ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สัมผัสใกล้ชิด มัลดีฟเมืองไทย
  • น่าไปเที่ยวมากครับ

สวยงามจริง ๆ ทะเลไทย
  • good tattoo
    ไฟล์แนบ
    yakuza.jpg 44K
  • ช่วงโปรฯถึงเดือนไหนค่ะ พอดีปิดเทอมหาที่เที่ยวทางใต้อยู่ค่ะเห็นกระทู้ของพี่แล้วอยากไปขึ้นมาเลย
    เผื่อจะได้ชวนเพื่อนๆไปกัน
  • ตั้งแต่กลางเดือน ถึง ต้นตุลาคมเลยครับ 5 เดือน

ถ้าตุลาฝนไม่ตกก็เที่ยวได้ครับ แต่จะมีเรื่องงานก่อสร้างเข้ามาที่รีสอร์ทนิดหน่อยครับ

มากันเป็นแก๊งค์ ถ่ายรูปส่งมาให้ป๋ามาร์คดูให้น้ำลายไหลไปเลย อิอิอิ

ปล. อะจ๊ากกก รูปยากูซ่า น่ากลัวแท้ อิอิ
  • มะเร็งร้ายการท่องเที่ยว คือพวกทำนายว่าจะมีคลื่นสึนามิ แมร่งทำนายกันทุกปี ไอ้หอยหลอด

น่าเห็นใจธุรกิจท่องเที่ยวมาก มันทำนายทีไร แขกหายไปครึ่งทู้กที

ปล. รีสอร์ทสวยมากมายครับคุณ joe_resort
  • เฮ้อ ... นึกแล้วกลุ้มคับน้าผี เดี๋ยวปีหน้ามันก็ทำนายอีกแน่นอน

การท่องเที่ยวไทย ไม่ว่าภาคไหนมันก็ดีทั้งนั้นครับ ไปทางเหนือไทยก็ได้ มาทางใต้ไทยก็ได้

แต่เดี๋ยวนี้เหมือนกับ การทำนาย รวมทั้งการโปรโมทในเรื่องต่างๆ ทำร้ายทะเลแดนใต้เยอะมากๆ

ลองไปตรวจสอบตัวเลขเศรษฐกิจดูสิครับ ท้องทะเลไทย ทำเงินมหาศาลแค่ไหน

อีกอย่างที่อยากฝากผู้มีอำนาจหรือผู้เกี่ยวข้องทราบคือ ไอ้พาสสปอร์ตของชาวต่างชาติที่เน้นไปในทาง 15 วัน หนะครับ .... เพื่อ?

ใครๆก็บอกว่า เพื่อความมั่นคงบ้าง เพื่อป้องกันการก่อการร้ายบ้าง หรือเพื่อให้คนบินเข้าประเทศจากทางใดทางหนึ่งเพื่อถือวีซ่า30วัน .....

ทุกอย่าง มันมีนอกมีใน มันเป็นเบื้องหลังให้การท่องเที่ยวโคตรจะย่ำแย่

มีเวลาในเมืองไทย 15 วัน ผมถามนักท่องเที่ยวบ่อยๆนะครับ ว่า "จัดสรรเวลากันยังไง"

.... เค้าไปประเทศเพื่อนบ้านหมดค๊าบพี่น้อง แล้วไทยเป็นทางผ่านกลับบ้านเค้าค๊าบบบบ .... เฮี้ยเอ้ย แล้วบอกสนับสนุนการท่องเที่ยวไทย แค่วางแผนให้คนเข้ามาเที่ยวไทยมันก็พลาดตั้งแต่ทางเข้าประเทศแล้ว

ประตูเข้าประเทศแดนสยามมันต้องกว้างกว่านี้หน่อยครับ

สองปีหลัง กัมพูชาและเวียดนามมาแรงมาก เนื่องจาก เป็นประเทศที่ยังไม่พัฒนา พูดง่ายๆยังดิบอยู่ ตอนนี้ถ้าเค้าไม่ลงเครื่องมาเลหรือสิงค์โปร์แล้วผ่านไทยไปที่นั่นแล้ว เค้าก็ไปที่นั่นแล้วค่อยผ่านไทยกลับบ้านครับ

15 วัน .... เล่นตัวเน๊อะ เดินทางก็สองสามวันแล้ว ไปได้กี่ที่เอง ... ถามรีสอร์ทหรือคนทำการท่องเที่ยวได้เลยครับว่าฝรั่งอยู่นานๆในรอบสองสามปีหลังหดไปเกิน50เปอร์เซ็นครับ

ถ้าเป็นเหตุผลเพื่อความมั่นคงของชาติ หรือ เป็นสัญญาที่ทำกับต่างชาติเพื่อความมั่นคงละก็ หึหึ ประเทศเมืองขึ้นของพวกบิ๊กๆที่ทำสัญญากับเราเค้าโกยการท่องเที่ยวไปสบายแฮแล้วหละ

จนบัดนี้ ผมเองไม่ทราบข้อเท็จจริงเกี่ยวกับโควต้า 15 วัน(ซะส่วนใหญ่) ที่สยามประเทศมอบให้นักท่องเที่ยวในรูปแบบของการสนับสนุนการท่องเที่ยวเต็มรูปแบบเลยครับ ......

รู้ได้คำเดียว ว่า การท่องเที่ยวไทยตอนนี้ "เป็นแค่ทางผ่านเก็บตกของนักท่องเที่ยวเท่านั้นแหละครับ"

"ภาพนักท่องเที่ยวแบกกระเป๋ามาไทย แล้วบอก โอ้วไอรักเมืองไทย ไทยสวยงาม มันแหกตาประจบท่านทั้งนั้นแหละครับ"

เพราะกัมพูชามันก็พูดแบบนี้ ไม่เว้นแม้แต่เวียดนาม อินเดีย หรือที่อื่นๆ.....

ตื่นได้แล้วครับ "การท่องเที่ยวไทย" X_X

ยาวเลย ฮะ ฮะ ขออภัย มันอั้นมานาน %-(
  • น้าโจ ...ดูแล้วธรรมดาๆ...แต่มันเป็นสิ่งที่คนธรรมดาๆอย่างผม....เรียกว่าหลงรักครับ...
    ธรรมชาติ...สายลม... แสงแดด...และ..ฝาหรั่งอาบแดด...ฮี่....ฮฮฮ...
    มีโอกาศ...ไปแน่ๆๆ...น้าโจ