ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นักรบย่อมมีบาดแผล
  • เหตุการณ์เกิดวันนี้ 18.00 ขอเล่าคร่าวๆ
    หมาคนงานในหมู่บ้าน (ร๊อตผสมบางแก้ว)เลี้ยงปล่อย
    คู่อริกันกับฟีโร่อยู่แล้วเวลาเจ้าของหมามาซื้อของที่ร้านผม มันจะตามมาด้วยก็จะเห่าใส่กับฟีโร่ทุกครั้ง
    วันนี้ผมจูงฟีโร่ไปเดินเล่นตามปกติสายจูงแน่นหนาทุกครั้ง หมาตัวนั้นมันก็ค่อยๆดิ่งเข้ามา
    ผมก็ตะโกนบอกหลานเค้า(ตัวเค้าไม่อยู่)ให้จับมันไว้อย่าให้เข้ามา
    หลานเค้าก็คงกลัวไม่กล้าจับ หมาตัวนั้นก็ดิ่งๆเข้ามา
    ในที่สุดก็ปะทะกันจนได้ซัดกันพักนึง หลานเค้าก็จะเอาไม้มาตีหมาเค้า(ไม่ยูคาอันเท่าขา 55+)ผมก็ห้ามไว้ว่าอย่าไปตีมัน
    ให้จับหนังคอไว้รอจังหว่ะกระชากออก เพราะฟีโร่งับคอมันแล้วส่วนมันเอียงหัวงับช่วงปากฟีโร่ไว้
    พอดีจังหว่ะชุลมุนผมก็กระชากออกได้ สงสารหมาทั้ง 2 ตัวแหล่ะครับเลือดเต็มปากฟีโร่
    ซักพักเจ้าของหมาก็กลับมาก็พูดคุยกับผมก็เข้าใจกัน เค้าก็ยอมรับว่าหมาเค้าผิด
    ผมก็ไม่อยากไปติดใจอะไร คราวหน้าต้องระวังมากกว่านี้
    พอมาล้างเลือดทำแผลก็มีแผลอยู่ตามหน้าบ้างธรรมดาของ นักรบย่อมมีบาดแผล
    ไฟล์แนบ
    IMG009_resize.jpg 29K
    IMG006_resize.jpg 31K
  • :o008:
    ไฟล์แนบ
    230120091852_resize3.jpg 70K
  • :m025:ของผมเหมือนคับพี่VIGOวันนี้เองผมล่ามโซ่ไว้แล้วหัยอาหารแล้วออกไปหาอาหารคน กลับมาเห็นเป็นแผลทั้งตัว ข้างบ้านบอกว่าหมาข้างบ้านมาแย่งอาหารมันพี่เข้าได้ยินเสียงเลยมาแยกไห้ไปดูหมาเข้าเลือดยังเต็มปากอยู่เลยไม่รู้ว่าเลือดของเข้าหรือว่าของ เรา แต่แผลไอ้ตังก็ไม่มาก พาไปหาหมอแล้ว
  • หายเร็วๆนะพี่

ดีแล้วครับ ที่เจ้าของหมาไม่มีเรื่องกัน :001::001:
  • :m025: นิดหน่อยน่า เลือดนักสู้ อิ อิ :m002:
  • :o001: ของผม 6เดือนครึ่งกับ7เดือน ผมปล่อยออกนอกบ้านมันชอบไล่กวดหมา คนละฝูง(กวดไปแหย่เล่น)หมาตัวอื่นตัวใหญ่มันก็กัด ปากมั่ง จมูกมั่งแอบกัดหลังมั่ง มันก็ไม่เข็ด ออกนอกบ้าน็วิ่งหาอยู่เรื่อยๆ ปากหรือจมูกก็เป็นแผลเล็กน้อยหรือไม่ก็หลัง แต่ว่ามันกัดกันเองยังเลือดสาดมากกว่าอีก หมามันก็ต้องกัดกันเป็นธรรมดาครับ หมาไทยก็ยังกัดกันเองเลยครับ แถวบ้านเวลามันกัดกันเค้าปล่อยครับเพื่อให้มันหาคนแพ้ชนะไปเลยครับ ไม่งั้นเจอกันก็กัดกันเสียงดัง
    :o016: แต่ถ้าหมาผมโตสัก 1-2 ปี คงจะกัดเป็นกับเค้าบ้าง จะใด้ไม่เสียพันธ์ครับ อิอิ ดูๆแล้ว มันจะไม่กัดหมาตัวอื่นถ้าไม่จำเป็นนะครับ
  • :006:ผมก็ไม่แคลงใจหรอกคับเข้าก็มาขอโทษพูดดีด้วยเข้าดีมาเราก็ดีไปใช่ใหมเพ่ๆชาวพิทบลูคนดีทุกคน
  • :063::063:ชอบ อะ น้าโอ๋ จี๊ด ดี 55555+

