ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครชอบการเมืองแวะมาตรงนี้หน่อยนะครับ
  • เมื่อหลายวันก่อน มีโทรศัพท์มาสั่งอาหารสุนัข ปรากฏว่าคนที่โทรมาคือ พี่วงษ์ หรือคุณไพวงษ์ เตชะณรงค์ เจ้าของไร่โบนันซ่า เขาใหญ่
    สถานที่จัดคอนเสิร์ตรับลมหนาว สนามกอล์ฟโบนันซ่า ที่เก็บตัวนักมวยไทยทีมชาติ สนามไก่ชนติดแอร์ และสถานที่มีบ้านพักนักการเมืองอยู่มากที่สุด และยังเป็นเจ้าของหนังสือพิมพ์ บางกอกทูเดย์ ด้วย

ผมแวะไปส่งอาหารด้วยตัวเองเลย และถือโอกาสไปสวัสดีปีใหม่ด้วย พี่ไพวงษ์ เป็นผุ้ใหญ่ใจดีที่น้องๆให้การเคารพ และนักการเมืองให้ความเกรงใจ ตอนผมเข้าไป มีคนมารอพบเต็มไปหมด และก็มีนักการเมืองระดับบิ๊กๆ แวะมาด้วย หลังจากบรรดาบิ๊กๆกลับไปหมด ก็เลยมีโอกาสได้สนทนากับท่าน และหนึ่งในหัวข้อสนทนาก็คือ เรื่องเกี่ยวกับหมาพิตบูล

ผมบอกว่ากลุ่มพิตบูลกำลังจะจัดงานใหญ่ที่พัทยา ร่วมกับนายกเมืองพัทยาและ ททท สำหรับคนเลี้ยงบูลลี่ งานนี้ถือว่าเป็นงานระดับโลก
    พี่วงษ์ บอกว่า เฮ้ยมางานแบบนี้ เอามาจัดที่เขาใหญ่บ้างซิ วันนี้ เจริญมากแล้ว แกยินดีให้ใช้พื้นที่ที่โบนันซ่าด้วย จะทำสนามแข่งก็มาได้เลย จะเอาที่เท่าไรก็บอกมา ผมยังอยากจัดด๊อกแคมป์พาสมาชิกชาวพิตบูลไปกลางเต้นท์นอนเล่นสักคืนสองคืน ใครสนใจก็ลงกระทู้ทิ้งไว้นะครับ

แต่เรื่องสำคัญที่ผมอยากจะรบกวนก็คือ เรื่องหนังสือพิมพ์บางกอกทูเดย์ ในทัศนะส่วนตัว ผมว่าเป็นหนังสือพิมพ์เกี่ยวกับการเมืองที่อ่านมันส์ ข่าววงในลึกจริง สมัยก่อนวางจำหน่ายรายวัน แต่ว่าระบบการจัดจำหน่ายมีปัญหา ไม่สามารถส่งตรงถึงสมาชิกทุกเช้าได้ วันนี้เลยกลายมาเป็นรายสัปดาห์ หนึ่งอาทิตย์ออกสองฉบับ ราคาฉบับละ 15 บาทเท่านั้น เป็นเรื่องการเมืองหนึ่งฉบับ วงการบันเทิงหนึ่งฉบับ หนึ่งเดือนก็เพียง 8 ฉบับ ผมจึงอยากนำมาแนะนำในบอร์ดแห่งนี้ครับ ตั้งใจว่ามีสมาชิกเพิ่มขึ้นอีกสักร้อยสองร้อยราย มันอาจจะได้ยอดไม่เยอะเท่าไร แต่ผมก็อยากสนับสนุนหนังสือเท่าที่กำลังผมจะทำได้ ไม่ทราบว่าใครเคยอ่านหนังสือฉบับนี้ และสนใจจะเป็นสมาชิกบ้างครับ
  • สนใจนกที่ไร่โบนันซ่าอะค่ะ:030:
  • ใช่ครับ พี่วงษ์ แกมีธุรกิจเพาะนกขายด้วย มีเพียบเลย
    ใครสนใจวันหลังจะพาไปชมครับ เลือกซื้อกันเต็มที่เลย ราคาพิเศษแน่นอนครับ
    ตอนนี้แกก็ทำแอดเวนเจอร์พาร์ค เป็นสวนสนุกให้ปีนป่ายกัน และมีแสดงโชว์นกด้วย

ใจยังอยากพาพวกเราไปตะลุยโบนันซ่าสักรอบ กำลังหนาวพอดี
  • จัดเลยพี่ ด๊อกแคมป์ กลับสู่ธรรมชาติกันดีกว่า:005:
  • โอ้ !!! โปรเจ็ค นี้ เยี่ยมครับถ้าจัดก็ ไปด้วย ครับ รักหมารักธรรมชาติ :063:
  • ถ้าอเมริกากับยุโรปมากันเยอะจริงๆ ผมว่าน่าจะทําทัวร์สามภาคเลยครับพี่ Mark

