมด้วยประการทั้งปวง อย่าลงที่หมา คนต่างหากที่ไม่พร้อม

บูลลี่ ที่กร้าวร้าวก็เยอะ ไปงานไหนงานนั้น ก็เห็นมีหลุดมากัดกันทุกที หรือไม่จริง?

งานประกวด มันต้องพร้อม ทั้งคน ทั้งหมา

เอาใจช่วยให้มีงานดีๆ ต่อไปคะ
  • งงๆๆๆๆครับ งง สรุปในงานนี้ไม่มีการประกวดพิทบูลตอนประชุมฟันธงแล้วใช่มั้ยครับ เพราะพิทบูลอาจไปกัดบูลลี่แพงๆได้

แต่ในกระทู้รับสมัครประกวดหมากล้าม ทำไมอาจจะมีการรับสมัครพิทบูลกัดสปริงโพลแข่งจับเวลา หมาที่กัดสปริงโพลคือหมาที่

จี๊ดและมีความตื่นตัวสูง และเป็นพิทบูลด้วย ตกลงพิทบูลนี่ประกวดไม่ได้เพราะจะกัดบูลลี่แต่สามารถประกวดกัดสปริงโพลได้

เหรอครับ งงครับ งง
  • การจัดงานประกวดสุนัข น่าจะเน้นเรื่อง การมีส่วนร่วม มากกว่า การแข่งขัน
    ถ้าคิดว่าส่วนใหญ่ของสุนัขพิทบูล หรือ สุนัขADBA ยังไม่พร้อมพอ
    อย่างน้อย น่าจะสอดแทรกให้โอกาสสุนัขเหล่านี้สำหรับตัวที่พร้อมจริงๆ ในลักษณะของรายการการโชว์ตัวบ้างก็ยังดี
    การตัดรายการไป เท่ากับเป็นลักษณะเริ่มต้นของการแบ่งแยกสังคมอย่างชัดเจน
    ปกติ งานประกวดส่วนใหญ่ น้ำหนักหลักต้องเน้นเอาใจกลุ่มทำธุรกิจสุนัขอยู่แล้ว เพื่อความอยู่รอดในการจัดงาน
    แต่อยากให้คำนึงถึง สาระการส่งเสริมพัฒนาสุนัขในแนวทางที่นำเสนอต่อสังคมให้เห็นคุณค่าของสายพันธ์ที่หลากหลายเพื่อความเป็นที่ยอมรับมากขึ้นด้วย
  • อ่านอยู่พักล่ะว่าจะไม่เข้าไปยุ่งทนดูไม่ได้จริงๆไม่ได้ไปประชุมกับเค้าเลยไม่รู้เรื่องได้แค่อ่านเฉยๆไปขี่แมงไซค์เที่ยวกับ

เพื่อนๆการจัดแบบนี้เข้าข่ายสุภาษิตโบราณ

เกลียดปลาไหล กินน้ำแกงป่ะ ประกวดหมาแดงแม่งก็พิทบูล หมากล้ามก็พิทบูล แถมมีโชว์หมา d-1ก็พิทบูล แถมยัง

มีกัดสปริงโพลจับเวลาด้วย 55ก็พิทบูลสุดท้ายสำคัญใช้ชื่องาน ไทยแลนด์พิทบูลโชว์ เต็มเงี่ยงเลยฉไหนไม่มีประกวด

พิทบูล ว่ากันตามตรงการประกวดใน กทม หรือในฮอลใหญ่มันก็แถบไม่มีพิทบูลเต็มไซค์มาประกวดอยู่แล้ว มีอย่าเก่ง

ก็พวกเจ้าของมีลูกหมาตัวเดียวอยากเอามาโชว์ ถึงให้มีประกวดมันจะมีสักกี่ตัวกันเชียวเวลาไม่พอไอ้กัดสปริงโพล

หรือหมากล้ามก็ไม่ต้องมีกระได้ ไอ้พวกนี้ล่ะตัวกัดฉิบหายวายป่วงมันต้องโคตรจี๊ดถึงจะทำได้สำคัญมันจะมีสักกี่ตัวเชียว

ตัดไอ้2 รายการนี้ออกก็ประกวดพิทบูลสัก2 รุ่นขำๆก็เอาใจพี่น้องได้แล้ว

ขอออกความคิดเห็นตรงๆชัดๆแบบนี้นะ เพื่อนกันทั้งนั้น

ป.ล คนดำเนินการจัดงานผมว่าน่าจะเสียงดังมากกว่านี้ (เบ็ดเสร็จ) อ่านดูแล้วเหมือนเรียกคนมาหักหน้ากันในโต๊ะอาหาร

ยังไงไม่รู้ จุ๊บๆ
  • ไปเลี้ยงนกอยู่กับบิ๊กชิวดีกว่า สบายใจเฉิบ
  • ช่ายพี่หมอ ถูกต้องนะครับบบบบบ
  • ใครที่เบื่อกับปัญหา หมาหน้าสั้น หน้ายาว หางคิ้ง ตูดโด่ง อ้วนเกิน นี่เลยครับบ้านนกน้อย

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=20455&page=2#Item_21

ห้องนี้จะมีสุดหล่อ สาวสวย ตอบปัญหาเรื่องนก ปี้กันไม่ต้องรอเป็นตัวแค่ไข่ก็ขายได้ อิๆ
  • เล่น นก แร้ว เหรอ คับ พี่ บิว
  • ก็เล่นไปเรื่อบเปื่อยแหละครับ พี่หมอ - tutie แบบเพลินๆ สบายใจดี 55555+
    หมาก็ไม่ได้ทิ้ง เพราะมันอยู่ในเส้นเลือดซะแล้ว แต่ตอนนี้แค่ขอพักผ่อนแบบ ชิวๆ ไปก่อน
  • มานั่งดูกระทู้แล้ว ก็มึน นึกในใจโชคดีที่ตรูไปเที่ยว

ตัวผมเองไม่ได้ไปประชุมกะเค้าเหมือนกัน เนื่องจากไปขี่มอไซค์เล่นกะ จอนนี่ เหลียง แล้วก็มัวแต่ฮากัน ไม่ได้รู้ข่าวเรื่องเค้านัดประชุมเลย บิ๊กบังฝากบอกปอนด์มา ปอนด์ก็ลืมมาบอกผม มารู้อีกทีจะออกเดินทางละ หันหัวกลับไม่ได้ ก็บอกปอนด์ได้ความไง เอามาบอกละกัน

หมาแดงก็พิทบูล สายกัดก็พิทบูล สายโชว์ก็พิทบูล บูลลี่ก็พิทบูล
    งานนี้ก็เหมือนเค้กก้อนใหญ่ ก็แบ่งๆกันไปมากบ้างน้อยบ้าง

อ่านแล้วมึน ไปกระทู้ดูนกน้อย ของเรากันเถิด บิ๊กช. และตี๋ ล. โย่วๆๆ
  • บอร์ดที่เล่นก็พิทบูล งานที่เข้าไปร่วมก็งานของพิทบูล ผลประโยชน์ที่ได้ก็จากพิทบูล

วันนี้คุณจะทิ้งเค้าหรือ??????????
  • วันหลังจะประชุม ก็ขอให้เอาแต่ผู้ใหญ่ในวงการจริงๆ ไอ่พวกลูกเล็กเด็กแดง หน้าใหม่ๆ ไม่ต้องเอามา คนเยอะเรื่องแยะ จำไว้
  • อุตสาห์ซุ่มฟิต หวังว่าหมาพิทบูลบ้าน ๆ ของผมจะได้เกิด :022:
    แต่สุดท้ายเวทีนี้ไม่มีพี่เลี้ยง แต่ก็ยอมรับว่าเวลานี้ กระแสะหมา
    "บูลลี่" มันมาแรงจริง ๆ แต่ทำกิจกรรมอะไรไม่ได้เลย เป็นหมา
    เลี้ยงไว้โชว์จริงๆ ผมก็มีเลี้ยงไว้เหมือนกันขอเกาะกระแสด้วย
    แต่ก็จะพยามทำให้มันมีกล้ามเนื้อเหมือนบูลลี่เมืองนอก (ซึ่งไม่
    รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่า) เพราะเงื่อนไขมันเยอะ
    ขอยกตัวอย่างนิดหนึ่งไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า!!!

