ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บูลลี่ VS เรดโนส !!!
  • บูลลี่ กับ เรดโนส ต่างมีข้อดี และ ข้อเสีย ยังไงมั่งครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

• แล้วแต่คนชอบนะ บูลลี่ก็น่ารักดีแต่ส่วนมากจะทำกิจกรรมเหมือนพิทบูลไม่ได้ หมายความว่า มันทำไม่ไหว เรดโนสส่วนใหญ่จะดุกว่า อารมณ์เหวี่ยงกว่า แรงเยอะกว่า เร็วกว่า เหมาะกับการทำกิจกรรมสุนัข แต่ว่าเจ้าของควรจะดูแล เลี้ยงดู อย่างดีเป็นพิเศษครับ
  • ถ้าชอบกระพี้เลี้ยงบูลลี่ ถ้าชอบแก่นเลี้ยงพิตบูล ถ้าไม่เข้าใจเลี้ยงหมาพันธ์อะไรก็ไม่ได้ไม่แนะนำพิตบูลครับ
  • ครับพี่มาร์ค ผมศึกษามานานพอสมควรแล้วครับ และอีกไม่กี่วันนี้ผมจะได้ทายาทของเจ้าCarlito บูลลี่แห่งล้านนา มาแล้วครับ