ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ
  • คือว่าหมาของผมตอนซื้อมาเค้าบอกเป็นbullyสายนักกล้ามแล้วตอนนี้อายุมันได้3เดือนกว่าแล้ว แต่ทำไมมันยังดูไม่อ้วนเลยอะคับ ผมให้กินทั้งF1 GMเทอโบ ผสมกับใข่ต้มบ้าง ไก่บดต้มบ้าง ยังไงๆมันก็ยังดูไม่อ้วนเลยอะคับแล้วโตมามันออกมาแนวไหนอะคับ

• ร๔ปตอนเด็ก
    image

นะปัจจุบัน
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    SDC11081_resize.JPG 134K
    NooMint1547.jpg 116K
    NooMint1544.jpg 113K
    NooMint1533.jpg 149K
  • พี่ได้มาจากใครละครับ รู้รึป่าวว่าพ่อแม่หมาเป็นยังไง.
  • สายกัด ชัด ชัด
  • ผู้หรือเมียล่ะ ตัวเมียตัวไม่โตเท่าตัวผู้นะ
  • ดูยังไงก็วัดๆ
  • คล้ายกันมาก แต่คนลาสี กับสุนัขผมเลยตอนเล็กๆ แต่ว่าของผม พ่อเป็นเรดโนต แม่เป็นลายเสือ เป็นพิทบูลทั่วไป ตอนนี้สุนัขผมถเดือน
  • sutee1946 1:02AM Permalink
    ดูยังไงก็วัดๆ

กูว่ามองมันคือ พิตบูล มันเหมือนหมาวัดตรงไหน แค่มันไม่เหมือนบลูลี่

โง่แล้วอยากออกความคิดเห็นเนอะ ไม่ดูเหี้ยไรเลย
  • ใช่แล้วดูยังไงมันก้อพิตบูลอย่าว่าเอามันเลยพี่น้องมันต้องดูที่สายด้วยอย่าให้มันอ้วนมากเลยขอแค่สุขภาพดีก้อน่าจะพอใจแล้ว
  • อย่าปล่อยหลุดออกจากบ้านนะคับ เดี๋ยวปนกะหมาวัด แยกไม่ถูก

แต่ถ้าคุณพอใจ เอาสีแต้มหน้าผากนิดนึง คุณก็ได้บลูลี่สวยๆแล้ว ครับ...

หรืออยาก แนว ลองใช้เยลใส่ผม ทาบริเวณหลังแล้วดัดขนให้ย้อนกลับ

คุณก็จะได้ สายพันธ์หลังอานสีสวาดสวยๆไว้เลี้ยงโชว์แขกได้ครับ

เอารูปมาอัพอีกนะครับ.....ผมชอบสายนี้มากครับ
  • GHOST 5:21AM Permalink
    อย่าปล่อยหลุดออกจากบ้านนะคับ เดี๋ยวปนกะหมาวัด แยกไม่ถูก

แต่ถ้าคุณพอใจ เอาสีแต้มหน้าผากนิดนึง คุณก็ได้บลูลี่สวยๆแล้ว ครับ...

หรืออยาก แนว ลองใช้เยลใส่ผม ทาบริเวณหลังแล้วดัดขนให้ย้อนกลับ

คุณก็จะได้ สายพันธ์หลังอานสีสวาดสวยๆไว้เลี้ยงโชว์แขกได้ครับ

เอารูปมาอัพอีกนะครับ.....ผมชอบสายนี้มากครับ

คิดได้เนอะ พูดมาอย่างนี้ผมนึกหน้่าคุณออกเลยหละ คงเป็นพวกสังคมไม่สนใจ สู้ๆนะ ยังไงผมจะเป็นเพื่อนคุณเอง
  • แต่ผมว่ามันสวยนะครับ ดูหน้ามันซิครับกวนๆดีครับ ผมว่าหมาอ้วนไม่ดีหรอกน่ะครับ เดี๋ยวมันเป็นโรคเยอะนะครับ ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้หมากำลังยืด เดี๋ยวได้อายุละก็จะมาบอกว่ามันสวยที่หลังไม่ได้นะครับ5555 อย่าไปพูดใกล้มันว่ามันไม่สวยนะครับ เดี๋ยวมันน้อยใจแย่อิอิอิอิ ผมว่ามันเต็มไซส์มาสวยแน่นอนครับฟันธงเลยครับ ออกกำลังกายเยอะหมาแข็งแรง สุขภาพดียังไงก็สวยครับ เป็นกำลังใจให้นะคร๊าบบบบบบบบบ
  • ฮ่าๆ นึกว่าใครลูก เจ้าโมนี่เอง ผมบอกแล้วว่า ผมเลี้ยงโมฮ็อกก้า มามันไม่เคยอ้วนเลยแต่กล้ามมันขึ้นตั้งแต่ 5 เดือน จริงอย่างน้าผีว่า เด็กๆ โมฮ็อกก้า มันเหมือนหมาวัดจริงๆ เอาไปงาน meeting คนนึกว่าสายกัด ยิ่งไม่ตัดหูด้วย เอารูปตั้งแต่เด็กยันโต มาให้ดูว่า เป็นยังไง และถ้าเจ้านี่เหมือนแม่มันไม่มีทางอ้วน