เมื่อวานที่ DogFunPark มีงานมิตติ้ง French Bulldog ปรากฏว่า
    หมา 2 - 3 ตัวฮีทสโตก ครับ ดีที่เรามีเชิญคุณหมอมารวมกิจกรรม
    ด้วย คุณหมอช่วยไว้ทัน สอบถามไปคุณหมอบอกว่าเคสนี้เกิดจาก
    อากาศร้อน + อาการตื่นเต้นจัด เพราะมีเฟรนซ์มาหลายตัว เจ้าของ
    ก็ไม่ได้สังเกตุอาการลูกตัวเอง เลยน๊อทเข้าให้ ทำให้รู้สึกเป็นห่วง
    บูลลี่เทพ ๆ ราคาตัวล่ะ 6 - 7 หลักขึ้นไป มันจะไว้หรือเปล่า ถ้าเจอ
    กับสภาพอากาศบ้านเรา ปีที่แล้วมีข่าวว่าที่อเมริกาหมาเทพ ๆ ก็น๊อท
    ไปหลายตัวเหมือนกัน

ระวังกันหน่อยนะครับ
  • วันหลังจะประชุม ก็ขอให้เอาแต่ผู้ใหญ่ในวงการจริงๆ ไอ่พวกลูกเล็กเด็กแดง หน้าใหม่ๆ ไม่ต้องเอามา คนเยอะเรื่องแยะ จำไว้
    """"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    เขาก็ประชุมเฉพาะผุ้ใหญ่นะครับ แต่ในส่วนนี้ คุณมาร์คออกมาบอกผลและพี่น้องในเว็บนี้ที่เหลือก็มาแสดงความคิดเห็น
    นะครับ ผมว่า คุณผีพุดมาแบบนี้ ไม่ถูกนะครับ
    พูดออกอย่างนี้ ผม เกรงว่ากลุ่มเรียกพิทจริงๆ เขาจะหมดกำลังใจได้นะครับ
    ผมคนนึงที่เลี้ยงพิทสายกัดและไม่เคยเกลียดบุลลี่กับชอบดูซะอีก
    ผมและอีกหลายท่านที่เลี้ยงพิทสายกัดก็อยากมีส่วนร่วมเหมือนกันนะครับ
    ขอให้ไปได้ด้วยดีนะครับผู้จัดทำและคุณมาเฟีย
    จากคนเลี้ยงสายกัด
  • พวกที่ชอบด่าหมาคนอื่นว่ามันไม่ original จริงๆ เช่น ที่คุณด่าบูลลี่

พวกผมว่าถ้าพวกคุณชอบหมาแบบ original กันจริงๆ ไม่ต้องจัดงานประกวดหรอกคับ น่าจะจัดงานกัดหมาไปเลยนะครับ เพราะในแบบ original มันเอาไว้ต่อสู้ไม่ใช่เหรอครับ 55

เวลาเปลียนหลายๆอย่างก็เปลี่ยน จากหมากัดมาเป็นหมาโชว์ รูปทรงหมาก็เปลี่ยนไปตามวัตถุประสงค์ของบรีดเดอร์ในแต่ล่ะยุคสมัย

ทีหมาเตี้ยบอกหมูลี่ ... อย่างเรายังไม่เคยไปว่าหมาสายไหน ที่ตัวสูงผอมว่าผสมกับยีราฟมาเลย 555

ตอนนี้หลายๆคนออกมาพูดว่าบูลลี่ก็ก้าวร้าว กัดหมาเหมือนกัน
    แล้วเมื่อก่อนด่าบูลลี่ว่ามันเชื่อง เหมือนเลี้ยงแมว อ้าวตอนนี้รู้แล้วเหรอว่ามันไม่ใช่ !!!

เคารพทุกท่าน

GOF_BB
  • ขอบคุณน้าผีข้างบนครับ หมาสายกัดผมก้ชอบ ปะกวดแบบ adba ผมก็อยากเห็เหมือนกันครับ ในอนาคต
  • CommentAuthorGOF_BB CommentTime51 นาทีก่อน | January 24, 2011, 6:22 pm
    ถ้าชอบหมาแบบ original กันจริงๆ ไม่ต้องจัดงานประกดหรอกคับ น่าจะจัดงานกัดหมาไปเลยนะครับ เพราะในแบบ original มันเอาไว้ต่อสู้ไม่ใช่เหรอครับ 55

เวลาเปลียนหลายๆอย่างก็เปลี่ยน จากหมากัดมาเป็นหมาโชว์ รูปทรงหมาก็เปลี่ยนไปตามวัตถุประสงค์ของบรีดเดอร์ในแต่ล่ะยุคสมัย

ทีหมาเตี้ยบอกหมูลี่ ... อย่างเรายังไม่เคยไปว่าหมาสายไหน ที่ตัวสูงผอมว่าผสมกับยีราฟมาเลย 555

ตอนนี้หลายๆคนออกมาพูดว่าบูลลี่ก็ก้าวร้าว กัดหมาเหมือนกัน
    แล้วเมื่อก่อนด่าบูลลี่ว่ามันเชื่อง เหมือนเลี้ยงแมว อ้าวตอนนี้รู้แล้วเหรอว่ามันไม่ใช่ !!!

เคารพทุกท่าน

GOF_BB
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณมาเฟียผมเป็นคนนึงที่ชอบหมาพิทบูลไม่ได้เกี่ยงว่าสายไหน สิ่งที่ได้อ่านจากคุณกอล์ฟ ซึ่งเป็นคณะผู้จัดงาน

หรือปล่าวไม่แน่ใจ คุณมาเฟียลองอ่านดูดีดีและทบทวนนะครับว่าเค้าสื่ออะไร

คุณกอล์ฟ ผมเป็นคนนึงที่ได้ร่วมบริจาคเงินในคราวน้ำท่วมภาคใต้และชื่นชอบกลุ่มBB ผมว่าคุณกำลังทำลายไม่ได้

