ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หลับให้สบายนะลูกรัก เลมอน
  • เลมอน จะอยู่ในความทรงจำที่ดี ของผมและครอบครัวตลอดไป ไม่รู้จะพูดอะไร เพราะมีแต่น้ำตาและความเสียใจ หมดเวรกรรมในภพนี้แล้วนะลูกรัก ขอให้เจ้าได้ไปเกิดในชาติภพที่ดีกว่าชาตินี้และได้เข้าถึง นิพพาน ในอนาคตอันใกล้ นะ เลมอน.
    ไฟล์แนบ
    DSCF1824.jpg 57K
  • ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ จากกันเพื่อจำ ครับ ใช่ว่าจากกกันเพื่อลืม
  • เสียใจด้วยนะครับ คุณ tee_mastang
  • เสียใจด้วยครับ จดจำสิ่งดีๆ ความรู้สึกดีๆ ที่เคยให้กัน...
  • :เสียใจด้วยค่ะ เค้าไปสบายแล้วนะค่ะ เข้มแข็งไว้นะค่ะ สู้สู้ค่ะ:062::062:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เจอกระทู้แบบนี้ทีไร.. เศร้าใจทุกที
    เค้าอาจจะไม่ได้ไปไหน อาจจะนั่งอยู่ใกล้ๆคุณตอนนี้ก็ได้ เป็นกำลังใจให้นะคะ
  • เป็นไรอ่ะครับ ถึงได้ไม่อยู่ด้วย (แบบว่าเล่าสู่กันฟัง) เกิดคนอื่นเค้าเจอเคสเดียวกัน เผื่อแก้ไขได้ทันท่วงทีอ่ะครับ แต่ถ้าท่านเล่าแล้วรู้สึกไม่ดีก็ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ....
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ:022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ
  • :m020:เสียใจด้วยนะครับพี่ตี๋เสียหมาแดงเจ๋ง ๆ ไปอีกตัวหล่ะ:m051::m080:
  • เสียใจด้วยนะครับเข้าใจความรู้สึกดี
  • เสียใจด้วยนะครับ สู้ๆครับ
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ มากสวยมาก
  • ไปสู่สุคตินะเพื่อนยาก...
  • ว่านเสียจัยด้วยนะคับพี่ตี๋
    มันไปสบายแล้วแหละคับ
  • :024:เสียใจด้วยครับพี่ตี๋

อย่าคิดมากนะพี่
  • เคยพูดว่าคนอื่น บ้ารึเปล่า หมาตายมานั่งร้องไห้กัน
    และแล้ววันนั้นก็มาถึง เจ้า มูมู่ ของผมได้จากผมไปด้วยโรคร้าย อย่างกะทันหันจำได้เลย วันนั้นร้องกันทั้งบ้านรวมทั้งตัวผมด้วย นั่งนึกถึงความน่ารักของมันในอดีตยิ่งทำให้คิดถึงน้ำตาแห่งความอาลัยมันก็ไหลออกมาทุกที
    คิดถึงมัน มันเป็นหมานิสัยดี น่ารัก
    เช่นกันครับ ผมจึงเข้าใจความรู้สึกของคุณ tee_mustang ครับ ผมขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • :022:

ขอแสดงความเสียใจกับคุณ tee mustang ด้วยครับ :m020:
  • เขาไปสบายแล้วครับ อย่าเสียใจ ..... เขาไปดีหมดเวรหมดกรรมแล้ว
  • เสียใจ ร้องไห้ ไป หมาคุณมันตื่นมามั้ยครับ

คนเราต้องเดินก้าวต่อ คุณจะมาย้ำเท้าถอยหลัง

ให้ อดีต มันทับถม ตัวเองทำมั้ย

ในเมื่อเค้าไปดีแล้วจะมา เศร้าทำมั้ย

ถ้าเค้าพูดกับคุณ ได้เค้าคงจะพูดว่า ไม่ต้องร้องไห้

เพราะ คุณเลี้ยงเค้ามายังไงเค้าก็รักคุณ ไม่อยากให้คุณเสียใจ

แล้วคุณคิดว่าถ้าเค้า เห็นคุนเป็นอย่างนี้ สุนัข ขอคุณจะตาย ตาหลับมั้ย

ขอโทษ ที่คำพูดบางคำ อาจแรงเกินไป แต่ผมก็อยากได้การจากไปขอเค้านั้นไม่เศร้า

ยังไงความทรงจำที่แสนดีๆๆๆของเค้ายังคง อยู่ใจไม่มีวันจางหาย

เราจะเสียแค่ไหน แค่ชีวิตเราต้องก้าวต่อไป อะไรที่ทำให้เราอ่อนแอ ก็ควรตัดทิ้ง

อย่าเอาทำให้ ชีวิตเราไม่มีความสุข เยย(ขอแสดง ความเสียใจ ด้วย)

