ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องไม่จบ.....อีกแล้ว
  • ว่าแต่ ไอ่ กั่ม มึงมัวทำอะไรอยู่ว่ะ กูไม่เห็นมึงจะออกมาตอบหรือว่ามึงผิดจริงๆว่ะ

เหี้ย กูก็รอดูอยู่ว่ามึงผิดจริงป่าวหรือมึงถูก มึงไม่มาชีแจงอย่างงี้

หรือว่ามึงผิดจริงๆว่ะ
  • ถ้าไอ้กั่มออกมาแถลงอะไรสักหน่อยคงดี แต่นี่มันเงียบอย่างเดียวปล่อยให้เขาด่ากันอยู่ได้ ผมเป้นกลางนะแต่ผมสงสัยตาของหมาตั้งแต่ลงขายแรกๆแล้วเข้าไปดุกันรูปที่ 2และ3 ตาข้างซ้าย ค่อนข้างชัดเจนว่าตาหมามันมีปัญหา ยังมีผีเข้าไปถามเลย แต่ไอ้กั่มก็ยังบอกว่าหมาปกติทุกอย่าง

http://pitbullzone.com/community/discussion/21437/ขออนุญาติ-ขายแม่หมาพร้อมผสม
  • omereturn 6:57AM Permalink
    อ่านมาทั้งหมด 3 กระทู้ ตาค้างเลย
    จากกระทู้แรกที่เค้าโพสขายหมา กระทู้ "ขออนุญาติ ขายแม่หมาพร้อมผสม"
    รูปที่ลงไว้ลองใช้โปรแกรมดูรายละเอียดรูปมันบอกว่ารูปถ่ายไว้ตอน ปี 2549
    แต่นี่มันปี 2554 ห่างกัน 6 ปี

หลอกขายหมาแก่ให้ แล้วไม่รู้ว่าได้ผสมจริงหรือเปล่า

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ซื้อหมาด้วย

6666666666666666666666666666666666666666666666666666666666

ขอบคุณมากที่ช่วยกันสอดส่องถึงขนาดนี้ แล้วแม่หมาแก่ตัวนี้ก็คงจะสวมใบเพ็ดมาอีกต่างหากด้วยมั้ง

• เพิ่งเข้ามาอ่าน งงมากเลยครับ..................

ขอบพระคุณ คุณGarcia_ABB เป็นอย่างมาก

ที่เอารูปผมมาลงและก็ได้ขอโทษผมแล้ว ไม่เป็นไรผิดกันได้

เรื่องหมาผมว่า คุยกันเองเลยดีก่า มาลงโพสเลยไม่จบหรอก(พวกเสี้ยมเยอะ)

กั๊ม เพื่อนผมคับ ผมว่าเค้าคุยไม่ยากหรอกนะเท่าที่คบกันมา

ปล. RRK คือกลุ่มเล็กๆ ไม่รู้ว่าทางกลุ่มผมไปทำอะไรให้ไม่พอใจเหรอครับ แล้วก็ กั๊มแกลงอยู่ กลุ่ม RRKครับ

ถ้ามีอะไรที่ทำให้ใครไม่พอใจก็ขอโทษด้วยนะครับ

.................ด้วยความเคารพ ติ่ง ป่าแดง@RRK Group..................
  • หนูก็ต้องขอโทษพี่ด้วยนะค่ะที่เอารูปมาลงโดยไม่ได้ขออนุญาติ ใช่ค่ะ คุณกั่มเค้าคุยไม่ยากหรอกค่ะเพราะเมื่อวานตกลงกันว่าจะคืนหมาเรื่องจะได้จบ แต่พอมาวันนี้คุณกั่มไม่ยอมคุยเลยมีแต่ให้แฟนแกพูดอยู่คนเดียว ตอนแรกหนูก็ไม่โกรธหรอกค่ะ แต่แฟนคุณกั่มกับไม่ยอมฟังอะไรเลยไม่ยอมเปิดโอกาสให้ทางเราพูดด้วย ยืนยันอย่างเดียวว่าหมาสมบูรณ์ดีไม่มีปัญหาและจะไม่ยอมคืนเงินด้วยจะเผาใบทิ้งอย่างเดียว ยังมาด่าหนูอีกว่าขี้โกง
    และหนูต้องขอบคุณพี่มากๆๆๆนะค่ะที่ไม่ถือโทษโกรธเพราะหนูไม่มีเจตนาจริงๆๆๆ
  • 080-6350909 ติ่ง ป่าแดงครับโทรมาได้เลยครับรออยู่
  • เบี่ยงเบนประเด็นไปใหญ่แล้ว

