ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะล่าหมูป่าก็ต้องระวังหน่อย....
  • หมูป่า มัน โหด ขวิด แรง หมาลอยได้เลยนะคับ
  • อันนี้ โหดไปนิดคับ

น่าจะใช้ ปืน แต่ดันใช้มีด

• แถมนี้หน่อย น่าจะเคยดูกันแร้วนะคับ

• แถม ภาพ น่ารักๆๆๆ นิด นึงคับ

• นี้ก้ออีกคลิปนึง

• เป็นกีฬาที่เหี้ยดีครับ ขอบคุณสำหรับ vdo ครับ
  • สงสารมันค่ะ
    สัตว์ทุกตัวที่บาดเจ็บ ไม่ได้เจ็บตัวเพราะตัวเองเลย มาจากคนทั้งนั้น..เศร้า
    แต่คลิปลูกหมา น่ารักจริงๆค่ะ
    ดูไปก็หัวเราะไป
    Thanks a lot
    :030:
  • ขอบ คุณน้าผี มากครับ ผม ว่า ไม่เหี้ย หรอก แค่ ไม่ สร้างสรรค์ เท่านั่นเอง

แต่ ก้อว่าอะไรไม่ได้ นะคับ ความชอบส่วนบุคคคล

ไอ้ผม ก้อไม่ ใช่แนว นี้ อยู่แร้ว คับ

ออก ความเห็นได้ แต่ ไม่ ควร หยาบคับ
  • อย่างนี้เค้าเรียกว่ากีฬาหรือ มนุษย์หนออออ
  • ขอบคุณ คุณ tutie มากนะครับ.. ที่เอาคลิปมาเผื่อเเผ่กัน..
    ส่วนใครจะว่ายังไงก็ได้ครับเเล้วเเต่จะออกความเห็น..
    บางทีมันก็มาจากความจริงนี่เเหละครับ... เข้าป่า ก็ต้องเอาหมาไปด้วย ไปล่าสัตว์ เเล้วก็เอามาเป็นกีฬา..เพื่อที่จะฝึกหมาเข้าป่า.. หมูป่าเขาก็ต้องเอามากิน... บางทีคนอาจจะมองว่าโหดร้าย เเต่อย่าด่าถึงขั้นเเรงๆกันเลยครับ..
  • อยากรู้ว่า พิท ล่าสัตว์อะไรได้บ้าง
  • คลิปสุดท้ายไม่ใช้ Pitbull แต่เป็น Dogo Agentino มันใหญ่กว่า Pitbull มาก นิ่งกว่า แต่โหดกว่า
    แต่ดีตรงที่ไม่กัดกันเอง (Pitbull กับคนนิสัยจะคล้ายๆกัน ชอบกัดกันเอง)
  • ทั้ง พิต และ ไดโก มันถูกสร้างขี้นมาต่างวัตถุประสงค์กัน
    พิต ถูกสร้างมาให้เป็นนักสู้
    ไดโก ถูกสร้างมาให้เป็นนักล่า
    แต่ทั้ง 2 สายพันธุ์มันมีสายเลือดเกี่ยวดองกันอยู่
  • MakotoHIN29

คับ ผม คอ แนวสุนัข ใช้งาน แบบผจญภัย ครับ ชอบดู ครับ ยิ่ง พวก พอยเตอร์

น่าดูมากคับเวลา ชี้เป้า ล่าสัตว์

มีคลิปแปลกๆๆเอามาใใใใใให้ ชมอีกนะคับ

ไม่ทราบว่าเลี้ยงสายใช้งานด้วยเหรอ คับ เอารูปให้ดูหน่อยได้ป่าวคับ :013:
  • น่าสงสารหมูตัวนั้นมันคงกะลังท้องอยู่แน่เลย....
  • พึงเข้ามาเห็น คลิปผมไม่ได้ดูหลอกเน็ทมันช้า แต่หมาตัวสีขาวที่เห็นคือ
    Dogo Agentino เป็นหมาของประเทศอาเจนติน่า
    สุนัขพันธุ์นี้ถูกบรีดขึ้นมาไว้ล่าหมูป่า ที่มาทำล้ายการเกษตรของประเทศ

เอาสะหน่อยเบือพวกรักสัตว์ไม่มีข้อมูลที่มาที่ไป ชอบมองทุกอย่างในแง่ลบ หมากัดหมูก็ด่าเขาเหี้ย..
    มองเป็นการทารุนสัตว์ไปหมด หากมันเป็นการทารุนหรือคลิปที่ไม่
    เหมาะสม youtube เข้าคงลบออกไปแล้ว เขามีทีมงานคอย
    ตรวจสอบคลิปอยู่ เบือรักสัตว์สงสารสัตว์นัก รบกวนกินเจดีกว่าครับ
    เขาถึงเรียกนักอนุรักษ์สัตว์จริง
  • http://dogoit.com/Historyofdogo_002.php

ข้อมูลเพิ่มเติมสุนัขพันธุ์โดโกครับ ศึกษาพันธุ์นี้อยู่เหมือนกัน ชอบ
  • สวัสดีพี่แก้ว ตี้เอง คับ ......