ตอน 3 เดือน หมาวัดชัดๆ

image
    ไฟล์แนบ
    3m.jpg 107K
  • ตอน 5 เดือน เหมือนสายกัด

image
    ไฟล์แนบ
    4m.jpg 124K
  • ตอน 6 เดือน ก็เหมือนสายกัด แต่ดูกล้ามมัน

image
    ไฟล์แนบ
    6m.jpg 105K
  • ตอน 8 เดือน ดูเอา

image
    ไฟล์แนบ
    8m.jpg 92K
  • ตอน 1 ปีครึ่ง ดูว่ายังเหมือนหมาวัดหรือเปล่า

image
    image
    ไฟล์แนบ
    1.5y.jpg 66K
    1.5b.jpg 180K
  • รูปล่าสุด หลัง หย่านมลูก

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    n1.jpg 79K
    n2.jpg 94K
    n3.jpg 83K
  • หมาวัด มีกล้าม ????

• พ่อเจ้าตัวเล็ก Magnito ลูก Calito เป็นหมาวัดหรือเปล่า ??

image
    ไฟล์แนบ
    mag.jpg 114K
  • เอ้าดู Bully ที่เหมือนสายกัด หมาวัด ที่ถ่ายเมื่อ 2 วันก่อน

image
    image
    ไฟล์แนบ
    a_resize.jpg 69K
    b_resize.jpg 71K
    dd_resize.jpg 70K
  • หมาวัดแบบกร่างๆ

image
    ไฟล์แนบ
    dd_resize.jpg 70K
  • ใจๆๆ พี่ให้เวลาหมามันหน่อย ซัก 5 เดือนน่าจะเริ่มหนานะ ช่วง 3-4 เดือนหมามันกำลังยืดดด
  • ขอบคุณพี่พี่ทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ครับ และขอบคุณพี่ตั้มที่เปงกำลังใจให้ตอนนี้ชีก้าเป็นเหมือนโมฮอกก้าตอนเด็กเด๊ะเลย

ส่วนคนที่บอกว่าเป็นหมาวัด อยากลองวัดกับเจ้าของมันก็ได้นะคับขอชมหมาของพวกคุณหน่อยได้ไหมว่าสวยขั้นเทพขนาดไหน ถ้าอยากลองเจอได้
  • คุณอย่าไปซีเรียดกับมันเลย มันเป็นพิทบูล 100% แต่จะเตี้ย ล่ำ หรือไหม มันอีกเรื่องหนึ่ง แต่คุณค่อยดูก็แล้วกัน โตมามันสวยแน่เลย เริ่มเคล้าโคลงแล้วตอนนี้ รักมันมากๆ ก็แล้วกัน ตอนนี้อาจจะกินน้อยไม่อ้วน ไม่สวย มันอยู่ในช่วงยืดตัว เดี่ยวหลังจากนี้ มันเริ่มกินแล้วคุณจะหนาว หากกินไม่มาก ให้มันเล่นกีฬา ออกกำลังกายมากๆ พอเหนื่อยมากก็จะกินมากเอง น้องอย่าท้อโตขึ้นมาสวยแน่เลยมันจะออกไปเองเรื่อยๆ ปีกว่าๆ สวยเลยน้องค่อยดู
  • ของผมตอนเด็กๆครับ ไม่เหมือนพิตบูลเลย เหมือนหลังอานมากๆ

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - RedMAn-x-Alien-033.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - RedMAn-x-Alien-034.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - RedMAn-x-Alien-035.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - RedMAn-x-Alien-036.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - P3241125.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - P3241128.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - P3241141.jpg

และรูปตอนปัจุบันครับ

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - DSC_0045.jpg

picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - DSC_0059.jpg

ไหนๆก็เอาเค้ามาเลี้ยงแล้วก็รักและดูแลมันให้ดีที่สุดครับ เรื่องอื่นไม่ต้องสนใจ
    จะไปโทษใครไม่ได้เพราะคุณเป็นคนซื้อมาเอง เป็นกำลังใจให้ครับ
  • สวยมากคับ

กล้ามเป็นมัดๆเลยคับ สวดยวดเลยคับ

ถ้าได้หมาวัดแบบนี้ผมก็เอาคับ
  • ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้คับ
    ผมก็ไม่ได้ไม่รักนะคับรักคับรักกันทั้งบ้านเลย
    ยิ่งแม่ผมตอนแลกบอกอย่าเอามากลัวมันจะดุ แต่พอเอามาแล้วผมกลายเป็นหมาหัวเน่าไปซะงั้น555+
    ผมแค่สงไสเฉยๆอะคับ เพราะเห็นของคนอื่นเค้าตันบ้างอ้วนบ้างแต่ทำไมของเราเอวมันคอดก็เลยสงสัย
    แต่ก็คิดไปคิดมาเอวมันคอดจิงแต่น้ำหักมันจะ10โลแล้วนี่หว่า อิอิอิ
  • 555 น่ารักค่ะ
  • เต๋อ เจ้านั่นเอวมันยังคอดไม่จริง คอดจริงๆ ดูนี่ แม่มันตอน 7 เดือน

image
    ไฟล์แนบ
    7m.JPG 196K
  • เอานี่ถ่ายเมื่อเช้านี้ คอดแบบเนี่ย

image
    ไฟล์แนบ
    ss.jpg 197K
  • โมฮ็อกก้า เคยประกวดที่เชียงใหม่ มีฝรั่งตัดสิน ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่มันได้ที่ 1 ของตัวเมียรุ่น 12-18 เดือนแต่มันอยู่ที่ หลังรับรางวัล ผมถามกรรมการฝรั่งว่า หมาของผมมีข้อเสียตรงไหนบ้างจะได้แก้ไข
    แกตอบว่า "Your dog has too much muscle, Bully dogs just eat and sleep,it s enough"
    ผมก็คิดเออ หมากู กล้ามเยอะไป Bully ให้มันแค่กิน กับนอนก็พอ เวรแล้ว
    พี่หนุ่ม pitdeer อยู่ด้วยแกบอก "เออ กูเลี้ยงพิท ก็อยากให้หมาแข็งแรงมีกล้ามเสือกอยากให้หมาแม่งอ้วนซะ"

image
    ไฟล์แนบ
    zz.jpg 228K
  • ลูกหมา 70% มาจากแม่อยู่แล้ว จึงไม่แปลกที่มันจะเหมือนกัน เดี๋ยวจะเอา Clip แม่มันตอนเดินเมื่อเช้ามาให้ดู
  • ผมว่าพวกคุณที่หลงคิดว่าเลี้ยงบลูลี่ ควรกลับไปดูแนวทางของ เดป จะดีกว่ามั้ง บลูลี่มันต้องเตี้ย ตัน ไม่ใช่มา ทึกทักกันเอาเองว่าเป็นบลูลี่มีกล้าม ผมเห็นโปรโมทกันมานานแล้วคอกนี้ สุดก็แค่ตัวเองมีหมาที่มันหลุดแนว แต่กูก็จะดันให้มันเป็นบลูลี่ให้ได้ คุณควรเข้าใจน๊ะว่าการที่คุณไม่อธิบายลูกค้าให้เข้าใจ มันจะเกิดความเข้าใจผิดแบบนี้อีกแน่นอน ทางที่ดีคุณควรเปลี่ยนแม่หมาใหม่ดีกว่าครับ อย่าฝืนเลย บลูลี่ในคอกนึงมันจะมี เทินไม่กี่ตัว นี่คือที่พ่อแม่มัน เป็นบลูลี่จริงๆ แล้วนี่หมาตัวเมียไม่มีความบลูลี่ แล้วลูกมันจะออกมายังไงได้ครับ
  • คุณผีครับ ผมบอกทุกคนที่เอาลูกมันไปว่า แม่มันทรงไม่เหมือน bully และบอกว่าถ้าจะเอาหมาที่เตี้ยๆตันๆ
    ไม่ต้องเอาไป เพราะมันไม่มีทางเป็นแบบ พวก Freak ได้ ไม่เคยบอกเลยว่าลูกมันจะเตี้ยอ้วนๆ แต่ถ้าอยากได้ที่มันเล่นได้มีแรงขับเคลื่ิอนก็เอาไป และกล้ามเนื้อก็มาจากพันธุกรรม อาก้าพ่อไอ้โมฮ็อกก้า ก่อนมาอยู่กับผม อยู่ในกรงตลอดแต่กล้ามยังเต็มตัวเพราะมาจากพันธุกรรม