ประเด็นคือว่าส่งหมาป่วยมา และสภาพไม่ตรงกับที่เห็นในรูปที่โพสต์ขาย

จะให้โพสต์รูปปัจจุบันไปทำไม

ตอนนี้สุนัขคงใกล้หายเป็นปกติแล้ว เพราะเจ้าของเค้าพาไปรักษามาแล้ว

จะช่วยพวกเดียวกันก็หาเหตุผลให้เข้าท่าหน่อย

คนทำรู้อยู่แก่ใจ ถ้ารับผิดชอบคนอื่นยังพร้อมให้อภัยนะครับ

• คุณ JoE_JoE ถูกต้องแล้วครับ

แต่เพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ ไม่ต้องไปว่ากันแล้วครับ ตอนนี้พี่ติ่งได้ติดต่อมาเป็นคนกลางได้คุยกับคุณกั่มให้แล้ว ว่าพรุ่งนี้คุณกั่มจะส่งใบมาให้ หลังจากได้รับใบแล้วค่อยให้ผมโอนเงินไปให้ ผมขอขอบคุณพี่ติ่งมากที่ทำให้เรื่องทุกอย่างจบลงด้วยดี ส่วนคุณกั่มหลังจากผมได้รับใบผมจะตั้งกระทู้เพื่อขอโทษคุณโดยเฉพาะครับ(เพราะผมถือว่าผมเป็นเด็กกว่าและเป็นสาเหตุของเรื่องน่าปวดหัวนี้ทั้งหมด)
  • ไม่ได้เสี่ยมนะครับ

แต่..ส่วนคุณกั่มหลังจากผมได้รับใบผมจะตั้งกระทู้เพื่อขอโทษคุณโดยเฉพาะ ครับ(เพราะผมถือว่าผมเป็นเด็กกว่าและเป็นสาเหตุของเรื่องน่าปวดหัวนี้ทั้ง หมด)

จะทำทำไมครับ

ถ้าหมาปกติดี ส่งให้ รับแล้ว ก็จบ
    ส่งหมาป่วยไปพอเคลียร์เสร็จต้องไปขอโทษอีก

ตรู
    (แล้วตกลงหมากี่ปี)
  • สรุปคือต้องรับสภาพนี้ไปและก็ต้องโอนเงินให้ จงจำไว้ให้ดีพี่น้อง เรื่องนี้เป็นตัวอย่างที่ดี
  • อ้าว ตกลงจะมาโพสทำไมอ่ะ ถ้าผลสรุปออกมาแบบนี้ เท่ากับโอนเงินไปให้ แล้วได้ใบ ก้อข้อตกลงเดิม

ข้อตกลงเก่าก้อแบบนี้ แล้วที่หมาแก่กว่าที่บอก สภาพแย่ล่ะ แล้วยังต้องขอโทษอีก อะไรกันเนี่ย
  • ควายแบบนี้นี่เองถึงโดนเค้าหลอกได้ จะเอามาทำซากอะไรหมาแก่ๆตัวนึงหมดสภาพอีกต่างหากแถมใบเพ็ดก็สวมอีก จากคืนหมาคืนเงิน กลายเป็นรับเลี้ยงต่อไป ได้ใบปลอมๆมาหนึ่งใบ แล้วยังต้องโพสต์ขอโทษเค้าอีก อ่านแรกๆก็เห็นใจคุณอยู่นะ แต่เห็นบทสรุปแล้ว ก็สมควรแล้วล่ะครับ เสียเวลาอ่านจริงๆ ควายเอ๊ย!!
  • เอาใจช่วยคับ ไม่นานเรื่องคงจบด้วยดี