สร้างสรรค์ไม่ว่าจะตอบด้วยฐานะผู้จัดงานหรือบรีดเดอร์ที่ชื่นชอบบูลลี่ ตอบได้เหี้ยจริงๆครับ
  • ก็บูลลี่ของคุนมันแตะไม่ได้อยู่แล้วนี่คุนกอฟ
    จุดประสงค์ที่ออกมาในงานนี้คืออยากรู้แค่ว่าทำไมที่ไม่มีการประกวดพิทบูลถึงให้เหตุผลแค่ว่า
    "กลัวหมาพิทบูลจะไปกัดหมาแพงๆแล้วไม่มีคนรับผิดชอบ"
    แต่ดันมีประกวดหมาแดงมีการกัดสปริงโพล
    ผมถามหน่อยนะคับบูลลี่ไม่ได้เกิดมาจากพิทบูลหรอวันนี้คุนมีบูลลี่แต่กลับถีบหัวพิทบูล
    ที่คุนบอกคลั่งนักคลั่งหนากะบูลลี่ถ้าไม่มีพิทบูลคุนจะได้มาเลี้ยงบูลลี่มั้ย
    ส่วนหมากล้าหมากัดสปริงโพลถ้าไม่จี๊ดนี่ทำไม่ได้นะ
    ถ้ากลัวว่าจะมีพิทบูลไปกัดบูลลี่แพงๆก็อย่ามีไปเลย
    การประกวดพิทบูลเนี่ยการประกวดแบบadbaอย่างน้อยก็มีการโชว์สมรรถนะของหมาไม่ใช่หรอ
    คุนโพสเองไม่ใช่หรอว่าเหตุผลที่ไม่มีการประกวดเพราะพิทบูลหลายตัวไม่พร้อมต้องยอมรับความจิง
    แล้วถามหน่อยนะบูลลี่งับขาคนในกลุ่นคุนแล้วคนในกลุ่มคุนจะไปชกกับหมาตัวนั้นที่งานคุนจัดไม่เชื่อลองถามคนในกลุ่มคุนดูสิทำไมคุนไม่ไปว่าบูลลี่ที่คุนรักนักหนาของคุนมั่ง
    ปากคุนบอกไม่ได้แบ่งแยกแต่การโพสของคุนมันแบ่งแยกชัดเจน
    ทำตัวให้เป็นกลางหน่อยนะคุนกอฟอ่านสาเหตุที่คนเลี้ยงพิทบูลไม่พอใจเหตุผลที่ไม่มีการประกวดหน่อยนะ
    "ด้วยความเคารพเหมือนกัน"
    ส่วนหนังสืออาณาจักรทีมงานผู้จัดผมพูดจิงๆนะเหตุผลที่คุนให้มามันควายมากถ้าคุนกลัวว่าจะมีหมาพิทบูลไปกัดหมาบูลลี่แพงๆ
    แล้วคุนให้มีการประกวดหมาแดงกับการกัดสปริงโพลทำไมคุนรู้จักพิทบูลดีรึป่าวไม่ใช่แค่เข้ามาหาผลประโยชน์จากหมาเท่านั้น
    เหมือนที่เฮียเหลียงพูด"เกลียดตัวกินไข่เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง"ช่วยตอบให้กระจ่างกับเหตุผลที่คุนให้มาทีที่ว่า
    "กลัวหมาพิทบูลจะไปกัดหมาบูลลี่แพงๆแล้วไม่มีคนรับผิดชอบ"
  • อ้อคุนกอฟผมว่านะคุนน่ารจะศึกษาการประกวด
    แบบUKCและADBAด้วยนะคับ
    การประกวดในสองแบบนี้ไม่ใช้การนำหมามากัดกันนะคับ
    โปรดเข้าใจกับการประกวดสองแบบนี้ด้วยและกรุณารับผิดชอบกับคำพูดที่คุนโพสลงมาด้วยนะคับ
    มันเหี้ยมากจิงๆคับสิ่งที่คุนโพสอย่ามาเห่าเลยคับว่าไม่ต้องการแตกแยก"อยากให้สองสายนี้เดินไปด้วยกัน"
    การเอาหมามากัดกัดคนเล่นสายกัดเค้ารู้ดีอยู่แล้วว่าต้องไปที่ไหนไปลงสนามยังงัย
    ถ้าเทียบสมรรถภาพกับหมาแบบadbaกับไอ้หมาอ้วนๆเตี้ยๆของคุนที่คุนภูมิใจนักหนาจ่ายลูกก็ไม่ได้เรื่องตดก็ยังไม่มีแรงเลย
    หมาในแบบฉบับพิทบูลดั้งเดิมมันมีคุนค่ากว่าหมาคุนเยอะอย่ามาพูดแบบสร้างภาพเลยคุนกอฟ
    ถามจิงๆคิดได้งัยกับสิ่งที่คุนโพส"ถ้าชอบหมาแบบoriginalก็ไปจัดงานให้หมามากัดกัน
    คนมีความรู้อยากคุนไม่น่าโพสตอบเหี้ยๆอย่างนี้เลย
  • ผมตอบให้ผี ที่ไม่เคารพผู้อื่นก่อน ไม่ได้ว่าคุณ ถ้าใครดีมาผมก็ดีตอบ ใครพูดไม่ดีมา ยิ่งไม่ลงชื่อ ผมจำเป็นมั้ยครับที่จะต้องพูดดีด้วย ส่วนผมกับพี่มาร์คเรารู้กัน และทุกคนรู้ว่าใจผมและพวกเรา buffalobone คิดอย่างไร ผมจะบอกให้นะในฐานะเป็นกลุ่มนึงที่ยกระดับและประสบความสำเร็จในการจัดงาน bully นะครับ

พวกที่ปากอยากเห็นหมาประกวด adba ประสบความสำเร็จ แต่ไม่เคยศึกษาและลงมือทำอย่างจริงจัง ยังงายมันก็ทำไม่ได้หรอกครับ พี่มาร์คต้องการคนสนับสนุนจริงจัง มันต้องใช้เวลาสร้าง ไม่ใช่พวกเอาแต่สั่ง หรือ "พวกเจ้าพ่อโปรเจ็ค แต่ไม่ลงมือทำ"

ผมไม่ใช่คณะผู้จัด แต่จะเอาหมาไปร่วมประกวดด้วย ถึงผมจะอยู่ห่างจากกรุงเทพเป็นพันกิโล และผมก็ไม่เคยพลาดและร่วมสนับสนุนทุกๆคนที่จัดงานเลย นี่แหละครับใจของคนที่เลี้ยงบูลลี่ ที่คอกต่างๆมีและเราร่วมกันผลักดันมันไปในทิศทางเดียวกัน กว่าจะถึงวันนี้ได้มันใช้คน ใช้เวลา เงินทุน และ ความเสียสละครับ .... ฝากให้เอาไปคิดด้วย

พิทบูลวันนี้เราได้จัดการประชุมขึ้น แลมีมติแล้วโดยผลโหตเกิน80% ว่าการจัดประกวด adba มันยังไม่พร้อม แต่ถ้าคุณข้างบนคิดว่าดีกว่า หรือ คุณมีวิธีอย่างไร ก็เสนอมาครับ ทุกๆคนพร้อมรับฟัง แต่วันงานจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบ เพราะ มติของที่ประชุมได้ผ่านไปแล้ว และเป็นเอกฉันท์

ส่วนเงินที่ผมได้รับตอนน้ำท่วมที่หาดใหญ่ ผมขอขอบคุณมากครับ ส่วนที่ผมได้ 5,000 บาท จากทุกๆคนนั้น ขอให้ผลบุญนี้กลับไปหาท่านทกคนครับ
  • อ้อคุนกอฟผมว่านะคุนน่ารจะศึกษาการประกวด
    แบบUKCและADBAด้วยนะคับ
    การประกวดในสองแบบนี้ไม่ใช้การนำหมามากัดกันนะคับ

5555 กูรู้ครับไอ้ผี กูแค่ประชดไม่เข้าใจกันเหรอว่ะ ไอบ้า 5555

เรื่องการประกวดหมาเนี่ย เจอกันเมื่อไหร่ได้เสมอ จะเอาแบบเปิดห้องประชุม คนเยอะๆแลวมาถกกันยังได้ !!