image
    ไฟล์แนบ
    AKA2_resize.jpg 164K
  • อีกอย่างหนึ่ง ผมไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนแม่หมาผมเลี้ยงมันมันมาตั้งแต่เล็กและเพราะผมไม่ใช่คอก หมาผมไม่ได้เลี้ยงรวมด้วยกัน ไม่จำเป็นต้องดันหรือโปรโมท ผมเลี้ยงแนวทางของผม ไม่ได้สนใจแนวทางของเดฟ ถ้าผมจะทำคอก ผมจะซื้อ อาก้า พ่อของโมฮ็อกก้ามาทำไม เอามาก็ผสมลูกมันไม่ได้ อาก้าอายุก็ 4 ปีแล้วสายก็เก่านั่นผมซื้อมาเพราะผมรัก โมฮ็อกก้าก็เลยรักพ่อมันด้วย อยู่กับผมได้วิ่งเล่น ไม่ต้องขังแถมลากรถได้อีกต่างหาก

image
    ไฟล์แนบ
    A3.jpg 174K
  • ก็บอกทุกคนที่โทรมาถามถึงลูกมันถึงแบบที่ผมเลี้ยง ไม่เคยโกหกใครว่าลูกมันจะออกแนวอ้วนๆได้แต่บอกว่ามันมีกล้าม ลงบอร์ดก็ให้ดูโคตรเง้า มันหมดใครชอบก็ตัดสินใจเอาเอง แต่ถ้าใครเอาลูกโมฮ็อกก้าไปแล้วเกิดไม่ชอบแบบนี้แล้วอยากจะได้แบบ อ้วนๆเตี้ยๆ ผมขอซื้อคืนครับ

image
    ไฟล์แนบ
    f2b.JPG 153K
  • อธิบายได้เข้าใจแล้วนะพี่น้องคงไม่ต้องหาประเด็นกันอีกนะครับ
    ขอชมว่าโมฮ็อคก้ามันสวยจริงๆ
  • รูปร่างโตมาแล้วสวยมากเลย ใครได้ไปโปรดอดใจรอตอนโตดีกว่า
  • สายกัด ก็ทึกทัก ให้เป็นสายโชว์
    สายโชว์ ก็ทึกทัก มาเป็นบูลลี่
    แล้วบูลลี่กล้าม จะทึกทักบ้างทำไมจะไม่ได้ครับ หรือต้องรอฝรั่งมันบอก 5555
  • ผมก็อีกคนละที่เลี้ยงบูลลี่ต้องแนวแบบนี้เท่านั้น อยากเลี้ยงพิทบูลไม่ใช่อยากเลี้ยงหมู
  • ผมชอบ xxl bully มากๆหมาต้องดูตอนโตอีกทีครับ
  • ผมก็เป็นคนนึ่ง...ที่มีลูกหมาชุดนี้ครับ.....พอดีผมมีหมาตัวผู้เรสโนต๊อีกต่างหากแต่อยากหาเมียให้หมา..เลยซื้อลูกหมาตัวเมียพี่เค๊ามาไว้ที่บ้าน...ผมว่ามันก็สวยในแบบของตัวมันเองครับมันมีกล้ามจิงๆนะครับ..บ้านผมคอกเดียวกันเลยครับซนมาก...ถึงพี่เค๊าจะรับซื้อคืน...ผมก็ไม่ขายหลอก...ก็คนมันรักไปแล้วนี่ครับ555555
  • ผมนี่จอมโหดเลยไม่มีอัดอาหาร อายุ3เดือนกว่าให้2มื้อแล้ว 7เดือนเหลือ1
    ชอบพิทที่ยังมีความเป็นgameอยู่ครับ อาจไม่เท่าสายใช้งานหรือred
    แต่ผมก็คิดว่าสายนี้เหมาะกับทางบ้านมากกว่าครับ สองรูปสุดท้ายเป็น xxl imageimageimageimageimagesrc="/community/uploads/FileUpload/15/190535.jpg" />imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    _D8Z6833.jpg 106K
    _D8Z0698.jpg 245K
    v1.jpg 99K
    IMG_0539_.jpg 69K
    _D8Z9490_1.jpg 255K
    _D8Z9491_.jpg 227K
    _D8Z6067.jpg 73K
    jump3.jpg 112K
    1.1.jpg 249K
    _D8Z0698.jpg 245K
    v1.jpg 99K
    IMG_0539_.jpg 69K
    _D8Z9491_.jpg 227K
    _D8Z6067.jpg 73K
    jump3.jpg 112K
    600_IMG_3154.jpg 58K
    king.jpg 108K
    v1.jpg 99K
    _D8Z6321.jpg 159K
    600_IMG_3154.jpg 58K
    king.jpg 108K
  • อย่าถอดใจครับจงมั่นใจในสิ่งที่เราเลือก เลี้ยงให้ดีดูแลให้ดีครับ ขอให้สนุกกับการเลี้ยงครับ
  • จริงๆ โมฮ็อกก้า ไม่ได้เป็น xxl นะครับคุณ kong26และมันก็ไม่ได้สูงมากด้วย มันสูงแค่ 17 นิ้ว เท่านั้น แต่ที่ผมบอกว่ามันไม่ได้เตี้ยเพราะทรงของมันดูไม่เตี้ยแป็ก และที่มันเข้ากับ Magnito เพราะมันตัวใหญ่น่าจะได้ลูกที่ใหญ่กว่ามันและมีกล้าม แค่หวังว่าคนที่เอาลูกมันไปจะสนุกกับความจิ๊ด อย่างแม่มันพอใช้งานได้ แต่ไม่ถึงกับ Red nose

