ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศจาก D-1 Training!!!
  • ตอนนี้D1 ได้ออกตามหาเจ้าน้องหมาอย่างเต็มสุดความสามารถ หากันทั้งวัน ทั้งจ้างคนตามหา ติดป้ายประกาศ พยายามอย่างเต็มที่โดยที่เราไม่ได้เพิกเฉยเลย และแล้วการพยายามตามหานั้นก็สำเร็จ ตอนนี้เราได้เจอหมาแล้วคับ และตอนนี้น้องหมาได้กินข้าว และนอนพักอยู่

ผมต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจที่ให้กับผม ทุกคำติชมทุกคำ และผมต้องขอโทษเจ้าของหมาและทุกๆคนที่ทำให้ผิดหวัง และทำให้เสียการไว้วางใจ ผมตี้ ดีวัน ขอแสดงความเสียและขอโทษจากใจจิง

และต่อจากนี้ ทางดีวันจะรักษามาตรฐานให้ดีมากขึ้นกว่าเดิม ให้เข้มข้นกว่าเดิม และมีการป้องกันที่ดีกว่าเดิม ผมไม่สามารถที่จะพูดให้ทุกคนเปลี่ยนความคิดได้ ทั้งนี้ก็แล้วแต่ทุกคนแล้วละคับว่าจาคิดอย่างไร
  • ดีใจกับน้องหมา เจ้าของน้องหมา และทางศูนย์ด้วยคับ
  • ดีใจกับเจ้าของหมาและศูนย์ด้วยครับ
    เก็บไว้เป็นบทเรียนนะครับ
  • ดีใจด้วยคับ คุณตี้ ผมบอกแร้วว่าต้องเจอ .......

ว่าแต่ เจอยังไงด้วยวิธีการไหน คับ
  • ดีใจกับเจ้าของหมาด้วยครับ
    สำหรับผม ถ้า พิทบูล ต้องดี1 ขอเป็นกำลังใจให้ ศูนย์ด้วยครับ
  • ดีใจด้วยครับ ทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งเจ้าของ เเละทั้งหน่วยฝึก D1
    ผิดเป็นครูครับ...

ผมเชื่อว่าไม่มีใครอยากจะโดนมองในเเง่ลบหรอก ไม่มีใครอยากโดนด่าโดนว่า จริงใหมครับ...
    เราๆทุกคนก็พยายามทำดีที่สุด บทเรียนครั้งสำคัญเลยล่ะครับ..
    เเต่ก็เยี่ยมยอดครับ...ที่หาจนเจอ
    :057:
  • ดีใจกับเจ้าของ และ D-1 ด้วยนะครับ ที่ได้เค้ากลับมาไว้ในครอบครอง

กันไว้ดีกว่าแก้เด้อพี่ เป็ฺนกำลังใจให้ด้วยอีกคน
  • ดีใจกับเจ้าของหมา และ D1 ด้วยนะคะ
    เป็นกำลังใจให้ศูนย์นะคะ ยังไงๆ ถ้าพิทบูลก็ต้อง D1 จริงอย่างที่ พี่ tee_mustang บอกนะค่ะ เห็นด้วย
  • เห็นใจทั้งเจ้าของหมาและ d1
    และดีใจด้วยที่พบน้องหมา
    เยี่ยมครับในความรับผิดชอบ
  • เจอที่ไหนอ่ะ ดีใจด้วยนะ แล้วทำไมไม่ถ่ายรูปมาให้ดูกันมั่ง โทรมไปหรือเปล่า ตี้อย่าลืมลงรูปเบคแฮมให้เพื่อนๆดูกันด้วยนะ
  • ดีใจกับทั้ง 2 ฝ่ายด้วยครับ......ในที่สุดก็หาเจอ =D>
  • เจอแล้วแน่หรือ ขอภาพยืนยันหน่อยสิ ไม่ใช้ไม่เชื่อ แต่ยากดูว่ามันโทรมมากไหม ไปเจอที่ไหนไม่ทราบ
  • ผิดเป็นครู นี้คือบทเรียนที่จะต้องจำไปอีกนาน ต่อไปจะได้ไม่ผิดพราด
  • อยากเห็นรูปตอนเจอด้วยคน จะเป็นเจ้าของหมาหรือจากd1ก็ได้...
  • ยังไงก็แสดงความยินดีด้วยนะตี้ แต่วันหลังอย่าให้เกิดอีก อย่าให้เรื่องนี้มันผ่านมาแล้วผ่านไป
    เอามาเป็นบทเรียนและแก้ไข สิ่งที่คิดว่าไม่น่าเกิดขึ้น มันยังเกิดขึ้นมาได้วันหลังเราจะได้เตรียมตัวรับกับปัญหาได้
    ส่วนเรื่องนี้พี่ว่าเราผิด และเราก็ยอมรับผิดมันดีแล้ว เพราะว่าถึงลูกน้องทำผิดแต่เราเป็นหัวหน้าเราต้องผิดมากกว่าอยู่แล้ว
  • เจอแล้วแน่นอนค่ะ เมื่อเช้าเอาเจ้าสองตัวที่บ้านไปฝากเลี้ยง แบคแฮมตอนนี้สบายดี มันคงดีใจที่ได้กลับมาศูนย์ฝึก เหตุการณ์นี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ตอนนี้แบคแฮมก็กลับมาอย่างปลอดภัย ถือว่าเป็นบทเรียนแล้วกันนะค่ะ ดีใจกับเจ้าของหมา และพี่อู๊ด กับ พี่อ้อย เป็นที่สุดค่ะ สู้ สู้

