ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าร็อคกี้ของผมตัวเล็กทำไงให้ตัวใหญ่ดีคับ(อายุเพิ่ง2เดือนเมื่อวาน)
  • เป็นพันธุ์บูลลี่คลอดออกมาโดยการผ่าอายูตอนนี้ก็2เดือนแล้วคับ วันนี้พาไปฉีดยาครั้งแรกแต่หมอบอกว่ายังฉีดไม่ได้ก่อนเพราะตัวเล็กเกินไปได้แต่ถ่ายพยาธิ ทำไงถึงให้น้องหมาของผมตัวใหญ่ไวๆคับ เป็นห่วงมันกลัวเป็นอะไรไปซะก่อน..............
  • กรรม ให้กินอะไรอยู่มั่งครับ น้องหมากินวันละกี่มื้อครับ ให้อะไรกินมั่ง หรือถ้ากินน้อยเป็นเพราะเค้าไม่ได้ทำไรที่เหนื่อยๆปะครับ เลยไม่หิวกินได้ไม่เยอะ

พวกอาหารเสริมชนิดเพิ่มน้ำหนัก อาหารเม็ดแบบช่วยเพิ่มน้ำหนักสำหรับลูกสุนัขย่างยี่ห้อF1 รุ่นแอดวานซ์ เป็นไงครับ
  • ก็ให้นมผสมอาหารเม็ดเช้ากับเยน ส่วนเที่ยง-ค่ำให้อาหารเม็ดอย่างเดียวคับ ตอนเช้า-เย็นก็พาเดินเล่นหน้าบ้านคับ
    รอเงินอยู่คับจะไปสอยF1มาสักกระสอบ.........
  • อ๋อ เอ่อ...จริงๆถ้าตรงเรื่องอาหารการกินก็ปกติ
    ส่วนเรื่องคลอดโดยการผ่าผมก็ไม่รู้นะครับว่าจะมีส่วนทำให้ลูกตัวเล็กไหม หรือไม่ก็เป็นเรื่องพันธ์ธุกรรม ของลูกสุนัขก็เป็นได้ครับ พ่อแม่พันธ์ตัวขนาดไหน ถ้าพ่อแม่ตัวไม่ใหญ่ จะจ่ายลูกออกมาตัวใหญ่ๆก็คงเป็นไปไม่ได้นะครับ... ส่วนถ้าพ่อแม่พันธ์ตัวใหญ่ ก็คงจะจ่ายลูกออกมาตัวเล็กไม่ได้เช่นกันครับ
  • ถึงบางอ้อเลยคับ สงสัยได้ยีนส์แม่มาเพราะแม่ตัวเล็ก-พ่อตัวใหญ่ ปัจจุบันตัวเท่าในรูปเลยคับสูง8"ยาวจากหัวถึงก้น10-11" กะโหลกระหว่างหู3" ถึงปาก3"กว่าๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับบ.........^^
  • ยินดีครับผม ...
    มีไรสงสัย บอร์ดนี้ช่วยคุณได้ครับ ร้อยแปดพันเก้า เรื่องต่างๆนาๆ
    แลกเปลี่ยนความรู้กันไปครับ

แต่จริงๆบูลลี่มันก็คือบูลลี่ครับ รูปร่างความสูงส่วนมากก็ไม่ต่างไรกันมากมายครับ
    ผมก็กำลังจะได้ลูกบูลลี่มาตัวนึงเหมือนกันครับ

กำลังรออย่างตื่นเต้นครับ
  • ตัวสีอะไรหรอคับบ
  • อ๋อ ดำล้วนครับ ขนขาวๆปนมาตรงหน่าอกนิดนึง

*0*
  • ที่บ้านมีกี่ตัวแล้วหรอคับ บูลลี่ตัวนี้ตัวแรกของผมเลยกว่าจะได้มาคลาดไปซะหมด ท้องมานตอนนี้โตมากๆไม่รู้ว่าโตเพราะพยาธิหรืออาหาร อีก3วันหมอนัดฉีดวัคซีนเข็มแรกแล้ว บำรุงโลดดดด!!!!!!!!!!!!!!
  • จริง ๆ แล้วเป็นการผสมที่ผิด ๆ นะครับ แม่เล็กพ่อใหญ่ เพราะลูกจะตัวใหญ่ตั้งแต่อยู่ในทองครับ ยิ่งแม่ตัวเล็กกระดูเชิงกรานแคบทำให้ลูกคลอดเองตามธรรมชาติไม่ได้ครับ และลูกที่คลอดเองตามธรรมชาติไม่ได้ บางตัวอาจชวยชีวิตไว้ไม่ได้ และบางตัว สมองอาจขาดออกซีเจนชั่วขณะทำให้มีผลต่อสมองและการเจริญเติบโตครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขนาดของร่างกายก็ขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์เช่นกันครับ ถ้าตัวเล็กแต่แข็งแรงสมส่วนก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้า อ่อนแอ ผอม ก็แสดงว่าไม่สมบรูณจริง ๆ ครับ ถ้ายังกินอาหารปกติแล้วยังเหมือนเดิมอยู่ แนะนำ คาร์โตซาล ครับ เป็ยวิตมินบีรวม และสารเร็งฮอโมนอย่างอื่นอีกครับ ช่วยได้ค่อนข้างดีเลยทีเดียว หมาจะกินอาหารเยอะขึ้นสมบรูณขึ้นระบบขับถ่ายดี ในหมาแม่พันธุ์ ฮีต 4 เดือนก็มาแล้วครับ ถ้าจะได้ผลเร็วต้องใช้วิธีฉีด แต่ในลูกหมาหยดใส่ปากก็ได้ครับ ผมไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่ายแต่จากประสบการที่ใช้และก็ได้ผลจริงครับ
  • อ๋อตอนนี้มีบางแก้ว1ปีตัวนึงครับ กำลังจะได้บูลลี่ตัวแรกครับ