แต่ถ้าผมโดนเช่นคุณคงโมโหเว่อแน่ๆ

ใครทำอะไรออกมายอมรับนะคับ

เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกัน พิตบูล

เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ คำนี้มีอยู่ในหัวคุณรึป่าว?
  • เสียแรงเชียร์ เสียเวลาอ่าน เสียเปรียบมัน ยังต้องขอโทษมันอีก มันผิดเห็นๆ แล้วจะมาโพสทำมั๊ยยยยยย
    ก็เป็นซะแบบนี้ ถึงโดนมันโกงเอา ท่าดีทีเหลว
  • ผมไม่อยากต่อปากต่อคำอีกแล้วผมเหนื่อย พวกคุณไม่รู้หรอก และนี่ก็ไม่ใช่ข้อตกลงเดิมเพราะผมได้ขอลดค่าใช้จ่ายในการส่งหมา คุณกั่มขอแค่เพียงค่าหมา 3000 บาทที่ค้างอยู่ สรุปผมจ่ายค่าหมา 18000 ค่าขนส่งไม่ต้องจ่ายจบ ส่วนหมาเมื่อเขาไม่ต้องการรับคืนตั้งแต่แรก ผมก็ต้องเลี้ยงมันต่อไปจนตายโดยที่ผมสัญญาว่าจะไม่ขายมันต่อไปให้ใครอีก
  • โง่ครับ เชียร์มานาน ไม่ผิดจะยอมทำไม เอาตัวคนผิดมาประจานดีกว่า โกธรแทนคนซื้อจริงๆพับผ่้าซิ
  • ไม่ได้อยากให้ทะเลาะกันต่อหลอกนะ แต่ประเด็นก็คือ เค้ามาหลอกคุณเรื่องอายุหมาไม่ใช้เหรอครับ
    กับ หมาที่ส่งให้กับในรูปมันคนล่ะสภาพ แล้วตอนแรกคุณเรียกร้องอะไรหว่า

หรือเค้าไม่ยอมส่งใบเ็พ็ดให้เลยมาเรียกร้อง

จบก็จบ แล้วงานนี้ใคร ตอแหล ช่วยบอกทีจะได้จำไว้
  • มามันสภาพเหี้ย ก็คืนแมร่งไป
  • ตอนนี้ ทางพี่ติ่ง ได้ติดต่อมาว่า คุณ กั่ม จะส่งใบให้พรุ่งนี้โดยที่ผมไม่ต้องโอนเงินไปให้อีกแล้ว สรุปทุกอย่างจบลงแบบนี้ดีกับทุกฝ่ายแล้วครับ ต้องขอขอบคุณป๋า น้าผีและเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ
  • เห็นด้วยกับน้าผี

เสียแรงจริงๆ สุดท้ายก็กลับมาที่จุดเริ่มต้น

สิ่งทึ่ให้พวกเราช่วยคุณเรียกร้องตอนต้นมันหายไปไหนแล้ว
  • เรื่องอายุหมา พี่ติ่งยืนยันว่ามันประมาณ 3 ปีจริงๆครับ
  • ผมยังยืนยันการเรียกร้องเดิมครับ ว่าต้องการให้เขาลดราคาและส่งใบให้ผม (ตอนนี้ผมได้ตามที่ผมเรียกร้องแล้ว) ส่วนข้อตกลงอื่นๆที่ตามมาเรายืดหยุ่นตามสถานณ์การครับ ส่วนเรื่องอายุหมาผมพึ่งมารู้ทีหลังแต่ก็ไม่รู้จริงมั๊ย แต่ตอนนี้ก็มีคนรับรองให้แล้วครับ ส่วนสภาพหมารักษามันขนาดนี้แล้วก็ต้องรักษามันต่อไป
  • omereturn 6:57AM Permalink
    อ่านมาทั้งหมด 3 กระทู้ ตาค้างเลย
    จากกระทู้แรกที่เค้าโพสขายหมา กระทู้ "ขออนุญาติ ขายแม่หมาพร้อมผสม"
    รูปที่ลงไว้ลองใช้โปรแกรมดูรายละเอียดรูปมันบอกว่ารูปถ่ายไว้ตอน ปี 2549
    แต่นี่มันปี 2554 ห่างกัน 6 ปี