ที่ผมพูดถึงนี้คือคนหรือผีที่ด่าหมาสายอื่นในกระทู้นี้ เพราะตัวเองคิดว่าหมาตัวเองเป็นพทบูล original แค่นั้นเองครับ

ไปล่ะคร้าบบบบบบบ ผีเริ่มเยอะ 555
  • อยากให้ผู้จัด ย้อนกลับไปดูวัตถุประสงค์หลัก ของการจัดงานครั้งนี้ อีกสักหน่อย จัดเพื่ออะไร

concept ของงานว่างดีๆ อะไรกิจกรรม หลัก อะไรรอง อะไรโชว์ อะไรประกวด จะเน้นอะไร

กิจกรรม และ การแสดง ก็ควรจะจัดไปตามวัตถุประสงค์ เพราะเท่าที่อ่านๆดู ดูมันฟุ้งๆ เลอะๆงัยไม่รู้

และก็ดูกระแส จะแรงไปในทางลบ เสียมากกว่า ปรกติแล้วมิตติ้งพิตบลู สมาชิกอยากไปร่วมกิจกรรม

เวลายังมี ยังตบยังพอปรับอะไรๆ ได้อีก มาก เป็นกำลังใจให้ทีมงานเดินหน้าต่อไปคะ

ส่วนพี่ๆเพื่อนๆ ที่ฟิตหมาไว้แล้ว เวที ไม่มี แต่ก็ภูมิใจ ในฝีมือตัวเอง หมาเราเอง เนอะ ^^
  • ปีกระต่ายทอง งานเข้าตั้งแต่ต้นปีเลยตู โชคดีรับปีเถาะจริงๆครับพี่น้อง แค่เดือนมกราก็มีเรื่องปวดหัวแล้ว
    สรุปไม่ว่าจะออกมามุมไหน มีประกวดหรือไม่มีประกวด คนที่เปลืองตัวที่สุดก็คือผมอยู่ดีครับ

ไม่มีประกวดผมก็เสียคน เพราะไม่ถูกใจกองเชียร์ แต่มีประกวดก็เสียคน เพราะเหมือนไปบังคับฝืนใจคณะผู้จัดงาน
    มาถึงตรงนี้แล้ว จะเดินหน้าต่อก็เดินไปไม่ได้ เพราะได้ข้อสรุปกันไปแล้ว แต่จะถอนตัวก็ถอนไม่ได้อีกกลายเป็นขี้แพ้ชวนตี
    เชียร์บูลลี่ก็หาว่าไม่สนใจพิตบูล ดันพิตบูลก็ไปทับสัมปทานบูลลี่อีก มีจุดไหนที่ผมจะยืนได้อย่างสบายใจบ้างครับ

ถึงเหลียงและยุทธ เรามันพี่น้องกัน เข้าใจว่าอยากช่วย แต่ก็อย่าทำให้พี่ลำบากใจเลยว่ะ
    ตอนที่เขาประชุมกันก็เสือกไปขี่มอไซต์เที่ยว ไม่มาร่วมประชุม มาพูดตอนนี้มันจะเกิดประโยชน์อะไรละครับ
  • ผมเลี้ยงหมาเพราะต้องการหาเพื่อน ถ้าเลือกได้ ผมอยากให้ทั้งพิตบูลและบูลลี่เดินไปด้วยกันครับ

โดยส่วนตัวผมชอบพิตบูล ถึงแม้จะผ่านการเลี้ยงหมามาแล้วหลายสายพันธ์
    แต่วันนี้ประกาศไว้แล้ว ว่าหมาคู่กายตัวสุดท้ายในชีวิต ขอเป็นพันธ์อเมริกัน พิตบูลเท่านั้น และต้องเป็นหมาแดงด้วย
    ส่วนหมาบูลลี่ มันก็คือสีสันที่ทำให้กลุมของเรามีความคึกคักขึ้น ไม่เคยรังเกียจหมาบูลลี่แม้แต่น้อย

วันนี้หลายท่านที่ผมสนิทด้วยมากๆ ก็มีทั้งหมาพิตบูลและหมาบูลลี่ ผมจึงอยากให้พวกเรามาร่วมกัน มาช่วยกันสร้างให้กลุ่มของเราแกร่งขึ้น
    ในห้องประชุม ผมเข้าร่วมประชุมพร้อมกับแบกความหวังของชาวพิตบูลเอาไว้ พยายามชี้จุดดีให้ผู้เข้าร่วมประชุมเห็น ช่วงถกเถียงกันผมยอมรับว่าไม่พอใจ ทั้งบิ๊กบังและจอมโจรไอเลิฟยูที่ดันบูลลี่แบบสุดๆ แต่เมื้อมติที่ประชุมออกมาเป็นแบบนั้น ก็ต้องยอมรับ และได้ข้อสรุปออกมาแบบไหน ก็จำเป็นต้องเอามาเรียนให้ทุกท่านได้ทราบ เพราะหากผมไม่เอามา ก็คงไม่มีใครกล้าเอามาลง ถึงลงก็คงไม่กล้าพูดแบบตรงๆ ว่าที่ประชุมเขาคิดกันอย่างไร

ตอนนี้หากใครถามผมว่า ผมอึดอัดไหม บอกเลยว่าโคตรๆ ถ้าย้อนเวลาได้ งานนี้ผมขอลอยตัวดูอยู่ข้างนอกดีกว่า
    เพราะปัญหามันไม่ได้เริ่มจากแค่ตรงนี้ แต่มันเริ่มตั้งแต่วันแรกที่คุณต๊ะประกาศออกมาแล้วว่าจะจัดงานวันที่ 19 กุมภาพันธ์
    แต่ก่อนหน้านี้ ต้อมนครปฐมก็ลงไว้ก่อนแล้วว่าจะมีงานบูลลี่โชว์ที่พัทยา วันที่ 27 มีนาคม หากคิดในทางร้าย
    มันก็เหมือนจงใจจัดงานตัดหน้ากัน ผมก็รู้ว่าเกิดรายการไม่พอใจกันขึ้นแล้ว ซึ่งผมก็พยายามไกล่เกลี่ยให้
    ผมไม่อยากเห็นความขัดแย้ง จึงพยายามสนับสนุนให้มองกันในแง่ดี ว่างานยิ่งเยอะวงการยิ่ง บลูม มันก็จะยิ่งดีกับทุกฝ่าย

แต่ท้ายสุด มันก็ออกมาเป็นอย่างที่ทุกท่านได้เห็นนี่ละครับ
  • คับสายกัดก็เป็นพิทบุลคับและอีกอย่างสุนัขที่คอกผมก็มีหลายตัว
    ถ้าผมเอามาก็เอาตัวที่สวยในแบบฉบับพิทบุลผมคงไม่เอาสุนัขที่กระหายเลือดมากัดโชว์
    มาในงานแน่นอนคับ ผมก็รุ้ว่าอะไรคืออะไร ไม่เอามาให้เขามานั่งถอนผมขาวผมหรอกครับ
    แต่ผมเห็นใจกลุ่มคนที่เลี้ยงพิทตามบ้าน ที่มีความรักและตั้งใจมากมายได้มีส่วนร่วม
    ร่วมสนุก กับงาน ทั้งๆที่ชื่องานใช้คำว่าพิทบูล
    แต่เห็นที่ออกมาในรูปแบบนี้แล้วคงต้องยอมแล้วล่ะครับ แต่วันงานก็จะไปดูและไปชมครับ
    คุณมาเฟียผมเข้าใจคุณครับ ไม่มีใครโทษโกรธคุณครับ
  • ธุระกิจ ล้วนๆ

