ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำเรื่องพิทบลูครับ
  • พอดีผมเพิ่งซื้อมาครับ
    ที่จริงก็ศึกษาการเลี้ยงพิทบลูมาเป็นเวลานาน
    ที่ซื้อมาเลี้ยงเป็นตัวแรกในชีวิตร
    ยังไม่เคยเลี้ยงของจริงซักทีได้แต่อ่าน
    ตอนนี้อายุ เพิ่งจะ 40 วัน เพิ่งรับมาสดๆๆ
    เป็นตัวเมีย สีออกดำ
    ที่ผมอยากถามว่า ตัวเมียยนี่เราสามารถเอามาลากน้ำหนักใช้งานได้เหมือนตัวผู้มั้ย
  • ลากได้สิครับ แต่เราต้องฝึกเค้าให้ถูกวิธีก่อนนะครับ ลองหาวิธีครับที่พี่มาร์คแกได้บอกไว้ดูครับ
    ฝึกเบื้องต้นนั่ง ยืน หมอบ คอยก่ออนครับได้อายุแล้วเริ่มฝึกเบาๆๆ

ดูอย่างเจ้าIris ครับ ขออนุญาต เจ้าของด้วยนะครับ
    เป็นตัวเมียที่ลากยางได้ ทำกิจกรรมได้ครับ ผมชอบเป็นส่วนตัวครับ
    นี่ไงครับคลิปที่เจ้าไอริชลาก

อีกอย่างของแบบนี้มันอยุ่ที่ใจของเราเองด้วยครับ สู้ๆๆครับ
  • ได้คับ ทำงานได้เหมือนกัน คับผม
  • ลากได้ แต่รอมันโตก่อนนะครับ ยังเป็นลูกหมาอยู่เค๊ายังรักความสนุกในแบบของเค๊าอยู่ คงไม่สนุกกับการลากน้ำหนัก พอเริ่มโตแล้วก็สร้างความคุ้นเคยกับชุดลากน้ำหนักให้กับเค๊า เวลาเค๊าใส่ชุดลากน้ำหนัก เราอย่าเพิ่งไปใส่น้ำหนักให้เค๊า แล้วเล่นกับเค๊า ให้เค๊าวิ่งตามเรา ชมเค๊าเยอะๆ

Iris สุดยอดครับ วันนี้เพิ่งได้ไปเห็นตัวจริงมา ชอบมากๆ
  • ขอบคุณครับ
    มีกระทู้เก่าๆๆพอเหลือมั้ยครับที่ สั่งนั่น คอย หมอบ อะไรประมาณนี้ครับ
    จะฝึกจนสุดความสามารถเลยครับ
    ขอบคุณพี่ๆๆทั้ง 3 มากครับ
  • ขอให้มีความสุขกับมันมากๆนะวันหลังอย่าลืมถ่ายรูปมาชมมั้งนะครับ
  • ฝึกนั่ง ฝึกหมอบ ฝึกคอย
    http://www.thaigsdclub.org/gsdboard/index.php

สู้ๆนะเจ้าหมาน้อย
  • ผมสงสัยจริงๆๆครับ
    เอามาหลายวันแล้ว เรียกไม่มาครับ
    ลองทำทุกอย่างแล้วเรียกชื่อไม่มาเอาขนมล่อก็ไม่มา
    รู้สึกเหมือนเค้าจะเฉยๆๆอ่ะครับ
    นี่เป็น ที่ IQ หรือว่ายังงัยครับ

ตามที่ผมเลี้ยงมาครับ
    ประมาณ 5 วัน ก็คุ้นแล้วเรียกชื่อก็มาแล้วครับ
    นี่เป็น อาทิตย์แล้วครับ
    ยังใงขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    มือไหม่ครับผม
  • Iris แจ่มเลยคับ