ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรากำลังจะปรับปรุงเว็บพิตบูลโซนครั้งใหญ่ เพื่อเป็นแหล่งข้อมูลสำหรับทุกคน
  • ขออภัยสำหรับเว็บล่มเมื่อวาน ตอนนี้เรากำลังปรับปรุงเว็บของเราครั้งใหญ่ เพื่อให้เป็นแหล่งข้อมูลสำหรับการค้นคว้าหาความรู้จริงๆ

ตอนนี้คนเข้าเยอะเฉพาะหน้าเว็บบอร์ด เราจึงอยากจะรวบรวมข้อมูล บทความที่มีประโยชน์ไปลงในส่วนของเนื้อหา เราจะได้มีแหล้งข้อมูลไว้อ้างอิง และมีประโยชน์ต่อคนรุ่นหลังๆ เรามีการเชื่อมต่อทั้ง เฟชบุค และ ทวิชเตอร์ เพื่อกระจายข่าวสารได้อย่างสะดวกและรวดเร็ว

ก็อยากให้ทุกท่านใช้ประโยชน์จากเว็บแห่งนี้ได้มากขึ้น

ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนครับ
  • หลายท่านเข้ามาก็ตรงมาที่ เว็บบอร์ดเลย โอกาสต่อไป อยากแนะนำให้เข้ามาที่หน้าแรกด้วย
    เราอยากให้ท่านเห็นความเปลี่ยนแปลง และใครที่เล่นเฟชบุก และทวิชเตอร์ ก็สามารถเชื่อมต่อสื่อสารกับผมได้สะดวกขึ้น รวดเร็วขึ้น

ผมอยากจะใช้ประโยชน์จาก Twitter ในการสื่อสารกับทุกท่าน เพราะมันสะดวกและรวดเร็ว
    ใครยังไม่ได้สมัครสมาชิกของ Twitter ก็รีบเลยนะครับ และอย่าลืม สมัครเป็น Follower ด้วย จะได้ไม่ตกข่าวครับ

ผมจะพยายามสื่อสารกับพวกท่านให้มากขึ้น บ่อยขึ้น มีอะไรดีๆจะเอามาบอกผ่านช่องทางนี้ครับ
  • :063::063:แจ่มเลยพี่มีเชื่อมต่อเฟชบุค และ ทวิชเตอร์ ด้วย:063::063:
  • กำลังคิดว่าจะจัดงานสัมนา อบรมกรรมการที่เขาใหญ่ โบนันซ่าดีหรือเปล่า

เราโชคดีที่เรากำลังจะมีกรรมการตัดสินสุนัข บูลลี่ ระดับโลก
    คุณ รอน รามอน มาเมืองไทย และตอนนี้เรากำลังประสานงานอยู่
    ไม่รู้ว่าเราต้องเตรียมอะไรบ้าง และใช้ระยะเวลาในการอบรมนานเท่าไร
    โดยเขาได้ตอบรับมาแล้ว และยินดีมากด้วยที่จะเผยแพร่ความรู้ให้แก่เรา
    เราเองก็ต้องการยกระดับ วงการพิตบูลเมืองไทยให้เป็นที่หนึ่งในอาเซียนให้ได้

ไม่ทราบว่าใครสนใจอยากร่วมการฝึกอบรม สัมนาในครั้งนี้บ้างครับ
  • นับผม 1 ครับ

พี่ หน้าเว๊ป เป็นภาษาอะไรอ่ะ (ส่วนของ about us) เช็คหน่อย
  • งานนี้บอกเลยว่า ถ้าเกิดขึ้นได้ ต้องมีค่าใช้จ่าย และอาจจะสูงพอสมควร
    เพราะอาจจะต้องค้างคืน โดยถือว่าเป็นการไปเที่ยวด้วยกัน ไปแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและได้พัฒนาวงการไปพร้อมๆกัน

โอกาสแบบนี้ไม่ได้มีกันบ่อยๆ การเชิญกรรมการระดับโลกมาไทยแต่ละครั้ง เรามีค่าใช้จ่ายมากพอสมควร
    หากเขามาแล้ว เราจึงอยากใช้การมาเยือนประเทศไทยของเขา ให้เกิดประโยชน์แก่วงการบ้านเรามากที่สุดน่าจะดีกว่า