หลอกขายหมาแก่ให้ แล้วไม่รู้ว่าได้ผสมจริงหรือเปล่า

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ซื้อหมาด้วย
    สัตวแพทย์สามารถบอกได้ว่าสุนัขมีอายุกี่ปี
  • คุณ Ponker_ABB เท่าที่อ่านคุณเป็นคนดีคนนึงเลยนะ ขนาดคนที่คุณมีปัญหาด้วยยังเรียกพี่ตลอด แต่อยากจะบอกไว้เป็นความรู้นะ คนดีกับคนโง่นั้นต่างกันนิดเดียว และคนเลวก็จะใช้ความดีของคุณนี่แหละให้เป็นประโยชน์กับตัวเค้าให้มากที่สุด เชื่อมั๊ยว่าตอนนี้คุณขอเงินคืนแค่ครึ่งเดียวแล้วให้เค้าเอาหมากลับไปเค้ายังไม่เอาเลย เพราะอะไร เพราะว่ามันไม่มีสภาพแล้ว อย่าให้ความดีของคุณมาทำให้คุณต้องเสียเปรียบสิครับ หมานะครับไม่ใช่สิ่งของ คุณต้องมารับผิดชอบสิ่งที่คุณไม่ต้องการ ระยะเวลาสั้นๆคุณอาจจะพอเลี้ยงไหว แต่ลองคิดเล่นๆนะครับ ถ้าหมาตัวนี้รักษาเท่าไหร่ก็ไม่หาย เสียเงินไปเท่าไหร่ก็ไม่ดีขึ้น คุณจะทำยังไง ส่วนเรื่องอายุหมา แค่เค้าบอกว่าใช่อายุ3ปีจริงๆคุณก็เชื่อเหรอ สันดานเห็นขนาดนี้คุณยังเชื่ออีกเหรอครับ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งนั้น แต่ไม่อยากเห็นคนดีโดนเอาเปรียบครับ
  • ยกพวกไปกระทืบมันเลย
  • ขอโทษทีคับงานเยอะไปหน่อยเลยมาช้า อิๆๆ .... เรื่องราวเป็นมายังไงคงอ่านและตามไม่ไหวแต่ขอให้แยกประเด็นกันนะคับเอาใจช่วยทั้ง2ฝ่ายและขอกล่าวคำว่าขอโทษแทนพี่กั๊มด้วยแล้วกัน ( ผิดถูกไม่รู้แต่เขาก็เป็นบุคลในกลุ่ม ) เดี๋ยวให่พี่ติ่งแกตามเคลียร์กันให้แล้วกันคับ ผมในฐานะเป็นสมาชิกในกลุ่ม RRK .K.กาญจนบุรี น้องเล็กสุด ขอให้ได้ข้อสรุปกันในเร็ววันนี้นะคับ ขอบคุณทุกฝ่ายที่เข้ามาติดตามคับ

