ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปุกหมุด พิด"โลก หายคับป๋า
  • ป๋า มาร์ค ช่วยด้วยคับ

ปุกหมุด พิด"โลก หายคับ
  • ตะพานหิน โพสกระทู้แล้ว แต่กระทู้ไม่ขึ้นปักหมุดครับ มันหลุดรึป่าวครับป๋า...
  • มันไม่หลุดไปไหนครับ ลองดูมันจะอยู่ในช่องซ้ายมือบน Bookmarked Discussion คงเป็นระบบใหม่มั้งครับ
  • ผมโทรคุยกับ ป๋า่มาร์ค แล้วคับ พี่น้อง พิด"โลก

เดี๋ยวเราก็ได้บ้านเราคืนแล้วคับ ใจเย็นๆกันคับ
  • เข้าไปเล่นกันที่นี้ก่อนนะครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/329250
  • ตรูถึงว่าหาไม่เจอ
  • โย๊ยยยยย
  • หายไปไหนอ่า......
  • เมื่อวาน บูม ได้บอกกับ ป๋ามาร์ค แล้วคับ คี

เขาก็พูดอะไรให้ฟังหลายอย่างคับ คนที่ทำตัวไม่พอใจ ป๋า เขาก็มีนะที่ ป๋า เขาปรับปรุง เว็ป

ป๋า ก็บอกว่าแล้วแต่เขาๆจะเล่น บอร์ด ไหน บอร์ดนี้คือ บอร์ด คนจิง ไม่ไช่บอร์ดเลีย ที่แห่งนี้สำหรับคนจิงคับ

สำหรับผม คนเลือด พิทโซน คับ เพื่อนคี ไม่ว่าจะยังไงเราก็เล่น บอร์ด นี้คับ ไม่มีใจเป็นอื่นแน่นอนคับ ถึงจะมีการต่อว่านิดหน่อยแต่เราก็ปรับตัวเอาละกัน

ตอนแรกงงฉิบหาย แต่ตอนนี้เข้าใจ ที่ ป๋า แกบอกแล้วคับ

เดี๋ยววันนี้ผมจะเอา ปุกหมุด เราคืนมาให้ได้คับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • หุหุ หมุดหล่น เด๋วหาเจอก็ปักที่เดิมครับ
  • >>>> กระผมหนึ่งคนระงงฉิบหาย ภาษาปักกิตก็ไม่แข็งแรง แล้วลูกหลานกระผมจะเล่นพิทบลูโซนได้ไหมอะ..
  • ใจเย็นๆคับ พี่เต้

เดี๋ยวก็เป็นคับ งูๆปลาๆไป ไม่นานก็เข้าใจเองคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• ไม่รู้ว่า ป๋ามาร์ค กับมาจาก จ. กระบี่ ยังคับ

เพราะถ้า ป๋า กับมาเราก็ได้บ้านเราคืนคับ
  • สวัสดีครับพี่น้อง

ที่ผ่านมา บอร์ดเราโดนสแปมโจมตีหนักมาก คนเล่นไม่รู้ แต่แอดมินเขารู้และเห็นตลอด แต่ละคืนมันส่งไฟล์ขยะเข้า เซิฟเว่อร์เราเยอะมาก
    เราพยายามอุดรูรั่วแต่ว่าบอร์ดเราเป็นระบบเก่า ไม่สามารถพัฒนาต่อได้แล้ว ผมจึงตัดสินใจเปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่ ก่อนที่เว็บเราจะล่มครับ

แต่ไหนๆก็จะปรับปรุงแล้วก็เลยให้โปรแกรมเมอร์เขาเขียนระบบเผื่อเอาไว้เลย มันอาจจะช้าหน่อยไม่ทันใจ ผมเองก็เครียดมากๆ ไม่จำเป็นไม่แตะหรอกครับ
    ส่วนเรื่องภาษาอังกฤษ ไม่ใช่ว่าผมดัดจริตลืมภาษาพ่อแม่ แต่เคยมีคนเสนอว่า อยากให้ชาวต่างชาติมาเล่นได้ด้วยได้มีโอกาสขายหมาไปต่างประเทศ
    ผมก็พยายามจัดให้ตามคำขอ คนที่ขอมาก็คือ บิ๊กชิว ผมก็เลยแจ้งเว็บมาสเตอร์ว่าอะไรที่ใส่เป็นอังกฤษได้ ก็ใช้เป็นอังกฤษครับ ตอนนี้มาต่างชาติเข้ามาดูหมาในบอร์ดเราไม่น้อยเลย หากเรารังเกียจภาษาอังกฤษ ก็เท่ากับเราปิดโอกาสที่จะขายหมาไปต่างประเทศ ผมอยากให้เรามองถึงโอกาศ และข้อดีของมัน
    สำหรับเฉยๆ ไทยหรืออังกฤษก็ได้ทั้งนั้น ไม่ได้เดือดร้อนอะไรเลย เพราะไม่ได้ขายหมาครับ แต่ที่ทำอังกฤษให้ ก็อยากช่วยให้น้องๆขายหมาได้ราคา ถ้าพวกเราส่งหมาไปต่างประเทศได้ ไม่มีหมาเหลือค้าง ผมก็มีความสุขไปด้วย แต่บางครั้งความปราถนาดีของเรา ทำให้โดนบ่นมากๆ ก็น้อยใจเป็นเช่นกันครับ

ค่าปรับปรุงเว็บหากจะว่ากันแล้ว ราคามันเกินครึ่งแสนอีกด้วย ถ้าไม่จำเป็นไม่มีใครอยากทำอะไรหรอกครับ