ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณคิดอย่างไร ( ฝากพี่มาร์คครับ )
  • สวัสดีครับ ผม unit คือผมมี เรื่องนึง ซึ่งได้รับฟังจากเพื่อนมาอีกทีครับ อยากฟังความคิดเห็นของสมาชิกในนี้ครับ

พอดีเพื่อนผม ได้เล่าเรื่องนี้ให้ฟัง คือเค้ามี คนรุ้จัก ซึ่ง ไปซื้อแม่พันธุ์ สุนัขมา คือ เพื่อนผมเล่าว่า เค้าค่อนข้างที่จะมั่นใจผู้ที่ไปซื้อสุนัขมาครับ ว่า ศึกษาข้อมูลเรียบร้อยแล้ว และสาเหตุที่ คนที่ไปซื้อ ไม่ได้อะไรมาก เพราะเค้าไว้ใจผู้ขาย เพราะผู้ขายพูดจาดี น่าเชื่อถือและเป็นคนในวงการ เข้าเรื่องเลยนะครับ

คือ แม่หมา ที่ไปซื้อ อายุประมาณ 2ปีกว่าๆ และเคยให้ลูกแล้ว นี่คือข้อมูลที่ผู้ซื้อรับทราบจากผู้ขาย

พอได้เวลา ผสม ก็ผสมตามปกติ แต่สรุปว่า แม่พันธุ์ไม่สามารถออกลูกเองได้ เจ้าของเลยพาไปหาคุณหมอที่โรงพยาบาล ปรากฎว่า แม่หมาอายุ มากกว่า ที่เจ้าของเก่าแจ้งอีกเท่าตัวครับ และที่สำคัญ เคยผ่าตัดมาแล้ว คือแน่นอนครับ รอบนี้ก็ต้องผ่าตัดอีก ตกลงว่า เสียลูกหมา หมดเลยครับ

ผมน่ะ ไม่เข้าใจเลยว่า คนที่ขายหมา เค้าไม่สงสารหมาหรอ คือมันเป็นปกติในการขายหมาทิ้ง สำหรับคนที่ทำการค้าประเภทนี้ แต่ก็เหอะครับ ถ้าเป้นพวกคุณ ไม่ยอมบอกแต่แรกว่าหมาเคยผ่า กลัวจะขายหมาไม่ได้ ผมก็เข้าใจนะ แต่ ขายไปแล้ว น่าจะมีจิตรสำนึก บอกเค้าสักหน่อย เค้าจะได้เตรียมตัว ดีนะครับเนี่ย ที่แม่หมาไม่เสียชีวิตไปด้วย ถ้าคุณขายสิ่งไม่มีชีวิตว่าไปอย่าง ยังไง ผมก็ขอฝากไว้เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่จะมองหาแม่พันธุ์ หรือหมาโตมาเลี้ยงครับ
  • คือใคร คนในวงการ
  • เฮ้อ..ก็นะ
  • บอกชื่อมาเลยดีกว่า ถ้าเป็นเรื่องจริงเละแน่
    แต่ผมว่าเพื่อนคุณโม้มากกว่า โดนขนาดนี้แล้วยังปิดปากเงียบ แสดงว่าเล่าให้คณฟังไม่หมด มันต้องมีอะไรลึกซึ้งมากกว่านี้ ที่เจอมา ส่วนใหญ่มักจะเล่าไม่หมด อะไรที่ตัวเองได้เปรียบเล่าเป็นฉากๆ แต่อะไรที่ตัวเองผิดสัญญาคนอื่นไม่บอก เจอมาเยอะ ด่ากลับไปเยอะแล้วครับ

บอร์ดนี้บอร์ดคนจริงครับ คนไม่จริงหมดอนาคตไปหลายคนแล้ว
  • i^ รู้สึกว่า สถานะบอกเวลาที่โพส จะเร็วไปเป็นชั่วโมงหรือเปล่าครับ