แล้วจะตอบเขาว่าอะไร พ่อๆ นั้นหมาอะไรอะ อ้วนๆเตี้ยๆ
  • ผมคิดว่าถึงเวลาแล้วไหม ที่เราจะเรียกให้มันถูกต้อง อย่างสากลเค้าทำกัน คือ อเมริกันบูลลี่ (AMERICAN BULLY)ก็แบบหนึ่ง อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย (APBT) ก็อีกแบบ เพราะถึงจุดพัฒนาสายพันธุ์ บูลลี่ได้นิ่งแล้ว มันต้องแยกกันอยู่ดี เหมือนต่างประเทศเค้าเรียกแยกแล้วป้องกันสับสน
    อย่างงานประกวดตั้งชื่องาน THAILAND PITBULL SHOW แต่ไม่มีรายการพิทบูลประกวด มีแต่บูลลี่ งงงงงงงงงงไหม
    ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็น THAILAND BULLY SHOW น่าจะดีกว่า ถ้าจัดร่วมกัน ก็ใช้ THAILAND BULLY AND PITBULL SHOW ไปเลย clear and sure
    บางครั้งความจริงเหมือน ดั่งยาขม ยอมรับยาก แต่ประโยชน์ มหาศาล
  • พ่อมาตอบ อ๋อนั้น บลูด๊อกมั้งลูก

ลูกตอบ อ้าวแล้ว เรามางานอะไรอะ ไหนๆ พิทบลู ลูกอยากเห็น

พ่อคิดอยู่นาน เออไหนวะ พิทบลู

( ลองคิดถึงผู้คนที่เข้ามาในงานนะครับ ไม่ใช่จะมีแค่ คนเฉพาะ กลุ่มเท่านั้น เราอยากให้คนรู้จักสายพันธ์ -

อเมริกันพิทบลูไม่ใช่หรือ แล้วนี้คือ )

ขำๆนะครับ ผมเคยได้ยินทำนองนี้ เวลาพาหมาไปวิ่ง อิอิ
  • Ghost CommentTime6 นาทีก่อน | January 24, 2011, 10:30 pm
    ธุระกิจ ล้วนๆ

แล้วจะตอบเขาว่าอะไร พ่อๆ นั้นหมาอะไรอะ อ้วนๆเตี้ยๆ

พ่อก็ไม่รู้เหมือนกันลูกพ่อโง่พ่อพูดไม่ค่อยรู้เรื่องลูก
  • ใช้ชื่อ Thailand Pitbull Show แต่หมาที่ไปแทบจะไม่มีเค้าพิทบูลสักตัวมันหมาบูลี่ปนบลูด๊อกล้วนๆที่ไม่เหลือคราบพิทบูลอยู่เลย เคยให้เพื่อนกูดูเพื่อนกูบอกว่านี่มันไม่ใช่พิทบูลที่กูเห็นๆมาพิทบูลไม่มีหรอกเตี้ยลากดินหัวโตหลังแอ่นขาถ่างหน้าหักยังกะบูลด๊อกแบบนี้ พิทบูลจริงๆมันสูงสง่ายืนแมนๆมีกร้ามๆหน่อย ไอ้ห่าเรียกกันมั่วพวกมึง

ผมว่ามันได้เวลาเรียกกันให้ถูกต้องตามหลักแล้วนะ พิทบูลก็คือพิทบูล บูลี่ก้บูลี่ ปนกันเละไปหมด ฝรั่งบอกว่า Fucking pitbull .It's Bulldog shit.
  • ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขอเล่าอะไรให้ฟัง ว่าในรอบหนึ่งปีมันมีอะไรเกิดขึ้นกับสังคมของเราบ้าง บ้างรื่องคนนอกไม่รู้ บางเรื่องเฉพาะคนวงในจริงๆถึงจะรู้ และเรื่องบางเรื่องมนก็มีความเกี่ยวเนื่องกัน แต่อยากให้รู้ว่าเหตุการณ์บางอย่างคนอยู่ตรงกลางมันลำบากใจแค่ไหน

คุณโอ ตั้งใจจะจัดงานบูลลี่โชว์ ฉลองครบรอบ 20 เลเซอร์เอจ ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ก็มีเหตุให้เลื่อนออกมาเรื่อยๆ
    ประมาณปลายที่แล้วคุณต๊ะขอคำปรึกษาว่าอยากจัดงานเพื่อชาวพิตบูลสักครั้ง ผมก็บอกว่าดีเลย สมัยก่อนพี่เล็ก จจ
    ในฐานะเจ้าของหนังสือที่ลงเรื่องพิตบูลอย่คนเดียว ก็มีการจัดงานให้พิตบูลทุกปี ปีละครั้ง ตอนนี้พี่เล็กเลิกไปแล้ว
    หากคุณต๊ะจะนำมาจัดบ้างก็เป็นสิ่งดี ผมยินดีสนับสนุน จะได้ช่วยกันสร้างสังคมพิบูลของราให้ก้าวหน้าไปเรื่อยๆ

ต่อมาคุณโอแจ้งมาว่า ปีนี้จะจัดงานแน่ๆแล้วที่พัทยา วันที่ 27 มีนาคม ร่วมกับนายกเมืองพัทยา และการท่องเที่ยว
    เราได้มีการพูดคุยกันแล้วคร่าวๆ รอเพียงหนังสือยืนยันเรื่องสถานที่ ผมก็รับปากว่าจะเอาหมากล้ามไปช่วย
    และอาจจะมีการประกวดพิตบูลด้วย เพราะว่าไหนๆก็จะทำ ABC แล้ว ก็อยากจะถือโอกาสนี้จัดระเบียบวงการไปด้วย
    คุณโอบอกว่าเลย อยากให้มีการประกวดหมาแดง ผมบอกว่าหมาแดงมันไม่มีใครประกวดหรอกในโลกนี้ มันไม่เป็นสากล
    มีแต่ประเทศไทยเท่านั้นที่จัดกันเอง และผมก็จะประกวดทุกสีและจะทำตามมาตรฐาน ของ UKC และ ADBA
    เพราะหมาแดง มันมีคอกใหญ่อยู่คอกเดียว หากทำหมาแดงอย่างเดียวก็เหมือนกับจัดการประกวดเพื่อพวกตัวเอง

ต่อมาคุณต๊ะก็โทรมาบอกว่าได้สถานที่แล้ว คือห้างพันธุ์ทิพย์ แล้วก็ได้วันที่แล้วคือวันที่ 19 กุมภาพันธ์
    ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร ใครจัดงานหากอยากให้ช่วยก็ยินดีหมด เพราะว่าผลประโยชน์มันก็ตกอยู่แก่วงการ
    และนิสัยผม หากรับปากใครก็ดันสุดตัว แต่มีข้อแม้ว่าต้องทำเพื่อวงการจริงๆ ทำเพื่อใครคนใดคนหนึ่งไม่ได้