ผมอยากรู้จำนวนคนที่สนใจ เพราะว่า มันต้องจองห้องประชุม และที่พักให้พอเพียงแก่คนที่จะเข้าร่วมสัมนา
    และเราจะได้จัดทำประกาศนียบัตร สำหรับผู้ผ่านการอบรมทุกท่านด้วย งานนี้ได้ทั้งความรู้และได้ผักผ่อนไปในตัว

หากเป็นไปได้จึงอยากเรียนทุกคอกชั้นนำ และ ท่านที่สนใจทุกคนครับ
  • เข้ามาไม่ได้วันเดียวรู้สึกเหมือนไม่ได้กินข้าวมาสิบวันเลย
  • ถ้าสนใจเข้าอบรมต้องเสียค่าสมัครป่าวคับ
  • เมื่อวานหลายท่านโทรมาบอกว่าจะลงแดงแล้ว เร็วๆหน่อย ฮ่าๆๆ

เรื่องเนื้อหา ผมจะพยายามทะยอยใส่เพิ่มเข้าไป ตอนนี้หลายอย่างยังเป็นเพียง Demo ครับ
    ในนี้ใครมี Twitter แล้วบ้างครับ อยากทราบจำนวน

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันสร้างบ้านของเราหลังนี้ให้น่าอยู่นะครับ
  • ตอนนี้รูปไม่ขึ้นครับ ใช้กูเกิ้ลโครม ไฟร์ฟอกซ์ เอ็กเพลอเรอร์ ไม่ขึ้นทั้งสามโปรแกรม

เข้าจากมือถือรูปก็ไม่ขึ้นครับ:m005:
  • งานนี้ เสียตังครับ เพราะเราต้อง เช่าสถานที่ในการจัดประชุมครับ อาจะมีค่าอาหาร และกาแฟระหว่างพักด้วยครับ

มองไว้สองรูปแบบ คือจัดในโรงแรมที่กรุงเทพ แบบวันเดียวจบ แบบนี้ถูกหน่อย และอีกอย่างคือไป จัดที่ โบนันซ่าเขาใหญ่ งานนี้อาจต้องค้างคืน แต่จะเสริมกิจกรรมอื่นๆเข้าไปด้วย แต่ค่าใช้จ่ายจะสูงขึ้น ผมตั้งเป้าไว้อยากได้ประมาณ 50 ท่าน ไม่เยอะไป และก็ไม่น้อยไป ผมอยากยกระดับความรู้คนเลี้ยงพิตบูลในบ้านเรา และท่านที่ผ่านการอบรมก็อยากให้นำความรู้ไปเผยแพร่ต่ออีก อนาคตเราจะได้มีบุคคลากรไว้รองรับ กิจกรรมการประกวดต่างๆได้ ถ้าผู้เข้าร่วมประชุมมาจากทั่วทุกภาคของประเทศก็จะยิ่ง อยากให้กลุ่มชมรมส่งตัวแทนมาสัมนา ผมมั่นใจว่ามันจะเป็นประโยชน์แก่พวกเราในระยะยาว

งานนี้จะเกิดขึ้นได้หรือไม่ ผมอยากได้ความคิดเห็นจากพวกท่านครับ
  • ผมเข้าใจความรู้สึก ของคน ที่เสพแล้วไม่มีของ

อาการเป็นไงเข้าใจอย่างถ่องแท้เลยคับ

ขอขอบคุน ป๋ามาร์ค มาเฟีย ที่นำแต่สิ่งดีๆมาให้ พี่น้องคน เลี้ยง พิท ทุกๆคน

:063::063::063:
  • จัดหนักๆ บ่อยๆ เลยพี่ :063::063::063:
  • เรื่องลงรูป ขอเวลาอีกนิด เมื่อคืน Server มันล๊อค เราต้องไปแก้ที่การสื่อสาร เพราะเครื่องเราตั้งอยู่ที่นั่น
    ตอนนี้เว็บมาสเตอร์ไม่ได้นอนมาเลยทั้งคืน เพื่อให้เช้านี้พวกเรามีบอร์ดเล่นไปก่อนครับ
  • ดีครับพี่
  • เสพกันขนาดนี้ ไม่ติดก็ให้มันรู้ไปสิ5555
  • ฮี่ๆ ได้เข้ามาเล่นก็พอและพี่
    ส่วนรูป อยากดู ผมก็เซฟแล้วเปิดเอา

