ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูชลบุรี ศูนย์รวมคนหน้าตาดี
  • ลาไม่ได้หนีมันเลย คล ต้องไปนะโว๊ย

ช่วงนี้ก็ต้องลุ้นให้มันรอดก่อนนะเดอะต้น แต่ถึงมือหมอเร็วโอกาสรอดก็สูง

หมายังวัคซีนไม่ครบพยายามอย่าให้เล่นกับหมาตัวอื่น อย่าพึ่งให้ลงดิน มันมีแต่เชื้อโรคนะ แต่พี่ว่ามันจะหายนะ

image
  • ขอให้มันหายก็ดีใจแล้วพี่คงไม่สนว่าสวยไม่สวยและ
  • ที่บ้านคับ
    images by uppicweb.com
    images by uppicweb.com
  • เมาจริงๆเลยอะเหล้าระยองอะว่าแต่อุ้มหมาใครกลับมาหว่า
  • มีหมาแดง เข้าบ้านเรามาอีก1 ตัวแล้ววววว
    จะกลายเป็นอาณาจักรหมาแดงแล้ว

เมื่อวานเมามาก ๆ กว่าจะถึงบ้านเล่นเอาแย่เลย
  • สงสัยจะมีแต่หมาแดงแล้วมั้ง ชลบุรี 55555

ฟอร์มมาดีทีเดียว ชอบๆๆ แต่ชอบโทนี่มากกว่า 55555555

แต็ก คล ของที่เคยคุยกันไว้กำลังจะมาแล้วนะ เตรียมมารับไปด้วย ไม่น่าเกินวันพุธนะ

• อยู่ศรีราชาครับฝากตัวด้วย
  • วันนี้โทดทีคับ พี่แต๊ก โทรบอกช้าไป ไว้โอกาศหน้าค่อยมาดูแล้วกันคับ แหะๆๆ โทดทีๆ
  • เด่วให้ดูรูปก่อนคับไม่ค่อยชัดเท่าไหร่่ หมาผมตัวที่ยังไม่ตัดหูน๊ะคับ ตัวที่ตัดหูแล้ว ชื่อยาอี อยู่ในเกษตรอ่าวเป็นเพื่อนกันคับ

images by free.in.th
  • หวัดดีครับ คุณ tentcatfish ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

#ไม่เป็นไรเอ็ม เดี๋ยววันหลังพี่ค่อยเข้าไปดูใน มอบูรก็ได้

#พี่แจ๊ค ของที่ว่าต้องไปเอาที่ไหนครับ เพล์บอยรึเปล่า? 555
  • หมาคุณroad นี่ต้องมาเจอกะมัฟฟินมั้งละมั้งหมาน้ำสายเดี่ญวกัน555+ หมาแดงสวยๆเป็นไงมั้ง ขอให้คาวาหายไวๆเน้อชาวชลบุรีเป็นห่วง
  • หวัดดีฮะทุกคน
    กว่าจะเข้าได้
    จำเมลเก่าไม่ได้ ก็เลยต้องสมัครใหม่
    สบายดีกันนะครับทุกท่าน
  • พี่แจ๊คครับ อันนี้เมลของพีแฟลตครับ

flat2524@hotmail.com

• โห ตอนนี้ที่ทำงานเข้ามาโพสไม่ได้ ได้แต่ดูอย่างเดียว
    ตอนนี้ก็ลำบากหน่อยเนอะ จะโพส จะหาอะไร ก็ค่อยๆศึกษากันไป

แล้วโปรเจ็ค ไปทัวร์เกาะเสม็ด หนึ่งคืน เอาไงกันบ้างครับ
    @พี่แจ๊ค เสาร์ที่ห้า มีนา ที่พักว่างไหมเอ่ย เช็คให้หน่อยนะพี่

• โอ้วขออภัยที่หายไป ว่าจะโทรไปหาพี่แต๊ก อยู่ ไม่ชินกับเวปใหม่ครับ ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ดูสบายตาเป็นหมวดหมู่ดีครับ

จะไปเสม็ดเอาสุนัขไปป่าวครับพี่แต๊ก

ตอนนี้ บีบี้ เป็น ตุ่มๆขึ้นเต็มตัวเต็มขาเลยพี่ มันชอบไปเล่นน้ำ พี่แต๊ก มีวิธีรักษาไรแนะนำไหมครับ
  • คาดว่าถ้าจะพาไปก็คงได้แต่ลูกหมาเท่านั้น นะครับไนท์ หมาโตคงหมดสิทธิ์

