ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับ
  • คือหมาผมไม่แน่ใจว่าใช่พิทบูลหรือป่าว แต่มีอารมภ์ที่ก้าวร้าว เจอคนจะกัดอย่างเดียว
    ผมไม่รู้จิงๆว่าเป็นสายพิทผสมหรือป่าว เพราะได้มาฟรีๆเห็นมันน่ารักก็เลยเลี้ยงไว้
    ผมศึกษาพิทบูมาก็ครึ่งปีกว่าละเเต่ผมดูไม่ค่อยออกจริงๆพี่ๆพิทบูลโซนช่วยเเนะนำทีนะครับ
    ตอนนี้น้องหมาอายุ6เดือนครับ
    imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1150158 (Small).JPG 39K
    P1150170 (Small).JPG 39K
    P1150174 (Small).JPG 41K
    P1150175 (Small).JPG 38K
    P1150177 (Small).JPG 44K
  • ลักษณะมันก็น่าจะใช่นะครับ แต่ความที่พิตบูลแบบดั้งเดิมมันคล้ายหมาไทยมาก บางทีผสมกันเราก็ดูไม่ออกครับ
  • ขอบคุณป๋ามากครับ
    เพิ่มเติม
    ชอบเล่นกิจกรรมเป็นพิเศษดุห่วงเจ้าของแล้วก็ของในบ้าน
    แต่ตอนพามาเจ้าของเค้าไม่บอกว่าเป็นพันธุ์อะไรถ้าเป็นพิทบูลนะครับดีเลยจะได้ไม่ต้องซื้อเอาไว้ศึกษานิสัยก่อน
  • ถ้านิสัยมันใช่ก็น่าจะใช่ครับ พิตบูลตัวที่เก่งๆหลายตัว หน้าตาเป็นแบบนี้ละครับ
    อย่าไปให้ความสำคัญกับรูปลักษณ์มาก หากเราเลี้ยงไว้เป็นเพื่อน หมาพิตบูล ดีๆ บางตัวไม่มีความงามเลยครับ
  • ผมไม่ค่อยสนใจกับรูปลักษณ์มากเท่าไร แต่รู้อย่างเดียวคือรักมันไปแล้ว แต่มีอีก1อย่างที่ผมอยากรู้คือการพาเข้าสังคมนะครับผมพยามเท่าไรก็ทำไม่ได้ พยามให้คนแปลกหน้าเอาขนมให้กินมันก็ไม่กินแต่จะกัดอย่างเดียวทำทุกทางแล้วครับทำไม่ได้สักทีแถมบ้าพลังอีกด้วย
  • ใช่ครับ หมาบางตัวมันเป็นหมานายเดียว อันนี้คือความอันตรายครับ มันจะไม่เอาใครเลย ไม่ใช่เจ้าของมันกัดหมด
    เราต้องระมัดระวังให้มากๆ เพราะพิตบูลเวลากัดคนแล้ว แผลจะน่ากลัวมาก นี่คือเหตุผลที่ผมไม่อยากให้มในแพร่หลายจนตกไปอยู่ในมือคนที่ขาดความรับผิดชอบ
  • ผมเลี้ยงใช้คติป๋าเสมอ เลี้ยงด้วยรักรับผิดชอบต่อสังคม
    ขอบคุณมากครับผมสำหรับคำแนะนำดีๆเดียวถ้ามีงานพิตบูลอีกผมจะไปนะครับ
    เคยเจอป๋าแค่ครั้งเดียวเอง
  • ขอบคุณครับ สำหรับการเป็นผู้เลี้ยงพิตบูลประเภทคุณภาพ
    อนาคตพิตบูลเริ่มน่าห่วงมากขึ้นทุกวัน หากพวกเราไม่ช่วยกัน พิตบูลคงจะอยู่อย่างลำบากครับ
  • อันนี้ถ้าต้องการพาไปฝึกระเบียบและฝึกการเข้าสังคม ไม่ทราบว่าจะไปฝึกแบบที่มันมีประสิทธิภาพได้ที่ไหนค่ะ อยากได่ที่ราคาไม่แพงมากอ่ะค่ะ(สู้ราคาไม่ไหวจริง) รบกวนด้วยน่ะค่ะ
  • คำนี้ โดน ม๊าก คับ พี่ มา เฟีย