ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครเคยเจอแบบนี้ช่วยด้วยครับ
  • ลูกชายผมอายุ 9 เดือน พาไปเที่ยวต่างจังหวัดช่วงปีใหม่กลับมาโดนเห็บรุมมา (หลังจากกลับมาหาและอาบน้ำจนหายหมด)หลังจากนั้นประมาณ 2 อาทิตย์ ไม่ยอมกินอาหาร ซึมนอนทั้งวัน ผมรอดูอยู่3-4วัน ซื้อเนื้อย่าง อกไก่ โครงสด ของชอบทุกชนิดไม่ยอดแตะ อาหารเม็ดไม่ต้องพูดถึง ดมๆแล้วก็นอน พาไปหาหมอ หมอบอกอเป็นพยาธิจากเห็บ เจาะเลือดดูหมอบอกเกร็ดเลือดต่ำมาก เหงือกซีดขาว และที่สำคัญแพ้ภูมิในตัวเอง เม็ดเลือดมันกินกันเอง ผมพาไปฉีดยาทุกวันเพื่อกดภูมิไว้ 5 วันเจอค่ารักษาไปเกือบหมื่นแล้ว หมอยังไม่รับปากว่าจะหายดีรึเปล่า ต้องพาไปฉีดยาวันละเข็มทุกวัน และป้อนยาเช้าเย็นวันละเป็น10 เม็ด ตอนนี้ดีขึ้นหน่อยแล้วกินอาหารได้บ้างแล้ว เย็นๆพาไปเดินเล่นได้แล้ว ใครเคยเจอปัญหานี้ช่วยด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_01852.jpg 42K
  • หายเร็วๆนะซูโม่
  • ขอบคุณครับท่านมุก
  • โฮ่ น่ากลัวโดนเห็บรุม :017:
    ขอให้หายเร็วๆ นะครับ กลับมาร่าเริงเหมือนเดิม
  • เคยเจอค่ะ แต่ตอนนั้นไม่รู้...พาไปหาหมอก็เกือบจะไม่ทันแล้ว
    ...ตัวซีดหมดเลย..

แต่ว่าลูกชายคุณ TBK กินได้ วิ่งเล่นได้
    ก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดีนะคะ...
    พิทบูลอึดอยู่แล้ว... เจ้าของก็ให้กำลังใจเค้าเยอะๆด้วยนะคะ
    เอาใจช่วยค่ะ ขอให้หายไวๆ
  • ขอบคุณครับคุณ nizeze และคุณ hnote แล้วของคุณหายรึเปล่าครับ ต้องทำยังไง ช่วยหน่อยครับ หมอบอกเป็นแล้วไม่หายเหมือนเดิมดีที่มาเร็วถ้าเข้าไขสันหลังหมอบอกขุดหลุมรอได้เลยครับ ช่วงนี้ผมลงมานอนด้วยกับมัมทุกคืนเลยครับ
  • ของผมเพิ่งเป็น แต่ 2 วันก็หายแล้ว พอดีสังเกตุไว หมอวิเคราะห์ไว แต่ยังไปให้ยาอยู่ ทุก 2 อาทิตย์ เอาใจช่วยครับ
  • เห็บ หมัดตัวดีเลย ที่บ้านเห็นเกาเมื่อไหร่ต็องลุกดูทันที.....ไม่นานก็หายพี่
  • ขอบคุณน้าผีและคุณเอกครับ  คุณเอกเมื่อไหร่เจ้าตัวเล็กๆจะออกมาดูโลก up รูปมาให้ชมบ้างน่ะ  

• น่ากลัวจังเลย เห็บเบื่อมันมากๆ หาทุกวันเลย
  • ผมสงสัยว่าจะเป็นไข้เห็บครับ ข้าวเหนียวของผมเคยเป็น พาไปหาหมอ ตรวจแล้วเอายามากิน ดีขึ้นเรื่อยๆ 5 วันก็เป็นปกติแล้ว

ไปหาหมอเพื่อเช็คอาการประมาณ 3 ครั้งได้ ความจริงครั้งสุดท้ายไม่ไปก็ได้ แต่ผมอยากให้หมอดูอีกที หมดค่ารักษาไม่ถึง 3000 ครับ