ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยพิจารณาทีครับ ป๋า
  • อ่านกำลังมันส์ 555+ สู้ๆตากั่ม คนดีพี่คุ้ม
  • จบลงได้ด้วยดี ดีใจด้วยครับ
  • ผมว่าพวกเดียวกันทั้งนั้น มีอะไรคุยกันซะผมว่ามันก็หน้าจะจบนะครับ ขอให้จบด้วยดีนะครับ
  • ไอ้ดีเจหัวควยกูเห็นมึงเสือกทุกกระทู้ แต่ละกระทู้เสือกไม่ดูตาม้าตาเรืออีกต่างหาก มึงแหกตาอ่านดีหรือยังว่าใครผิดใครถูก หรือมึงพวกเดียวกะไอ้กั่มไอ้หัวควย
  • ไอ้กั่มนี่มันเลวระยำเลยนะ ขนาดพวกมัน(RRK)ยังไม่ออกมาปกป้องมันเลย กูว่ามึงจบกับอาชีพหลอกลวงของมึงแล้วละ ส่วนคุณ Ponk_ABBคุณแน่มากนับถือ
  • เท่าที่ตามไปดูภาพสุนัขในตอนประกาศขาย อยากจะออกความเห็นว่าไม่ค่อยต่างจากตอนที่ผู้ซื้อได้รับไปเลยนะครับ ผมว่าหมาไม่ได้อ้วนท้วนกว่า และตาก็ไม่ได้ปกติอยู่แล้วตั้งแต่แรก

อาการแสดงของสุนัขภายหลังการวางยา อาจมีลักษณะแตกต่างกันไปตามชนิดของยาที่สัตวแพทย์ใช้(ยาสลบไม่ได้มีเพียงแค่ยาสลบ การวางยามีสูตรของการใช้ยาหลายแบบ บางครั้งใช้ยามากกว่าหนึ่งชนิดร่วมกัน ขึ้นกับวัตถุประสงค์ของการวางยา และสุขภาพของสัตว์)

ลักษณะการยื่นของหนังตาที่สาม Third eyelid protusion (ไม่ใช่ทั้งส่วนของหนังตาบนและล่าง) ก็เป็นอาการที่เกิดได้เมื่อวางยาสลบสุนัขในระดับลึก แต่อาการเยื่อตาขาวแดง และมีขี้ตาเขียว นั้นไม่ใช่อาการปกติ(purulent conjunctivitis) ซึ่งยืนยันได้จากภาพถ่ายเก่าของสุนัขก่อนการซื้อขาย เรื่องนี้ผมสงสัยว่าสุนัขอาจมีปัญหาเรื่องดวงตาอยู่แล้ว แต่เจ้าของอาจไม่ทราบ เนื่องจากโรคตาบางโรคในระยะเริ่มแรกสุนัขไม่แสดงอาการป่วยชัดเจน(พฤติกรรมไม่เปลียนแปลง เล่นปกติ กิน และถ่ายปกติ) เช่นในโรคต่อมน้ำตาแห้ง(dry eye) ระยะต้นๆ แต่อาการจะรุนแรงยิ่งขึ้นในกรณีหลังการวางยาสลบ เพราะสุนัขไม่กระพริบตา บางครั้งอาจสลบลืมตา ร่วมกับการมีน้ำตาน้อยอยู่แล้ว ยิ่งถ้าเป็นสุนัขที่เลี้ยงแบบ outdoor หรือเจ้าของมีสุนัขจำนวนมาก ก็เป็นการยากที่จะสังเกตุได้ทั่วถึง(อย่าลืมว่าสุนัขกิน เล่นเป็นปกติ) แต่ว่าจะป่วยด้วยโรคอะไรอยากให้สัตวแพทย์เป็นผู้วินิจฉัยก่อน
    ส่วนเรื่องเมื่อรับสุนัขที่สนามบินสังเกตุเห็นว่ามีลักษรณะผอมมาก เป็นได้ว่าขณะที่สุนัขสลบอยู่นั้นอาจมีการอ่อนแรงของกล้ามเนื้อทั่วร่างกาย เนื่องจากฤทธิ์ยา(muscle relaxation) ทำให้ดูกล้ามเนื้อเหลวไปหมดมองไม่เป็นมัดๆเหมือนตอนยืนโพสต์ท่าถ่ายรูป เพราะเท่าที่ดูภาพหลังจากรักษานั้น ความเห็นผมไม่รู้สึกว่ามี body condition score ต่างจากก่อนส่งมากนัก

สุดท้ายอยากทราบว่าความเห็นของสัตวแพทย์ที่ทำการรักษาให้นั้น ท่านว่าอย่างไรบ้างครับ
  • เรียนคุณผี..
    เรื่อง เสือกทุกกระทู้

พอดีผมเป็นคนชอบเสือกเรื่องชาวบ้าน ทุกกระทู้ผมเข้ามาอ่านหมดทุก
    โดยเฉพาะ ช่วยด้วย ช่วยหน่อย ขอคำปรึกษา ว่าแต่คุณเคยสนใจ
    กระทู่พวกนี้หรือเปล่า เหรอสนใจแต่กระทู้ซื้อขาย