ยังไงถ้าเล่นMsn แอดมาคุยกันได้ครับ Asshole_gotjohnson@hotmail.com
  • @พี่tata566 วันนี้หมอให้ยามา2อย่าง เป็นขวดข้นๆ1ขวดกับNutri-puls gel1หลอดคับ ร่างกายก็โอเคดีวิ่งปร๋อ เพียงแต่ตัวเล็กเท่านั้นคับ
    @พี่f1rstkwan บางแก้วผมก็เคยเลี้ยงแต่ขึ้นสวรรค์ไปแล้ว ตอนนี้มีชิสุกับบูลลี่2ตัว Msnไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่คับ ส่วนมากจะเล่นแต่facebook framelove@hotmail.comเมลผมคับ
  • บางแก้วผมดุมากครับ ไม่เอาใครเลยแม้แต่ญาติๆผม และก็สัตว์อื่นๆ
    อ๋อครับ เฟซบุคผมเล่นไม่ได้ครับ เล่นแล้วหูหลุดเลยครับ(แฟนดึง) อิอิ
  • เหมือนกับบ้านผมเรย คนอื่นโดนกัดหมดยกเว้นผมคนเดียว
    หยบๆแฟนเล่นสิคับ (อันนี้ต้องใช้ความสามารถเฉพาะตัว) หุหุ
  • บูลลี่ของพี่ๆตอนถ่ายเป็นก้อนหรือเหลวคับ ของผมมานคล้ายๆกับขี้ควายแต่เหลวกว่าแถมกลิ่นนิได้ใจเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่อาหารรึป่าวคับ หรือการออกกำลังกายคับบ
  • หยบๆแฟนเล่น ??? บอกไว้ก่อน ถ้าผมไม่ใช่คนปัตตานีผมฟังไม่ออกนะครับเนี่ย 555+ คนใต้เหมือนกันเหรอครับ

หุหุ รู้แต่ว่าถ้าถ่ายเหลวน่าจะไม่ดีแน่ๆครับ เกิดขึ้นได้หลายสาเหตุนะครับ เท่าที่เคยได้ยินมาอาจจะเป็นอะไรที่เกี่ยวกับในลำใส้อะครับ ยังไงก็ลองถามหมอดูจะดีที่สุดครับ
  • คับผม ผมคนภูเก็ตคับ.........
    วันศุกร์วันที่รับมาก็ถ่ายเป็นก่อนดี เพิ่งมาถ่ายเหลวเอาวันอาทิตย์นี้เอง แต่ไม่มีเลือดอะไรมีแต่กี้แต่มานเหลวๆอ่ะคับแถมกลิ่นได้ใจเลย นมที่ให้เป็นนมวัวแบบผงจะเป็นเพราะนมรึป่าวคับ พรุ่งนี้จะเปลี่ยนอาหารยกชุดถ้าไม่ดีขึ้นก็จะพาไปหาแล้วหมอคับ........
  • อ๋อครับ
    ถ้าไม่มีเลือดไม่น่าจะเป็นอะไรครับ นมก็ไม่แน่นะครับอาจจะให้มันกินบ่อยไปไหมเอ่ย
  • ก็ตอนเช้ากับเย็นอ่ะคับ แต่ตอนนี้เริ่มหยุดให้นมแล้วคับ ให้แต่อาหารเม็ดใส่น้ำอุ่นๆให้กินคับบ
  • เจ้าร็อคกี้เริ่มถ่ายเป็นก้อนแล้วคับแต่ยังเหลวอยู่นิดๆ ส่วนกลิ่นยังคงเดิม เหม็นม๊ากกกกก!!!!!!!!!!!!!!
  • สู้ต่อไปเจ้าร็อคกี้
  • ขอบคุณคับพี่dj_kankaw..............