ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใน pitbullzone น้าผีคือใครคับ
  • อยากรู้มากๆๆๆครับ
    บางคนก็พูดดีๆ
    บางคนก็กากมากๆๆ
    ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ
    แต่อยากรู้
    ส่วนคนที่ดีก็ขอโทษมา ณ โอกาศนี้ด้วยนะครับ
    เห็นเยอะมากๆๆ
    ทีแรกนึกว่าเป็นคนๆเดียว
    (ผมเป็นสมาชิกไหม่นะครับพูดอะไรหรือทำอะไรไม่ดีขอโทษด้วย)
  • 555+ อยากรู้จักน้าผี เหรอน้อง555 ก็ลองทำไรผิดๆๆในบอดเดี๋ยวก็เจอเอง
  • ผีจงเจริญ ไอ้คนชั่วจงพินาศ :-))
  • ผีก็คือคนนี่และครับ เพียงแต่ไม่สมัครสมาชิก หรืออาจจะเป็นสมาชิกอยู่แล้วแต่ไม่เปิดเผยตัว นะน้องนะ
  • น้าผีเป็นบุคคลที่มีวิศัยทัศน์กว้างไกล สามารถทำให้เรามองเห็นในจุดที่เรามองข้ามไป
    แต่บางที น้าผีก็กวนเหมือนกันแหละ เหอๆ มีน้าผีก็ทำให้บอร์ดมีสีสันดีออก แหล่ม
  • กูนี่แหละผีหัวหน้าผี
    พวกลิ่วล้อกูไปทำไห้รำคาญหรอกาก
    ผีลูกน้องกูทั้งนั้น
  • บอกแล้วว่าอย่าถามหา มาเร็วเปล่า กวนด้วย
  • เคยโดนผีหลอก ตอนนี้ก็มาเป็นผีเอง อิอิ
  • เป็นผีโครต มัน..ด่าใครก็ได้ ... ลองดูดิ 5555 ;-)
  • เพื่อนพี่เอง น้าผี นะมีทั้งดีและไม่ดีหรือ น้าผี ไปรู้อะไรมาที่เป็นเรื่องไม่ดีกันคนนั้นๆๆแล้วอาจจะเป็นเพื่อนคนที่ทำผิดอย่ากจะบอกคนที่ไม่รู้เลยต้องมี น้าผี คอยมาบอกคับทุกอย่างมีทั้งดีและไม่ดีต้องใช่วิจารนายานเองด้วยบ้างเรื่องก็จิงบางเรื่องก็ไม่จิงคิดเองแล้วกันคับรองอยู่ไปก็รู้เอง ไอ้น้อง
  • เหอะๆ
  • ทุกคนสามารถเป็นผีได้หมด
  • คือ คนที่ไม่ได้ ล๊อกอินน่ะครับ
  • มีคนบางคนใช้รูปในหัวข้อกระทู้ตัวเองอย่างไม่เหมาะสม แล้วโดนผีเตือนจนตอนนี้เปลี่ยนแล้ว ก็ขอบคุณที่ให้ความรวมมือ ใช่มั๊ยครับคุณ
  • สำหรับผม ผีบ้างตัวคือพวกไม่กล้าต่อสู้กับความเป็นจริง
    กระทู้บ้างเป็นกระทู้ตัวเอง แต่รักษาภาพเป็นคนดีคนสุภาพ
    เลยแปลงเป็นผีมาหลอกหลอดเพือน ด่าเพือนด้วยคำหยาบคาย
    ไม่คอยใช้สมองในการคิดคำสุภาพ พูดชี้เจงด้วยการล๊อกอิน
    ชอบฆ่าตัวตายเป็นผี..
  • เชื่อผมเถอะ ถึงระบบจะยอมให้แสดงความเห็นแบบไม่ต้องล๊อคอิน
    แต่เราควรล๊อคอินทุกครั้ง ถึงแม้ว่าบางครั้งไม่อยากทำ เพราะมันเป็นวิธีฝึกจิตใจเราเอง

และขอให้ท่านจงภูมิใจ การเอาชนะใจตัวเอง เป็นชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ครับ
    การล๊อคอิน ตอบกระทู้ ท่านจะทำอะไรด้วยสติ รอบคอบ และมีความยับยั้งชั่งใจ
    การเป็นผี ถึงไม่มีใครรู้ แต่ตัวท่านเองรู้ ท่านหลอกคนอื่นได้ แต่ท่านหลอกตัวเองไม่ได้

ผมจึงชอบเปิดเผยตัวตน แสดงให้รู้ไปเลยว่าผมคิดอย่างไร
    รับได้ก็รับ รับไม่ได้ก็จะได้รู้กันไป ไม่ต้องเสียเวลาคบกัน
    วันนี้คนรอบตัวผมจึงมีแต่คนที่มีแนวคิดคล้ายๆกันครับ
  • คนดีผีคุ้ม...
    ผีดีก็มี เป็นผีที่มีความรู้ความสามารถ แสดงความคิดเห็นที่สุภาพ
    มีข้อมูลทีถูกต้องในการให้ข้อมูล ไม่พูดจาสอเสียด ทำให้กระทู้แรง
    คอยออกมาให้ความช่วยเหลือคนดี

คุณก็เลือกเอาแล้วกันจะเป็นคนดีๆ จะพูดจะเขียนอะไรพร้อมรับผิดชอบ ในผลการกระทำของตัวเอง ยืดอกรับความรับความคิดเห็น ตอบกลับแบบมีตัวตน เหรอจะเป็นคนขี้ขาด ฆ่าตัวตายกลายเป็นผีเข้ามาหลอกเพือนและ "ตัวเอง"