ผมชอบตอบกระทู้แบบนี้ รู้สึกตัวเองมีประโยค ผิดด้วยเหรอที่ผมจะตอบ
    กระทู้นี้ เพราะเจ้าของกระทู้ออกมาตั้งกระทู้ให้แสดงความคิดเห็น

พี่กั่มกับผมรู้จักกัน เคยกินเหล้าด้วยกันงานมิตติงเล็กสองสามครั้ง
    แกเป็นคนน่ารักดี พูดจาสำเนียงระยองตลกดีผมชอบ

กับผมแกก็ไม่เคยให้เงินใช้ แต่แกก็ไม่เคยด่าแม่ผม ผมรู้จักพี่กั่ม
    มากว่าใครหลายคนในเว็บนี้ ที่เจอกันเฉพาะในเว็บ
    แต่ไม่เคยเจอตัวจริง ได้พูดคุยกับแก ก็เป็นคจิสัยไม่เลย สำหรับผม
    เรื่องแกขายหมาให้ใคร แล้วไม่พอใจกันก็สุดแลัวแต่ผู้ซื้อและผู้ขาย
    จะตกลงกัน

ผมอยากมีพวก... แต่พอดีผมเลี้ยงหมาคนละแนวทางกับพวกคุณ.
    ผมไม่ใช้บรีดเดอร์ผสมหมาขาย เลี้ยงเพราะอยากเลี้ยง

ทำงานมีเงินเดือน มีเงินซื้อหมา มีปัญญาซื้อข้าวให้หมากิน
    มีเงินค่าน้ำมันพาหมาไปเที่ยวต่างจังหวัด ไปหาหมอ

เงินสักบาทเลี้ยงหมาสี่ตัวมาสามปียังไม่เคยได้รับจากหมา
    ต่างจากพวกคุณ... ที่เลี้ยงแบบสัตว์เศรษฐกิจ มีซื้อมีขาย แลกหมากัน
    ทำธุระกิจ เพรียงเพราะเงิน

พอไม่ถูกใจก็เอาเว็บเเห่งนี้ออกมาเป็นเครื่องมือ โจมตีกัน
    ทำไม่ไม่เห็นเหมือนตอนลงขายหมา ทีเวลาไม่ลงรายละเอียด
    ราคา ที่มาที่ไปของหมา

พอเวลามีคนถามว่าขายหมาไม่คงรายละเอียด ขายหมาแพง กับบอกว่าเป็นเรื่องของ ผู้ซื้อและผู้ขายตกลงกันถ้าสนใจ ให้โทรมาถามเอง

ทีเวลาอย่างนี้มาบอกชาวบ้านเรื่องปัญหาหลังซื้อขาย ทำไมไม่โทรคุยกัน
    ดีๆละครับมาบอกชาวบ้านทำมั้ย ให้เข้ามาแสดงความคิดเห็น..?
  • ไหนๆกระทู้นี้ถูกผีหลอกแล้ว ขอหลอกผีคืนหน่อย

ถึงผู้ซื้อ
    หาผู้ที่กำลังจะซื้อหมาสักตัวมาเลี้ยง คุณมองเห็นเหรอยังครับว่าลูกหมา
    ที่มาจาการเลี้ยงหมาแบบสัตว์เศรษฐ แตกต่างยังไงกับคนเลี้ยงหมา
    ที่ทำกิจกตมกับหมา ผสมหมาโดยเน้นจุดขาย ที่การใช้งาน การทำ กิจกรรม การฝึก

อยากเห็นลูกหมาแนวที่ผมพูดถึงแนวนี้ ให้เข้าไปดูหมาคุณตั่ว
    (ขอภัยที่เอาชื่อคุณตั่วเข้ากี่ข้อง) แบบนั้นเขาเรียกว่าคนเลี้ยงหมา
    มีแนวทางชัดเจน มีการฝึก การทำกิจกรรม จิตประสาดหมา
    ได้รับการพัฒน์นา ลูกหมาออกมาคิดเอาเองแล้วกันพอเเม่ฉลาด
    ลูกมันจะออกมาโง่มั้ย

กับหมาอีกจำพวกที่ชีวิตมีแต่ กรง กิน ขี้ ผสม เปลียนเจ้าของใหม่
    เพื่อใช้ทำสัตว์เศรษฐกิจ คลอกดีๆก็มี ถ้ามันใจว่าคลอกตัวเองเลี้ยง
    หมาดี ไม่ต้องฆ่าตัวตายเป็นผีออกมาหลอกนะ จงมันใจในความดีของ
    คลอกตัวเอง อย่าร้อนตัว อย่าเป็นเดือดเป็นร้อน

ไม่ได้ขวางทางใครนะ คลอกเล็กคลอกใหญ่ แต่อยากให้ผู้ซื้อมองเห็น
    ความเป็นจริงของการทำสัตว์เศรษฐกิจ

เห็นกันอยู่รู้กันอยู่ว่าหมาส่วนมากดังๆที่มาทีไปเป็นยังไงคงมีหมาแบบนี้อีกมากทีทำการซื้อขายกันแบบนี้

วันนี้ขายหมาที่เคยทำลูกแล้วสองชุด แล้วขายต่อให้เจ้าของใหม่ทำอีก
    สองสามชุด แล้วขายต่อให้ทำต่อให้คนใดม่ทำอีกกี่ชุด จุดจบแม่พันธุ์ลูกหมา พ่อแม่ดังจะจบลงจากการเป็นโรงงานผลิตลูกหมา เมืออายุหมามันกี่ปี่ ทำหมากี่คลอก.. แก่มามันไปอยู่ที่ไหน

จะไปจบชีวิตหลังการผลิตลูกหมาที่ใคร ในกรงเล็กเเห่งไหนของแผ่นดิน
    ไทยแห่งนี้

ปล.อยากจะพูดแบบนี้มานานแล้ว ถ้าไม่มีผีมาจุดประเด่นคงไม่มี
    โอกาศ ขอบใจนะผี ที่ทำให้ได้แสดงความในใจ ว่างๆมาหลอกกันอีกนะ
    ชอบได้หลอกด่าคนแบบผู้เจริญ

ดีเจ.แก่นแก้ว boo dog pup ระยอง
    086-406-7980 (เอาบ้านเลขที่ด้วยมั้ยเพื่อสงสัย ข้องใจอะไรจะได้มา
    หาถูก)
  • เห้อ....น้าผีก้อตอบแรงมาก พี่ดีเจ แค่ พูดประโยค แบบนั่น ไม่แปลก ถ้าผมรู้จักใครสักคน
    ถ้าจะบอกให้เค้าสู้ๆๆ ก้อไม่เห็นเป็นไรเลย คับ

แรงส์ มากๆๆๆ

สบายๆๆ คับพี่แก้ว สู้ๆๆๆๆ
  • อ่านมานานเหมือนกันคับ

จบลงด้วยดีก็ดีใจด้วยคับ

• มันก็พูดไปเรื่อย ไอ้ดีเจหัวควย
  • สงสารหมามากครับ บอกได้คำเดียว แต่จากการสังเกตุแม่หมาหลังโก่งตั้งแต่แรกดูจากภาพตอนผสม นะครับ ส่วนเรื่องความผิดปกติของดวงตา ตอนแรกไม่เป็น เห็นกันชัดเจนตอนลงขาย(พูดจากภาพ)เหมือนที่ผู้ซื้อเห็น แต่โปรแกรมที่บรีดขึ้นมามีใครคิดหรือเปล่าว่าลูกหมาที่เกิดมา แม่มันถูกโยนไปโยนมาเหมือนตุ๊กตาที่หมดสวย ผิดมากเหรอ กับชีวิตหนึ่งทีู่ต้องมาตัดสินความถูกผิดทั้งผู้ซื้อผู้ขาย การซื้อขายหมาโตมีปัญหาค่อนข้างเยอะที่ถูกสะสม จากการเลี้ยงดูหรือกรรมพันธุ์ มาแสดงออกตอนโต เพราะฉะนั้นเหตุการณ์นี้ไม่มีใครเจ๋งกว่าใครหรอกครับ บาป..............,มันตกกับลูกหมาที่ีจะเกิดขึ้นมา เพราะแม่กูไม่สวย หว่ะ
  • ตาก่ำไปไหนแล้ว หายไปเลยส่งสัยกำลังเตรียมหาทนายมาฟ้องแน่ๆๆ
  • อ่านแล้วก็คิดตามครับ อย่าด่า อย่าใช้คำหยาบได้ไหมครับ
    อ่านดีๆ แล้วคิดตาม วิเคราะห์ มันมีแง่มุมให้เราศึกษาเยอะเลย
    เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็แล้วแต่ แต่ผมว่ามันได้ประโยชน์ครับ
  • dj_kankaw เมษายน 5 Permalink
    อ่านกำลังมันส์ 555+ สู้ๆตากั่ม คนดีพี่คุ้ม

คนดีอะไรว่ะโกงคนอื่น มึงไม่ได้อ่านเหรอเค้ามาแฉว่าอย่าไง
  • คนดีผีคุ้ม
    คนดีจริงๆแหละ ชักดาบค่าผสมหมา สวมใบเพ็ดหมา หลอกขายหมาเป็นโรค คนดีจิงๆนะมึง ไอ้ดีเจขี้เปียกเอ้ยแค่คุยกับไอ้กั่มสองสามคำก็ว่ามันเป็นคนดี
  • ชื่อเสียง เราก็สามารถสร้างขึ้นมาได้ด้วยตัวเอง และก็ยังสามารถทำลายชื่อเสียง ลงได้ด้วยตัวเอง
  • พี่ว่าน้องเป็นมือใหม่หัดเลี้ยง ควรไปดูด้วยตัวถึงจะดี ไม่ใช่ดูจากคอม แล้วสรุปว่าดี