ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยค่ะ สุนัขหนูไม่สบาย
  • มันชื่อเจ้ามาเยอะน่ะค่ะ อายุได้ 45 วันแล้ว มันไม่สบาย เอาไปหาหมอ หมอบอกว่ามันเป็นลำไส้อักเสบ อาการของมันก็คือ อาเจียน ถ่ายเหลว ปนเลือด เห็นแล้วก็สงสารจับใจ หนูไม่รู้จะทำยังไง แบบนี้มันจะมีโอกาสหายมั้ยคะ
  • ่พันธุ์ อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย เนี่ยแหละค่ะ
  • เข้าไปถามหมอหนึ่งตามนี้เลยครับ

http://www.noomkaichon.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=48
  • งดน้ำงดอาหารก่อน แล้วตอนนี้สุนัขอยู่ไหนครับกับหมอหรือที่บ้าน ถ้าไม่มีเวลาดูแลเองวิ่งไปหาหมอทุกๆวันรับน้ำเกลือและยาแนะนำว่าฝากหมอครับ

ของผมเจอมาตอนจะ3เดือนก็หมอบอกทำใจ รอด10-12%แต่ก็รอมาได้แข็งแรงดีละนี่11เดือนแล้ว
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ลองเซิร์ทหาดูในกระทู้เก่าๆนะครับ กับการดูแลน้องหมา น่าจะเยอะอยู่
  • http://www.pitbullzone.com/community/discussion/17390/ระวังพาโวฯหน้าฝนด้วยนะครับ/p1
    ลองอ่านๆดูครับ เผื่อมีประโยชน์และกำลังใจ
  • ลองตามนี้ หากไม่ต้องการเสียเงินเยอะ เอาไปนอนโรงบาลหลายพันอยู่
    1.เอายา ไดเซนโต รักษาอาการท้องร่วงจากการติดเชื้อของคน 1/4 เม็ดให้กินก่อนครับ แผง16บาท
    2.ยาฆ่าเชื้อสำหรับเด็กที่ท้องเสีย ติดนึง
    3.เอาน้ำเกลือแร่กรอกปาก ซักนินึง

หากพาโว ก็เพิ่มฟ้าทะลายโจรอีก 1 เม็ด รักษาทุกๆ 6 ชม
  • ตามน้าผีบอก ขอให้หายไวๆ นะครับ
  • เรื่องเงินไม่มีปัญหาเท่าไหร่ค่ะ พ่อหนูบอกว่าตอนเอามาก็ไม่ค่อยศึกษาอะไร ซื้อมาจากตามย่านที่เขาขายลูกสุนัขเยอะๆ น่ะค่ะ พอมารู้อีกทีพี่ข้างบ้านก็บอกว่า เป็นแหล่งรวมเชื้อโรคทั้งนั้นเลย จริงหรือคะ
  • คนรวยตอบประชดอีกและ น้าผีตัวข้างบนอดส่าห์บอกวิธีที่ประหยัด .ไม่เสียค่าโง่....เรื่องเงินไม่มีปัญหาเท่าไหร่ค่ะ ..........เบื่อ....คนเลี้ยงพิต เขาก็มีอันจะกินทั้งนั้น อย่าพูดมาก
  • ม่ายๆ ตอนแรกไปรักษา โดนเข็ม ละ 180 บาท น้ำเกลือก็ไม่มี แต่มีคนรู้จักแนะนำไปอีกที่ 2 เข็ม + น้ำเกลือ 160 บาท ถูกกว่าแยะ หนูก็ไม่ได้ตอบประชดอะไรนะคะ แต่ว่าหนูแค่อยากให้มันหาย กลัวว่าถ้ามันกินไปจะยิ่งเป็นอันตรายซะมากกว่า มันยังเด็กอยู่เลย ไม่ใช่หมาโตนี่นา
  • "ลองตามนี้ หากไม่ต้องการเสียเงินเยอะ เอาไปนอนโรงบาลหลายพันอยู่
    1.เอายา ไดเซนโต รักษาอาการท้องร่วงจากการติดเชื้อของคน 1/4 เม็ดให้กินก่อนครับ แผง16บาท
    2.ยาฆ่าเชื้อสำหรับเด็กที่ท้องเสีย ติดนึง
    3.เอาน้ำเกลือแร่กรอกปาก ซักนินึง

หากพาโว ก็เพิ่มฟ้าทะลายโจรอีก 1 เม็ด รักษาทุกๆ 6 ชม "
    ความรู้ล้วนๆ ขอบคุณน้าผีข้างบนด้วยค่ะ เข้ามาอ่านเล่นๆได้ความรู้ดีๆ ขอบคุณน๊ะค๊ะ
    อ้อ แล้วเรื่องสัดส่วนของยาที่ให้นี่อยู่ที่น้ำหนักของสุนัขด้วยไม๊ค๊ะ รบกวนถ้าผ่านมามาตอยให้ด้วยนะ ขอบคุณค่ะ
  • 555 อย่าทะเลาะกันครับ
    คือ ว่าที่บอก 1/4 เม็ดก็คือ ขนาดเจ้าพิทน้อยแล้ว หมาผม 3 เดือน ผมให้กินครึ่งเม็ดเลยครับ ยาพวกนี้มันฆ่าเชื้ออย่างเดียว ส่วนเรื่องตกค้างนี่ผมก็ไม่แน่ใจ เพราะหากเป็นแล้วผล คือ หมาอายุได้ 10 ปี และตกค้าง ส่งผลให้หมาอายุ 7-8 ปี ผลก็พร้อมเสี่ยง ไม่ต่างจากคนครับ คนเขาให้อายุ 100 กินโน่น โดนนี่ เหลือคนละเท่าไหร่
    .......ลองรักษากับหมอดูก่อนก่อดี....แต่ของผมเลิกแล้ว...เคยพาหมอไปหาหมา...เอ้ยกลับกัน...มาหลายที่...หมาตายกับหมอ 3 ตัวแล้ว เปลี่ยนหมอหลายคน ผมสังเกตว่าใช้ยาคน ทั้งนั้น เช่น ป่วย เป็นด ก็ซาร่าน้ำ ตาขุ่น ก็ใช้ยาหยอดตา เป็นต้น
    ผมเลยผมรักษาเอง เห็นมันอยู่ดีมีสุข
    ลิมถาม หมาเป็นยังไงมากครับ ดีขึ้นหรือยัง พาไปหาหมอก่อนก็ดี แต่หากมันไม่ยอมดีขึ้นก็ลองตามผมดู
    ............คาถาปะจำใจ ในการรักษาหมา...........ลูบหัวมัน....พูดกับมันว่า....เอ็งทำกรรมอะไร เหตใดจึงเกิดเป็นหมา รู้ไหมว่า เป็นหมาต้องอดทน ไอ้หมาเอ้ย.....แล้วจับยากรอกปากครับ
    5555555555
    ขอให้หายเร็วๆครับ