ผมก้อชอบคับ พี่ สง่าดี คับ ช่วงนี้ไม่ได้คุยกันเลยนะ พี่

เมื่อวาน พา เจ้า shibing ไปสวนตอนเช้า มันปีนรั้ว โครต มัน เลยพี่ เหมือนแมว เลย55

ไว้จะถ่าย ภาพให้ดูคับผม
  • ชอบคลิปแรกครับ
  • ระวังมันปีนรั่วบ่านหนี้ไปเที่ยวนะตี้
  • เรียกน้ำย่อยก่อนครับ....
    มาดูความกล้าหาญของ บูลเทอร์เรีย กันก่อนครับ
  • หมาตัวนี้ ปกป้องคนจากการถูกทำร้ายของวัวกระทิง.....ผู้คนต่างก็ยกย่องเเละชมเชยมัน.....
    ไม่ใช่เเค่ความกล้า มันยังฉลาดในการกัดอีกด้วย.....สิ่งที่ผู้กล้ามี ไม่ควรมีเเต่ความกล้า เเต่ควรที่จะมีความฉลาดอีกด้วย...ใครคิดจะเพาะหมาขายก็อย่าลืมใส่ความฉลาดเข้าไปในสายเลือดด้วยล่ะครับ..มีเเต่ความกล้าถ้าไม่ฉลาดพอก็อาจตายได้ง่ายๆ

• นี่รึป่าวครับคุณ ตี้
    หมาพันธุ์ พอยด์เตอร์
    3 ตัวเเรกนะครับนี่คือการล่าเเบบฝรั่ง ขอเล่านิดนะครับ...จากที่สังเกตุ หมาพันธุ์ พอยด์เตอร์ จะเป็นหมาที่ช่วงยาวถ้าเป็นคนก็คือสูงยาวเข่าดี เเละมีจมูก ที่สามารถดมตามกลิ่นได้ดี สายตาว่องไว เห่าดังกังวาล สามารถทำให้หมูป่าหยุดชะงักได้ มันเป็นหมาที่ฉลาดมาก มักไม่ค่อยเจ็บตัวจากการล่า เพราะมันจะดักหน้าดักหลังเเล้วเห่าดังๆให้หมูป่างง...เเละทำให้หมูป่าโมโห พอหมูป่าจะวิ่งขวิด มันจะคอยโดดหรือวิ่งหลบ..เพราะมันรู้ว่าถ้ามันไม่หลบมันจะต้องเจ็บตัวเเน่นอน.. เเต่ทว่า...ถ้ามีเเต่พอยด์เตอร์อย่างเดียว..เกมอาจนานเป็นหลายชั่วโมง....(การล่าเเบบใช้หมาล่า...เขาจะไม่ใช้ปืนยืง เเต่จะมีปืนไว้ป้องกันตัวยามฉุกเฉิน อย่างมากก็เเค่มีด..ไว้เเทงหมู)
    ทีนี้..ถ้าเกมยืดยื้อ หรือว่าเห็นท่าว่าจะมีอันตราย..เขาจะปล่อยทีเด็ดออกมา เป็นไม้ตายขั้นสุดท้าย...คือต้องเอาหมาที่มีพละกำลังในการทำลายล้าง เเบบไม่กลัวสิ่งไดเพื่อที่จะหยุดหรือ..จะจบเกมส์ หมาที่ว่า ก็คือ...พิตบูลนั่นเอง หรือถ้ามีโดโก้.. ก็อาจจะใช้โดโก้ ก็ได้..เพราะหมาสองสายนี้คล้ายๆกัน ต่างกันเเค่รูปร่างความใหญ่..
    เขาจะใช้หมาพวกนี้เป็นตัวจบเกมส์.... มันจะทำให้ได้รสชาติในการล่ามากขึ้น เเละอีกอย่าง ทำไมเขาไม่ใช้พิตบูลล่าทีเดียวเลยล่ะ ทำไมถึงต้องเก็บไว้เป็นไม้ตาย...เพราะพิตบูลมันไม่กลัวอันตรายไงครับ..ไอ้การที่มันไม่กลัวนั่นเเหละจะทำให้มันเจ็บตัวได้ อาจสาหัส..หรืออาจตาย ถ้าโดนเขี้ยวหมูป่าเข้าไปทีรับรอง เหวอะหวะเเน่
    มีบ่อยๆ ที่พิตบูลต้องเจ็บตัวถึงกับเป็นรู...เเต่มันก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเหมือนกับว่าไม่โดนอะไร....
    เขาจึงต้องเอาหมา พอยด์เตอร์ล่าไปก่อน พอยด์เตอจะล่าเพื่อทำให้หมูกังวลเเละสับสน เเต่มันจะคอยกัดบ้างเมื่อมีจังหวะ...จนได้ที่...เเล้วเขาถึงจะปล่อยพิตบูลมาอีกตัว เพื่อหยุดหมูป่า...
    ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยนะครับทุกคน...เเค่อยากให้พวกเรารู้ไว้เฉย...รู้ไว้ใช่เเบกใส่บ่าหาม..
  • จัดชุดใหญ่ไปเลยครับคุณ ตี้..
    อันนี้เป็นอีกหนึ่งตัวอย่าง 2 ตัวเเรกคือพอยด์เตอร์ ส่วนตัวที่3 คือพิตบูล สวยอีกต่างหากหุ่นดีด้วยซี่โครงขึ้นเลย...น่าจะเป็นสายกัดม้าง.....ถ้าที่พูดมาทั้งหมดผิดพลาดก็ขอโทษด้วยละกันครับ...เอาคร่าวๆพอ 555+
  • การล่าเเบบนี้เป็นสไตร์..ของ oklahoma (โอคลาโฮม่า) น่าจะเป็นชื่อเมือง...อาจจะเเตกต่างจากการล่าเเบบที่อื่น เช่น Texas (เทกซัส) หรือที่อื่นๆ เขาก็จะมีการล่าที่เเตกต่างออกไปบางที่อาจจะใช้ปืนหรือวิธีอื่นๆ ก็เเล้วเเต่...
    มาต่ออีกคลิปครับ
    พูดถึงเจ้าพอยด์เตอร์เนี่ย...มันไม่ค่อยกล้ากัดเท่าไรหรอกมันรอตัวนำ...เเต่พอพิตบูลเข้าไปกัดปุ๊บ...เจ้าพอยด์เตอร์มันจะรู้ทันทีว่าต้องช่วยกัน ถ้าไม่ช่วยพิตบูลตัวเดียวก็เอาไม่อยู่หรอก...มันเลยต้องตามไปซ้ำ...ล่าด้วยกันก็ต้องทำงานกันเป็นทีมสิ...ถึงจะเรียกว่าสามัคคี...อิอิ.
  • ผมเเถมอีกคลิปครับคุณ ตี้ คุณต้องชอบคลิปนี้เเน่ คลิปนี้มีเเต่พอยด์เตอร์ล้วนๆ มาดูทักษะเเละความเป็นนักล่าของมันกัน เเต่มีตัวที่โดนหมูป่าขวิดด้วยล่ะ...มันคงหลบไม่ทัน ถึงจะชื่อว่าหมู เเต่งานนี้ไม่หมูครับขอบอก...เพราะไม่มีหมาจอมทำลายล้างอย่างพิตบูล...เเละก็ไม่มีคนช่วย มีเเต่พอยด์เตอร์ล้วนๆ
    บางคนอาจสงสัยครับ...ว่าทำไมถึงต้องใช้หมาพอยด์เตอร์ 5-6 ตัว ต่อหมูป่า 1 ตัว คำตอบคือพอยด์เตอร์เป็นหมานักล่าครับ...ไม่ใช่หมาทำลายล้าง...หมานักล่ามันจะตามเหยื่อไปเรื่อยๆ ถ้าเหยื่อหนีมีนก็จะตามไป คอยบั่นทอน เเละตัดกำลังบ้างเท่าที่ทำได้ คอยตอดเล็กตอดน้อย...จนกว่าเหยื่อจะเหนื่อย..เเละหมดเเรง แต่ถ้าหมดเเรงเมื่อไร เจ้าพอยด์เตอร์ก็จะกัดไม่ปล่อยเหมือนกันนะครับ...มันรู้จังหวะ รู้เวลา ไม่รีบร้อน..ตัวเองต้องปลอดภัยไว้ก่อน เเต่ถ้าเป็นหมาทำลายล้างอย่างพิตบูล หรือ โดโก้ พวกนี้บ้าพลังขี้ใจร้อนไม่กลัวเจ็บกลัวตาย...ถ้าปล่อยไปตูม.....ม้วนเดียวจบ ไม่ใครก็ใครเเหละ ถ้าเป็นพวกโดโก้ หรือพิตบูล เพียงเเค่ 2-3 ตัวก็เพียงพอเเล้ว...
  • คลิปเด็ดมากครับ คุณMakotoHIN29 และพี่ตี้
  • ได้สาระและข้อมูลเยอะเลย