หลังจากคุณต๊ะประกาศวันจัดงานออกมา ซึ่งมันเป็นการปาดหน้างานที่พัทยา ฝ่ายพัทยาก็ไม่พอใจ โทรถามผมว่าทำแบบนี้ถูกต้องไหม
    และงานนี้พี่หนุนด้วยใช่ไหม ผมก็บอกว่านิสัยผมใครขอมาก็ช่วยหมด และก็ช่วยไกล่เกลี่ยและให้เหตผลว่า เขาบอกพี่ไว้นานแล้ว
    และเสนอให้โอเลื่อนออกไปอีกสองเดือน หากใครได้อ่านกระทู้ก่อนๆ ผมก็บอกใบ้ไปแล้วว่างานพัทยาอาจจะต้องเลื่อนไป พค

ต่อมา บังประกาศตัว เป็นออการ์ไนท์ งานที่พันธ์ทิพย์ และบังก็เป็นหนึ่งในสมาชิกกลุ่ม บีบี ในกลุ่ม บีบี ผมก็ทราบมาว่า
    กลุ่มบีบี มีเรื่องไม่เข้าใจกันเล็กน้อยกับโอ พอบังประกาศตัวออกมา ผมก็ร้แล้วว่างานเข้า โอต้องเข้าใจผมผิดแน่ๆเลย
    เพราะโอ เขาคิดอยู่แล้วว่างานนี้ตั้งใจ จัดปาดหน้าเขา และบังสมาชิกแกนนำของ บีบี ประกาศตัวออกมาแบบนี้ เขายิ่งเข้าใจผิด
    คนนอกที่ไม่รู้เรื่อง ก็คิดว่าสองงานนี้ ไม่มีอะไร แต่ผมรู้ความเคลื่อนไหวตลอด รู้ว่ามีคลื่นใต้น้ำ แต่ก็พูดอะไรมากไม่ได้
    พยายามประสาน ไม่อยากให้เกิดความแตกแยก เพราะยึดเอาประโยชน์ของคนส่วนมากเป็นหลัก

ตอนนี้รู้แล้ว ว่าผมอาจจะบ้าอยุ่คนเดียว จะมีบ้างไหมหนอ ใครที่เข้ามาในวงการนี้ แล้วมองส่วนรวมมากกว่าส่วนตน

ผิดหวังจริงๆครับ
  • แค่คำๆเดียว.... "กลัวว่าจะมีหมาพิทบูลไปกัดหมาบูลลี่แพงๆ" ...
  • พี่มาร์คคับถ้าเหนื่อยพี่ก็พักมั่งก็ได้คับ
    ให้เค้าเคลียปัญหากันเองลองถอยมาดูซักก้าวสิคับ
    ซักวันคนที่ผลักไสพี่ก็ต้องหันมาพึ่งพี่อยู่ดี
    ทุกวันนี้ไม่มีใครทำเพื่อวงการหรอกมีแต่เรื่องธุระกิจและผลประโยชน์ทั้งนั้น
    ในเมื่อผลักดันแล้วไม่มีคนเห็นผลพี่ก็ลุยกับสมาคมพี่ไปเลยจัดการประกวดรับรองโดยสมาคมของพี่ไปเลย
    มีหลายคนที่เลี้ยงพิทบูลและอยากจะมีส่วนร่วมกับการประกวดแบบพิทบูล
    เมื่อก่อนพี่ก็ทำได้นิทำเองลุยเองไม่ต้องแคร์ใครพี่ยืนได้ถึงทุกวันนี้เพราะอะไร
    ทองแท้ยังงัยๆมันก็ยังเป็นทองแท้อยู่วันยังค่ำ
  • แต่เท่าที่ผมรู้มาคือ งานพัทยานั้นยังไม่มีกำหนดวันที่แน่นอนไม่ใช่หรือ ? ด้วยปัญหาที่ต่างประเทศและในประเทศอะไรนั้น (อันนี้ขอไม่เล่าแล้วกันครับ )

buffalobone มีคนมาขอความช่วยเหลือก็ช่วยกลับไปเช่นกัน ไม่ได้คิดว่าจะไปจัดปาดหน้าใคร พวกเราก็สนับสนุนทุกๆงานอยู่แล้วครับ ส่วนวันงานประชุมที่ถกเถียงกันนั้น ก็ส่วนหนึ่ง แต่ที่พี่บอกว่า บิกบัง กับน้าจักรนั้น แสดงความคิดเห็นไป ผมว่ามันก็เป็นหน้าที่และความคิดเห็นของแต่ล่ะฝ่ายในการจัดการประชุมที่ใช้เหตุผลมาถกกัน ซึ่งในที่ประชุมนั้นเราก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้ จริงๆแล้วคนที่แสดงความคิดเห็นบอกว่าการจัดงานครั้งนี้ adba ยังไม่พร้อมนั้นไม่ได้มีแค่ BB. กลุ่มเดียวนะครับ และมติที่ประชุม ทุกค่ายก็เห็นตรงกันแบบนี้ ขอผู้จัดช่วยมาแจกแจงอีกทีแล้วกันครับ

ผมคิดว่าคราวนี้ต้องยอมรับมติที่ประชุม ส่วนเราจะทำอย่างไรให้พิทบูล ออกสู่สังคมและเป็นที่ยอมรับได้มากขึ้นนั้น พวกเราค่อยมาถกปัญหานี้ และช่วยกันผลักดันอีกในคราวต่อไปดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

GOF_BB
  • For P'Mark 555 Cheer upๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    koo.jpg 6K
  • CommentAuthorMafia CommentTime13 ชั่วโมงก่อน | January 24, 2011, 8:14 pm
    ปีกระต่ายทอง งานเข้าตั้งแต่ต้นปีเลยตู โชคดีรับปีเถาะจริงๆครับพี่น้อง แค่เดือนมกราก็มีเรื่องปวดหัวแล้ว
    สรุปไม่ว่าจะออกมามุมไหน มีประกวดหรือไม่มีประกวด คนที่เปลืองตัวที่สุดก็คือผมอยู่ดีครับ

ไม่มีประกวดผมก็เสียคน เพราะไม่ถูกใจกองเชียร์ แต่มีประกวดก็เสียคน เพราะเหมือนไปบังคับฝืนใจคณะผู้จัดงาน
    มาถึงตรงนี้แล้ว จะเดินหน้าต่อก็เดินไปไม่ได้ เพราะได้ข้อสรุปกันไปแล้ว แต่จะถอนตัวก็ถอนไม่ได้อีกกลายเป็นขี้แพ้ชวนตี
    เชียร์บูลลี่ก็หาว่าไม่สนใจพิตบูล ดันพิตบูลก็ไปทับสัมปทานบูลลี่อีก มีจุดไหนที่ผมจะยืนได้อย่างสบายใจบ้างครับ

ถึงเหลียงและยุทธ เรามันพี่น้องกัน เข้าใจว่าอยากช่วย แต่ก็อย่าทำให้พี่ลำบากใจเลยว่ะ
    ตอนที่เขาประชุมกันก็เสือกไปขี่มอไซต์เที่ยว ไม่มาร่วมประชุม มาพูดตอนนี้มันจะเกิดประโยชน์อะไรละครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

เห็นกระทู้ตอบกันยาวเหยียดแล้วอื้ออึง เล่นไปก็ไม่มีประโยชน์เพราะเดินทางกันมาไกลล่ะ ครั้นไม่เล่นพี่ใหญ่สุดหล่อ