ถ้าเจ้าของเวปมีเจตนาอื่น ก็ขออภัยครับ
  • ใช่ครับ เวลามันผิดไปหนึ่งชั่วโมงครับ อยากแก้แต่ก็ทำไม่เป็นครับ เว็บมาสเตอร์เขาก็ไม่ทำให้แล้ว
  • มาชี้แจงครับ ทั้งน้าผี และพี่มาร์ค คือจริงๆแล้วมันก็ไม่ใช้เรื่องอะไรของผมหรอกนะ คือผมก็ฟังจากที่เพื่อนเล่า ผมก็ถามเพื่อนผม เหมือนที่พี่ถามผมนั้นแหละ ว่าทำไม เจ้าของเค้าไม่โทรไปด่าไอ้คนขาย คือไอ้คนที่ซื้อกับแฟนเค้าน่ะ เกือบจะทะเลาะกันเรื่องนี้เหมือนกัน ที่เพื่อนผมบอกนะ คือเมียจะโทรไปต่อว่า แต่คุณสามี ไม่ให้โทรเค้าขอกันไว้ เพื่อนผมยังยุให้เค้าโทรไปบอกพี่มาร์คให้ไปด่ากันเองเลย เค้าไม่อยากจะประจานคนขาย ผมก็ไม่เข้าใจ มันไม่มีอะไรลับลมคมในเลย ผู้ซื้อน่ะ เค้าเห็นหมาสวย อยากได้เลยซื้อ ที่ผมมาโพสคือแค่อยากจะรุ้ว่า คนขายมันทำอย่างนี้กันหรอก็แค่นั้น

ส่วน พี่มาร์คท้ามา ก็ได้เลยครับ ผมถือว่า ผมก็ไม่ได้รุ้จักอะไรกับ คนที่ซื้อหมามาโดยตรง ผมก็คงจะไม่ได้ทำอะไรให้เค้าเดือดร้อน คนขายน่ะ ชื่อ ต้อม คุณไปเดาเอาเองนะ ว่า ต้อมไหน ที่ไหน คอกนี้อ่ะ ผมเคยสังเกตุ เคยโดนผู้ซื้อด่าหลายคนแล้วเหมือนกัน

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว คนขายที่ชื่อต้อม คุณทำพฤติกรรมแบบนี้หรือเปล่า คุณไปคิดเอาเองนะ ขายหมาเค้าไป ทำไมไม่บอกว่า หมาผ่ามา ก็แค่นั้น

ถึงน้าผี ล่าสุด ผมไม่ได้ทำอะไรเลยครับ นอกจากโพส เรื่องเวลา ไม่ทราบครับ

ผมว่าคนที่เข้ามาอ่าน ไปตำหนิแล้วฟังเป็นอุทาหรณ์และคิดเยอะๆก่อนซื้อดีกว่าครับ ผมว่า คนซื้อเค้าก็ไม่ได้ผิดอะไรนะ แต่แค่ความไว้ใจเท่านั้นเอง
  • ใครชื่อต้อม งานงอกแล้วครับ แต่ถ้ามีรายละเอียดเพิ่มก็คงจะแฟร์ ต่อผู้ที่โดนกล่าวหานะครับ เพราะกระทู้ใครชื่อต้อม และเลี้ยงพิตบูล โดนมองในแง่ลบไปแล้ว

ผมยังยืนยันว่ามันต้องมีอะไรมากกว่านี้ครับ มันไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่กล้าพูด เขาคือคนที่เสียหาย แต่กลับกลัวคนที่ทำเขาเสียหายเสียชื่อ มันแปลกๆ ไหมครับ

พี่ไม่ได้ต้องการทำลายใคร แต่ชอบความชัดเจนครับ
  • งานช้างเข้าป๋าอีกแล้ว อืมเหนื่อยแทนเลย
  • เป็นเรื่องปกติของบอร์ดนี้อยู่แล้วครับ หลายเรื่องคุยกันเองไม่จบ พอมาลงบอร์ดแปบเดียวจบเลย ฮ่าๆๆ
  • เอ้าค่ ะเอาใจช่วย
  • tnt ครับผม ผมเองเคยได้ยินเรื่องไม่ดีเค้าหลายเรื่องครับ เลยมาโพส นี่คือจุดประสงค์ของผม ไม่มีอะไรมากกว่านี้เลย ต้องขอโทษ คุณต้อมคนอื่นๆด้วย กระจ่างแล้วนะครับท่านทั้งหลาย
  • เรื่องจริงที่ผมเคยโดนมากับตัว จึงเข้าใจคนที่โดนกล่าวหาฝ่ายเดียวโดยไม่มีโอกาสชี้แจงครับ

เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นบ่อยๆในสังคมของเรา คนสองคนตกลงกันเอง คุยกันเอง ซึ่งรายละเอียดมีอะไรบ้าง คนนอกไม่มีทางรู้ ตอนรักกันอย่างไรก็ได้ แต่พอเริ่มแตกคอ ต่างฝ่ายต่างก็พูดถึงสิ่งไม่ดีของอีกฝั่ง ซึ่งปล่อยไปแบบนี้ไม่มีทางจบ เพราะมันพูดกันคนละที ยิ่งพูดข้อเท็จจริงก็ยิ่งเพี้ยน บิดเบือนไปเรื่อยๆ ทางแก้ก็คือ ต้องคุยกันตรงๆแบบซึ่งๆหน้า และควรมีคนกลางเป็นผู้รับฟังด้วย ไม่ใช่การกล่าวหาเขาอยู่ฝ่ายเดียว พูดไปเรื่อย โดยที่อีกฝั่งอาจจะไม่รู้ตัวก็เป็นได้

ผมก็ไม่เข้าใจ อย่างกรณีนี้ หากเขาไม่ต้องการเอาเรื่องก็ไม่ควรพูดตั้งแต่ทีแรก ปล่อยให้มันจบๆไป
    แต่การเอาไปเล่าต่อก็แสดงว่ามีความไม่พอใจเป็นทุนเดิม ต้องการให้เขาเสียหายจึงกล้าเอาไปเล่าต่อให้คนอื่นฟัง ดังนั้นหากกล้าพูดออกมาแล้ว มันก็ควรเอาให้มันจบ ไม่งั้นก็เป็นแค่เรื่องเล่าแบบนั้นต่อไป
  • ต้อม งานเข้าแล้ว เท็จจริงอย่างไร ก็มาชี้แจงด้วยครับ ชี้แจงได้ก็ถือว่าคุณบริสุทธิ์ ชี้แจงไม่ได้ก็แสดงว่าเป็นจริงอย่างที่เขากล่าวหา เรื่องมันก็มีแค่นี้ละครับ

ผมเชื่อว่างานนี้จบครับ แต่จบแบบไหน โปรดติดตามตอนต่อไป
    สังคมนี้ เราว่ากันตรงๆแบบนี้ ที่นี่ที่เดียวและบอร์ดเดียว เฉพาะเว็บพิตบูลโซนเท่านั้น
  • มีอะไรให้ติดตามอ่านอีกแล้วเว็บนี้ ฮาฮาฮ่า
  • สวัสดีคุณ unit.... ผมอ่านแล้วงงๆ มากๆ เลยครับ :-t

- ประเด็นแรกคือ ผมไม่ค่อยมีหมาโตเพศตัวเมียเลย แต่ก็เคยขายไปบ้างก็มี แต่ไม่เคยมีเคสนี้เลยครับ
    ตัวล่าสุดเพื่อนก็ฝากมาขาย มันก็คลอดลูกแล้วเรียบร้อยนะครับ
    - ประเด็นสอง ผมคิดว่า คุณคงไปซื้อต่อใครมาหรือเปล่าครับ? แล้วอ้างเป็นหมาผมหรือเปล่า?
    - ประเด็นสาม ลูกค้าผมทุกคน จะสามารถติดต่อผมได้ตลอดเวลา ไม่ว่าเรื่องอะไรผมจะช่วยทุกอย่างเลย
    ไม่ว่าจะเป็นใบเพ็ดเอย...ผมก็เป็นธุระให้ทุกคนเลย
    - ผมนึกไม่ออกจริงๆ ครับ งง มากๆ

คุณ unit คือใครครับ? ยังไงช่วยโทรมาแจ้งความกระจ่างให้ผมฟังได้ไหม?
    หรือยิงเบอร์มา เดี๋ยวผมโทรกลับก็ได้นะครับ

ต้อม TNT
    โทร. 089-8263563
  • เรื่องเริ่มหักมุมแล้วเห็นไหมพี่น้อง กลายเป็นหนังคนละม้วนเลย

คนเราจะซื้อหมา มันก็ต้องมีการสอบถามข้อมูลจนพอใจ ถึงจะยอมควักเงินออกจากกระเป๋า และยิ่งหมามันเป็นสิ่งมีชีวิต ถ้าไม่ชอบจริงๆ คงไมมีใครซื้อมา และยิ่งกรณีนี้ ซื้อแล้วเอามาบรีดต่อ มันก็ต้องยิ่งเช็คให้ถ้วนถี่กว่าปกติ

การอ้างว่าไว้ใจผู้ขาย ผมรู้สึกแหม่งๆ แต่แรกแล้วว่ามันต้องมีอะไรมากกว่านั้น และยิ่งเงียบไปแบบนี้ ยิ่งทำให้ผมสงสัยครับ
  • ผมจะติดตามอ่านจากมือถือนะครับ แต่คงแสดงความเห็นไม่ได้ ก็หวังว่าคงไม่หายไปเฉยๆนะครับ
  • รอฟังจนจบเหมือนกันครับ บอร์ดนี้เราคุยแต่ความจริง ชัดเจน!!!
  • ชอบบอร์ดนี้ตรงที่คุยกันแรง ... แล้วจบ
    ดีกว่าคุยกันเพราะๆ แต่เอาไปนินทากันข้างหลัง ... ชัดเจน ตามน้าผีครับ!!!
  • ผมก็จะเลิกงานแล้วเนี่ย คงตามจากมือถือเช่นกัน...อยู่ดีไม่ว่าดีแล้วตรู...เฮ้อออ :-t
  • ไม่เงียบครับพี่ แล้วผมก็คงไม่โทรไปคุยกับคุณต้อมหรอกนะ ไม่ใช่ว่าผมกลัวอะไร แต่ ผมน่ะ เข้าใจเจ้าของนะ เค้าไม่ได้มีอะไรจริงๆ แล้วอีกอย่าง คุณแน่ใจนะคุณต้อม ผมคิดแล้ว คุณน่ะ ต้องตอบแบบนี้ เรื่องเพ็ดคุณก็บอกว่ามีให้เค้าเป็นเพ็ดไทย แต่คุณบอกว่าหาย เอาเป้นว่า หมาที่คุณขายไปน่ะ มันเคยผ่ามาแล้ว คุณไม่บอกลูกค้าคุณก็เท่านั้นนี่ไงครับ ก่อนจะคลอด เจ้าของหมาก็โทรไปถามคุณนี่ ว่าคลอดเองได้มั๊ย คุณก็บอกว่า น่าจะได้นะ จำไม่ได้ มีหมาสักกี่ตัวที่คุณขาย แล้วมันเคยผ่าตัดล่ะ ที่เค้าไม่ด่าคุณ เพราะเค้าอาจจะไม่อยากต่อความ ผมเองก็ไม่อยากมาทะเลาะกับใคร แต่มันไม่ยุติธรรม เอาเป้นว่าคนที่เข้าใจ และเห็นใจ คอก tnt สักวันจะเจอกับตัวเองนะ ผมคงไม่ต่อความครับ ใครจะคิดยังไงก็แล้วแต่
  • ขอยืมข้อความพี่มาร์ค ครับพี่

ส่วนใหญ่มักจะเล่าไม่หมด อะไรที่ตัวเองได้เปรียบเล่าเป็นฉากๆ แต่อะไรที่ตัวเองผิดสัญญาคนอื่นไม่บอก เจอมาเยอะ :064:
  • ล่าสุดที่ผมขาย เป็นของคุณบอย บ้านโป่ง...เป็นหมาของเพื่อนผม ชื่อ ทัชมาฮาล...
  • โทรหาคุณบอย บ้านโป่งแล้ว ไม่รับสาย จะเอาเบอร์ไหม?

ผมไม่เคยผิดสัญญาใครครับ...!!!!!

