ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยพิจารณาทีครับ ป๋า
  • ทำไมต้องด่าผี
    ผีน้อยใจหน่ะเว้ย ผีดีๆก็มีนะเธอ
  • จำไว้การซื้อหมาทางอินเตอร์เน็ตมีปัญหาเยอะ เพราะคนขายก็ต้องเลือกภาพสวยๆลง คนซื้อก็เลือกซื้อแต่ตัวที่ลงภาพสวยๆ โดยไม่ได้ดูของจริงว่ามันจริงเท็จตรงกับภาพจริงไหม วันหลังไม่ต้องซื้อขายทางเน็ตกันแล้ว เพราะเขี้ยวกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ผู้ซื้ออยากได้ของถูก แต่ผู้ขายอยากได้ราคาแพง มันก็เป็นอย่างนี้และ แต่งานนี้หมาน่าสมเพศมากไม่รู้ว่าเพราะผู้ซื้อหรือผู้ขายและ แต่ถ้าตัวเองเห็นภาพหมาในสภาพแบบนี้ไม่แน่นอน เพราะมันแย่กว่าหมาวัดเสียอีก
  • vespapink คิดใหม่ เรื่องมันเลยมาเป็นอาทิตย์ การผสมหมาตัวเมียเป็นไปตามความประสงค์ของผู้ซื้อ และเพิดความไม่พอใจ ในตัวเมีย เรื่องมันคงไม่ง่ายแน่ๆๆ ถ้าทำกันภายในอาทิตย์ หรือวัน 2 ที่ 3 คงพอจะคืนกันได้ นี่เลี้ยงมาเป็นอาทิตย์ ๆ ผู้ซื้อปล่อยเรื่องราว ซะนานพอดู แล้วมาเรียกร้องฟังดู ยิ่งเรื่องจะยากใหญ่นะครับ ประกอบกับทั้ง 2 ท่านน่าจะมีเบอร์ติดต่อกันอยู่ แล้ว น่าจะปล่อยให้ท่านทั้ง/2คุยกันเอง สังคมมันแคบ แต่ไม่ง่ายอย่างที่คุณคิด ผู้ซื้อใช้วิธีลงบอร์ด เพี่อให้ ทุกคนตัดสินทั้งที่เป็นเรื่องของตัวเอง มาเรียกร้องหาความเป็นธรรม แต่ เหรียญมี 2 ด้าน มุมมองแตกต่างงานนี้
  • ครับน้าผี
    ของผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มากับตัวแต่ยังดีที่เจ้าของเก่าเค้า
    รับคืนคับผมเลยเสนอแนะแนวทางให้คับผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยด้วยคับ
  • หมามึงผสมไม่ติด ทำไมมึงไม่คืนไอ้ตี๋ไปล่ะ
  • อ๋อ
    ผมพอใจเลี้ยงคับน้าผี
    แล้วก็หมามันก็ให้ความสุขกับผม
    และครอบครัวคับไม่เห็นจะต้องคืนเลย
  • ผมก้อเจอเหตุการณ์นี้มาก่อน..แต่หาทางออกด้วยการคุยกันครับ
    ซึ่งทางคนขายก้อรับผิดชอบเต็มที่.แต่ขณะเดียวกันก้อคิดว่าจะแก้
    ไขเรื่องที่เกิดอย่างไร ทุกอย่างน่าจะมีทางออกที่ดี คนสังคมเดียว
    กันนะครับ..ผมว่าทั้งคู่ควรหันหน้าคุยกันดีกว่าครับ
  • ขออภัยครับที่มาช้าวันนี้งานยุ่งมาก

เรามาต่อกันดีกว่า ผม Ponker_ABB จากกลุ่มอันดามันบิ๊กโบนภูเก็ต ผมเคยเลี้ยงหมามาเยอะเอาไปตัดหูก็เยอะวางยาสลบทุกตัว เพื่อนๆครับตอนเอาหมาไปตัดหูวางยาสลบ ตอนสลบอยู่ตามันเป็นแบบนี้ป่าว
  • แล้วที่บอกว่าคุยกันแล้วบอกว่าไม่พอใจก็ส่งคืนไม่จริง มีแต่ยืนยันอย่างเดียวว่าหมาปกติดี
  • คุณอยากเผาคุณก็เผาไปเลย เพราะคุณต้องการโกงผมอยู่แล้วนี่ และถ้าคุณข้องใจอะไรไม่อยากคุในบอล์ดหรือโทรคุย เดี๋ยวคุยกันที่งานพัทยาก็ได้ผมไปอยู่แล้ว งานพันทิพพวกผมก็ไป
  • แล้วอย่าลืมลงรูปให้ดูด้วยนะ จะได้ไม่ต้องหลอกเอาใบไปcopหมาขายให้คนอื่นอีก
  • มีรูปเพิ่มเติมครับimage
    ไฟล์แนบ
    20032011385.jpg 91K
  • อยากบอกว่าหมามันตาเป็นฝ้าขาวเลยละครับ ทุกวันนี้ต้องหยอดตาทุกวัน
  • ใครที่หาว่าผมเขี้ยวเจ้าเล่ห์คิดว่าผมจะโกงคุณกั่ม ผมขายให้คุณเอาไหม ผมไม่เอาชื่อเสียงผมมาล้อเล่นหรอก และนี่หน้าตาผมเจอที่ไหนสกิดหรือเรียกคุยกันได้image
    ไฟล์แนบ
    ใครหว่า_โคตรหล่อเลย.jpg 262K
  • Ponker_ABB ตอนแรกอยู่ข้างคุณนะ แต่ตอนนี้ คุณช่วยถ่ายรูปหมา ล่าสุดมาให้ชมที่ได้ไหม
  • ที่ผมเงียบไม่ใช่อะไรแต่ผมจะดูความรับผิดชอบของคุณและคุณก็เงียบเหมือนกัน

ผมไม่เคยมีปัญหากับคุณมาก่อนจึงไม่มีประโยชน์ที่ผมจะกลั่นแกล้งคุณ

แล้วคุณละทำไมทำกับผมอย่างนี้ผมอยากถามคุณจริงๆ
  • ได้เลยน้าผีรอซักครู่
  • จัดมา เราทำไรต้องเปิดให้มันสุดๆ ลูกผู้ชายอยู่แล้ว
  • ผมเชื่อ Ponker_ABB ครับ หมาบ้านใครวะโดนยาสลบแล้วตื่นมาตาเป็นแบบนี้แล้วอีกข้างล่ะขี้ตากัง ตาขาวมัวแบบนั้น สืบๆมาประวัติก็ไม่ดีนะกั่มแกลง ชักดาบค่าผสมหมา ไหนจะสวมใบเพ็ดหมา แล้วยังมาหลอกขายหมามีปัญหาให้เขาอีก มันขายหมาตัวนี้ให้กับคุณได้มันสุดยอดแล้ว รู้ทั้งรู้จรรยาบรรณไม่มีเอาเสียเลย โดนหลอกขายชัดเจน
  • มาแว้ว ขอชี้แจงด้วยอีกคน หนูนี่แหละที่เป็นคนติดต่อซื้อหมาของคุณ จำได้หรือป่าวว่าคุณพูดอะไรไว้บ้างกรุณาทบทวนความจำของคุณด้วย ถ้าจำไม่ได้เดี๋ยวหนูจะเล่าให้ฟัง หนูโทรไปถามว่าราคาเท่าไร คุณบอกว่า20000 หนูเลยถามว่าลดได้มั้ย คุณบอกว่า เอาแบบนี้แล้วกัน18000 เดี๋ยวแถมผสมหมาไปให้ด้วย ตอนแรกหนูไม่รู้หรอกว่าหมาคุณเป็นฮีทอยู่ หนูเลยตกลง แล้วที่น่าแปลกจก็คือคุณบอกว่า คุณจะผสม Havocให้ แต่คุณกับผสมลูกของมันมาให้ ซึ่งก็คือเจ้า Bugsyนั่นเอง หนูก็ไม่ว่าอะไร หนูคิดว่าหนูอาจจะได้ยินผิดก็ได้(แต่ใครจะหูไม่ดีขนาดนั้น ไม่ได้แก่นะ) นี่คือประเด็นแรก

• เข้ามายืนยันให้น้อง PONK ABB ครับ

หมาตัวนี้ตอนที่ป๋องไปรับเอามา และเอามาให้ผมดูที่บ้านในวันที่รับมาจากสนามบิน

หมามีสภาพ

1) ขอบตาบวมแดงทั้ง 2 ข้าง
    2) ขี้ตาเหลืองเกือบเต็มตา

ผมเห็นและงง มาก ว่ามันเป็นอะไร
    และั PONK เป็นคนให้ผมถ่ายรูปเอาไว้

แต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องอะไรใหญ่โต นึกว่าเคลียกันจบแล้ว
    ก็เลยไม่ได้ส่งรูปไปให้ PONK

ตอนนี้เลยเขามายืนยันอีกเสียงครับ ว่าสภาพหมาตอนลงจากเครื่อง
    เป็นแบบที่ PONK เล่ามาทั้งหมดจริงๆ ( แต่ไม่รู้ว่าสาเหตุ มันเกิดมาจากอะไร )
  • ประเด็นที่สอง เรื่องตอนส่งหมา คุณโทรมา คุณบอกว่าคุณอยู่ที่ cargo แต่ส่งหมาไม่ได้คุณบอกว่าเค้าไม่รับต้องให้วางยาสลบ คุณอย่ามาโยนความผิดให้หนู คุณเป็นคนบอกเองว่า เค้าให้วางยาสลบ พวกหนูเลยแนะนำไปว่า ให้ไปที่สายการบินบางกอกแอร์ไลน์ เค้าจะมีบล็อคให้เช่าแต่ต้องวางยาสลบเหมือนกัน แต่ตอนนี้หนูพอเข้าจแล้วว่าเค้าทำไมไม่รับหมาของคุณ เพราะสภาพหมาของดูไม่ได้เลย เหมือนหมาขี้โรคถ้าเป็นหนู หนูก็ไม่ให้ขึ้นเครื่องเหมือนกัน และอยากจะบอกทุกๆคนว่า สภาพไม่ได้เป็นแค่ที่ตาเท่านั้น หมาผอมมากๆๆๆ เป็นโรคผิวหนังด้วยเหมือนคนละตัวกับที่ประกาศเลย ไม่เชื่อไปดูรูปได้ที่ประมาณหน้า9 อ่ะค่ะ อ้อลืมบอก คุณยังบอกอีกว่า เค้ามีกฎมาใหม่ต้องวางยาสลบหมาก่อนถึงจะขึ้นเครื่องได้ ประทานโทษทีเถอะค่ะ เมื่อวันที่26ที่ผ่านมาหนู
    เพิ่งสั่งลูก ครูสตัฟ มาไม่เห็นต้องวางยาอะไร ไม่เชื่อก็ลองไปถามน้าจักรดูดิ ไม่ใช่ว่าหนูเพิ่งเคยส่งหมาตัวแรกนะ แม็กนิโต้ ก็ส่งมาจากเชียงใหม่ไม่เห็นต้องวางยาสลบเลย อย่ามาหลอกกันดีกว่า
  • รอ..................
  • พอหมามาถึงภูเก็ตหนูไม่กล้าไปดูสภาพหมาเลย เพราะหนูเป็นคนที่ติดต่อซื้อหมา หนูพูดไม่ออกเลย แล้วคุณพูดได้ยังงัยว่า ถ้าไม่ชอบก็ส่งหมาคืน คำพูดนี้ไม่เคยออกมาจากปากจากคุณเลย มีแต่คุณบอกว่าหมาปกติ ไม่เป็นไรหรอกคงเป็นที่ยาสลบนี่คือคำพูดของคุณ ตอนนี้คุณควรคิดทบทวนคำพูดของคุณดีกว่า อย่ามาแก้ตัว
    เพราะหนูเป็นคนที่อยู่ในเหตุการณ์ตั้งแต่แรก ที่พวกหนูออกมาพูดแบบนี้เพราะคุณไม่มีความรับผิดชอบเลย ถ้าคุณมีความรับผิดชอบจิงคุณไม่จำเป็นต้องรอให้หนูโทรไปบอกหรอก โทรมาถามสักคำก้อยังดี ตอนนี้ตาของหมาเริ่มเป็นปกติแล้วแต่ต้องหยอดตาอยู่ทุกเช้า แต่ผอมมากๆๆๆ
  • ให้กำลังใจทุกท่าน555555555555รอคือกัน
  • ใจเย็นๆกันครับมีอะไรค่อยๆคุยกันเดี๋ยวมันก็จบไม่อยากให้มาทะเลาะกันเรื่อง(หมาๆ)ใจเย็นๆแครบๆๆพี่น้อง
  • เห็นใจคนที่ซื้อหมาไปครับ สู้ๆครับ
  • สู้ๆๆด้วยครับ
  • นี่คือรูปปัจจุบันถ่ายเมื่อกี้นี้เองร่างกายเริ่มดีขึ้น แต่หลังยังโก่งอยู่และตายังเป็นฝ้าอยู่ คิดดูแล้วกันว่าค่ายาสำหรับหมาท้องมันแพงกว่าหมาธรรมดามาก ที่ผมต้องยอมจ่ายค่ายาแพงเพราะว่าผมไม่รู้ว่ามันท้องหรือป่าวก็ต้องป้องกันไว้ก่อน ไม่อย่างนั้นจะเป็นอันตรายต่อตัวมันเองimageimage
    ไฟล์แนบ
    05042010472.jpg 114K
    05042010471.jpg 87K
  • ขนาดมันดูดีขึ้นแล้วยังไม่เท่าในรูปที่ลงขายเลย
  • ไม่พอใจก็เอาไปคืนพี่เขาซิจะได้จบๆๆ สังคมเดียวกัน
  • ยังไม่ถึงสงกรานต์เลยทำไมต้องสาดกันไปสาดกันมาด้วยพอได้แล้วโตๆๆกันแล้ว
  • ผมคิดดูแล้วตามที่ทุกท่านเสนอมา โอเคจะส่งหมาคืนให้โดยไม่คิดค่ารักษา(ถือเสียว่าทำบุญให้มัน)และค่าขนส่ง(เพราะเสียด้วยกันทั้งคู่)คุณโอเคมั๊ยคุณกั่มและคุณก็โอนเงินคืนผมคุณว่ายังไงโทรกลับมาหาผมด้วย(เพราะผมโทรไปแล้วคุณไม่รับสาย) 089 0881833
  • ก็แค่นั้นแหละจะได้จบๆๆคุณกั่มว่าไงเร็วๆๆๆๆอย่าบอกนะว่าเอาตังพี่เขาไปใช้หมดแล้ว555555พูดเล่น สรุปเรื่องนี้จบได้ด้วยดี ยินดีด้วยครับ (ติดตามมาตั้งแต่เช้าแล้ว)
  • และขออภัยพี่ๆที่ต้องปวดหัวเพราะผม ที่ผมพึ่งมาโวยวายตอนนี้เพราะคุณกั่มให้ลองเอาไปหาหมอก่อนแล้วค่อยมาคุยกันและจะติดต่อมาแต่ก็เงียบ
  • พี่ว่าเป็นการดีเสียอีก ที่มีอะไรไม่พอใจก็ออกมาคุยกันตรงๆ แบบซึ่งๆหน้า ดีกว่าการเป็นผีตามด่า ตามทำลายกัน บางทีคนอ่านเขาก็งงว่าด่ากันเรื่องอะไร พี่สนับสนุนให้มีอะไรก็เปิดหน้าคุยกันแบบนี้ ส่วนจะถูกใจไม่ถูกใจมันก็อีกเรื่องหนึ่ง พี่ว่ามันถึงเวลาแล้วที่เราต้องสร้างค่านิยมใหม่ๆ
  • สรุป แว้...ก็ดีครับถ้าจบกันด้วยดีก็อย่าถือโทษโกรธกันเลยครับเรามันสังคมเดียวกันครับพี่น้อง
  • คืนด่วน ตาเสียแถมหลังโก่งโค้งขนาดนั้น ได้ฟรีมาก็ยังต้องรีบเอาไปคืน
  • ผมขอสนับสนุนคำพูด พี่ป๋อง ว่าจริงเพราะผมไปรับหมาที่สนามบินกับพี่เขา
  • ตอนนี้คุณกั่มรับสายผมแล้ว และคุยกันได้ข้อสรุป ว่าผมส่งหมาคืนคุณกั่มก็โอนเงินคืนผม
    ผมขอขอบคุณทุกท่านรวมทั้งป๋า และขอบคุณน้ำใจนักเลงของคุณกั่มที่รับผิดชอบโดยการรับหมาคืน
  • ลองเข้าไปดูครับภาพที่ 2 เห็นตาหมาว่ามีปัญหาชัดเจนและยังมีผีถามว่าตาหมามีปัญหาหรือเปล่า เจ้าของก็ตอบว่าไม่มีปัญหาปกติทุกอย่าง ลองพิจารณากันดู สำหรับผมที่อ่านมาแต่ต้นตอนนี้กระจ่างแล้ว

http://pitbullzone.com/community/discussion/21437/ขออนุญาติ-ขายแม่หมาพร้อมผสม
  • ขอบคุณทั้งสองท่าน สำหรับการแสดงสปิริตในเหตุการณ์นี้
    ก็หวังว่าจะเป็นแบบอย่างให้แก่ท่านอื่นได้เอาเป็นแบบอย่างนะครับ

• ไอกั่มมึงนี้มันขี้โกหรจิงๆ ยังมีหน้ามาต่อปากต่อคำอีก
    พวกผีที่เข้ามาด่าเค้าถ้าเป็นมึงจะรู้สึกยังไง เห็นหมา
    เเบบในรูปมึงจะทำไง เก่งนักไอเรื่องด่าคนเนีย
    เหลือมึงเป็นเจ้าของหมา ไอกั่ม
  • ช่ายไอ้กั่ม ไอ้ขี้โกงหลอกลวงกูลองเช็คดูแล้วประวัติมึงไม่ธรรมดาเลวมาก แต่มึงโชคดีมาตลอดฮ่าๆๆๆๆๆๆแต่ครั้งนี้มึงเจอคนจริงสมน้ำหน้าไอ้ขี้โกง กูผีผดุงความยุติธรรมจะตามเป็นแฟนคลับมึงตลอดไปอย่าได้ผุดได้เกิดเลยมึง
  • Ponker_ABB แจ๋วพอตัวใช้ได้เลย คนจริงมันต้องแบบนี้ถึงจะยืนอยู่ในวงการได้ยาว งานพัทยาขอเข้าไปจับมือขอลายเซนต์หน่อยนะ ไอดอลของผมเลย
  • เคสนี้ ก็ยังถือว่าพี่เค้ามีสปิริต ยอมรับผิดชอบแล้ว แล้วก้อแสดงความเสียใจกับพี่ Ponker_ABB ด้วยนะคะ ไม่มีใครอยากคืนเพราะเลี้ยงเค้ามาแล้ว แต่ก้อจบกันอย่างสบายใจทั้ง 2 ฝ่าย pitbull zone และน้าผีของเรา ช่างสุดยอดจริงๆ
  • สุดยอดจิงๆเลยท่านป๋อง
    นายแน่มาก
    ดีใจด้วยที่จบลงได้
    :063: :063: :063:
  • ไอ้จังไรกั่ม หน้าตัวเมียหลบๆแอบๆฮ่าๆๆๆๆๆ เจอของจริงคนจริงเป็นงัยมึง สะอึกเลยละซี่ แน่จริงกล้าลงรูปป่าวมึง กูอยากเห็นหน้านักว่าหน้าตามันเป็นยังงัยไอ้ขี้โกง เจอที่ไหนจะด่าซะให้เข็ดหลาบ พี่น้องครับใครมีรูปมันเอามาลงให้ดูหน่อยครับ
  • เอาใจช่วย ให้จบได้ด้วยดี นะคับ
  • สรุปสงสารหมา ทุกคนหวังผลประโยชน์ จากมันโยนกันไปโยนกันมาเพราะมันไม่สวย