เริ่มต้นที่พัทยา สองวันต่อมาเหมารถทัวร์ไปโชว์งานตั้งแคมป์ที่เขาใหญ่โบนันซ่า
    พักอีกหนึ่งวันและปิดท้ายด้วยงานภาคเหนือ นอนตั้งแคมป์ดืมเบียร์สดๆ ในบรรยากาศหนาวๆ
    ที่ห้วยตึงเฒ่า เชียงใหม่ ช่วงนี้ทางจังหวัดกําลังส่งเสริมการท่องเที่ยว โดยเฉพาะ
    อะไรที่เกี่ยวข้องกับชาวต่างชาติ ถ้าผมยื่นเรื่องขอใช่สถานที่ เปอร์เซนต์การผ่านน่าจะสูง

ไอเดียนี้ผมว่าดีนะครับ สร้างประวัตศารตในประเทศไทยกัน ค่าตั๋วเครืองบินจากอเมริกา
    หรือยุโรปมาไทยไม่ใช่ถูกๆ มาโชว์ทั้งทีก็เอาให้ทั่วๆ รับรองพิทบูลกับบูลลี่บูมแน่นอน...
    ไฟล์แนบ
    DSC01363.JPG 114K
  • โปรเจคนี้น่าสน แต่ว่ามันเหนื่อย ฮ่าๆๆ

แค่งานเดี่ยวก็แทบจะไม่ไหวแล้ว สามงานติด ตายพอดี
  • สนใจ Camp ของโบนันซ่าครับ สนับสนุนเต็มที่
  • กำลังคิดว่าจะจัดงานสัมนา กรรมการที่เขาใหญ่ โบนันซ่าดีหรือเปล่า
    พอดีเราจะมีกรรมการตัดสิน ระดับโลกมาเมืองไทย ตอนนี้กำลังประสานงานอยู่
    เราต้องการยกระดับ วงการพิตบูลเมืองไทยให้เป็นที่หนึ่งในอาเซียนให้ได้

ไม่ทราบว่าใครสนใจบ้างครับ
  • งานนี้บอกเลยว่ามีค่าใช้จ่าย เพราะอาจจะต้องค้างคืน ถือเป็นการไปเที่ยวด้วยกัน และได้พัฒนาวงการไปพร้อมๆกันด้วย

โอกาสแบบนี้ไม่ได้มีกันบ่อยๆ การเชิญกรรมการระดับโลกมาไทยแต่ละครั้ง เรามีค่าใช้จ่ายมากพอสมควร
    หากเขามาแล้ว เราใช้ประโยชน์จากการมาของเขา ให้เกิดประโยชน์แก่วงการบ้านเรามากที่สุดน่าจะดีกว่า
  • เช็คอิน ครับ ที่แคลป์ปิ้งใหญ่ ๆ แบบนี้มีพักค้่างคืนกันด้วย หา
    กิจกรรมสำหรับพิทยูลไปด้วยก็ดี ปิ้งบาร์บีิคิว แสดงโชว์ความ
    สามารถของพิทบูล คนไหนฝึกแบบไหนมาก็เอามาโชว์กัน รับ
    ของรางวัลกันไปทุกคนสำหรับคนที่เอาหมามาโชว์ ส่วนคนไหน
    โชว์ความสามารถพิเศษและได้เสียงโหวตมากที่สุด รับไปเลย
    ของรางวัลชิ้นใหญ่ๆ หน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=LBIhERlbY3E
  • เห็นด้วยครับพี่มาร์ด เราเอาแนวทางเขามาพัฒนาในวงการบ้านเรา อย่างน้อยแนวทาง + วิธีการ คงมีทิศทางที่ดีขึ้นครับ
  • พี่ก็อยากทำครับ แต่หมาแบบนี้มันไม่มีราคา
    ทำกิจกรรมมันเหนื่อย คนเลยไม่ค่อยนิยม มันก็เลยเกิดยากครับ
  • พี่มาร์คก็ชวนพวกพี่ๆ scubapit มาร่วมกันทำกิจกรรมนี้ซิครับ
    เพราะว่า กิจกรรมสันทนาการ น่าจะเหมาะสมกลับกิจกรรมแบบนี้
    ส่วนบูลลี่ ในมุมมองผมคิดว่าเป็นพวกนิยม สังสรรค์ เลยไม่ค่อยเน้นกิจกรรมเข้าจังหวะแบบนี้
    การจัดงานในแต่ละครั้งใช้งบประมาณ แต่จะใช้อย่างไรให้เกิดผลมากที่สุด นั่นสำคัญ
    งานพัทยาที่จะถึง ถ้าเป็นไปได้ ก็จัดร่วมไปเลย (แต่เป็นไปไม่ได้แล้ว) เพราะในความคิดผม
    เจ้าของเองจะรู้ดีอยู่แล้วว่าหมาตัวเองเป็นอย่างไร ควรเอาไปงาน หรือควรนอนเฝ้าบ้าน
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • คือถ้าเราชอบเลี้ยงหมาในเชิงกิจกรรม มันก็ทำได้ครับ
    และหากมีจำนวนมากพอมันก็ไม่ยากที่จะจัดเป็นการแข่งขัน สนุกดีเสียอีก