ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลักษณะสุนัขมงคล
  • ตามตำราไทยโบราณครับ ลองมาดูกัน ตำราโบราณกล่าวถึงลักษณะหมาดีที่ให้คุณแก่เจ้าของไว้ 8 ประการ คือ
    1. ขนเป็นมันดูละเลื่อมทั้งตัว เลี้ยงไว้คนเกรงกลัว จะได้เป็นเศรษฐี
    2. ตัวขาว สี่เท้าดำ จะมีเงินทองมาก
    3. หางดอก เล็บขาวทุกอัน เลี้ยงไว้จักได้ดี
    4. สีเหลือง สี่เท้าขาวดังสำลี จักมั่งมีเงินทอง
    5. ปากขาวขนงาม เงินทองมากอนันต์
    6. ขนขาวแดงปนกัน เลี้ยงไว้จักให้คุณ
    7. มีเล็บทั้งหมดยี่สิบเล็บ เท่ากับบอกขุมทองในแผ่นดิน
    8. สิบเก้าเล็บ งามทั้งตัวไม่มีมลทิน จะคาบเอาทรัพย์มาให้

หมาที่ไม่ต้องตามลักษณะใดเลยนี้ ท่านว่าห้ามเลี้ยง

เอามาให้อ่านเล่นๆๆคับ เหตุผล ที่ผมเลือกชิบิง ๆ มี ข้อ 3. 4.5. พอดีไปอ่านเจอ ก่อนจะซื้อ มาเลี้ยง
    วันนี้เห็นลูกเรดตัวนึงที่บอกขายอยุ่ ก้อเลยเอา มาให้อ่านดุเล่นๆๆคับimage
    ไฟล์แนบ
    a01-657-2[1].jpg 210K
  • พี่ตี้ครับ อย่าเอารูปนี้ขึ้นมาบ่อย ครับ

เพราะว่าผมอิจฉา ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • พี่ตี้ครับ
    รูปนี้ตอนกี่เดือนอ่าส์
    น่ารักโคตรรร
  • แฮะๆ ไม่ขนาดนั่น คับคุณ Jokker ปัจจุบันเริ่มยืดแร้วคับ

60 วันคับ

LAXERAZ แฮะๆ ดุสนุกๆคับ
  • ผมน้องคิงเองครับพี่ ไม่รู้ จำได้มั้ยที่โทรไปปรึกษาเรื่องหมาพี่ แล้วพี่แนะนำคอกพี่ประจวบอะครับ ^^
  • อืมคับ ดีคับน้อง จำได้สิ คับ ว่าไงได้แร้วยังคับ ^ ^
  • ยังเลยครับพี่ตัดสินใจอยู่ แต่น่าจะเล่นสายกัดแหละครับพี่

รบกวนพี่ดู คลิบอันนี้ที่ครับ ไม่ได้ว่าจะเจาะจงให้เหมือนแบบตัวในคลิบนะครับ

แต่ผมชอบสรีระ กับโครงสร้างหมาประมาณนี้อะครับ แล้วผมมีเวลาอยู่กะหมาตลอด แบบชอบทำกิจกรรม

อะครับ พี่พอจะรู้มั้ยครับว่าหมาในคลิบเป็นสายอะไร ถ้าให้ผมมองเองผมว่าสายกัด แต่หนาๆๆนิดนึง

ยังไงช่วยดูทีครับ อยากรู้มาก เป็นตัวช่วยในการตัดสินใจซื้อ

• ไม่ใช่ไม่มีความรู้นะครับ ผมศึกษาเองด้วย แต่อยากสอบถามผู้รู้อะครับช่วยดูทีพี่
  • น่าจะสายโชว์นะ ....... ใจเย็นๆ นะคับ จะหาสักตัวเอาท่ชอบไปเลย
  • ที่บ้านไม่มีลักษณะมงคลเลยสักข้อ
    เหรอว่ามันจะมีแต่ลักษณะทำลายล้าง
    บ้านช่องถึงได้พังยับสะขนาดนี้ 555
  • 555 ลักษณะ นิวเคลียร์ แร้ว ถ้าแบบนั่น
  • 0000ขอบคุณนะคะที่ให้ข้อมูลนำไปเรียน