...... อ๊อฟ.กจ @ RRK GROUP.
  • OFFshokunkungfu 10: เหมือนพระเอกเลยนะ.......มาตอนจบเนี่ย มันน่ามั๊ยเนี่ย :065:
  • จบด้วยดีก็ดีแล้ว คนซื้อก็โอ คนขายก็โอ ดีครับรักกันเถอะ
    คนอื่นอย่าไปยุ่งเลยนะ อาจทำอะไรไปไม่ทันคิด อย่าไปเสือกเรื่องเค้าเลยนะ ว๊ากกกกกกกกกกกกก
  • ทุกอย่างมีจุดเริ่มต้นและจุดจบของมันแล้ว แต่คุณกั่มแกลงก็เสียคนไปเลยงานนี้ ไม่ว่าหลอกหมาขาย หมาไม่สมบรูณ์ หมาแก่เกินแกงเกินที่จะใช้งาน หลอกว่าหมาสามปี แต่อายุมันเกินที่จะเป็นแม่พันธ์ แถมราคาหมาถ้าเห็นสภาพหมาตอนนี้ หรือก่อนหน้านี้ประมาณครึ่งเดือน ให้ฟรีก็ไม่มีใครเขาเอาแถมนี้ราคาตั้งหมื่นแปดแพงใจหายเลย เพราะเป็นหมาแก่ มันคงเป็นแม่พันธ์ไม่ไหวแล้ว เอามาเป็นภาระเปล่าๆ ตอนไปนี้คงเป็นบทเรียน ซื้อหมาทางเวปป์ ต้องดูกันเยอะขึ้น ราคาเวอร์เกินจริง จำไว้ต่อไปหมาของทีมนี้ หรือคอกนี้ โดยเฉพาะของอ้ายกั่มแกลงไม่ต้องซื้อ หลอกขายเขาตลอด ไม่ดูหมาสมราคาหรือไม่ อย่างที่บอกว่าหมาตัวนี้ไม่รู้ผสมจริงไหม ถ้าผสมจริง ไม่รู้ผสมเมื่อไร ไม่มีใครรู้เลย มีลูกมากี่ครอกแล้วก็ไม่รู้ เสียอย่างเดี่ยวน้องกาเซีย abb เขาใช้อารมณ์มากไปนิดหนึ่ง ตอนที่โพสป์ภาพบุคคล สุ้มสี่ สุ้มห้า ไม่ควรทำ โดนข้อหาได้ หมาตัวนี้ประกาศขายในเวปป์ตั้งแต่กลางเดือนมีนาแล้ว ตามันมีปัญหาอยู่ไม่เชื่อลองเช็ดดู แต่เจ้าของมันก็บอกว่าหมาปกติ หมาสมบรูณ์ แต่คนซื้อก็ยังจะเอาอีกมันเป็นการเสียค่าโง่ที่อยากได้มากเกินไป โดยไม่ได้ดูผลที่ตามมา เสียใจด้วยน้องโปกเกอร์ น้องกราเซีย ต่อไปจะต้องเลี้ยงดูเขาไปจนตาย ไม่รู้จะคุ้มค่าซื้อหมาหรือเปล่า โอ.เค.มันจบกันโดยที่ผู้ซื้อเจ็บปวดไปตลอดชีวิต ที่ยังเลี้ยงหมาอยู่ จำไว้หมาคอกนี้อย่าซื้อมาอีก เพราะคนปรีดหมาไม่มีความจริงใจในการทำการค้า ในเมื่อคุณไม่มีความจริงใจกับลูกค้าแล้วใครที่ไหนเขาจะเป็นคู่ค้ากับคุณ คนหลอกลวง
  • น้าผีทั้งหลายอย่าทำให้เสียสถาบันผีซิ เขาจบกันได้ด้วยดีแล้วจะเอาอะไรอีก Ponker_ABB ก็ได้ตามวัตถุประสงแล้ว เราก็น่าจะพอใจกันนะ เพราะอ่านดูก็รู้ว่าPonker_ABBมันชนะคดีเห็นๆ ได้ตามที่ร้องขอ หรือจะให้มันตีกันเลยรึงัยถึงจะพอใจ

Ponker_ABBนายแน่มากติดตามมาตั้งแต่วันแรก ส่วนไอ้กั่มมันเหี้ยมากยอมตั้งแต่ทีแรกก็สิ้นเรื่อง
  • Ponker_ABB นายติดหนี้น้าผี อย่าลืมไปเลี้ยงเหล้าน้าผีนะ5555+

จบได้ก็ดีแล้ว อย่าลืมล่ะนายติดเหล้าพวกน้าผีอยู่นะ โชคดีครับ

• Ponker_ABB นายแน่มากเลย เงินก็เงินนายเริ่มที่นายแล้วก็จบที่นาย
    ไม่ต้องมีใครมาสอนสั่ง