image
    ไฟล์แนบ
    hh_resize.jpg 88K
  • ครับผมเห็นแล้ว คือจริงๆbullyก็มีหลากหลายแนวผมอยากให้น้องเขาสนุกกับการเลี้ยงแล้วให้ออกกิจกรรมบ้างครับ หมาแนวที่สามารถทำกิจกรรมได้ผมแจ๋วครับ ส่วนผมชอบ bullyแนวxxlครับผม
    แล้วผมก็ว่าโมฮ็อกก้าก็สวยและยังมีความเกมแถมลูกได้สายคาลิโต้มาอีก เห็นน้าผีแรกมาเม้นแบบสะน้องเขาเข้าใจไรผิดไปหมด กลัวเขาจะไม่รักมันสะก่อน อัดอาหารไม่ขึ้นแล้วมาเจอผีแบบนี้อีก555 สงสารน้องเขาครับ หมาผมเด็กๆก็อย่างกะหมาไทยเช่นกัน
  • ให้นำหมามาทำกิจกรรมออกมากันเยอะๆกันนะครับ สนุกทั้งคนและหมา
  • ผมไม่คิดอะไรหลอกคับพี่
    ก็แค่อยากได้ความคิดเห็นและข้อแนะนำของคนอื่นจิงๆ
    ส่วนพวกน้าผีสิ้นคิดที่ชอบว่าหมาคนนู้นหมาคนนี้มันก็พวกไร้สาระดีดีแหละคับผมไม่เอามาไส่ใจหลอก
    ยังไงชีก้าลูกของโมฮอกก้าตัวนี้มันไม่มีทางจะถูกผมทิ้งแน่นอนคับ
    ผมเอามาเลี้ยงเพราะผมรักมันไม่ได้เอามาเพื่อผลประโยดอะคับ
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะคับ
    และขอบคุณพี่ตั้มมากๆคับที่ให้เจ้าตัวแสบตัวนี้กับผมมาถ้าผมไปเชียงใหม่แล้วจะแว๊ะไปหานะคับ

ปล.สายจูงใช้ดีป่าวพี่พอดีมันเป็นเส้นแลกที่ผมหัดถักอะเลยไข้อยสวยเท่าไหร่
  • เออส่วยพี่ kong26 ผมยังไม่ได้โอนค่าเสื้อไปให้เลยต้องขอโทษจิงๆนะคับผมไม่ได้สั่งเล่นๆนะแต่พอดีกระเป๋าตังผมหายเมื่อวันศุกแล้วในนั้นมีเงินเดือนของผมอยู่ด้วยบัตรATMก็ด้วยเลยมะมีตังโอนไปอะคับขอโทษจิงๆนะพี่
  • เออขออีกอย่างช่วยแนะนำหน่อยนะพี่ผมจะพาไปตัดหูดีหรือป่าว
    เพราะใจนึงก็อยากตัดอะนะแต่อีกใจก็สงสารมันอะช่วนะนำหน่อยนะคับ