รายละเอียดให้ทางศูนย์ฝึกแจ้งดีกว่านะค่ะ
  • ไม่มีใครทำอะไรถูกเสมอไปหรอกครับ ผิดบ้าง ถูกบ้าง คนไทยใหอภัยกันนะ
    รักกันไว้เถิด..... พี่น้องชาวไทย......
  • รอดูภาพครับ ยืนยันให้ชัดเจนอย่าให้มีข้อสงสัยครับ
  • ปกติ d1 ชอบเอาภาพมาโชว์อยู่แล้วนี่นา ภาพกิจกรรมหรือภาพอะไรก็จะถ่ายลงมาให้ดูตลอด แต่ทำไมเวลาตามหมากลับมาได้ไม่เห็นถ่ายรูปให้ดู+ลงรายละเอียดให้หายข้องใจเลย
  • เจอแร้วจิงๆจ้าาา า ป้าอ้อยกำลังรอแก้บนอยุ่ :031:
  • นี่คือผลของการที่ไม่ถอดใจง่ายๆ พลาดคือพลาด รับผิดและแก้ไข ยังไงก็ยังพี่ก็ยังเชื่อใจD1
    D1คือหนึ่งในผู้ร่วมสร้างวงการpitbull ให้อะไรเรามาเยอะแต่เราไม่เคยคิดถึง เพราะเขาไม่ค่อยออกหน้า
    ในวงการถ้าไม่มีD1ก็ไม่มีวันนี้ ส่วนตัวผมคิดว่าD1คือเพื่อน ผิดเพราะพลาดครั้งเดียวขอให้เข้าใจพวกเขาบ้าง
    สู้ต่อไป เพื่อน!
  • ผมเห็นด้วยกับ พี่ผี อย่างยิ่งคับ

ดีวัน สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆคับ
  • เยี่ยมมากครับ
    ผมขอเป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปครับ
  • ดีใจด้วยจริงๆค่ะ
    เจ้าตัวนั้นนั่นเองที่ชื่อ เบคแฮม
  • ดีใจด้วยครับทั้งสองฝ่าย
  • ดีใจด้วยครับเอาใจช่วยตั้งแต่ที่ทราบข่าว
  • ขอแสดงความดีใจด้วยคนครับ ทั้งเจ้าของหมาและดีวัน เรื่องที่น้องผิดแล้วยอมรับ เป็นสิ่งที่ดีครับ

• ดีใจแต่ไม่มีรูป เหมือนหลอกกันเลย ผีข้องใจจริงๆ
  • ดีใจด้วยคับ
    ผิดเป็นครูคับ
  • เห็นมากับตาเลยค่ะ
    วันนี้พาโกโก้ไป D1 มาค่ะ
  • ดีใจกับเจ้าของหมา น้องหมา ด้วยครับ
    สู้ๆครับตี็ และD-1 หลังสงกราน เจอกันครับ
  • ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นกับมนุษย์ทุกคน ไม่มีใครอยากให้เกิด มันต้องมีมั่ง จะหนียังไงก็ไม่พ้น ได้ยินว่าทางD-1 พยายามหาอย่างเต็มที่ก็เป็นปลื้มแล้ว เค้าสู้ปัญหาไม่ได้หนีปัญหาครับ...
  • ดีใจด้วยครับ
  • ยินดีกับเจ้าของสุนัขด้วยนะครับได้เจ้าเบคแฮมกลับมา :)

:063: มรสุมผ่านไปแล้ว ตั้งหน้าลุยต่อสร้างสรรค์สิ่งดีๆให้พิทบูลยาวๆครับดี1 เป็นกำลังใจให้ :062:

• หมาใครจะแอบแต๊ะอั๋งเรา :013:
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0243.JPG 170K
  • That good news. I am malapaskua happy with you too
    Mark
  • ผิดแล้วยอมรับผิด แก้ไขข้อผิดพลาดอย่างเต็มความสามารถ วางแผนป้องกันไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดซ้ำอีก ยกระดับมาตรฐานความปลอดภัย เมื่อคิดได้และทำได้เช่นนี้แล้วก็ขอให้ D1 จงเจริญ
  • D1 จงเจริญ
  • Hope to see u all on Apr 24, 2011
  • ดีใจกับเจ้าของหมา และดีวันด้วยครับ มีมรสุมเข้ามาและก็ผ่านไป ต่อจากนี้ก็ขอให้ดีวัน ลุยต่อไปมุ่งหน้าต่อไปอย่าท้อถอย สร้างกิจกรรมดีๆขึ้นมา ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่เชื่อว่า เรื่องพิทบูลนั้น ต้องเป็นดีวันที่เดียวเท่านั้นครับ
  • ฝากให้ดีวันครับ
    http://youtu.be/yrx02e6puIg
  • ไจแอน ใจเย็นลูก
  • สวัสดี ความผิดพลาดนี้ถือเป็นครู ผมยังเชื่อมั่น

และไว้วางใจใน ศูยน์D1 เสมอ สิ่งพลาด ถือเป็นเรื่องปกติของการทำงาน

ยังไงก็ยินดีด้วย D1 สู้ๆ

เฮ้ยป๋า มันหยดเลยนะ มาราปัสกัว ๆๆๆ เสียดาย

• ปัญหามีไว้ให้แก้ไข แก้ได้เราคือผู้ชนะ แก้ไม่ได้ก็ต้องยอมรับ แต่ถ้าใช้การหนี เราคือผู้แพ้ตลอดกาลครับ

หวัดดีเฮียใหญ่ เฮียพลาดความันส์ครั้งใหญ่อีกแล้ว ผมเจอฉลามหางยาวมาพร้อมกันทีเดียวสี่ตัว แต่ละตัวเบ้งๆทั้งนั้น มันมาว่ายวนกลุ่มผมตั้งแต่ลงถึงพื้นเลยครับ เกาะหินดูพวกมันเกื่อบชั่วโมง มันส์สุดๆ ขอบอก