ผีก็แค่นี้แหละ ได้แค่เห่า อ้าวลืมไปกูก็เป็นผีนี่หว่า
  • ถ้าไม่เสือก มันจะรับผิดชอบมั้ย ก่อนซื้อหมาตระกูล gum_kleang และ Tnt คิดก่อนให้มากๆ ถ้าจะให้ดี อย่าเลย หัวหมอกันชิหาย เบี่ยงประเด็กก็เก่ง ถ้ามีปัญหากับคอกพวกนี้ จะซ้ำเติมให้จุกเลย อย่ามาโพสอีกละกัน
  • image ตัวเปนๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5342 (Medium).JPG 46K
  • หากินกับหมา มีปัญหาประกาศให้ชาวบ้านรู้ ลููกหมาออกมามึงจะขายมั้ยแม่หมาเป็นโรค
    สุดท้ายมึงก็ขายลูกหมาชุดนี้ มึงบอกจะเลี้ยงเเม่หมา เวลาผ่านไปสองสามปีมึงอย่าเอาให้เพือนฝากขาย
    เหมือนที่พวกมึงชอบทำกันนะ พวกเหี้ย.....
  • เจอคนโตกว่าหน่อยสุดท้ายพวกมึงก็ยอม กูไม่เข้าใจว่ะ
    สรุปพวกมึงต้องมาโพสขอโทษไอ้กั่มแล้วก็จ่ายอีก 3000 เพื่อจะได้ใบเพ็ดที่เขาขู่พวกมึงว่าจะเผาทิ้ง กูเศร้าเลย ตอนแรกกูเห็นพวกมึงอย่างสด
    เป็นกูนะกูยืนยันเลยว่ากูขอส่งหมาคืนเท่านั้น แล้วเงินที่เอาไปกูลดให้อีกสามพันไปเลยค่าเสียเวลาไอ้กั่มมัน ดีกว่าต้องมาทนรับหมาแก่ขี้โรคตาก็เสีย แถมใบสวมมาอีก เลี้ยงให้ข้าวไปเถอะจนมันตายนั่นแหละ

แต่อย่างไร เรื่องนี้ก้ทำให้หลายๆคนจดจำชื่อ กั่มแกลง และหน้าที่ คุณ baobao เอามาลงให้ดูกันไปอีกนาน

แล้วนี่ไอ้กั่มมันมุดหัวอยู่ที่ไหนวะให้คนอื่นมาออกหน้าแทน พอเรื่องจบมึงไม่ต้องทำออกมานะ

• GHOST 9:53AM Permalink
    คุณ Ponker_ABB เท่าที่อ่านคุณเป็นคนดีคนนึงเลยนะ ขนาดคนที่คุณมีปัญหาด้วยยังเรียกพี่ตลอด แต่อยากจะบอกไว้เป็นความรู้นะ คนดีกับคนโง่นั้นต่างกันนิดเดียว และคนเลวก็จะใช้ความดีของคุณนี่แหละให้เป็นประโยชน์กับตัวเค้าให้มากที่สุด เชื่อมั๊ยว่าตอนนี้คุณขอเงินคืนแค่ครึ่งเดียวแล้วให้เค้าเอาหมากลับไปเค้ายังไม่เอาเลย เพราะอะไร เพราะว่ามันไม่มีสภาพแล้ว อย่าให้ความดีของคุณมาทำให้คุณต้องเสียเปรียบสิครับ หมานะครับไม่ใช่สิ่งของ คุณต้องมารับผิดชอบสิ่งที่คุณไม่ต้องการ ระยะเวลาสั้นๆคุณอาจจะพอเลี้ยงไหว แต่ลองคิดเล่นๆนะครับ ถ้าหมาตัวนี้รักษาเท่าไหร่ก็ไม่หาย เสียเงินไปเท่าไหร่ก็ไม่ดีขึ้น คุณจะทำยังไง ส่วนเรื่องอายุหมา แค่เค้าบอกว่าใช่อายุ3ปีจริงๆคุณก็เชื่อเหรอ สันดานเห็นขนาดนี้คุณยังเชื่ออีกเหรอครับ ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งนั้น แต่ไม่อยากเห็นคนดีโดนเอาเปรียบครับ

ขอนับถือ ท่านคือผีนักปราชญ์กล่าวด้วยโวหารที่สุดยอดมากขอรับท่าน
  • เฮ้ยตัวนี้มันไม่อ่านดูให้ดีอีกและPonker_ABBมันบอกว่าไม่ต้องจ่ายอีกสามพันและไม่ต้องจ่ายอะไรเลยแล้วงัยไอ้กั๊มมันยอมให้แล้วเพื่อเป็นการไถ่โทษฟายเอ๊ยไม่อ่านให้ดี
  • หน้าตาก็คบไม่ได้แล้ว
  • แม่หมาอายุ 7 ปี กว่าๆ ครับ confirm
  • เคยได้ยินแต่ย้อมแมวขาย อ้ายเลวนี้มันย้อมหมาขายอ้ายเลววววววววววว
  • จะให้ว่าน่ะ นี้เป็นอุทาหอออออนนนน สอยคนที่คิดจะซื้อหมา แต่ไม่ไปเห็นกันกับตา แล้วมีปัญหาทีหลัง
    ทุกคนควรจำไว้ ตัวเราเองกำหนดเอง เลือกเองอย่างฉลาดรู้ทันให้ได้ จำบทเรียนแบบนี้กันดีๆ อย่าทำเป็น
    คนไทยส่วนมากที่ลืมกันง่ายๆๆๆๆๆๆๆ จดและจำค่ะ
  • แล้วเหตุการณืแบบนี้จะไม่มีอีก
  • พี่ว่าเมียน้อยควรอยู่เฉยดีกว่า ให้เป็นเรื่องของผู้ชายดีกว่า
  • จำแม่หมาไว้ดีๆลูกออกมาอย่าหลงไปซื้อเด็ดขาดแม่หมามีปัญหาหลังโก่งสุดๆ อีกทั้งโรคผิวหนังเพราะภูมิคุ้มกันไม่ดี แถมตาแม่หมาก็มีปัญหาเป็นฝ้าทั้งสองข้าง มันต้องถ่ายทอดพันธุกรรมสู่รุ่นลูกอย่างแน่นอน ใครซื้อลูกหมาไปเตรียมรับกรรมไปตลอดชาติ ขอเตือน
  • ตามมาตั้งนาน ยอมง่ายๆอย่างนี้..!!! :017:

-----------------

คิดเสียว่า ซื้อใบukc (แท้ หรือ ปลอม..??) มาในราคา 15,000 (ไม่รวมค่ารักษา)

ส่วนหมาก็คงอยู่ได้ไม่นาน เพราะไม่ได้รับความรักจากเจ้าของ เพราะมันไม่มีสภาพตามที่โพสขายครั้งแรก (ดูดูหมาแก่มาก) :O

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวของคุณ จขกท. เป็นบทเรียนสำหรับการซื้อขายหมาใหญ่ ราคาจิ๊บๆๆๆ
  • มันอยู่ที่คนครับเรื่องนี้ เจอคนขายดีมีจรรยาบรรณมันก็ดีมีความสุขไปครับ หากเจอคนขายขี้โกงก็รับกรรมรับความทุขก์ไปจนกว่าหมามันจะตาย

• ติดตามมาตั้งนาน ไม่นึกว่าจะจบอย่างนี้

อย่าลืมนะ PONKER_ABB ไอ้แม่หมาแก่ ติดโรคที่คุณได้มา และหวังจะมาเป็นแม่พันธ์

มันหมดอนาคตไปแล้ว ใครๆก็รู้ว่าหมามีปัญหา เป็นโรคอะไรก็ไม่รู้ อายุก็เยอะ

คุณได้มันมา ก็ไม่สามารถเอามันมาผสมขายได้ ความซวยมันจะตกอยู่ที่คุณ

เท่ากับว่าจ่ายเงิน 18,000 ได้หมาแก่ตัวเมียมาเลี้ยง แถมติดโรคอะไรมาก็ไม่รู้

แถวบ้านผมเรียกว่าเป็นการหลอกขายของ อย่างไรคนขายก็ผิดเต็มๆๆๆๆๆๆ

image

image

image

image