ไอ้ัตัวที่บ้านพี่เคยเป็นอยู่เหมือนกัน โรคผิวหนังนี่ต้องใช้ความอดทนนิสนึงว่ะ กว่าจะหาย
    วิธีพี่ ก็หาหมอฉีดยาทุกอาทิตย์ครับ แล้วก็ไม่ให้มันได้เล่นน้ำหรืออยู่ที่อับชื้นครับ หรือพูดง่ายๆคือขังกรงเกือบตลอด
    และก็ปล่อยเป็นเวลา อยู่ในสายตา ที่นอนที่อาศัยมันก็ต้องมั่นทำความสะอาด ซักล้างตากแดดบ้าง
    และอีกอย่างที่ร้านที่พี่ไปหา เค้าจะมีน้ำยาอาบน้ำสูตรเค้าให้มาอาบด้วย รู้สึกใช้แล้วมันดีขึ้น
    ลองดูนะครับไนท์ ใช้เวลานิดนึงแต่ถ้าเค้าหายดี ทั้งเราทั้งเค้าก็แฮปปี้ครับ
  • มันเงียบๆวะช่วงนี้ ไม่มีคนมาเม้มเลยยยย
  • หวัดดีครับชาวพิทบูลชลบุรี ผมมาทักทายบอร์ดใหม่คับ
    กว่าจะมาทักทายได้ เล่นอยากเหมือนกันนะคับ
    หรือผมเล่นไม่เก่งเองมั้งพี่ๆ
    พี่เเต๊กผมอยากได้เสื้อพิทบูลชลบุรีคับพี่ ทำยังงัยคับพี่บอกหน่อยคับผม
  • มันยากเป็นปรกติคับบอร์ดช่วงนี้
  • สำหรัับเสื้อ ตอนนี้ได้หมดไปแล้วครับสำหรับรุ่นแรก
    ทำมาตั้ง 50 ตัว เกลี้ยงเลย (ไล่แจกเค้าไปทั่ว ณ ตอนนั้น 555 )
    แค่ไม่เป็นไรครับ ยังไงรอรอบสอง อีกไม่นานแน่นอน
    ตั้งใจว่าจะทำให้ทัน ก่อนงานพัทยา

สำหรับ มิตติ้งชลบุรีเรา ตอนนี้กำลังกำหนดวันอยู่นะครับ อดใจรอกันหน่อยนะครับ
    คาดไว้คร่าว ๆ คือ วันที่ 27 มีนา สถานที่น่าจะเป็น แหลมแท่น

เพื่อนๆ ที่ไม่เข้ามา เนื่องจากเข้ายากหรืออะไรก็ตาม
    กลับเข้ากันได้แล้วครับ มันเงียบเหงายังไงไม่รู้
    จริงไหม คล
  • สงสัยยังเข้ายังไม่ค่อยเป็นกัน เงียบเหงาเลย

ให้แฟลตโทรหาหน่อยดิแต็ก ตกลงจะเอาไหมคร๊าบ เดี๋ยวโดนแซงนะโว๊ย

เงียบๆเอาสามหนุ่มที่บ้านมาอัพหน่อย เงียบเหลือเกิน

image

image

image
  • เห็นหมาคุณต้น...แล้วอยากได้อีกสักตัว

พี่แจ๊ค..สบายดีนะครับ
  • สวยมาก อยากไดบ้าง
  • แต็ก ขอเบอร์ หมูหน่อยดิ จะถามเรื่องหมาหน่อยว่าเป็นไงบ้าง

image
  • บักต้น หมาแดงตัวใหม่เป็นยังไงบ้าง อัพรูปหน่อยน้องชาย

แล้วงานที่พันทิปไปกันหรือป่าว ถ้าไปจะขอติดรถไปส่องพระซะหน่อย 55555
  • 089-7501116 ครับพี่แจ็ค ตอนนี้ก็ยังรอลุ้นอยู่ว่าติดหรือเปล่า แต่กลับมาขาเป๋ ยังไม่หายเลยเค้าบอกว่าครั้งแรกมันดิ้น(โดนข่มขืนอ่ะ)แต่ครั้งที่สอบผมไปเองก็ไม่ดิ้นอะไร สงสัยจะชอบแล้ว พาไปหาหมอก็ไม่กล้ารักษากลัวให้ยาแล้วมีผลต่อลูกมันรออีกสักระยะนะพี่แจ็ค คืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบ ยังไงขอรูปไอ้แสบแบบหล่อๆให้บ้างดิ
  • ต้น red_Rocket เราเป็นยังไงบ้างว่ะ มันกินมั่งรึยัง