ยังงี้เส้ พิตบลู เลือด นัก สู้
  • หมากัดกันเป็นเรื่องธรรมดา
    แต่เลี้ยงปล่อย pitbull ออกนอกบ้านโดยไม่มีสายจูง ไม่ดีแน่
    จะสตาร์ทกันวันไน๋ก็มิอาจทราบได้
    เจอก็บอกๆเตือนกันหน่อยนะครับ
    เลี้ยงหมา ออกนอกบ้านใส่สายจูงให้แน่นหนา พกไม่งัด ให้เป็นนิสัยครับ
    มีความรับผิดชอบต่อสังคม ทุกคนทุกชีวิต happy โดยเฉพาะสมาชิกใน web board จะดีใจมาก
    ถ้าเห่อนัก อยากรู้หมาท่านกัดเป็นไม่เป็น กลัวจะเสียหมารึปล่าว ... พอถึงเวลาก็พากันไป test ในสังเวียนเลยครับ
    แต่ pitbull เวลาปล่อยให้กัด ผู้ชนะคือผู้ที่ยังมีลมหายใจอยู่เท่านั้น

ไม่ได้ว่าใครนะคระ แค่ไม่อยากให้อะไรที่มันเลวร้ายเกิดขึ้น ...ธุ
  • บาดแผลแค่นี้เรื่องเล็กน้อยสำหรับพิทบูล...
  • :o008:
    ไฟล์แนบ
    m3 0072.jpg 82K
  • อิอิ..ก็หน้าพังกันไป...
    ไฟล์แนบ
    49.JPG 61K
  • แค่นี้ถือว่าธรรมดาครับ ของผมหนักกว่านี้คือมันจะกัดเฉพาะตัวที่มันไมชอบมันกัดกันมาห้าครั้งแล้วเวลามันกัดได้ใจจริงแต่ทุกวันนี้หมาธรรมดามันยังไม่ยุ่งเลย ลืมบอกตัวเมียนะครับชื่อริชชี่ปีกว่าแล้ว
  • :o001: ในสังเวียนหมาคงไม่มีคะแนนให้แน่ๆ มีใครจัดแบบว่า แข่งเป็นยกป่ะครับ ยกละ2-3 นาที 3ยกหรือ5ยก แล้วให้คะแนน คงไม่มีนะครับ สงสัยกัดกันจนเละแน่ๆกว่าจะหาผู้ชนะใด้
    :o001: ถามหน่อยครับกรณีไม่มีไม้งัด จะทำอย่างไรครับ(ถ้ามีแล้วงัดไม่ถูกฟันร่วงใด้หรือเปล่าครับ) ถ้ามันกัดให้ดึงสายจูงสูงๆให้ขาดอากาศมันจะปล่อยหรือปล่าวครับ
  • ก็คิดอยู่เหมือนว่าเหตุการณ์ลักษณะนี้คงเกิดขึ้นกับตัวเองซักวัน
    ระวังทุกครั้งที่ออกจากบ้าน แต่ครั้งนี้หมามันปี่เข้ามาหาเองจูงหนีก็ไม่ทัน แต่ถ้าคนเลี้ยงหมาทุกคนไม่เลี้ยงแบบปล่อยอิสระ
    เวลาออกนอกบ้าน เรื่องแบบนี้ก็คงไม่เกิดขึ้น
    ก็เป็นตัวอย่างอีกอันนึงว่าเราต้องคอยระวังให้ดีเหตุไม่คาดฝันมันเกิดได้เสมอแม้ว่าเราจะจูงหมาเราอย่างแน่นหนาแล้ว