บางทีคุณอาจจะเจอ สุนัขที่เหมือนกับ ตัวเดิมของคุณก็เป็นได้

และเค้าจะเข้ามาเติมเต็ม สิ่งที่คุณขาดหาย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อย่างน้อยเค้าก้อจะยังอยู่ในใจของคุณตลอดไปครับ
  • :o014: เสียใจด้วยครับ มนุษย์มีสิ่งนึงคือความผูกพันอันเป็นสายใย การสูญเสียสิ่งอันเป็นที่รักยิ่ง ย่อมส่งผลให้หัวใจอันผูกพันนั้นแทบจะขาดใจตาม ยิ่งรักยิ่งเกิดทุกข์ครับ มันเป็นช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้น ถ้าตามสังขารก็พอปลงใด้ครับอย่างเร็ว มีเกิดย่อมมีดับ คนดับก็ลืมสิ้นคนอยู่ก็ย่อมเสียใจ
    :o001: คุณ tee_mustang ไม่รู้ว่าเลี้ยงหลายตัวหรือตัวเดียวครับ ลองมองๆดูลูกหมาแดงตัวใหม่ก็ใด้ครับ สิ่งที่สุญเสียย่อมเติมให้เต็มใด้ครับ
  • :024:ในนามของBBBขอแสดงความเสียใจกับคุณ tee mustang ด้วยครับ :002:
  • :024:เสียใจด้วยครับ กับการสูญเสียหมาสวยๆไปอีกตัว
  • เกิดอะไรขึ้นละท่านตี๋ เลม่อนมันเพิ่งอายุไม่เท่าไรเองไม่ใช่หรือ น่าเสียดายจัง

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ อยากทราบเหมือนกันครับคุณตี๋ว่าเกิดอะไรขึ้น
  • ท่านผู้ตรวจการ วันนี้แวะมาได้อย่างไร
    สบายดีนะท่าน
  • ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ครับ.สวัสดีพี่มาร์ค คุณนล และพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกท่าน เลมอน เสีย เมื่อวานตอนเย็นๆครับผมงงมากเพราะตอนบ่ายแก่ๆเค้ายังเดินเล่น กินกระดูกไก่ต้ม3-4ชิ้นประมาณว่าเคี้ยวเล่นๆ(ให้ประจำ) พอตอนเย็นแฟนผมกลับมาทานข้าวก็เดินไปดูและให้กระดูกไก่อีก3-4ชิ้น แต่ เลมอน มีท่าทางเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดคือ กระดิกหางอย่างเดียว นอนเป็นท่าหมูหันไม่สามารถยกหัวได้ ได้แต่กรอกตาไปมาตามเสียงเรียก จมูกแห้งผาก มีน้ำมูกไหลหน่อยๆ น้ำลายมียืดแต่น้อยมากไม่ถึงกับฟูม ผมรีบไปดู บังเอิญ แม่ กับน้องชายก็เข้ามาเที่ยวเล่น ก็เลยมาปลอบ เลมอนด้วยกัน เลมอนได้เห็นคนที่เลมอนรักและรักเลมอนกันพร้อมหน้าก่อนที่เค้าจะสิ้นใจ ผมก็รีบโทรถามหมอ
    "หมอๆ อยู่เบตงป่ะครับ"....."ยังไม่ได้กลับวันจันทร์นู่นแหละ" ได้ฟังเท่านี้รู้เลยว่า ซวยแล้วตูเลยบอกอาการแต่หมอก็บอกได้แค่ว่า ให้หายากระเพาะ + นมสด กรอกให้กิน ผมก็ให้นม แล้วก็บอกแฟนให้ไปซื้อยากระเพาะแบบน้ำมาในขณะที่แฟนผมขี่มอร์ไซค์ ออกไป ผมก็ยกหัว เลมอน และ เท นมสดใส่ปากให้ทีละน้อย แม้แต่กลืนมันยังทำได้ยาก มากๆ แม่ผมทนดูไม่ได้เลยชวนน้องชายกลับ แม่ผมก้าวเดินไปได้ซัก7-8ก้าว เลมอนหายใจแรง ตัวเกร็ง ส่งเสียงกรีดร้องแหลม(ไม่เคยได้ยินมาก่อน)ฉี่แตก(ไม่ถึง10วินาที) แม่ก็วิ่งกลับมาร้องไห้ ร้องเรียกชื่อ เลมอนๆๆๆผมก็ร้องไห้(ไม่อายครับ)พร้อมเรียกชื่อ เลมอนๆๆๆๆ ตบบ่าเค้าพยายามกระตุ้นเค้าสุดท้ายผมก็ยอม ได้แต่ลูบเค้าปลอบเค้าแผ่เมตตาให้เค้า บอกให้เค้ายอมไป ไปดีนะลูก แล้วเค้าก็ สิ้นใจ หลังจากนั้นมีกระตุก2-3ครั้ง แต่เค้าไปแล้ว แฟนผมกลับมาไม่ทันส่ง ก็ยังเสียใจอยู่ว่าไม่ได้ส่งเค้า ไม่รู้ว่าเค้าจะทรมานมากมั๊ย ผมก็ได้แต่เล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นถายใน10วินาทีนั้นให้เค้าฟัง.ผมฝังเลมอนไว้ในบริเวณบ้านผม เลมอน เป็นหมาตัวแรกที่ตาย แล้วผมร้องไห้เป็นท่อปะปาแตกเลย เลมอนเป็นที่รักของแฟนผม แม่ผม ของลูกผมของผม.เช้านี้ก็ไปทำบุญใส่บาตรให้เค้า(ปกติทำเกือบทุกเช้าอยู่แล้ว สัตว์เลี้ยงทั้งที่ตายไปแล้วและทั้งที่ยังอยู่คือกลุ่มหนึ่งที่ผมอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้ทุกๆครั้งที่ใส่บาตร) หลับให้สบายนะ เลมอน ลูกรัก ป.ล. เลมอน เป็นลูกสาว ป๋าไทเกอร์+โจลลี่ อายุประมาณ5ปีกว่าครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF1753.jpg 49K
    a1003.jpg 26K
    a23974.jpg 48K
  • เสียใจด้วยครับคุณตี๋ เห็นสถานการณ์แบบนี้ก็ยิ่งอยากให้มีการสนับสนุน "การกระจายภูมิปัญญาสู่ท้องถิ่น" และ "สำนึกรักบ้านเกิด" ครับ จะได้มีบุคลากรในต่างจังหวัดมากๆ เหตุการณ์ขาดแคลนบุคลากรจะได้ไม่เกิดขึ้นแบบนี้อีก รวมทั้งจำนวนประชากรจะได้ไม่มากระจุกอยู่ในเมืองหลวงครับ:022:

ส่วนป๋ามาร์ค ผมเองก็มาๆ ไปๆ แหละครับ อ่านบ้าง ตอบบ้างตามประสาทั่วไป:015:
  • อยุ๋ที่โน่นเหงาละซิท่าน
  • :022:เสียใจด้วยครับเข้าใจถึงความรู้สึกเลยครับ
  • เค้าถูกยาพิษหรือเปล่าครับ เสียใจ และเข้าใจในความรู้สึกครับ เคยผ่านมาแล้ว พ่อตายยังไมร้องให้เลย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ :002:
    ไฟล์แนบ
    เบบี้2.jpg 71K
  • :022::022::022:เสียไจด้วย คับ พี่ตี๊ เลม่อน เป็นหมาที่ สวย มากๆๆๆๆ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ และหวังว่าเลมอนคงอยู่ในที่ๆดีและสบาย และมองเราอย่างมีความสุข ขอให้คุณตี๋มีกำลังใจรวมทั้งครอบครัวด้วยค่ะ....zenam
  • เสียใจด้วยครับพี่ตี๋เขาไปสบายแล้วครับพี่
  • เสียใจด้วยครับ เห็นเค้ามาตั้งแต่เด็กๆ (ผ่านบอร์ด) หลับให้สบายนะเลมอน....:014:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • :022:เสียใจด้วยนะครับ........
  • :022: น่าสงสารมากๆเลย
  • :025::025::025: อย่างน้อยเรากะเค้าก็เคยอยู่ร่วมกันถึงจะไม่นานก็ตาม :022::022::022:
  • เสียใจด้วยครับ พี่ตี๋ สงสารนังใบ้ แต่ก่อนเห็นรูปก็ขำ

ใครพอสรุป อาการได้ป่าวครับ เนี่ย จะได้ป้องกันกันถูก
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    อยากทราบว่า ทำไม เจ้าเลมอนถึงตายได้
    แค่กระดูกไก่ต้ม ไม่น่าจะทำให้เป็นถึงขนาดนี้ครับ
  • แสดงความเสียใจด้วยครับพี่ตี๋...

..................................
  • :m049:
    ..
    ..เสียใจด้วยครับ..
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ
    ขอให้กาลเวลา ช่วยให้ความเศร้าจางหายไป
    คงเหลือแต่ความทรงจำดีๆ ในครอบครัว ตลอดกาล
  • :039:นู๋และลูกๆขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

เก็บเลมอนเอาไว้เป็นภาพความทรงจำที่ดีนะคะ

ขอให้น้องเลมอนหลับให้สบายค่ะ

Rest in peace..:039: