ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

MV คนรัก(บ้า) Pitbull and Bully !!!
  • ตลอดเวลาที่ เลี้ยงเจ้าพวกนี้มา เก็บภาพไว้เยอะ ถ่าย clip ไว้ก็มาก เลยเอา มาตัดต่อทำ Music Video มันส์ๆ อยากให้คนดูแล้ว อย่าเพียงแต่เลี้ยงพิท ไว้เฝ้าบ้านนะครับ แล้วจะรู้ว่าพิทบูลมันทำอะไรได้เยอะจริงๆแล้วจะรักพวกมันแบบถอนตัวไม่ขึ้น !!! แนะนำตัวกันก่อนเลย
    อาก้า..... ลูกชาย Hurricane เป็น Bully ที่ยังคงมีความป็นพิทบูลอยู่ ในMV จะเห็นได้ว่า มันเป็นมากกว่า Bully จริงๆ

image
    ไฟล์แนบ
    AKA.jpg 216K
  • โมฮ็อกก้า....ลูกสาวของ อาก้า เป็นพิทตัวแรกของผม นังนี่ทรงมันยิ่งไม่เหมือน Bully ทั้งที่สายเลือดมันเป็น Double Hurricane กล้ามเนื้อคมชัด (โดยเฉพาะขาหลังและตูด) และมันเป็นตัวเมียที่ยืนได้เท่ห
    มากๆ ในMVมันเพิ่งผ่านการให้ลูกมาหมาดๆ แต่มันฟื้นเร็วมากๆ

image
    ไฟล์แนบ
    PIC_0541aaa_resize.jpg 85K
  • อพอลโล....หมาแดงตัวเดียวของผม เป็นPetersonเพียวๆ ลูกของ ลีโอ พี่กระทิง ดูความจิ๊ดของมันในMV

image
    ไฟล์แนบ
    APOLLO.jpg 157K
  • เพื่อความมันส์เปิดลำโพงดังๆเลยครับ ดูเสร็จ หยิบสายจูงพา เจ้าพิทของท่านไปวิ่งเลย ลุยยยยย !!!!!

• เห็น MV พวกพิทบูล บูลลี่ ชอบใช้เพลง Hiphop Rap แต่แนวผมมันเป็น Heavy Metal ครับบบบ
    ขอบคุณ Iron Maiden

image
    ไฟล์แนบ
    iron_maiden.jpg 30K
  • สวยทั้ง2ตัวเลย
    สุดยอด
  • :m56: :m15:
    มันสุดยอดมากๆ
  • คอเดียวกันเลยครับพี่ MV ตัวต่อไปลองใช่เพลง ONE BY ONE ของวง IMMORTAL ดูนะครับพี่ ผมคลั่งทั้งหมา ทั้งเพลงเลยล่ะครับ \m/
  • โอ้ววว แต่ละตัวเจี๊ยบๆๆมากเลยค่ะชอบๆๆ ก้มหน้างุดๆๆมุดดินลากๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ
  • โชคดีของ PIT BULL ที่ได้เจ้าของอย่างคุณ :063:
  • ดีครับพี่ตั้ม ผมขอถามอะไรพี่หน่อยครับ คือตอนนี้แม่ผมแกชอบบอกว่าทำไมเจ้าดาร์คมันร้ายจัง (ร้ายของแกคือความซนของมันครับ คือมันซนตามภาษาเด็กหนะครับ) กินอิ่มแล้วก็ไม่นอนเลยนะ จี๊ดสุดๆ เล่นนู้น กัดนี่ เหล็กยังกัด กัดแล้วปล่อยยากด้วยต้องตีมันไม่ถึงกับแรงมาก พอให้มันรู้ว่าเราไม่ชอบ แล้วที่บ้านผมก็เลี้ยงบางแก้วตั้งแต่เล็กๆเหมือนกัน ที่คิดว่าตอนเด็กๆมันซนมาก แต่พอมาเจอเจ้าดาร์คนี่ แม่ผมแกบอกว่าบางแก้วชิดซ้ายให้ไม่ทันไปแล้วครับ
    แล้วยิ่งเวลาแม่ผมเห็นมันกัดเศษผ้าที่ผมเล่นกับมัน แกตกใจครับ มันสะบัดหัวอย่างเมามันส์ กระชาก มีเสียงคำราม เพราะมันกำลังได้อารมณ์ของมันครับ และหมาพันธ์ทั่วไปที่เลี้ยงมามันกัดสะบัดหัวไม่เป็นจริงๆ
    แต่นี่แกไม่เคยเห็นจริงๆครับ แกเลยบอกนี่เหรอพันธนี้ และแกก็รักมันมากๆครับ โอบกอดมันทุกวัน ผมให้มันนอนข้างล่างกับแม่ ตกดึกรู้งานครับ แม่ผมไม่นอน มันก็ไม่นอน แม่ผมมานอน มันก็มานอนเฝ้าแม่ผมหน้าเตียง ทุกคืน