พี่แจ๊ค ของมารึยังครับพี่ บ้านบึงกำลังต้องการเลย

ส่วนรูปภาพ เด๋วจะเอามาไล่ลงให้ชมกันย้อนหลังหน่อย รอสักครู่
  • ไอ้ Heff นี่มันสวยจริง ๆ นะพี่แจ๊ค ชอบมากๆอ่ะ
  • จัดให้หมูหน่อย รูปไอ้แสบ 5555

image
  • ถ่ายมาน้อย วันนั้นถ่ายแต่ PK แต่รูปไอ้ Iron นี่มีเยอะ 55555

image
  • หวัดดีคับทุกคน..พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาดู(เข้าไม่ถูกด้วยคับ งงๆ )
    เป็นยังไงกันบ้างคับ สบายดีกันทุกคนนะครับ .
    พี่แต็กมีมิตติ้งกันเมื่อไหร่ก็ ชวนกันด้วยนะครับ..
    วันนี้ วาเลนไทล์ ก็ขอให้ ทุกคนในบอร์ดมีความสุขมากๆกันทุกคนนะครับ..
    .......
  • เอาวิธีโพสรูปมาฝากพิทชลหน่อย ทำตามขั้นตอนเลยครับพี่น้อง

http://image.ohozaa.com/

image
  • จบ ก็ได้รูปสวยๆกันแล้วครับ

image

image

image
  • hello แวะมาทักทาย นานๆโผล่ที - -
  • สวัสดีครับชาวชลบุรีที่รักพิทบูลทุกท่าน คือผมพึ่งจะเคยเลี้ยงพิทบูล แล้วพอ 3 เดือนจึงพาไปตัดหูมา ได้ยากินแก้อักเสบ กับยาทาแก้คัน ให้ยากิน กับทา ปกติ แต่ทำไมแผลที่หูมันเหมือนมีหนอง ไม่มากน๊ะครับ ก็เลยเอาไปให้ร้านที่ตัดเค้าดู หลังจากตัดมาได้ 3 วัน หมอเค้าว่า ปกติ แต่ผมก็อดเป็นห่วงไมได้ เพราะดูจากแผลไม่น่าจะดี ผมจึงอยากทราบว่า แผลตัดหู มันจะมีหนองเป็นปกติหรือป่าวครับ แล้วเอาเบตาดีนใส่ได้มั้ยครับ รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยน๊ะครับ
  • ผู้รู้ พี่แจ๊ค......พี่แต๊ก....มาตอบคำถามหน่อย

หายกันไปไหนหมด
  • รอๆๆๆๆ อยู่น๊ะครับ ^ ^"
  • ผมว่ามันหายเองนะ ไอ้ดบโบ้ตอนนั้นตัดมาก้เป็นแผลแห้งละน่าจะหายเอง กว่าจะหากระทู้เจอแทบแย่-*- สบายดีกันมะคับพวกเรา อยากไปเล่นน้ำฟ่ายเมื่อไหร่มีโปรแกรมหมาว่ายน้ำอีกเนี่ย
  • เป็นปกติครับ หูมันจะไม่สวยหรอกครับแผลผ่าตัด มันจะเหมือน เน่าๆ เราก็ ดูแลและทายาให้มันตามปกติ เวลาทาก็ใช้มือ ล้างให้สะอาดทาให้มันเลยครับ ใช้ สำลีพันก้านมันจะทาค่อนข้าง ยาก พอ7 วันเอาไหมออก ก็ เอาเบนตาดีนทาต่อเลยครับผม
  • ขอบคุณ คุณDarkknight และ คุณcantona7 มากๆครับ รู้อย่างนี้ค่อยสบายใจหน่อยครับ
  • รบกวนถามอีกคำถามครับ คือย่าแก้อักเสพที่หมอให้มา มันไม่ครบ 7 วัน คือผมต้องพาไปตัดไหมวันศูกร์ แต่วันนี้ยาหมดแล้ว จะต้องไปซื้อมาให้มันกินต่อมั้ยครับ หรือหยุดกินได้เลย แล้วถ้าหยุด แผลจะอักเสบมั้ยครับ เพราะผมเห็นว่ามันยังมีหนองอยู่อะครับ
  • ทำไมเดวนี้เข้ายากจังวะ
    เป็นไงกันบ้างเพื่อนๆ