ตกลงหมาตัวที่คุณบอกน่ะคือตัวไหนครับ...???
  • ส่วนใบเพ็ดตัวนี้ "ทัชมาฮาล" ผมคิดว่าสามารถขอใบใหม่ได้ที่สมาคมฯ นะครับ
    เพราะเค้าเคยให้ลูกมาแล้ว...เจ้าของเก่าเคยลงขายนะครับ
  • ขอนิสส เริ่มแง้มๆออกมาละ ว่าเป็นหมาของเพื่อนที่ไม่รู้ประวัติอะไรเลย ตอบแบบนี้ตอบไม่ถูกครับ ไม่รู้ประวัติแล้วคุณมาขายหมาให้เขาได้ยังไง เอาข้อมูลอะไรไปบอกลูกค้า เริ่มออกไปเรื่อย
    ขอความเห็นท่านอื่นครับ
  • กำไรนิดหน่อยก็เอาแลกกับการโดนด่าคุ้มมัยเนี๊ะต้อม ลูกหมาราคาพิเศษเห็นลงขายทุกครั้งก็10000-15000มันพิเศษตรงไหนหมาก็ไม่สวยคุยแต่สายเลือดดี ต่อไปไม่ต้องดูพ่อ+แม่แล้วเอาแค่สายเลือดมาดูก็พอ กรรมของคนหัดเลี้ยงใหม่ๆ ศึกษาให้ดีก่อนซื้อนะครับมือใหม่ทั้งหลาย เดี๋ยวจะหาว่าน้าผีไม่เตือน66666
  • สรุปว่าเป็นพ่อค้าคนกลางกินค่าหัวคิว

พอขายไปแล้วกลับอ้างว่า " ไม่รู้ประวัติอะไรเลย "

นี่คือคำอธิบายของคุณเหรอครับ ชุ่ยจริงๆ
  • ลุยกันต่อไป สังคมนี้ ยังต้องเจออีกหลายปัญหาจริงๆ เรียนรู้ไปพร้อมๆกันครับ
  • รู้ไว้ใช่ว่าใส่บ่าแบกหาม ก็กรูเคยเห็นตั้งแต่เมื่อก่อนแล้วคอก TNT มันชอบทำโฟโต้ฉอบหมาให้สวยเกินจริงหลอกขายหมาลูกค้า ใครซื้อหมาคอกนี้ไปเก็บเข้ากรุทุกราย
  • ขออันเชิญเหล่าบันดาผีผีๆทั้งหลายจงมาสิงสถิตนะกระทู้แห่งนี้ด้วยเทอญ

จัดยาวปาย
  • ผมไม่ได้ว่าผมดี ผมไม่ได้ว่าผมรวย ถ้าผมเป็นคุณต้อม อย่างน้อยผมจะรับผิดชอบด้วยการ "ซื้อหมาคืนครับ"
  • ตกลงเป็นตัวไหนกันแน่...เอามาโชว์เลยครับ อย่ามั่วมาแบบนี้
  • ซื้อหมาคืนน่ะเรื่องเล็กครับ...
  • อยากให้เป็นกระทู้ปักหมุดประจานไปเลยครับ

จะได้ไม่ต้องมีคนแบบนี้ในสังคม

ไม่ต้องล็อกอินเป็นผีกันหรอก ด่ากันซึ่งหน้านี่แหละ
  • คุณ unit คุณตั้งกระทู้นี้เพื่อมาทำลายกันเลยเหรอ มีอะไรพูดกันก่อนก็ได้นะ
  • "คนแบบนี้ในสังคม" คุณหมายถึงใครครับคุณ JoE_JoE

ตกลงคุณ unit หมายถึงหมาตัวไหน? ช่วยชี้แจง และเอารูปมาโชว์ด้วย
  • เอาเลยครับคุณ unit ผมสนับสนุนทั้งคุณและคุณต้อม เอารูปขึ้นมาโชว์ครับ คนอื่นจะได้รู้ข้อเท็จจริงกันไปเลย
  • เอาล่ะครับ...คุณบอย บ้านโป่ง ได้ติดต่อเข้ามาแล้ว ปรากฏว่า...

คุณบอยไม่รู้เรื่องอะไรเลย... คนที่มาโพสต์นี้ได้ทราบต่อๆ กันมาอีกที แล้วก็มากล่าวหากัน
    โดยที่เจ้าของแม่หมา เขาไม่ได้รู้เรื่อง
    เพราะเราได้คุยและเข้าใจทุกอย่าง ตลอดเวลา โทรหากันตลอดเลยครับ
    ผมก็พร้อมช่วยเหลือเขาทุกๆ อย่างอยู่แล้ว
    ข้อมูลที่ผมคุยกับคุณบอย ก็ไม่ได้มีอะไรที่ไม่เข้าใจกันเลยนะครับ....เฮ้อออออ

คุณ unit ผมว่าคุณทำแบบนี้มันทุกเรศมากๆ ก่อนจะมาโพสต์อะไร หัดทำการบ้านให้ดีดีก่อนนะครับ

ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายพอ กล้าทำ ก็ย่อมต้องกล้ารับนะครับ

จบนะครับ
  • คงจบอยากครับน้าผีตรึม
  • แล้วเป็นหมาตัวเดียวกันกับบอยบ้านโป่งหรือเปล่าก็ยังไม่รู้เลย ทำไมรีบตัดบทจบเร็วจัง จบเองฝ่ายเดียว รอยูนิตเขามาตอบก่อนสิ่ครับ
  • ่คุณต้อม TNT ลบข้อความที่พิมพ์เรื่องที่เป็นหมาของคนรู้จักฝากขาย แล้วได้ค่าขนมนิดหน่อย ส่วนใบเพ็ด ไม่มีเพราะน้ำท่วม เปียกเสียหาย และไม่รู้ประวัติสุนัข ไม่ทราบว่าลบออกทำไม คนมาอ่านทีหลังก็ไม่เข้าใจดิ แล้วลบออกเพื่ออะไร
  • เพราะว่าพลาดไง ว่าได้ค่านายหน้าเป็นค่าขนมในการขายหมา ส่วนใบเพ็ดก็แถไปแต่เห็นว่าเหตุผลมันดูน่าเกลียดแบบเด็กๆตรงที่ว่าโดนน้ำท่วมเปียกเสียหาย แต่ยังดีมีผีตาไวเห็นซะก่อน
  • คุณ unit ทำถูกต้องแล้ว ถ้าไม่ได้ข้อมูลจากเจ้าของสุนัข เค้าคงไม่ออกมาเตือน ซึ่งการเตือนเป็นสิ่งที่ดี ใครเชื่อหรือไม่เชื่อเป็นอีกเรื่องหนึ่ง แต่ก็จะได้ระวังไว้ ส่วนคุณต้อม พฤติกรรมแหม่งๆ ลบข้อความที่พิมพ์เพลี่ยงพล้ำออก มันชี้ให้เห็นบางอย่าง เอ้อ แล้วคุณช่วยอะไรเจ้าของสุนัขเหรอ ช่วยจ่ายค่ารักษาพยาบาลเค้ามั่งป่าว หรือให้ค่าชดเชยอะไรบ้าง บางคนเค้าก็เป็นคนดีไม่อยากทะเลาะกับใคร ก็เลยแค่เล่าสู่กันฟัง ถ้าแน่จริงก็ให้เจ้าของสุนัขออกมาพูดว่า คุณ unit โกหก
  • ทุกๆ อย่างได้คุยกับคุณบอย บ้านโป่งเรียบร้อยแล้ว...
    ตอนขาย ผมได้เล่าประวัติ และความจริง ให้ฟังทุกประการ
    ว่ามีที่มาที่ไปอย่างไร และใบเพ็ดจะทำอย่างไร...

ค่าขนมไม่ได้เลยครับ!!!
    ได้แต่ค่าอาหาร 2 กระสอบที่ผมจ่ายเงินซื้อให้หมากิน ที่เพื่อนผมมาฝากไว้เท่านั้น
    "ช่วยเพื่อนเมื่อยามเดือดร้อนครับ"

ใบเพ็ดนั้นได้แจ้งลูกค้าไปว่า...เจ้าของหมา "เพื่อนผม" กำลังดำเนินการให้อยู่ครับ
    โดยไปขอปริ้นใหม่จากสมาคมฯ