รู้ว่าพิทบูลเป็นนักสู้แต่ผมก็ไม่อยากให้เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้น
  • ของผมเมื่อคืนก่อนกัดคอสบัดซะลอย เอาขาหนีบเอวก็แล้ว กอดเอวยกขึ้นก็ยิ่งกัดแน่น ไม้งัดปากถ้าผมมีก็ไม่กล้าใช้ครับ เพราะส่วนใหญ่อีกตัวมันกัดมั่ว ไม่กล้างัดเลยครับ แล้วตอนแยกเพื่อนมันอีก 2 ตัว มันจะช่วยเพื่อน งับขาผมคนละข้าง(ตอด) น้าเขาเลยมาช่วย 2คน กันหมาคนละตัว คนหนึ่งตักน้ำมาสาด อีกคนได้ที่ตักผงครับครอบหัวแล้วดันปากถึงปล่อยครับ ถ้ากัดอีกคงต้องใช้ที่ตักผงช่วยละครับ
    ไฟล์แนบ
    m 0192.jpg 118K
  • เอิ้กกกกกกกก ฟีโร่ สตาร์ท ซะแล้ววว 5555+

คราวนี้ล่ะ สงสัยมันลากจักรยาน แรงกว่าเดิมแน่ๆพี่ 555+
  • อ้าว พี่ เคน มีวิธีใหม่ ใช้ บุ้งเต้า แทน ไม้งัดปาก โฮ่ๆๆ
  • ขำพี่เคนตอนจะไปแยกแล้วเจอหมารุมตอดนี่ดิ
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกก
    อุปกรณ์ใหม่หาติดบ้านไว้ 555
  • ถ้ามีโอกาสลองใช้ดู จะได้การเหมือนผมรึเปล่า พึ่งลองใช้ครั้งแรก (ใกล้มือ)
  • ระวังให้ดีก็ตอนแยกนี่ละครับ ของผมตอนเริ่มกัดกันไม่ค่อยมีแผลหรอก แต่ตอนดึงของเรารอจังหวะสอดไม้งัดปาก หรือคล่อมขาเพื่อลดแรงถีบ มันเหมือนกับนักมวยโดนมัดมือให้ฝั่งตรงข้ามชก ได้แผลตอนแยกนี่เหละเป็นส่วนใหญ่ ถ้าให้ดีอย่าให้กัดดีกว่า ของเพื่อนผมเห็นหมาอื่นวิ่งใส่มันยกหมาขึ้นบ่าเดินหนีเลย
  • นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่คร้า
    ไฟล์แนบ
    EhLSEP776235-01[1]_resize_resize_resize_resize_resize.jpg 79K
  • ดว้ยความหวงเจ้านาย
    ไฟล์แนบ
    IMG_1060_resize.JPG 69K
    IMG_1055_resize.JPG 71K
  • ฟีโร่จะทำการใหญ่ต้องใจเย็น
  • เริ่มโหดแล้วหรอเจ้าฟีโร่ของผมยังต๋องอยู่เลย หวัดดีพี่ๆทุกคนครับ
  • คุณ สกายหายไปนานนะ เห็นบอกว่าหมาเป็นตุ่มตามตัวเรอะ
    แพ้แชมพูป่าว
  • ของผมไม่แพ้แชมพูก็แพ้ กย. กันยุงอ่ะครับเพราะแม่เค้าจะทาให้ทุกวันเลยแต่ตอนนี้ผมบอกไม่ต้องทาแล้ว อาจจะโดนยุงกัดด้วยล่ะมั้งครับ พี่วีโก้สบายดีน่ะครับ
  • 55555 เจ้าฟีโร่เริ่มเป็นงานแว้วววววว
    ตอนนี้หน้าเลยเป็นแผล เหมือนโดนสาวๆข่วนมาเลยยยยย
    หมดหล่อไปซักพัก อิอิ

จอม เองคร้าาาาาา (พี่วีโก้) :018:
  • คุณสกายแพ้แน่นอนเป็นตุ่มๆขึ้นตามตัวหน่ะฟีโร่เคยเป็นครับ

ถ้าสวาข่วนก็ดีสิ จะได้ข่วนคืน
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก
  • :o001:คุณโกสต์ บอกยกใส่บ่าเดินหนีเลยผมว่าก็ดีนะถ้าหมาตัวไม่ใหญ่

แต่ถ้ามันดิ้นตกลงมาละครับ เพราะว่ามันก็อยากจะสู้นะ:o002:

กว่ามันจะตั้งหลักได้โดนซะก่อนดิ เยินแน่:m112: