ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• พอดีไปเดิืน jj ที่ กทมมาครับ เจอน้องพิทบลูใกล้จะตายใจก็สงสารเห็นนอนซมเลย เลยรับมาอุปการะ รักษาหมดไปเยอะมาก เข้าเรื่องเลยครับ อยากถามเพื่อนๆว่าพิทบลูตัวนี้ ผสม มาหรือเปล่า ผมไม่ได้คาดหวังว่าจะต้องเลือดดีอะไร ผมรับมารักษาด้วยใจ แต่เกิดข้อสงสัยเพราะมีคนทักเยอะว่า ผสม
    ปล.น้องป่วยเป็นโรคลำไส้อักเสบช่วงอายุ 2 เดือนกว่าๆด้วย
    ไฟล์แนบ
    100_124122.JPG 283K
  • รักษาให้ดี เลี้ยงให้ดี เอาเค้ามาแล้ว ไม่ว่าจะแท้หรือผสม เค้าก้มีชีวิต อย่าไปยึดติดกับพันธุ์แท้มากนัก ไม่แน่น่ะ พันธุ์ผสมอาจจะเทพกว่าพัธุ์แท้ก้ได้น่ะ (หมาบางตัวผสม กิ๊กกั๊ก กันมา ไม่แท้ แต่โคดเทพ บางทีของคุณโตมาอาจจะเทพก้ได้ ใครจะไปรู้)
  • เห้นด้วยกับคุณ Cef_JZ แท้หรือไม่แท้เรารับมาแล้วเขาก็เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวเราแล้วครับ
  • สวยมากครับ. ว่าเเต่ที่คนทักว่าผสมน่ะคุณถามเขากลับรึป่าวว่าผสมอะไร สายกัด+สายโชว์ หรือ พิตบูล+หมาไทย ผมว่าไม่น่าผสมหรอก หมาผมมีอยู่ตัวนึงหน้าคล้ายเเบบนี้เลยสีก็เหมือนกัน...เเต่ก็ต้องรอดูตอนโตอีกที
    (อย่าฟังคำคน อย่าสนใจใคร ตัวเรารู้ไว้ คนเดียวก็พอ)
  • ใจอะ...สุดยอด
  • โชคดีนะครับ ที่ผ่านลำไส้อักเสบมาได้
  • โชคดีที่เจอคนใจบุญ น้ำใจยังไม่หายไปจากคนไทย ยกย่องจิ๊งๆค่ะ