ก็เขี่ยสะกิดโดนติ่งนิ่งไม่ได้

ผมตอบพี่มาร์คคร่าวๆตรงๆในฐานะเราพี่น้องกัน กินขี้(ไม่มีปี้)นอน ด้วยกันมาเยอะไอ้ความหน้าใหญ่ ความเป็นมาเฟีย

ชอบจังออกตัวแบบเต็มๆเสือกเรื่องชาวบ้านจนบางครั้งมันทำให้พี่เปลืองตัว งานพัทยาเริ่มแรกเดิมทีหมายกำหนดการ

วันที่ 27 พี่ก็ขอให้เลื่อนด้วยความเป็นห่วงเกรงจะมีปัญหากันผมถามพี่ตรงๆ(กูคุยกับมาเฟียคนเดียวนะ)พี่ไปเสือกเรื่อง

ของเค้า แล้วพี่ก็มาบ่นน้อยใจบ่นทำไมว่ะไอ้การที่พี่บ่นพี่หน้าแหกน้องๆในกลุ่มScubapitมันก็แหกตามไปด้วย

กิจกรรมอะดีใครๆก็ชอบผมก็ชอบได้เจอเพื่อนฝูงได้เฮฮา แค่นี้มันก็มากพอสำหรับผมแล้วแต่ในมุมของคนจัดงาน

มันมีธุรกิจเข้ามาสอดแทรกอันนี้เราต้องยอมรับมันมีการลงทุนงานนี้มาเฟียออกตัวทำกิจกรรมหมากล้าม หมาพิทบูล

เพื่อเอาใจ FCให้มีส่วนร่วมเพราะตลาดของเค้าอยู่ตรงนั้นไม่ใช่คอกหมา คอกหมาไม่ใช้F1 คอกหมาไม่ใช้บูลลี่แม็กซ์

ส่วนผู้จัดแน่นอนตลาดของเค้าคืออเมริกันบูลลี่ผลกลับกลายเป็นว่า เมื่อทุกอย่างเดินไปได้เป้าหมายของผู้จัดลงตัว

ทุกอย่างเป็นอันว่าจบไม่มีการประกวดพิทบูลแล้วคนชื่อมาเฟียที่ออกตัวลืมเบรคก็ตายห่าคาที่ซิครับจะไปตอบFC ยังไง

พี่มาร์ค ไอ้ประชุมอะไรผมไม่รู้เรื่องผมรู้ตอนที่นอนเกาไข่อยู่วังน้ำเขียว สำคัญเค้าจะมาเชิญผมทำไมผมไม่ได้ซื้อบู๊ท

ไม่ได้ลงหนังสือจะเรียกไปให้เปลืองเพื่อ??? ผมแค่เอาฮาหมาก็ไม่มีสักตัวคิดแค่ว่าถ้าเรามีประโยชน์ทำอะไรได้บ้าง

ก็ช่วยๆกันไป สุดท้ายพี่เอาไงผมเอาแบบนั้นอยากทำต่อก็ทำ ไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ

ป.ล ต้อมที่จะให้เขียนหนังสือให้ หนักๆแบบนี้ผ่านมั้ย อิๆ
  • ปล. คอล์ลัม จัดหนัก BY J.n Scubapit รอพี่อยู่ :059:

ฮาร์ดคอร์แบบเนี๊ยะ มันสสสสสสส ดีเพ่ เวลาจะพาดพิงถึงใคร ก็ให้ใช้ชื่อย่อละกันนะนะ เฮีย.ล. 555

เห็นใจทุกฝ่าย เหนื่อยกันทุกคน เข้าจายๆๆๆ :001:
    ไฟล์แนบ
    Issue2.jpg 59K
  • ก๊อฟ งานที่พัทยา หากจะเอาจริงๆมันก็ได้วันที่ 27 มีนาคมครับ เพียงแต่เราไม่อยากให้เจ้าของสถานที่เขาลำบากใจอะไรที่ยอมได้เราก็ยอม

ส่วนการเลื่อนวันจัดงาน อย่ามองแต่มุมที่เลื่อนออกครับ เขาจะเลื่อนเข้าก็ได้ใช่ไหม การเลื่อนออกไป ยิ่งไกลยิ่งเสียหายครับไอ้น้อง
    เขาเสนอให้เลื่อนมาจัดวันที่ 22 มีนาคม แต่พี่เป็นคนให้เหตุผลเองว่ามันใกล้กับงานพันทิบมากเกินไป แต่การเลื่อนออกไปมันมีแต่เสียกับเสียเช่นกัน ถ้าได้ยินคำพูดนี้ก่อนหน้านี้สักหน่อย ก็คงไม่ยอมมาจัดงานถึงเดือนพฤษภาแน่ๆ จัดเดือนเมษาก็ไม่ดี พฤษภาก็เปิดเทอมแถมยังมีเรื่องวุ่นๆทางการเมืองอีก ดังนั้นเดือนที่เหมาะสมที่สุดก็คือมีนาคม และอากาศก็ไม่ร้อนจนเกินไปด้วย

สรุปคือกรูผิด อีกใช่ไหม ที่เสือกหวังดี
  • ถึงน้าผี พี่ยอมรับครับว่าเหนื่อย แต่มันพักตอนนี้ไม่ได้ครับ หลายเรื่องรับปากเขาไปแล้ว ทำไม่ได้ก็เสียคน
    อย่าเช่นการทำ ABC พี่เห็นว่าระยะยาวมันจะเป็นประโยชน์แก่ส่วนรวม เราจะได้ไม่ต้องเป็นหมาเถื่อนอีกต่อไป

พี่เคยบอกว่าจะจัดงานสัมนา อันนี้จำเป็นมาก เพราะอยากระดมความคิดของคนส่วนใหญ่ เพื่อมากำหนดเป้าหมายร่วมกัน
    และอีกงานที่สำคัญไม่แพ้กัน และก็สำคัญมากๆด้วยก็คือการจัดอบรมกรรมการ การประกวดจะได้รับการยอมรับหรอไม่
    กรรมการคือตัวแปรที่สำคัญที่สุด หากคนไม่ยอมรับผลการตัดสิน ประกวดไปก็เหมือนงานปาหี่ อย่าประกวดเสียดีกว่า

คนที่คิดจะเข้ามาจัดงานคราวต่อๆไป ขอฝากไว้เลยนะครับ หมาเขาตัวเป็นหมื่นเป็นแสน อย่าเอาหมาเขามาทำซี้ซั้วครับ
    มันไม่ใช่เรื่องล้อเล่นนะครับ ตัดสินมั่วๆ มันมีแต่ทำลายวงการ ทำลายการจัดงาน และท้ายสุดก็ทำลายตัวเอง
    นี่ก้คือเหตุผลว่าทำไม ผมจึงซีเรียสเรื่องว่าเราจะหากรรมการมาจากที่ไหน
  • ไม่ได้อ่านหมดทุกกระทู้แต่จับใจความได้ เป็นกำลังใจให้ครับพี่ Mafia คนดีพระคุ้มครองครับ
    ไฟล์แนบ
    PA100319.jpg 41K
  • เป็นกำลัง ให้ ด้วยครับพี่ มาร์ค
    ไฟล์แนบ
    100_0596 - Copy - Copy - Copy.JPG 56K
  • เหลียงความเป็นตัวตนของพี่ มันมีหัวโขนครอบอยู่ เรื่องบางเรื่องบางทีไม่ต้องร้องขอครับ เราอยู่ตรงนี้ เรารู้ความเป็นไปเป็นไปเป็นมา หากพี่เห็นว่ามันเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมพี่ก็จำเป็นต้องยื่นมือเข้าไปจริงไหมครับ