...ชี้แจงได้ครับ...
    ...แจ้งคุณบอย บ้านโป่งไปแล้ว ว่าให้ช่วยเข้ามาตอบนะครับ...
  • unit 1:50PM "พอได้เวลา ผสม ก็ผสมตามปกติ แต่สรุปว่า แม่พันธุ์ไม่สามารถออกลูกเองได้ เจ้าของเลยพาไปหาคุณหมอที่โรงพยาบาล ปรากฎว่า แม่หมาอายุ มากกว่า ที่เจ้าของเก่าแจ้งอีกเท่าตัวครับ และที่สำคัญ เคยผ่าตัดมาแล้ว คือแน่นอนครับ รอบนี้ก็ต้องผ่าตัดอีก ตกลงว่า เสียลูกหมา หมดเลยครับ"

...เหตุอันเกิดจากการคลอด สามารถเกิดขึ้นได้กับแม่พันธุ์ทุกตัว บางตัวไม่เคยผ่าเลย แต่ลูกหมาขวางลำ ก็อาจจะต้องไปผ่าได้ครับ... ถ้าลูกหมาอยู่ในท้องนานเกิน ก็อาจตายได้ ปกติ 62-63 ก็คลอดแล้ว... ถ้านานกว่านั้น ก็ต้องรีบพาไปพบหมอโดยด่วน... หมอจะดูให้นะครับว่าสมควรจะผ่าได้หรือยัง?
    ...ล่าสุดก็มีแม่พันธุ์ของน้องในกลุ่มผมก็ออกไม่ได้ ตายหมด เช่นเดียวกันครับ
  • ก็คุณพิมพ์เองว่าได้ค่าขนมนิดหน่อย จำได้นิ แล้วยังบอกว่าไม่รู้ประวัติเพราะหมาของเพื่อน แค่นี้ก็เห็นแล้วว่าโกหก ถ้าบริสุทธิ์ใจลบข้อความนั้นออกไปทำไม คุณจะไปเตี๊ยมไปขอร้องให้เจ้าของหมา ช่วยกู้หน้าให้มันก็ไม่แปลก แต่เจ้าของหมาควรมีวิจารณญาณด้วย มีคนมาเรียกร้องความเป็นธรรมให้คุณ แต่คุณกำลังจะทำให้คนๆนั้นโดนด่าฟรี คิดเอาเองละกัน แต่เท่าที่อ่านมาตั้งแต่เริ่มกระทู้ ก็ดูออกแล้ว ใครจริงใครไม่จริง
  • สาเหตุที่ลบ เพราะไม่อยากให้เจ้าของเก่าเข้ามาเกี่ยวครับ

เบอร์คุณบอย บ้านโป่ง โทร. 081-0075364
    เป็นเจ้าของแม่พันธุ์ปัจจุบัน
  • ผีตัวท้ายนี้...ไม่ได้อ่านที่ผมพิมพ์ไปเลยเหรอครับ? เตี๊ยมทำไมครับ ไม่ต้องเตี๊ยมหรอกครับ

ผมพูดจริง ทำจริงครับ มีตัวตนจริงครับ บริสุทธิ์ใจครับ

ผมก็ต้องขอเรียกร้องความเป็นธรรมของผมเช่นกันครับ
  • ทำไมคนสมัยนี้ชอบถูๆไถๆ พูดออกมาได้ ลบข้อความเพราะไม่อยากให้กระทบถึงเจ้าของเก่า เกี่ยวอะไรเนี่ย
    คุณพิมพ์ว่า เป็นหมาของเพื่อน ฝากมาขาย เลยไม่รู้ประวัติ ได้ค่าขนมนิดหน่อยเท่านั้นเอง และเรื่องใบเพ็ดคุณ
    บอกว่าไม่มี เพราะน้ำท่วมเปียก ส่วนข้ออ้างอันอื่น คุณเพิ่งมาบอกตอนหลัง บอกแบบแก้ตัวไปเรื่อยๆ ไม่มีความน่าเชื่อถือเลย ดีแต่พูดว่าคุยกับเจ้าของเรียบร้อยแล้ว ถ้าเจ้าของหมาไม่พูดให้ใครฟัง คุณ unit จะรู้รายละเอียด แม้แต่ชื่อคนขาย ชื่อคอกเหรอ