อาก้า โมฮ็อกก้า มันจี๊ดดีจริงๆเลยนะครับ โม เป็นตัวเมียที่กล้ามชัดจริงๆ ส่วนเจ้าดาร์คผม ตอนนี้มันซนมากครับ(ถึงกับแม่ผมพวงศ์ในความซนของมัน ชอบกัดสุดๆ มันทำท่าจะกัดอะไรก็แล้วแต่ที่เป็นผม ผมจะบีบปากมัน ให้มันรู้ว่ามันจะมากัดเราไม่ได้ เราเป็นนายมัน แต่ก็มีมั่งครับแต่น้อยลงเยอะ แต่คนอื่นมันกัดครับ ฮ่าๆๆ ตอนนี้ให้กิน F1ม่วง+หมูบด+ไข่ต้ม เสริมกับ Bully Max เรียบร้อยแล้วครับ กล้ามขาหลัง กล้ามหน้าอกเวลานั่ง เริ่มมาแล้วว

ฮิ้ววว ๆ ๆ อาทิตย์ที่20(ครบ2เดือน15วัน) โทรไปหาหมอตั้มนัดตัดหูแล้วครับ ฮิ้ว ๆ ๆ ๆ ๆ
  • เมื่อก่อนสมัยม.ปลาย กระเป๋านักเรียน้องติดสติกเกอร์ IRON MAIDEN....น้าผีมีไฟที่ตา...

• อ่อลืมคำถามครับของแม่ครับ แกถามว่า มันโตขึ้นมันจะซนแบบนี้อีกป่าว ผมก็บอกให้แกฟังว่า ธรรมชาติของลูกหมามันจะซนของมันแบบนี้แหละ แล้วแต่ความจี๊ดของแต่ละตัวด้วย ต้องเข้าใจว่าพันธ์นี้มันบ้าพลังตามสายพันธ์ของมัน และพอมันโตขึ้นมันก็น่าจะนิ่งขึ้นเยอะ ไงก็รบกวนพี่บอกอีกทีครับ
  • ทั้งคน ทั้งหมา ทั้งเพลง มันส์มากครับ...เห็นเล่นเวทแล้วนึกยากหาเวลากลับไปเล่นบ้างปล่อยมานานแล่วชักไม่ไหว...หาเพลงมันส์มาให้ฟังอีกนะครับ..
  • โอ้เยี่ยมครับ
  • โหดมากครับ ทั้งหมา ทั้งเพลง ทั้งคนเลย ><

ผมว่าจะเข้าไปดูปิเก้(M4)อาทิตย์หน้า เดี๋ยวได้ถ่ายรูปมาอวดมั่ง
  • สุดมากเลยครับ เลี้ยงอย่างมีความสุขทั้งคนทั้งหมา เห็นอพอลโลแล้วคิดถึงลีโอที่จากไปของผมเลย
  • ชอบมากเลยคับ ............. คนแนว เดียวกัน คับ

• พี่ ทำมา ให้ดูอีกนะคับ ชอบๆๆๆ จริงๆๆๆ
  • พูดไม่ออกเลยสุดยอดครับอยากเห็นพิทแบบนี้บ่อยๆ
  • เห็นพี่เล่นกล้าม
    ขอถามหน่อย คับ ผมอยากให้ 6 แพค ผมชัดๆๆ พี่ มี วิธี แนะนำบ้างป่าวคับ ผม
  • -ขอบคุณที่ชอบนะครับ การทำมันต้องมีภาพ มีClip เอามาเลือก และต้องเหมาะกับเพลง ต้องใช้เวลาหน่อยครับแต่ผมจะหามาทำอีกนะครับ
    -น้องก็อตเอา MV ให้แม่ดูเลยแม่จะรู้จักพิทบูลดีขึ้น แต่โตก็จะนิ่งขึ้น แต่นิ่งไปไม่ดีนะไม่มันส์ พี่บอกแล้วไอ้ M1มันจิ๊ดดดดด เอาลูกเจ้าโมกันไปโตมาอย่าให้แพ้ แม่กับตามันนะครับบบบ
    -น้อง tutie ตอนนี้พี่ก็เหลือ 1 แพคเหมือนกัน5555 แต่กำลังรีดกลับมาให้ได้ 6 แพคต้องวิ่งเยอะมากๆ พร้อมเล่นกล้ามท้องมากด้วย แต่เชื่อพี่กล้ามคนสร้างง่ายกว่ากล้ามหมามากครับ
  • Immortal เลยหรือครับน้อง Metal มันโหดดดด มากกกก
    พี่มันพวก Heavy รุ่นเก่า มีแอบ Latin Rock แบบ Santana บ้าง