ส่วนตัวผมจะมีผีดีอยู่หนึ่งตัวในเว็บแห่งนี้ คอยคุ้มครองอยู่ เคยคุยกันตั้ง
    แต่ยังเป็นคน แต่ไม่รู้คิดยังไงฆ่าตัวตายไปเป็นผี คงจะเบือโลกไม่ยอม
    กลับมาเกิดอีกเลย ช่วงนี้ไม่คอยเห็นนี้มาหลอกเลยเลย โกรธเรื่องคลิป
    ตัดหูหมาเหรอ ตาผีขี้น้อยใจ ฮาฮาฮ่า
  • น้าผีคือ คนที่จะคอยด่าพวกเอ็งงัยไอ้น้อง (ด่าแบบเหตุและผล)
  • ดีเจ ใครกันคนนั้นเล่าให้ฟังหน่อย ไม่ได้ติดตามเลย
  • น้าผี คือ คนที่ไม่ ล๊อกอิน หรือไม่ได้สมัครสมาชิก ในการเข้ามาตอบคำถาม ต่างๆ :-))
  • คนชั่วมักจะกลัวผี และไม่อยากให้มีผีในเวปแห่งนี้
  • ผี คือ อดีตมนุษย์ที่ยังมีชีวิตอยู่ มีทั้งผีน่ารัก นิสัยดี และผีใจร้าย ผีใจร้อนขี้หงุดหงิด และสาระพัดผี แต่อยู่ร่วมกับคนได้ นะจ้ะ
  • บางคนอยากจะด่าคนอื่น....เเต่ไม่อยากให้ใครรู้ว่าตัวเองเป็นคนด่า เลยต้องไปเป็นผี เพราะกลัวคนอื่นเขาจะด่ากลับเอา เเละกลัวเสียภาพพจ ก็เลยต้องอยู่ในความมืด คนจะได้มองไม่เห็น.....

การเป็นผี ก็มีเเบบตั้งใจที่จะเป็น เเละไม่ได้ตั้งใจที่จะเป็น...

ส่วนคนที่ตั้งใจเป็นผี.....ก็จงอยู่กับความมืดมนเเละความหลังต่อไป ใครๆก็เป็นได้ เเต่เป็นเเล้วก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ..ส่วนมากก็เห็นเข้าไปด่ากันทั้งนั้น..
  • ถึงพี่ mafia

ผีที่ว่าคนนั้นสมัยเป็นคน ผมก็ไม่รู้จักตัวตนว่าเป็นใคร แต่พอผมตั้งกระทู้ เหรอว่าไปเล่นกระทู้ไหนก็จะเจอแกประจำ ตั้งแต่สมัยแกเป็นคน

พอมาถึงช่วงหนึ่งมีกระทู้แรงๆหลายๆกระทู้เกี่ยวกับแก ตั้งแต่นั้นแกก็
    ฆ่าตัวตาย กลายเป็นผี เข้ามาตามหลอกผมอยู่หลายกระทู้..

ที่รู้ว่าเป็นคนนี้เมืออดีตครั้งแกมีชีวิต ก็ด้วยสำนวนการเขียนที่มี เอกลักษณ์เฉพาะตัวของแก วิชาความรู้ ที่พูดผ่านตัวหนังสือ

มีครั้งหนึ่งในกระทู้ทีผมพาหมาไปทะเล แล้วหมาผมไปกัดหมาแถวนั้น
    พี่ mafia คงจำได้ หลังจากเรื่องเงียบ ผมมีคลิปและอีกหลายอย่างลงไว้

ในกระทู้นั้น ความตั้งใจกระว่าจะเอาทุกอย่างทีมี ไม่ว่าเป็นคลิปผ่าตัดหูด
    ถอนฟัน ขูดหินปูน ผ่าตัดหู การเลี้ยง การดูแล การฝึก ลงไว้ในกระทู้
    นั้นกระทู้เดียวให้หมด เพื่อง่าย เวลา มีใครอยากได้ข้อมูลอะไร จะได้เข้า
    ไปดูกระทู้ หรือเอาลิงค์ไปว่างให้คนที่เข้ามาเล่นเว็บนี้ ได้ศึกษาหาข้อมูล
    ดีกว่าจะมานั่งคอยตอบคำถามเดิมๆทุกวัน ที่มีให้เห็นในเว็บแห่งนี้

พอผมเริ่มเอาคลิปลงคลิปแรกเป็นคลิปตัดหูหมา ผีโกรธ ผีไม่ชอบ น้าผีแกบอกมันเป็นการส่งเสริมคนให้ "ทารุนณ์" สุนัข หลังจากนันก็ไม่
    คอยมาหลอกมาหลอนกัน

ยิ่งตั้งแต่พี่ mafia ปรับปรุงเว็บใหม่ ยิ่งไม่เห็นแกออกมาหลอกอีกเลย
    ส่งสัยจะไปเกิดอยู่เว็บไหนสักที่..

ปล.กลับมาดีกันนะผีนะ เขาคิดถึง ไม่คอยมีเพือนคุยถูกคอ (ภาษาคนบ้านเดียวกัน)
  • กระทู้ที่งอน เอามาให้อ่าน เพือผีแวกมาเห็น จะได้จำได้ว่าเรา
    งอนกันอยู่ กลับมางอนกันต่อนะ อย่าหายไปเลย

ปล.เมียมาอ่านเจอจะหึงไม่เนี้ยะ 555

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/20485/พาฝู่งไปทะเล...#Item_79