ผมไมไ่ด้ติดนะ แค่ขาดไมไ่ด้เท่านั้นเอง :m104:
  • :m110::m110::m110::063::063::063:เห็นด้วยอย่างยิ่งคร๊า
  • ขอตามทางเฟซบุ๊คอย่างเดียวนะคะพี่มาร์ค ขี้เกียจเล่นหลายอย่าง และเด๋วเจ้านายด่าเอา ฮ่าๆๆๆ
  • เจ้านายด่า ก็เอาปีโป้ไปกัดปากดิ
  • ก่อนกัดคนอื่นมันจะกัดหนูก่อนอะดิ มันไม่ชอบหนูอย่างแรงเลยอะ เอิ๊กๆๆๆ
  • ป้าพร มีtweeter และตามไปแล้วจ้า
  • :063:ตามไปแน่นอน
  • เล่นเอาผมเครียตเลยเมื่อวาน ไม่มีที่สิงเสพเลยผม
  • Work ครับพี่ผมเห็นหล่ะ เมื่อวานผมเข้า เวป พิทบูลโซน ไม่ได้ จึงพิม google ดู pitbullzone เจอ facebook ของ พิทบูล เจ๋งพี่ มีการสนทนาเยอะ ดีครับ
  • ของเก่ามันก็ใช่ง่าย แต่อย่างไงของใหม่ต้องดีกว่าอยู่แว้ววววววววววววววววววววววววววว ชิมิป๋า
  • ของใหม่ ผมจะพยายามเพิ่มบทความ ที่เป็นประโยชน์ เอาไว้เป็นคลังความรู้ให้พวกเราใช้ค้นหา
    ให้คนรุ่นใหม่ๆได้ศึกษา เพราะมีคนเข้ามามากทุกวัน ขี้เกียจอธิบายซ้ำๆ ในเรื่องเดิมๆ
    มีแหล่งข้อมูลให้ค้นคว้าและศึกษาได้ด้วยตัวเองแล้ว หากมีคำถามติงต้องเข้ามาก็ฟันธงได้เลย ไอ้นี่เลี้ยงหมาตามกระแส ชัวร์

คนที่จะเลี้ยงพิตบูล ควรซีเรียสจริงจัง รู้จริงถึงความต้องการของตนเองก่อนที่จะรับหมาเข้ามาอยู่ในบ้าน ศึกษาให้มั่นใจก่อน
    ผมไม่อยากเห็น คนที่ตอนอยากได้ อะไรก็เอา แพงก็สู้ ไกลก็ไป แต่พอเบื่อ ก็ประกาศขายหมา ยกให้ฟรี หรือ ทิ้งมันแบบดื้อๆเลย
  • พี่มาร์ค ครับ ถามแบบ(ไม่รู้) ถ้ากระทู้แต่ล่ะกระทู้ หายไปภายใน1ปี รูปที่เคยลงไว้ ถ้าอายุครบ1ปี หายไปโดยที่เวปมาสเตอร์ตั้งค่าไว้อัตโนมัติ จะเป็นการดีไหมครับ เนื้อที่เราจะได้ไม่เยอะมาก พอเวลากระทู้หรือรูปที่พวกเราตั้ง ครบอายุ1ปีก็หายไป ยกเว้นกระทู้ปักหมุด แบบนี้ จะเกิดปัญหาอะไรไหมครับ รบกวนถามแบบว่า(ไม่รู้)

พื้นที่จะได้ว่างๆ กระทู้6เดือนหรือ1ปีก็ได้
  • กระทู้เก่าๆหลายๆอันก็เป็นประวัติศาสตร์ จะลบทิ้งก็เสียดาย แต่กระทู้ขยะก็เยอะ ไล่ลบทีละอันก็ไม่ไหว เลยเก็บไว้หมดดีกว่า