ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมอยากทราบว่าถ้าเราเอาบูลี่ผสมกับเรดโนดจะเป็นอะไรไหม่ครับ
  • ก็เห็นมีเยอะแยะนิครับตัวแดง ๆ เตี้ย ๆล่ำ เจ้าเรดบลูก็นาจะใช่
  • บูลลี่ ผสม เรดโนส มันคือ = เรดบูลลี่ ครับ

และผมก็มีข้อสงสัยเหมือนกัน บูลลี่มันเกิดขึ้นมาจาก อะไรผสมอะไรครับ ?
  • ผมว่าคุณต้องศึกษาอีกมากๆนะครับ เเค่ศึกษาไม่พอ คุณต้องมีวิจารณญาณในการคาดเดาด้วยนะครับ
    คำตอบเเรก บูลี่ผสมเรดโนส ถ้าผสมมันน่าจะออกมาได้มากกว่า2เเบบ หรือ 2 เเบบขึ้นไป บูลลี่คืออะไรหรอก็ส่วนมาจะตัวเตี้ยๆหัวใหญ่ๆตัวหนาๆอะไรประมาณนี้ เรสโนสล่ะ.. เรดโนสก็คือหมาเเดงชื่อก็บอกอยู่เเล้วว่าจมูกเเดง หลักๆของเรสโนสก็คือ จมูกเเดง ขนสีเเดง เล็บสีเเดง ปากเเดง ตาเหลือง ถ้ามีสีอื่นเช่นสีขาวปนอยู่ก็ได้เเต่ต้องไม่มากกว่าสีเเดง รูปร่างกายกำยำดูเเล้วหุ่นดีกว่าบูลลี่ ถ้าเทียบเป็นคน=บูลลี่คือเสนาหอย
    เรสโนสคือ วิลลี่ เเมคอินทอช อะไรประมาณนั้น..... เเล้วถ้าผสมกัน คุณถามว่าถ้าผสมจะเป็นอะไรไหมครับ...(ก็เป็นหมาไงครับ55+ล้อเล่นครับ) สิ่งที่น่าจะเกิดขึ้นคือ..อย่างเเรกอาจจะได้หมาเเนวบูลี่คือเตี้ยๆล่ำๆเเต่มีสีเเดง
    อย่างที่2คือได้รูปร่างอย่างเรสโนส เเต่ไม่เป็นเรสโนส หรือ อาจจะเป็น หรืออาจจะได้เเบบบูลลี่เเต่ไม่เป็นสีเเดง

ยังพูดได้อีกมากครับ มันไม่เเน่นอน หมา 1 คอก มันจะไม่เหมือนกันหมดทุกตัวหรอกครับโดยเฉพาะหมาที่พ่อเเม่ต่างกัน ลูกหมาออกมามันก็จะต่างกัน มันจะออกมาหลากหลาย ยังไงก็ได้ เราคาดเดาได้...เเต่เราฟันธงไม่ได้ครับ นี่คือความน่าจะเป็นครับ....

ผมขอเเนะนำนิดนะครับ..ถ้าจะทำเลี้ยงเองก็ทำได้ครับ ผมหมายถึงคุณต้องเลี้ยงทุกตัวที่ออกมานะครับ
    ถ้าจะทำขายอย่าทำเลยครับ....ถ้าเราจะทำต้องมีที่รองรับครับ....ไม่ใช่หมาไม่สวยเเล้วเอาไปทิ้งล่ะครับ...
  • พ่อค้าหมาหาหมาส่งสวนไง อย่างน้อย ๆ ก็ตัวละพันละ อิอิ ล้อเล่นครับเห็นหมาน้อยในสวนละน่าสงสารอยากให้มีคนรีบซื้อไปเลี้ยงไว ๆ จะได้อยู่ดีกินดีเป็นหมาบ้านซักที หมาสวนไม่ได้ขายนาน ๆ สุดท้ายตายทุกตัวครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ MakotoHIN29 :
    ผมขอเเนะนำนิดนะครับ..ถ้าจะทำเลี้ยงเองก็ทำได้ครับ ผมหมายถึงคุณต้องเลี้ยงทุกตัวที่ออกมานะครับ
    ถ้าจะทำขายอย่าทำเลยครับ....ถ้าเราจะทำต้องมีที่รองรับครับ....ไม่ใช่หมาไม่สวยเเล้วเอาไปทิ้งล่ะครับ... สำคัญที่สุด