ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอนอกเรื่อง พระสมเด็จ
  • พี่ๆ ที่มีความรู้เรื่องพระอยากทราบราคาพระองค์นี้หน่อยครับ ไม่รู้จะไปถามใคร
  • ..
    ไฟล์แนบ
    หลัง.JPG 61K
    หน้า.JPG 67K
  • สมเด็จบางขุนพรม พิมพ์เส้นด้าย เนื้อหาใช้ได้เลยครับ ถ้าแท้ราคาไม่ต้องพูดถึง
  • คติประจำใจ ของพระสมเด็จ คือ..............เล่นสมเด็จ เสร็จทุกราย..........ลองดูว่าแปลว่าอะไรครับ
  • มันก็จริงครับ ปลอม ๆ เนียน ๆ เยอะมากครับ บางรุ่นมีไม่ถึงร้อยอง แต่เดินดูเห็นวางเกลื่อนแผง
  • tata5656 พี่ครับอยากคุยด้วยครับขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ
  • ถ้าโทรมาคุยเล่น หรือให้แนะนำเกี่ยวกับปัญหาด้านเทคนิกคอมพิวเตอร์(ฮาร์ดแวร์)หรือเรื่องไก่ชน ไม่ก็ต้นไม้กล้วยไม้ป่า พวกนี้ผมก็พอมีความรู้อยู่บ้างและก็ ยินดีครับ แต่ถ้าโทรมาถามความรู้เรื่องพระเครื่องหรือเรื่องหมาผมยังอ่อนนักครับ กำลังอยู่ในช่วงศึกษาครับ 0841738655 ต้า ครับ tata5656@hotmail.com
  • ไม่ใช่เซียนครับ เเต่ศึกษามาบ้างเกี่ยวกับพระเครื่อง รูปอย่างเดียวเเถมอยู่ในกรอบดูยากมากครับ
    แนะนำให้ไปปรึกษากับเซียนที่ไว้ใจได้นะครับ ถ้าไปปรึกษากับเซียนที่เอาเปรียบจะเสียรู้ครับเรื่องพระเครื่องเป็นเรื่องนึงที่คนมีความรู้ชอบเอาเปรียบคนไม่มีความรู้ครับ บางคนได้พระราคาเป็นเเสนในราคาหลักร้อยเพราะความไม่รู้ของคนขายครับ ส่วนคนซื้อก็ซื้อเศษดินเศษเห็ลกเข้าบ้านในราคาหลักเเสนเหมือนกันครับ
  • แต่ละที่เล่นเนื้อไม่เหมือนกัน บางที่ปลอม บางที่แท้ ดูให้ดี ไปให้พวกนักโบราณคดีดูเนื้อดีที่สุด รับรองไม่แหกตาแน่คับ
  • เพิ่มเติมนิดหน่อย ครับลองศึษาดูครับ http://www.tpvschool.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539205644