ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามอีกซักรอบครับ
  • หมาผม อายุ ได้4เดือนครึ่งครับ พยายางจะฝึกมันเล่นสปริงโพล แต่มันไมยอมกัดอะไรเลย ผ้าก็แล้ว ถุงเท้าก็แล้วลูกบอลก็แล้ว แต่ผ้าคลุมกรงเผลอเมื่อไหร่ก็ลากลอดตาขายเข้าไปแยกชิ้นซะยุ่ยเลย เอาละเห็นมันแอบลากผ้าคลุมกรุง ก็เลยปล่อยแล้วเอาผ้าคลุมกรงล่อ ก็นั่งมองทำปตาปริบ ๆ เลยไม่รู้จะฝึกมันยังไงครับ มีวิธีกระตุ้นให้มันอยากกัดหรือป่าวครับ เคยถามมาครั้งหนึ่งแล้วแต่ยังไม่ได้คำตอบครับ ขอบคุนล่วงหน้าครับ
  • อิอิ เหมือนที่บ้านเดะเลยอ่ะค่ะ
  • ลองเอาเศษผ้ายั่วๆมันยังครับ อาจจะเอาเศษผ้าลากพื้นให้มันเห็น ส่วนมาก(อาจจะทั้งหมดเลยก็ได้) เมื่อมันเห็นแล้วมันจะวิ่งมาเล่นครับ
    และปกติสัญชาติญาณลูกหมา จะชอบ เล่นผ้า กัดผ้า ดึงผ้านะครับ จริงๆเราก็ต้องอาศัยสัญชาติญาณตัวนี้แหละเอามาฝึกให้มันเล่นสปริงโพลซะเลย เมื่อเราเห็นว่ามันชอบ กัดผ้า กัดโน่นนี่ ที่มันสามารถกัดได้ และมันสนุกของมันเมื่อได้กัด ดึง ไอตัวนี้แหละเป็นที่มาของการเล่นสปริงโพลนะครับ