ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความจริง 25 ข้อ ที่รู้แล้วอึ้ง!!!
  • 1. กล้ามเนื้อที่แข็งแรงที่สุดในร่างกายคนเราคือ ลิ้น ก็ เอาไว้ฟาดฟันตอนประกบ ปากกันไง

2.ผู้หญิงกระพริบตาบ่อยกว่าผู้ชายถึงสองเท่า และ มากกว่าถึงสามสิบครั้ง เมื่อพวกเธออยู่สระว่ายน้ำ

3.ชื่อโหลที่สุดหาใช่ “จอห์น” หรือ “ฃาร่าห์” ไม่ แต่เป็น ”โมฮัมเหม็ด” ต่างหาก

4.คนเราไม่สามารถที่จะเลียข้อศอกของตัวเองได้

5.แมลงสาบหัวขาด สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได่ถึง 9 วัน ก่อนที่มันจะอดอาหาร จนตาย

6.เวลาปลาหมึกยักษ์ หิวจัดเอามาก ๆ มันจะกินหนวดของมันเอง และ รู้มั้ยว่า มันยังเป็นสัตว์ที่มีลูกตา ใหญ่ที่สุดในโลก

7.แมงมุมแม่หม้ายดำฃึ่งกลืนกินคู่ขาหลังจากการสมสู่ ยังสามารถหม่ำแมงมุม ตัวผู้ได้ถึงวันละ 25 ตัวอีกด้วยร้ายกาจมากกกกก!

8.เตียงนอนในบ้านโดยทั่วไปแล้ว จะมีตัวเล็นและตัวไรฃ่อนอยู่ถึง 6 พันล้านตัว

9.ผึ้งจะทำกายบริหารก่อนจะบิน

10.การ์ตูนโดนัลด์ดั้กเคยถูกประกาศห้ามเผยแพร่ในฟินแลนด์ เพียงเพราะว่ามัน ไม่สวมกางเกง ฮ่า ฮ่า

11.โดยหัวเฉลี่ย มนุษย์จะกินแมงมุมเข้าไป 8 ตัวตลอดชั่วชีวิตหนึ่ง ก็เวลา ที่มันคลานเข้าไป ในปากตอนเราหลับปุ๋ยไง อึ๊ยยย! และรู้มั๊ยว่า คนส่วนใหญ่ นะกลัวแมงมุม มากกว่ากลัวตายฃักอีก

12.ถ้าคุณลากเส้นชอล์กผ่านฃวางทางเดินของมด มันจะไม่ยอมเดินผ่านข้ามไป

13.ในแต่ละวันผู้หญิงจะฉอเลาะมากถึง 7.000 คำต่อวัน ขณะที่ผู้ขายปริปากแค่ 2.000 คำต่อวันเอง

14.คุณรู้หรือเปล่าว่า ไม่ว่าแผ่นกระดาษจะมีขนาดใหญ่แค่ไหน คุณไม่สามารถ พับครึ่งได้ถึง 6 ทบ ไม่เชื่อลองดูฃิ

15.ครั้งหนึ่งชาวเบลเยี่ยมเคยพยายามใช้แมวเหมียวเป็นตัวส่งจดหมาย ไม่จำเป็น ต้องบอกเลย ว่า ไม่มีทางสำเร็จผล

16.คุณรู้ไหมว่าโดยทั่วไปแล้วผู้หญิงจะกลืนกินลิพสติกลงท้องไปถึง 4 ปอนด์ ในตลอดชีวิตของเจ้าหล่อน

17.ตลอดทั้งชีวิตแล้ว คนทั่วไปจะใช้เวลาจูจุ๊บกันรวมแล้วเกือบสองอาทิตย์(336 ชม.) เชียวนะ

18.เป็นไปไม่ได้เลยที่คุณจะ จามทั้งๆ ดวงตายังเปิด

19.เห็นชัดได้ว่า ลูกตาของคนเราคงขนาดเดิมมาตั้งแต่เกิด แต่จมูกกับหูนั้น ไม่เคยหยุด การเจริญเติบโตเลย!

20.วอลท์ดิสนี่ย์ผู้สร้างสรรค์ตำนานการ์ตูนมิคกี่ย์เม้าส์นะ อันที่จริงแล้วเค้า เป็นคนกลัวหนูจะตายไป

21.เอาหัวโขกกับกำแพงซักหนึ่งชั่วโมง ช่วยเผาผลาญหลังงานได้ถึง150 แคลอรี่ย์

22. อัลมอลล์เป็นพืชตระกูลหนึ่งของพีช

23. โฆษณานาฬิกาทุกชิ้น .มักให้เข็มนาฬิกาหยุดอยู่ที่ 10:10 เพราะจะได้ดู เป็นรูปใบ หน้ายิ้ม

24.ลายเสือเกิดขึ้นจากหนังของมัน ไม่ใช่จากขน

25. ร้อยละ 80 ของคนที่อ่านบทความนี้พยายามจะเลียข้อศอกตัวเอง!!
  • ข้อที่25 ตรงดีนะครับ(5555555+)
  • ฮ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมละคนนึง ยอมรับว่าเป็น 80 ในส่วนที่ท่านว่า

แต่เลียไม่ถึงจริงๆวะ ฮ่ะๆๆๆๆๆ เจ๋งดีจริงๆสำหรับความรู้
  • ข้อ25 โครตตรงคับ 555555555
  • ผมว่าพี่บังเชื่อข้อ1 ที่สุด จริงมะพี่
  • ขอบคุนมากๆคับ สำหรับ ความรู้คับ

โดนหลายข้อเลยคับ
  • ตรงจิงๆครับสำหรับข้อ25

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
  • ขอบคุณทุกเสียงตอบรับนะครับ จริงๆแล้วผมมีเมลล์ดีๆ อีกเยอะครับไว้จะอัพเดตเรื่อยๆแล้วกันนะครับ
  • 25เห็นด้วย
  • เลียจริงจังด้วยผม ฮ่าๆๆๆ
  • ชอบมากหามาฝากกันเยอะๆๆครับ
  • 25 ยอมรับ ตรงจริง
  • เลียด้วยคน....ไม่ถึงจิงด้วย
  • แต่ร้อยละร้อย ..ไม่มีใครทำตามข้อ21เลย555
  • เป็น 20 เปอร์ ของข้อ 25 ครับ ผิดปะเนี้ย :o009:
  • เก่ง ชิป......รู้ได้ไงว่าเราเเอบเลียข้อศอกตัวเอง
    55+
  • แฮะๆๆๆลองเลียแล้วเหมือนกัน
  • ใช่เลยพี่ รู้ได้ไงเนี่ย :o003:
  • ข้อ 25 มันทำให้ผมหัวเราะ(ดังมากกกกกกกก)
    ส่วนข้อ 1. จริงๆแล้วมันแข็งแรงที่สุด ตรงที่มันสามารถยกตรูด ได้ค้าบ(ถ้าหยาบก็ขออภัยด้วยคร้าบบ)
  • เออ...ผมก็เลียเหมือนกัน 555