ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแยกหมากัดกันด้วยวิธีการเป่าหู
  • สองสามวันก่อนมีหมาแถวบ้านกัดกันครับ กัดกันหนักมากรุนแรงและไม่ยอมปล่อย ตัวนึงเป็นพันธุ์ไทยหลังอานอีกตัวเป็นหมาข้างนอกตัวใหญ่ๆกว่านิดหน่อย หลังอานกัดกกหูติดและไม่ยอมปล่อย เจ้าของมาดึงก็ไม่ออก เอาน้ำราดก็ไม่ออก ผมก็ยืนดูว่ามันจะทำกันยังไง ซักพักมีลุงคนนึงถือท่อพลาสติกยาวๆมา บอกให้เจ้าของหลังอานจับตัวไว้นิ่งๆ แล้วแกก็เอาปลายท่อจ่อไปตรงหูแล้วเป่า ฟืด ทีเดียวหมาสะบัดหัวปล่อยเลยครับ
    อยากรู้ว่าวิธีนี้จะใช้ได้ผลกับพิทบูลหรือเปล่า ถ้าใช้ได้สงสัยไม้งัดขายไม่ออก อิอิ
  • กลัวหมาจะสะบัด กระแทกกระบอกโดนปากเลือดท่วมอะดิครับ
    ผมก็แซวเล่นนะครับเพราะเคย หมาเอาไม้ตีขามาหน้าแข้งเลือดเลย 555 #:-s image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0558_2.jpg 209K
  • อิอิ นั่นน่ะสิ :>
  • มีส่วนครับ ถ้าเป็นพิทบูลไปทำแบบนั้นคงฟันหักหมดปากแน่ 555
  • มีโอกาศก็ลองทำดูแล้วกันนะ 555
  • เคยได้ยินเขาบอกว่าจับโยนลงน้ำ(ลงคลอง ลงสระไรเงี่ย) มันกัดติดกันอยู่ก้อจับทั้งคู่โยนลงไปเลยย แต่เอาจิงจะจับหรือยกสองตัวนั่นลงไปไหวอ่าวก้ออีกเรื่อง ต่อให้พิทบูลก้อปล่อยคับ
  • เป่าหูไม่ปล่อยครับ เคยลองแล้ว :015:
  • ผมมีคนรู้จักอยู่คนหนึ่งเข้าไปห้ามหมากัดกันโดนกัดเข้าที่มือ ทำไงก็ไม่ปล่อยแถมอยู่บ้านคนเดียวอีกตะหาก ไม่รู้ทำยังไงแกเลยตัดสินใจเอานิ้วจิ้มตามัน มันปล่อยเลย ตอนแกมาเล่าให้ฟังขำแทบตายไม่รู้ว่าจะใช้ได้ผลกะทุกตัวหรือป่าวนะ
  • พิตบูล ใช่หมาหูเบาครับ... ไม่ต้องเป่าหรอก..
    555+ เเซวขำๆครับ..
  • เรื่องเป่าหูเนี่ยก็อาจจะจริง เพราะมันก็คล้ายๆแมว พอเป่าหู แมวก็ปล่อยเหมือนกัน
    แต่ตอนนั้นที่เป่าหูหมาเรา...มันยังตัวเล็กอยู่..แล้วก็ยังไม่ได้กัดกันจริงจัง
    แต่ตัวโตๆ...ยังไม่เคย
    คงจะใช้ได้ผล...แต่ว่า..มันจะไม่หันมางับเราเหรอ
    หรือพอมันปล่อยปากปุ๊บ คู่ต่อสู้ก็โดดกันมันปั๊บ
    ...แล้วก็เคยเห็นหมาบางตัว เจ้าของก็เอาหลอดมาเป่าแถวๆก้นหมา
    เห็นมันงอแง งอแง แง่งๆ ดูแล้วตลกดี
  • พิทบูลกัดกันจับโยนน้ำ มันอาจจะแยกเป็นบางตัวนะครับ แต่หลายตัวลงไปกัดกันในน้ำจนจมน้ำตายกันไปข้างหรือทั้งคู่ก็มีมาเยอะแล้ว

ไม้งัดปากและสายจูงเป็นความรับผิดชอบขั้นพื้นฐานของการเอาพิทบูลออกนอกบ้านเลย มีติดไว้ไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี ถ้าใช้เป็นและถูกวิธีไม่กี่วิก็หลุดและเจ็บตัวกันน้อย
  • ผมลองแล้วนะผมว่าใช้ได้แต่กับบางตัวเท่านั้นแต่ต้องระวังมันแว้งเจ้าของต้องไวพอตัวทำไม่เป็นไม้งัดดีสุด
  • ของผม เอาไม้แยงตูด เด้ง ดึงๆเลย อันนี้เรื่องจริง พิทนะ

แต่อาจไม่ทุกตัว
  • เอาเชือกหรือ สายจูงรัดคอครับ มันหายใจไม่ออกก็ปล่อยเอง ... ตอนเริ่มเลี้ยงใหม่ๆผมใช้วิธีนี้ประจำแต่เดี๋ยวนี้ไม่มีได้กัดกันหรอก..ผมเอาอยู่(ดุกว่าหมา แค่มองหน้ามันก็กลัวละ )
  • รัดคอเหมือนกันครับ ได้ผลทุกครั้ง
  • เรื่องหมาชอบกัด ผมหนักใจหมาผมมากคับ มีตัวนึงชื่อเจม ผมมีหมาอยู่ 4 ตัว เจมเป็นตัวเดียว ที่เจอหมาเป็นกัด เคยกัดหมาจน ตายแล้ว 1 ตัว ที่กัดไม่ตาย แต่แผลเหวอะหวะ น่ากลัวไม่ต่ำกว่า 20 กัดหมาที่วัดขาขาด1ตัว ปรกติล่ามไว้ตลอดเลยคับ ปล่อยไม่ได้เลย แต่บางครั้งมันก้มีหลุด ปลอกคอหลุดจากคอ ปลอคคอขาด โซ่ขาด เจอหมาตัวอื่นมันจะปากสั่น ปากซีด แววตาคล้ำๆ เหมือนกระหายเลือด แต่ก่อนไม่เคยกัดเลยคับ แต่ก่อนปล่อยไม่เคยล่าม พอหลังๆมาเริ่มกัดหมาชาวบ้าน เลยโดนล่ามตลอดเลย เวลาแยกมันออกจากหมาที่มันกัด ผมน้ำสาดแล้ว เป่าหูแล้วก้แล้ว ก้ไม่ยอมออก นานทุลักทุเลกว่าจะออกได้ ต้องรัดคอให้หายใจไม่ออกถึงจะปล่อย
    มีคนบอกว่าให้ตอน มัน เพื่อลดความห้าวลง ไม่รู้จิงไม๊ อยากให้มันใช้ชิวิต ปรกติแบบหมา อีก 3 ตัวได้ พาไปเดินเล่น เข้างานสังคมกะเค้าได้ จะพาไปไหนก้กลัว หลุดไปกัดหมาชาวบ้าน แต่อีกสามตัว ก็พิคบลูเหมือนกันแต่ นิสัย ไม่เหมือนเจม