ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แก๊งขโมยสุนัข
  • รายงานข่าวแจ้งว่า ขณะนี้ พบแก๊งขโมยสุนัขเรียกค่าไถ่ กำลังระบาดหนักในพื้นที่จังหวัดขอนแก่น โดยใช้วิธีการขโมยสุนัขพันธ์ดี ไม่ดุร้าย โดยเจ้าของผู้เสียหายได้แจ้งความไว้กับตำรวจมาแล้วแต่คิดว่า ตำรวจคงไม่เห็นความสำคัญ และเกรงว่าไม่มีความคืบหน้า จึงต้องใช้วิธีการป่าวประกาศทางเว็บไซต์ต่างๆ เพื่อเป็นช่องทางในการตามหา
    ทั้งนี้ ผู้เสียหายรายหนึ่ง ระบุว่า เคยประกาศผ่านเว็บไซต์ แล้วได้รับการติดต่อมาให้โอนเงินค่าไถ่เป็นเงิน 10,000 บาท แต่เมื่อรู้ว่าเจ้าของได้แจ้งความเอาไว้แล้ว ก็กลับหายไปติดต่อไม่ได้
    ซึ่งผู้เสียหายได้ให้ข้อมูลว่า พบเห็นบุคคลซึ่งมีลักษณเหมือนพ่อค้าเร่ขายสุนัขจะขับรถมอเตอร์ไซค์พ่วงนำ สุนัขใส่กรงมา 1-2 ตัว แล้วจะขับไปใกล้ ๆ สุนัขแม่ลูกอ่อน พอสุนัขบนรถเห่า แม่ลูกอ่อนจะละความสนใจจากลูก พ่อค้าก็จะวิ่งเข้าไปแย่งลูกสุนัขมา และนำไปขายตามตลาดนัดต่างๆ ส่วนสุนัขพันธุ์ใหญ่ๆ จะใช้รถกระบะมาลัก ก่อนอุ้มขึ้นรถ ซึ่งส่วนใหญ่เจ้าของสุนัขจะไม่ได้สุนัขคืน

ที่มา http://news.mthai.com/general-news/107922.html

ถ้าจับได้เอาให้และ
  • หมายังขโมยกันได้ แม่ง ชาติหมาสุด ๆๆ
  • สังคมทุกวันนี้
  • ต่ำลงเรื่อยๆ
  • คนขอนแก่น ช่วยกันเป็นหูเป็นตาด้วยนะครับ ใครมีเบาะเเสอะไรที่จะเป็นความคืบหน้าก็เเจ้งหน่อยนะครับ
  • เเสดงว่ามันยังไม่เคยโดนยิง....
    เเต่ยิงไปก็ตายเปล่า..พวกเลวๆเเบบนี้นะ จับได้เเม่งจะเอาไปทำสปริงโพล ให้พิตบูลกะโดดกัดเล่นซะเลย...

สาธุ.....ขอให้มันเจอ ตอ.......ซักวันเหอะ
    เจอบ้านที่หมาดุๆ คนโหดๆ ทีไม่ได้..... มรึงตายเเน่
  • แบบนี่ชั่วร้ายจริงๆ
  • เชียงรายมีป่าวคับ

อย่ามาบ้านผมนะคับ

ผมกลัวหมาหาย

• มันเคยลองขโมยพิทไหมเนียะ เดี๋ยวหนาว
  • ไม่ใช่ไอ้พวกขโมยหมามันหิวเหรอมันอยากเอาไป ทำซุป ให้ลูกและภรรยาทานมั้ง แต่ก่อนตอนอยู่จ.เพรชบูรณ์นะมันมีพวกรถที่นำหมามาแลกกะละมังน่ะเข้ามาในหมู่บ้าน พวกชาวบ้านเขาก็พากันด่าพวกมันแล้วก็ไล่พวกมันด้วย ด่าแบบว่าอายน่ะ แต่ก็ยังหน้ามึนขับรถต่อไปแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นน่ะ มันคงนึกว่าเค้าให้พรมั้ง หน้าคงหนาเหมือนคอนกรีตเสริมเหล็ก