พี่ผลักดัน พิตบูล เพราะอะไร ??????
    ทุกวันนี้ พิตบูล กับบูลลี่ ใครที่กำลังสร้างปัญหาให้สังคม ????
    จับหมาบูลลี่ปี้กัน ลูกที่ออกมาเป็นบูลลี่กี่ตัว ที่เหลือมันไปไหน มันใช่กลายร่างมาเป็นพิตบูลหรือเปล่า
    ทุกวันนี้ผมพยายามหาทางรองรับ หมาที่เป็นส่วนเกินของฝั่งบูลลี่ มีใครมองเห็นประโยชน์บ้างไหม
    อย่าอ้างว่าพัฒนา หมาที่ตอนเล็กสวย โตมาไม่สวย แล้วเอามาประกาศขายทิ้ง งานนี้ใครก่อปัญหา ใครตามเก็บขี้

มันใช่กลุ่มคนเลี้ยงพิตบูลหรือเปล่าครับ
  • ตรงลงประเด็นมันอยู่ตรงไหนครับ จะแยกกันให้ได้เลยใช่ไม๊ครับว่า พิทบูลหรือบูลลี่
    ปัญหาของงานนี้ ทั้งหมดอยู่ที่ไหนแน่ น่าจะกลับมาคิดกันให้ดี
    ไม่มีงานไหนเอาใจคนให้พอใจได้ทุกคนหรอกครับ
  • ผมตอบแทนให้ ปัญหาคือไม่มีการวางแผนที่ดีไงครับไปๆมาๆฟัดกันเองโคตรฮาเลย55

น้าผีตนนี้ ถ้าจะเป็นผีสมัครเล่นเลยไม่ค่อยเนียน ฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เก่งครับ คริกๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC08467rs.jpg 119K
  • ตรงประเด็นมากครับจอห์นนี่....ฟัดกันเอง....
  • ไหนๆก็มาถึงจุดนี้แล้ว ขี้เกียจรับโทรศัพท์ รำคาญชอบพวกคุยหลังไมค์ หากอยากแสดงความเห็นก็ควรกล้าที่จะออกมาพูดเอง

การประกวดหมากล้าม ตกลงจะเอาอย่างไรกันต่อไปครับ ใครจะลงก็รีบสมัครไม่ต้อง และช่วยมาลงชื่อให้ทราบด้วย
    ใครที่จะถอนตัวก็ควรจะรีบบอกให้ชัดเจน ผมจะได้ทำตัวได้ถูก การอยู่เฉยๆ มันเหมือนกับการลอยตัวหนีปัญหาครับ
    สำหรับผมอย่างไรก็ได้ อยากได้แบบไหนก็บอกมาเลย แต่ขอเป็นการบอกผ่านบอร์ดดีกว่า ไม่รับการคุยหลังไมค์ครับ

จะบอกอะไรให้อย่างหนึ่งนะครับ ความเป็นกลางมันไม่มีในโลกหรอกครับ การอยู่เฉยๆ ไม่แสดงความเห็นไม่ใช่การแสดงความเป็นกลาง
    แต่มันคือการลอยตัวหนีปัญหาครับ เพราะท้ายสุดเราก็ต้องเลือก ไม่อย่างนั้นงานมันเดินต่อไม่ได้ครับ ผมชอบคนกล้าตัดสินใจครับ
    ประเภทแทงกั๊กรออยู่ข้างผู้ชนะ การกระทำแบบนี้ถือว่าใช้ไม่ได้ครับ เมื่อถึงทางแยก หากไม่เลี้ยงซ้ายก็ต้องเลี้ยงขวาถึงจะไปต่อได้
    คนประเภทไอเดียดี แต่ไม่เอาออกมาใช้ ชอบล๊อบบี้หลังไมค์ แต่พอให้พูดก็ไม่กล้าพูด กลัวนั่นกลัวนี่ คนแบบนี้นี่ละคือสาเหตุของการหวาดระแวง กับน้องๆผมในกลุ่ม มีอะไรผมพูดกันตรงๆ แสดงความเห็นได้ ประชาธิปไตยเต็มที่ บางครั้งก็หวดกันแรง แต่จบแล้วก็จบ ไม่เก็บเอามาโกรธต่อ

แต่หลายครั้งที่เหนื่อย หลายครั้งที่ท้อ ก็เพราะพวกที่ชอบแทงกั๊กนี่ละครับ เพราะมันวางตัวไม่ถูกจริงๆครับ

ด้วยความเคารพ
  • อีกเรื่องที่อยากขอทำความเข้าใจ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียเรื่องเงินค่าสมัครนะครับ

ที่ผลักดันการประกวดพิตบูล เงินค่าสมัครทุกบาททุกสตางค์ ส่งตรงไปที่ผู้จัดงาน เพื่อช่วยค่าใช้จ่าย เจ้าภาพจะกำไรหรือขาดทุนก็เรื่องของเขา เราทำส่วนที่เรารับผิดชอบให้ดีที่สุดก็เป็นพอ ส่วนการออกบู๊ทมันมีค่าใช้จ่าย ผมก็ยินดีจ่ายเพราะมันคือกติกา และเราก็เอาสินค้าไปขายจริงๆ แต่การประกวดหมากล้าม ผมขอรับการสนับสนุนแค่ถ้วยรางวัลจากผู้จัดงานเพราะไหนๆเขาก็ทำอยู่แล้ว แค่ทำเพิ่มให้ด้วยจะได้ประหยัดเวลา ส่วนเงินรางวัล และของรางวัลสำหรับผู้ชนะการแข่งขัน อันนี้งบส่วนตัว ที่อยากทำก็เพื่อส่งเสริมให้คนหันหมาสนใจหมาที่อยู่นอกกระแสบ้าง ไม่อย่างนั้นพิตบูลจะตายไปจากประเทศไทย

ฝากถึงนักกีฬาทุกท่าน สรุปใครจะประกวดต่อหรือใครจะหยุดช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ อย่าใช้การนิ่งเฉย หรือรอจนนาทีสุดท้าย เห็นใจคนจัดงานเขาครับ ฟรีโหวต ตัดสินใจตามที่ท่านเห็นสมควร และไม่ต้องกลัวผมโกรธครับ
  • แพนด้า
    ไฟล์แนบ
    150120111287.jpg 113K
  • ขอบคุณครับน้องสาว

ขอชื่นชมในความเป็นตัวของตัวเอง ความกล้าหาญ กล้าตัดสินใจ และกล้าแสดงออกครับ
    ถ้าจำไม่ผิด น้องเขาตั้งใจจะลงประกวดทั้งความสวยงาม และหมากล้ามครับ

ผมเสียดายที่น้องต้องถอนตัว และผมก็เสียใจที่น้องไม่ได้แสดงออก
    แต่สิ่งที่น้องทำ มันชัดเจนและเป็นสิ่งดี พี่ก็เคารพการตัดสินใจและขอชื่นชมครับ
    หวังว่าน้องคงจะไม่ถอนจากวงการตัวไปอย่างถาวรนะครับ