image
    ไฟล์แนบ
    pgm_resize.jpg 82K
  • ครับพี่ มันไม่นิ่งเกินแน่ๆครับ ผมว่าความจี๊ดมันได้ฝังอยู่ในสายเลือดมันแล้ว
    ตอนนี้ท้องมันปลิ้นเลยครับ กินเยอะครับ ลูกหมาผอมๆผมว่ามันน่าจะไม่ใช่ครับ ผมว่าถ้าลูกหมาตัวไหนผอม มันไม่สมบูณร์แน่ๆครับ ลูกหมาทุกตัวต้องเริ่มมาจากการที่มันอ้วนสมบูณร์ ความสุขของคนเลี้ยงก็จะตามมา ใช่มั้ยครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ
  • สุด ยอดดด ค่ะ
  • พี่ตั้ม ผมอยากรู้ ชื่อแม่ของเจ้า โม และ แม๊กนิโต้ ครับ แต่พ่อของทั้ง2ตัว จำได้ครับ อาก้าและคาริโต้
  • มันสุดยอดเลยคับบบบบ
    เมื่อตอนเป็นทหารยังพอมี6pacเล็กน้อย
    เด๋วนี้อยู่บ้านมันไหลมากองเป็นก้อนเดียวกันแล้วคับ
  • พี่ตั้มสุดยอดดดดดดดดดดดดด คอเดียวกันเลยคนบ้าพลังอย่างเรามันต้องMetalคับพี่
    เห็นแล้วอยากให้ไอชีก้ามันแข็งอย่างงั้นไวไวบ้างสุดๆอะพี่ ตอนนี้เต๋อเริ่มฝึกให้มันลากอิฐตัวหน่อนอยู่มันลากสบายเลยอะพี่(กล่ามตูดเริ่มมาแล้วด้วย)
    ผมกะจะให้มันลองลากยางรถตั้งแต่เด็กแต่ไม่รู้จะไหวป่าวพี่ช่วนแนะนำหน่อยคับว่าใช้อะไรให้มันลากดีอะคับ
    เผื่อจะได้ใช้ความบ้าพลังที่ได้มาจากตระกูนให้เป็นประโยชอะพี่
  • สุดยอดดดดดดด มันส์.......
  • แม่เจ้าโม คือ Brother
    แม่แม๊กนิโต้ คือ . . . ???
  • เอา ขอแจม ด้วยคับ คอเดียวกัน

ทุกเช้าวันหยุด กับ สวน หาดใหญ่

ฝึก ปีน สิ่งกีดขวาง แฮะๆๆ

• ตี้..จะฝึกให้ลูกน้องเป็นนักย่องเบาเหรอ
  • อยากให้ของผมทำได้มังจังฝึกงคับของผมกินอย่างเดียวเลย
  • ใช่แล้วน้องก็อตแม่ของเจ้าโม คือ Brother หน้าตาสีสันเหมือนกันเลย แต่ตัวเล็กกว่าและไม่มีกล้ามเหมือนเจ้าโม ส่วนแม่แมกนิโต้ คือ Storm เป็นหมานอกเหมือนCalito ตัวใหญ่ แบบแมกนิโต้
  • เต๋ออย่าเพิ่งให้มันลากหนักนะมันเด็กมากเดี๋ยวมันแกน เอาแค่ใส่ชุดรัดอกพ่วงของเบาๆเช่นดินสออะไรพวกเนี่ยพอให้มันชิน ให้โตก่อนค่อยใส่ยางเล็กๆ
  • เลี้ยงพิตบูลมันต้องแบบนี้ละครับถึงจะสะใจ
    ถ้าต้องการแค่หมาเฝ้าบ้านไม่จำเป็นต้องพิตบูลครับ
  • 555 ป่าวคับ พี่ วัฒน์ อยากลอง ฝึก ให้ มัน มีความสามารถเยอะๆๆแบบ เกือบครบวงจร

คับ ตอนนี้ฝึก ไปเรื่อยๆๆ พอเป็น หนุ่ม จะ ทำ คลิป

แบบ เทพ ให้ชมกันคับ 555

โม้จังๆๆๆ
  • เจ้า ชิบิง เป็นหมา หัวไว คับ ฝึกง่ายมากๆๆ

และ มั่นใจสุง ปา บอลไปไกลๆๆๆ ก้อ กล้าไปเอาให้

ถ้าเปรียบกับ สอง ตัว ที่จากไป ในวัยเดียวกัน สองตัวนั่นไม่กล้าไปหรอกคับ

อีกทั้ง เสียงปะทัด ใน ระยะ ใกล้ๆๆ ก้อไม่กลัว กับ ยืนดุเฉยๆๆๆ

แต่ ต้องระวังให้มาก เพราะ แนว โน้ม เป็นหมาดุ สุง

จากการสังเกตุ มันกล้าไปหมด
  • สุดยอด ครับ.........
  • สวดยวด เฮยลวกเพี้ย